ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**(1.LINK ISO) - RESIDENT EVIL REVELATIONS 2 : EPISODE 4 - CODEX [FULL GAME] - 2015 - (12GB) (FC|RB|MG|UC|O2U)

Resident Evil Revelations 2 เกมส์ภาคล่าสุด นำเสนอเนื้อเรื่องเกมส์ลักษณะเป็นตอนๆ (Episode) บรรจุไว้ทั้งหมด 4 ตอนๆละ 1 เดือน กล่าวถึงเรื่องราวของ Claire Redfield ที่คาบเกี่ยวด้านเนื้อหาระหว่างเกมส์ภาค 5 และ 6 ในช่วงที่หนีออกจากเมืองในภาค Veronica ได้ Chris Redfield ผู้ที่เป็นพี่ชายของเธอ ได้เป็นทหารประจำในหน่วย BSAA ส่วน Claire ได้เป็นหน่วยรบต่อต้านผู้ก่อการร้ายชีวภาพของ Terra Save ทั้งนี้ Moira Burton ผู้เป็นลูกสาวของ Barry Burton เข้าร่วมเป็นสมาชิกใหม่ในหน่วยดังกล่าว ทว่าเกิดเหตุการณ์ผู้ก่อการร้ายบุกโจมตีเข้ามาทำให้ทั้งสองคนถูกทำร้ายจนสลบ และรู้สึกตัวอีกทีก็อยู่ในโรงงานร้างบนเกาะแห่งหนึ่ง โดยทั้งคู่ต้องร่วมมือกันหาทางเอาตัวรอดออกไปให้ได้ พร้อมใช้อาวุธและสิ่งของที่ติดตัวอย่างจำเป็นมากที่สุด

ภายในเกมส์มีให้เล่นทั้งโหมดผู้เล่นคนเดียวและโหมด Co-Op โดยตัวละคร Claire จะเป็นตัวละครที่เน้นการต่อสู้เป็นหลัก ขณะที่ Moira จะคอยสนับสนุนทุกด้านตั้งแต่การเพิ่มพลังชีวิตจนถึงจิปาถะต่างๆ ด้านระบบการเล่นเน้นไปลักษณะ Survivor Horror ที่เข้มข้นขึ้นกว่าเดิม อีกทั้งศัตรูเกมส์มีแฝงอันตรายซ่อนไว้ในตัวที่ส่งผลอันตรายแก่ผู้เล่นแบบไม่ทันตั้งตัว

Genre: Action, Adventure
    Developer: CAPCOM Co., Ltd.
    Publisher: CAPCOM Co., Ltd.
    Release Date: March 18, 2015

System Requirements
    MINIMUM:
    Processor: Intel Core™ 2 Duo E6700
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8800 GTS
    Hard Drive: 23 GB available space
    Additional Notes: Input: Mouse / Keyboard (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

RECOMMENDED:
    Processor: Intel Core™ 2 Quad 2.7 GHz, AMD Phenom™ II X4 3.0 GHz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560, ATI Radeon HD 6950
    DirectX: Version 9.0c
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 23 GB available space
    Sound Card: DirectSound Support (DirectX 9.0c)
    Additional Notes: Input: Mouse / Keyboard (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

FULL GAME - CODEX - 12.5 GB
    *ตัวเกมรวม Episode 1 ถึง 4

Notes: Episode 1,2 and 3 are included.

FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สำรอง)

MEGA
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07
    PART.08 - PART.09 - PART.10 - PART.11 - PART.12 - PART.13

USERSCLOUD
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07
    PART.08 - PART.09 - PART.10 - PART.11 - PART.12 - PART.13

ONE2UP

*ONE2UP แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับ เช่น 01, 02 แล้วจึงคลายไฟล์
    **อัพเดทโปรแกรม Winrar เวอร์ชั่นล่าสุด อย่าใช้ตัวโมดิฟาย!

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Update v2.1 - CODEX - 393 MB
    *คลายไฟล์ - ติดตั้งอัพเดท - ก๊อป Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม - เล่น
    FiLECONDO (VIP) - RABBiTFiLE (VIP) - MEGA - USERSCLOUD - ONE2UP

Password: blackloadgame.com
    *ใส่พาสใช้การพิมพ์ทีละตัวจะดีที่สุด!

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม - เล่น ++
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

General Notes:
    - Block the game's exe in your firewall to prevent the game from
    trying to go online ..
    - If you install games to your systemdrive, it may be necessary
    to run this game with admin privileges instead

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 20th March 2015 เมื่อ 04:47

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    มาไวแท้ 555
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    ไม่มีแบบแยก ep หรอครับ

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ครบทุก EP. แล้วสินะ จะได้เล่น รวดเดียวเลย
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanutpop อ่านกระทู้
    ไม่มีแบบแยก ep หรอครับ
    นั่นสิ เห็นด้วยอย่างยิ่ง

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    รอยุเลยคับ รวมมัด แต่มี repack มั้ยฮะ แต่รูป ep4 นี่ น่ากลัวม๊ากๆ เลยแหะ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    แฟน bio ตัวจริงเสียงจริง โหลด4รอบ รอครบ4ไม่ไหวนอนไม่หลับ....รอบสุดท้ายจัดไปอย่าให้ช้า

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เยี่ยมเลยออกมาครบหมดแล้ว ไวกว่าที่คิด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    โหลดแบบแยก ไฟล์น้อยกว่านี้นะ ตัวติดตั้ง2gb ละหลังจากนั้นแต่ละ ep 1gb 1gb ประมานนี้

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    Ep สุดท้ายมาแล้ว เย้ๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    6,059
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    สนุกครับเกมส์ซีรี่นี้ มีให้ลุ้นสะดุ้งให้ตกใจตลอด ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากครับ โหลดมัน4รอบเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Skyhight : 18th March 2015 เมื่อ 18:47

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มาครบ 4 ก็ไม่จำเป็นต้องโหลดแยกล่ะ ดูดไปเลย เวลาลงจะได้ไม่ต้องนานมาก แบบแยกของอีกค่ายรู้สึกกินเวลาลงนานไปหน่อย

แล้วเมื่อไรจะมี Patch Online CO-OP มาหว่า Capcom
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมั่ก ๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Mega ทำไมค้างที่ 95เปอร์หว่า

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มีแบบแยกไหมครับ ผมโหลดไปแต่ละทีก็แบบรวมตลอดเลยครับ มีรบกวนด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    มาเป็นกำลังใจ ให้ จ ข ก ท ครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ตัว ep 4 แบบแยก ก็ 6 gb อยู่นะ เพราะมันรวม ด่านพิเศษด้วย 2 ด่าน ผมเล่นจบแบบ good ending ไปล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถามไรหน่อยคับ ep 1-2-3-4 เนี่ย ในโหมด raid mode มันต่างกันมั้ยคับ เช่น ผมโหลด ep1 มาเล่น raid mode เนี่ย เห็นมี ตัวละคร แค่ 2 ตัว กับด่าน อีกไม่กี่ด่าน ถ้าผมโหลด ep 2-3-4 มาเพื่ม มันจะเพิ่มตัวละคร หรือ ด่าน อีกมั้ยคับ ?

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
    ถามไรหน่อยคับ ep 1-2-3-4 เนี่ย ในโหมด raid mode มันต่างกันมั้ยคับ เช่น ผมโหลด ep1 มาเล่น raid mode เนี่ย เห็นมี ตัวละคร แค่ 2 ตัว กับด่าน อีกไม่กี่ด่าน ถ้าผมโหลด ep 2-3-4 มาเพื่ม มันจะเพิ่มตัวละคร หรือ ด่าน อีกมั้ยคับ ?
    ทุกๆ episode จะมีตัวใน Raid mode เพิ่มมา
    Ep 2 ได้ Pedro กับ Gabe ซึ่งมีสกิลพิเศษติดตัวเป็นท่าสว่าน กับท่าทุบพื้น 2ตัวนี้ได้จากการเล่นจบ EP2
    EP 3 ได้ Neil ได้จากการเล่นจบ EP3 สกิลที่ได้มาเป็นสกิล Auto Evade หลบการโจมตีอัตโนมัติ เป็นสกิล Passive มีคูลดาว (กดหลบเอาเองก็ได้ สกิลนี้ไม่ได้ทำให้การหลบของเราพิเศษขึ้นจากเดิมเท่าไร แถมโดนโจมตีรัวๆ หรือเป็นบริเวณกว้างๆ ก็หลบไม่ได้อยู่ดี)
    EP 4 ได้ Alex ต้องจบ EP4 และผ่าน Raid mode ระดับ Omega (ผมยังไม่ได้ แต่เห็นว่ามีสกิล Bewilder ไม่แน่ใจว่าสกิลอะไร แต่มีคนบอกว่าทำให้ศัตรูเป็นพวกในระยะเวลาหนึ่ง) ได้ปู่ Evgeny (จำเงื่อนไขไม่ได้ แต่น่าจะต้องเคลียร์ Episode พิเศษ)

Jill ต้องได้ 10 Completion Medallions มาพร้อม EP1
    Leon ต้องได้ 20 Completion Medallions มาพร้อม EP2
    Chris ต้องได้ 30 Completion Medallions มาพร้อม EP3
    Cipher ต้องได้ 90 Completion Medallions มาตั้งแต่ EP1 แต่จะปลดได้ต้องมี EP2 เพราะเหรียญจาก EP1 อย่างเดียวไม่พอ (สกิลเปลี่ยนมีดเป็นดาบ Katana อยู่ที่ตัวนี้)
    ขอย้ำว่า เหรียญCompletion ไม่ใช่เหรียญทั่วไป 1 ฉากได้แค่ 1 เหรียญ ฉากที่เคลียร์ไปแล้ว แล้วเอาอีกตัวมาเล่นใหม่ให้ได้เหรียญไม่นับ

ตัว DLC มี
    Albert Wesker สกิล Evade Cancel และท่าต่อยตอนศัตรูติดสตั้นแรงสุด (แรงกว่าตัวอื่นๆ เล็กน้อย แต่เลเวลหลังไม่รู้จะยังเล็กน้อยหรือป่าวนะ)
    ็Hunk สกิล Stealth ทำให้ศัตรูมองไม่เห็น แต่ถ้าโดนดาเมจจะโผล่ทันที ใช้ได้ไม่จำกัด แต่มี Cooldown และท่า Follow Up ซ้ำตัวที่นอนพื้น น่าจะแรงที่สุดล่ะ
    ตัว DLC มาตั้งแต่ EP1 ถ้าใครยังไม่มี ให้ไปหาในโฟลเดอร์เกม แล้วหาไฟล์ Codex.ini เปิดเข้าไป > หาข้อความ DLCUnlockall=0 > แล้วแก้เลข 0 เป็นเลข 1> กด Save

ส่วนด่านจะปลดเรื่อยๆตามเงื่อนไข และ EP ที่เรามี EP4 จะได้ Omega mode อาวุธเลเวล 100 น่าจะได้จากที่นี่แหละ
    กล่องอัพเกรดชิ้นส่วนประกอบปืน จะปลดทุกๆครั้งที่เคลียร์ Gauntlet ครบ 1 Gauntlet ของแต่ละ EP

สรุปจะเล่น Raid Mode ก็ต้องโหลดครบ 4 EP อยู่ดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 19th March 2015 เมื่อ 18:12
    OPPAI~~MISSILE!!!

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ตอนนี้ตัว update แก้กระตุกออกมาแล้วนะครับผมลองดูแล้วโอเคเลย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: