ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[2000][Survival-Horror] DINO CRISIS จากผู้ให้กำเนิด resident evil มาสู่เกมโครตเอาชีวิตรอด! [FULL][333MB][One2Up]byScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

7 คะแนน
    7 คะแนน

ยังจำซีรี่เกม Resident Evil 1-3 สุดคลาสสิกกันได้หรือเปล่า?

ภาพ 3D ยุคแรกๆ บวกกับการควบคุมที่เวลาจะเดินไปข้างๆต้องหมุนตัวละครเอา ลายเซ็นประจำเกมนี้เองของผู้ให้กำเนิดมัน Shinji Mikami และเขาผู้นี้เองยังคงได้ทำเกมอีกเกมนึง โดยที่ครั้งนี้เราไม่ได้ตะลุยอยู่ในวงล้อมบรรดาซอมบี้อีกต่อไป แต่เปลี่ยนเป็น..ตามชื่อเกมคงรู้กันแล้วนะครับว่ามันต้องเป็น ไดโนเสาร์!! และเมื่อพูดถึงไดโนเสาร์ ภาพยนตร์ Jurassic Park ทำ Flash Back กลับมาอีกครั้งของภาพศัตรูร้ายกาจอันดับต้นๆ "เวโลซีแรปเตอร์"!!! แรปเตอร์ สัตว์ที่ออกล่าเป็นกลุ่ม มีมันสมองฉลาดมากที่สุดในยุคนั้น และรู้จักใช้กลยุทธ์ในการออกล่าเหยื่อและตอนนี้พวกมันจะกลายมาเป็นศัตรูอันดับหนึ่งที่เราจะได้เจอในเกมนี้ตั้งแต่เริ่มเกม! และที่สำคัญที่สุดดดดด ที่สุดของที่สุดของที่สุด ราชาแห่งไดโนเสาร์ทั้งหมด!!! "ไทรันโนซอรัส เร็ก"! เจ้าแห่งผู้ล่า จะตามไล่ล่าเราตลอดเกมช่วงหลังๆอีกด้วย!

อารมณ์ของเกม Resident Evil ที่เราเดินเข้าไปในแต่ละห้อง กราดกระสุนแจกให้ซอมบี้ทุกตัวจนจุกลงไปนอนที่พื้น แล้วคิดจะทำอะไรก็จึงค่อยทำต่อไป แต่!!! Dino Crisis จะไม่ปล่อยให้คุณยิงบรรดาไดโนเสาร์ตัวน้อยๆน่ารัก(เวโลซีแรปเตอร์)เหล่านี้แบบนั้นได้อีกแล้ว ไม่ใช่เพราะแค่จากที่ "พวก" มันจะตามคุณไปในทุกๆฉากแม้ว่าคุณจะเปิดประตูออกมาจากห้องที่มีมันอยู่แล้วก็ตาม ไม่ใช่เพราะจากอัตราเร็วการเดินของมันเกือบเร็วเท่ากับเวลาเราวิ่งและหากวิ่งไม่ดี มันยังสามารถตบให้เราล้มขณะมันกำลังวิ่งตามเราได้อีกด้วย "แต่เป็นเพราะ!!!!" การที่เราจะล้ม เวโลซีแรปเตอร์ 1 ตัว! ย้ำนะครับ 1 ตัว! ใช้กระสุนในรังเพลิงของเราไปเกือบครึ่งตลับ(ในระดับ Normal) และนั่นหมายถึงกระสุนเกิน 10 นัด!!! และเมื่อคุณเล่นเกมนี้จะรู้เลยว่าคำว่ากระสุนนั้นหายาก หมายความว่าอย่างไร!!!

นี่คงบอกแล้วว่าหากคุณยังรู้สึกว่า Dead Space หรือ Tomb Raider ยัง Survival ไม่พอใจ! เกมนี้ คุณจะได้วิ่งวนไปมารอบห้องพร้อมกับ เวโลซีแรปเตอร์ สองสามตัวไล่ก้น เพื่อพยายามควานหาอะไรก็ตามที่คิดว่าอยู่ในห้องนั้น แล้วรีบออกมา เพราะคุณไม่มีทางจะเก็บพวกมันได้ทันก่อนมันจะเข้าถึงคุณ(ไม่รวมกระสุนนะ) แต่ตัวเกมก็ยังพอมีลูกดอกยาสลบ ยาพิษ ให้เราใช้นิดหน่อย แต่ประเด็นคือ! มันอยู่ได้แค่แป๊ปเดียว! แถมบางทียังยิงติดเสา พลาดไม่โดนอีก แล้วอารมณ์ความเสียด๊ายเสียดายกระสุนที่คุณกว่าจะ Combine ออกมาดอกนึงนั้นลำบากขนาดไหน! Shotgun กระสุนหาได้ก็น้อยอีก! เกมนี้ยังมีอีกหลายอย่างที่ผมขอเรียกมันว่า Survival จริงๆอีก ขอบอกว่าต้องลองเล่นดูจริงๆครับสำหรับเกมนี้

Video

Full Game Download

Part 1

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 18th March 2015 เมื่อ 18:35
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เกมส์นี้มาก่อน 2000 อีกนะครับ =_=

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puvin2538 อ่านกระทู้
    เกมส์นี้มาก่อน 2000 อีกนะครับ =_=
    http://en.m.wikipedia.org/wiki/Dino_Crisis

ลองดูครับ ของ Microsoft Windows
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมเล่นใน ps1 นะเกมนี้ผมเล่นมาสองภาคภาคสามไม่ได้เล่นว่าไปก็อยากให้มีภาคใหม่นะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    ผมเล่นใน ps1 นะเกมนี้ผมเล่นมาสองภาคภาคสามไม่ได้เล่นว่าไปก็อยากให้มีภาคใหม่นะ
    ภาคหนึ่งเป็น Survival Horror ภาคสองเป็น Survival ภาคสาม...เป็นอะไรไม่รู้ อย่าไปเล่นมันดีแล้วคร้บ

ที่จริงทาง Capcom ประกาศว่าจะมีภาคใหม่ในปี 2014 แต่ก็ตามที่เห็นครับ มันหายไปไหน-.-!

ผมก็อยากได้~~~~~ (ไม่เอาแบบภาคสามนะ)

ปล.ครับ ที่จริงผมชอบภาคสองมาก แต่เสียดายไม่เป็น Horror Gene ผมเลยอัพไม่ได้TT

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ภาค 2 โครตนุก(เกลียดตอนลงน้ำที่สุด) ะภาค 1 ผมยังไม่เคยต้องลอง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ขอดันหน่อยนะครับ ฮึบๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ในตำนาน -..-

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuh225522 อ่านกระทู้
    ในตำนาน -..-
    คนในภาพน่ารักคร้าบ
    ปล.ชอบภาค2ที่สุด ภาค1หาทางไปไม่เจอ
    Facebook :: Buddy Lord

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: