ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เรียนเขียนเว็บดีกว่าครับ น่าจะเปนประโยชน์ต่อยอดได้ รับฟรีเฃแลนต์ ทีล่ะ 2-3 หมื่น เวลาเหลือก็เล่นเกมได้สบาย ๆ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ทำตามฝันเถอะครับ

มันเป็นทางที่คุณจะเลือกเดิน ก็ต้องเดินไปข้างหน้า แม้ว่ามันจะเป็นการคลานไปก็ตาม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สำหรับผมนะครับแนะนำว่าถ้าคุณยังไม่อยากเรียนต่อก็ยังไม่ต้องเรียนครับ ไม่มีใครแก่เกินเรียน ดีกว่ายื้อเรียนทั้งที่ไม่อยาก เสียเวลาอีกทั้งยังเสียเงินด้วย ลองคุยกับพ่อ แม่ดูครับ ให้
    เหตุผลดีๆกับท่าน ถ้าท่านมีความสามารถ อาจประสบความสำเร็จโดยที่ไม่ต้องจบปริญญา ดรอปไว้สัก สองปี ระหว่างนี้หาตัวตนของตนเองครับ ว่ารักอะไร ชอบอะไร
    เพราะถ้าคุณตัดสินใจผิดไปคุณจะต้องอยู่กับมันไปตลอดครับ ยังไงผมเป็นกำลังใจให้ครับ สำหรับคนมีฝัน

ปล.เรื่องเรียนนี่อย่าทิ้งเด็ดขาดนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steampricegamer อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ
    ทุนผมมีแน่นอน ประสบการณ์ผมก็มีเยอะ ทั้งสำเร็จและล้มเหลวมานับไม่ถ้วน
    แต่ผมรู้สึกเรียนไปแล้วรู้สึกไร้สาระกับตัวเอง คือถ้าจะเรียนบริหารธุรกิจจริงๆ ผมว่าซื้อหนังสือมาอ่านจะคุ้มกว่าไหมครับ
    ถ้าตัวเองสนใจจริงผมว่า น่าจะรุ่งกว่าไปนั่งครูบรรยาย สอนหน้าห้อง และทำตามครูสั่ง อย่าง สั่งงาน การบ้าน โครงงาน รายงาน ซึ่งผมว่ามันไร้สาระ
    ผมคิดว่า คิดแล้วลงมือทำเลย น่าจะ perfect สุดแล้วครับ ถ้าผมล้มเหลวอย่างที่บอกผมจะไปทำงานอยู่ต่างประเทศกับน้าไม่ก็ไปเรียนเพิ่มอีกเกี่ยวกับธุรกิจที่ต่างประเทศครับ
    ปล. ผมมองโลกแคบไปไหม ผมว่าผมคิดกว้างไกลแล้วนะ
    ถ้ามันง่ายแบบนั้น กะทำเลยครับ มีเงินขนาดไปต่างประเทศกะลุยเลย

ผมเองกะอยากไปต่างประเทศเหมือนกัน หาทางไปอยู่

แต่การออกไปนิทำไมมันยากอย่างงี้ แฟนผมทำงานต่างประเทศ และมีน้า อยู่นอก ได้ citizen

แต่ต้องทุนหนามากทีเดียว เอาแค่ วีซ่านักเรียน ต้องมีงบประมาณ 350k ก่อน เรียน 4 เทอม

เทอมละ 120k ค่าเทอม เหนื่อยนะ แต่ถ้าบ้าน มีทุนกะทำเลยครับ

การจับทางได้แต่เด็กก็ดีครับ แต่อยากบอกชีวิตมันไม่ง่ายขนาดนั้นหลอกนะครับ

แต่ถ้าคุณโชคดีและมีความสามารถ ก็ลุยเลยละกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kira002 : 20th March 2015 เมื่อ 16:27

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ทุกปัญหาย่อมมีถ้าออก ถ้าคุณคิดจะจริงจังกับมัน......
    อันดับแรกเลย คุณมีควรมุ่งมั่นกับมันจริงป่าว ถ้ามีก็ของทาบ้านเรียน ภาคเสาร์-อาทิตย์ หรือบางที่ ที่เรียนแค่อาทิตย์ ..... แล้วเวลาที่เหลือ ก็ลงแรงงานลงธุระกิจซะ
    แล้วอยากทำอะไรก็เริ่มเลยอย่างเอาแต่จะ.....ไม่มีผลงานไม่มีเครดิต...เขาก็ยังไม่เชื่อใจคุณหรอก.....
    เขา แค่เป็นห่วงอนาคต...ไม่ใช่ว่าอายไรหรอกน่า ถ้าอายจะเลี้ยงคุณไปทำไม......เพื่อพลาดท่าหมดทางหรือหมดเงินมันก็ยังมีวุฒิเอาไว้ให้สมัครงานที่มีโอกาสและสบายกว่า วุฒิ ม.6 ทำได้

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puay อ่านกระทู้
    ทุกปัญหาย่อมมีถ้าออก ถ้าคุณคิดจะจริงจังกับมัน......
    อันดับแรกเลย คุณมีควรมุ่งมั่นกับมันจริงป่าว ถ้ามีก็ของทาบ้านเรียน ภาคเสาร์-อาทิตย์ หรือบางที่ ที่เรียนแค่อาทิตย์ ..... แล้วเวลาที่เหลือ ก็ลงแรงงานลงธุระกิจซะ
    แล้วอยากทำอะไรก็เริ่มเลยอย่างเอาแต่จะ.....ไม่มีผลงานไม่มีเครดิต...เขาก็ยังไม่เชื่อใจคุณหรอก.....
    เขา แค่เป็นห่วงอนาคต...ไม่ใช่ว่าอายไรหรอกน่า ถ้าอายจะเลี้ยงคุณไปทำไม......เพื่อพลาดท่าหมดทางหรือหมดเงินมันก็ยังมีวุฒิเอาไว้ให้สมัครงานที่มีโอกาสและสบายกว่า วุฒิ ม.6 ทำได้
    ผมมั่นใจว่าผมจะตั้งใจทำธุรกิจของผมให้สำเร็จ ยิ่งเปิดเว็บแนว PTC มันยิ่งเติบโตเร็ว คนรู้จักเร็ว แต่ทุนต้องหนาด้วย และผมคิดว่าผมต้องอยู่กับธุรกิจของผม 7-8 ชม. ต่อวันแน่นอน
    ผมเคยคิดถ้าผมสำเร็จจริงๆ ผมจะทำบริษัทขนาดเล็กอยู่หน้าบ้านและหาเพื่อนที่ไว้ใจได้สัก 2-3 คน แล้วแบ่งเวรกันทำ หน้าที่ก็ไม่มีไรมาก กดจ่ายเงินให้กับสมาชิกกับ ตอบคำถามสมาชิก
    ความรู้ด้านทำเว็บผมมีเยอะครับ ดูได้จากลายเซ็น 55555 ผมทำเว็บไม่น้อยกว่า 20 เว็บ เคยทำเว็บโหลดเกมส์ คิดว่าจะทำไปตลอดแต่ที่ไหนได้ ไฟล์ดาวน์โหลดมีโอกาสลบและผิดกฎหมายด้วย แล้วตอนนี้เกมแท้หาซื้อได้สบายและถูกอีกตังหาก 55555

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    จะเป็น พนักงาน ลุกจ้าง ข้าราชการ เอา ป.ตรี ติดตัวไปครับ
    คุณไปทำอย่างอื่นค่อยเรียนก็ได้ ป.ตรี มัน แทบจะฟรีด้านเวลาการเรียนเสาร์อาทิตย์ ขอแค่คุณมีไหวพริบ ยังไงก็จบ เหมือน ม.1-ม.ุ6 คุณไม่ต้องเรียนให้มันจบก็ได้ ไปกศน.สอบให้มันได้ก็จบ สิ่งที่จะพิสูจน์ว่าคุณคิดถูกไหม มันอยู่ที่ เงิน ครับ ตราบเท่าที่มีเงินใช้จ่ายดูแลตัวเองได้ ไม่ขัดสนคุณคิดไม่ผิดหรอก
    ปวช. ปวส.มันก็เรียนลัดกันได้หมดแล้วครับ
    ผมจะไม่สอนลูกหลานให้มันจบป.ตรี แต่จะบอกให้มันคิด และลองทำเอา ไม่ต้องเรียนให้เก่ง แต่ต้องเรียนรู้ที่จะเอาตัวรอดในสังคม และโลกที่แย่ลงให้ได้
    การประสบความสำเร็จ จะเดินอ้อม เดินเลี้ยว ไปมา หรือจะวิ่ง หรือจะไปนอกเส้นทาง ถ้าตั้งใจมันก็จะไปถึงเองครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    เราถือว่าคุณได้โอกาสแล้ว. ใช้มันซะ ป๋มนี่. อยากเรียน ABAC ก็ได้แค่ราม ติดฐานะทางการเงินในครอบครัว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ต้องถามว่า... ถ้าคุณไม่เรียนต่อ คุณต้องแบมือขอเงินพ่อแม่ไหม ถ้าไม่ก็ทำตามที่เราอยากทำ...ถ้ายังแบมือขออยู่ก็ทำตามพ่อแม่ จบแค่นี้
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ต้องถามว่า... ถ้าคุณไม่เรียนต่อ คุณต้องแบมือขอเงินพ่อแม่ไหม ถ้าไม่ก็ทำตามที่เราอยากทำ...ถ้ายังแบมือขออยู่ก็ทำตามพ่อแม่ จบแค่นี้
    ตอนนี้ผมไม่ได้ขอเงินพ่อแม่แหละครับ ประเด็นคือ ผมอยากยืมเงินพ่อ****าเสริมซะหน่อย สัก 3 หมื่น + กับเงินตัวเองเพิ่มอีก

ผมคิดว่าธุรกิจที่ผมจะทำอยู่นี่ รุ่งแน่ๆ ผมมั่นใจว่าอย่างนั้น เพราะผมเห็นมีคนไทยทำ แต่ก็ปิดหนีไปซะก่อน ไม่รู้เป็นเพราะได้กำไรเยอะแล้วคิดชิ่งหนีสมาชิก หรือเงินไม่พอจ่ายให้กับสมาชิก สรุปคือยังไม่มีใครเปิดเว็บแนวนี้ได้นานเลยครับ

ผมเลยอยากทำดูแบบจริงจังเผื่อจะได้มีรายได้เหมือนเว็บ neobux รายได้เขาไม่ต่ำกว่า 1 แสนดอลล่าต่อวันแน่ๆ เพราะเขาจ่ายให้สมาชิกไม่ต่ำกว่าวันล่ะ1 แสนดอลล่าครับ

เห็นแล้วก็อิจฉาฝรั่ง อยากเห็นคนไทยทำได้บ้างอ่ะนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย steampricegamer : 20th March 2015 เมื่อ 20:58

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    Blog Entries
    1
    ชีวิตไม่ง่ายนะน้อง แต่ถ้ามัวแต่กลัวก็ไม่ทันกินสักที นั่นหละ
    แต่อย่ามั่นใจตัวเองเกินไป เพราะวุฒิ ม.6 ถ้าแผนธุรกิจไม่เจ๋งจริงมองไม่เห็นความเป็นไปได้ (ธนาคารไม่ปล่อยกู้นะครับ) น้อง

ถ้าบ้านรวยกู้่พ่อแม่ได้ ก็เอาเถอะ

Neobux พี่ก็เคยทำ รู้จักกับคนที่เค้าทำได้เป็นล้านด้วย แต่ Neobux จะได้เป็นล้าน ทุนก็สูงอยู่นะไหน จะ Ref ที่มันไม่คลิกอีก โฆษณาว่าเช่าได้แล้วบริหารคัทคนดีๆ มันก็จริง แต่สุดท้ายก็ต้องมานั่งทำเว็ปโฆษณาหาคนมาเป็น Direct อยู่ดีนะน้อง(แถม Direct ก๋ใช่ว่าจะคลิกให้ตลอดไป....)

แถมธุรกิจบนเว็ปไซส์หนะ เข้ามหาลัยก็มีเวลาว่างเยอะแยะครับ บอกตรงๆ... วันนึงคลิกได้ไม่กี่คลิกเอง Neobux พอคลิกหมดแล้วชั่วโมงกว่านู่นถึงจะมีโฆษณามาให้คลิก 2 3 คลิก ก่อน หมดวันแล้ว Reset ใหม่ แถมคลิกนึง 1 สลึงฝรั่ง เอาเวลาว่างหลังเลิกเรียนหรือ ระหว่างพักเบรค มานั่งเปิดเว็ปเช็คเอาก็ได้ แนะนำเฉยๆละกันนะแคร๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย army614584 : 20th March 2015 เมื่อ 21:11

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameshitman2 อ่านกระทู้
    ไม่รู้สินะครับ -.- แต่ผมอยากต่อมหาลัยใจจะขาดอยู่แล้วครับ ถ้าเ็ปนไปได้ อยากจบ ม.ปลาย ซะตอนนี้เลย เพราะรู้สึกว่า ความรู้ในมหาลัย เอาไปทำมาหากินได้ครับ

ผมคิดอย่างนั้นนะ คือแบบว่า เอาความรู้ไปต่อยอดในสิ่งที่ที่ตัวเองถนัดและอยากทำน่ะครับ
    พอเข้ามหาลัยแล้วคุณก็จะมีความคิดว่า กรุอยากกลับไปตอนม.ปลายจัง หรือไม่ก็ รู้งี้น่าจะตั้งใจเรียนตั้งแต่เด็ก เชื่อดิ 5555

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    งั้นเรียนปวส.เถอะครับ ทำธุระกิจตอนนี้เจ๊งแน่นอนครับ น้องยังด้อยประสพการณ์เกินไป พี่สาวผมยังเจ๊งไม่รู้กี่รอบกว่าจะตั้งตัวได้

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ army614584 อ่านกระทู้
    ชีวิตไม่ง่ายนะน้อง แต่ถ้ามัวแต่กลัวก็ไม่ทันกินสักที นั่นหละ
    แต่อย่ามั่นใจตัวเองเกินไป เพราะวุฒิ ม.6 ถ้าแผนธุรกิจไม่เจ๋งจริงมองไม่เห็นความเป็นไปได้ (ธนาคารไม่ปล่อยกู้นะครับ) น้อง

ถ้าบ้านรวยกู้่พ่อแม่ได้ ก็เอาเถอะ

Neobux พี่ก็เคยทำ รู้จักกับคนที่เค้าทำได้เป็นล้านด้วย แต่ Neobux จะได้เป็นล้าน ทุนก็สูงอยู่นะไหน จะ Ref ที่มันไม่คลิกอีก โฆษณาว่าเช่าได้แล้วบริหารคัทคนดีๆ มันก็จริง แต่สุดท้ายก็ต้องมานั่งทำเว็ปโฆษณาหาคนมาเป็น Direct อยู่ดีนะน้อง(แถม Direct ก๋ใช่ว่าจะคลิกให้ตลอดไป....)

แถมธุรกิจบนเว็ปไซส์หนะ เข้ามหาลัยก็มีเวลาว่างเยอะแยะครับ บอกตรงๆ... วันนึงคลิกได้ไม่กี่คลิกเอง Neobux พอคลิกหมดแล้วชั่วโมงกว่านู่นถึงจะมีโฆษณามาให้คลิก 2 3 คลิก ก่อน หมดวันแล้ว Reset ใหม่ แถมคลิกนึง 1 สลึงฝรั่ง เอาเวลาว่างหลังเลิกเรียนหรือ ระหว่างพักเบรค มานั่งเปิดเว็ปเช็คเอาก็ได้ แนะนำเฉยๆละกันนะแคร๊ะ
    ผมไม่ได้บอกว่าจะทำเว็บ neobux แต่ผมจะเปิดเว็บไซต์เหมือน neobux เป็นแอดมินครับผม ไม่ใช่เป็นสมาชิกครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    งั้นเรียนปวส.เถอะครับ ทำธุระกิจตอนนี้เจ๊งแน่นอนครับ น้องยังด้อยประสพการณ์เกินไป พี่สาวผมยังเจ๊งไม่รู้กี่รอบกว่าจะตั้งตัวได้
    แล้วพี่รู้ได้ไงว่าผมด้อยประสบการณ์เนี่ย ผมคิดว่าคนเล่นเน็ตมันเยอะขึ้นทุกวัน ผมว่างานในเครือข่ายเนี่ยแหละ รุ่งแน่นอน แต่ผมก็อยากจะศึกษาเรื่องวางแผนการตลาดให้มากขึ้นอยู่ครับ
    ผมเคยล้มเหลวมาแล้วนับไม่ถ้วนบอกตรงๆเลยครับ แต่ก็ไม่เคยท้อ ลองผิดลองถูกไปเรื่อย จนผมตัดสินใจได้ว่าผมอยากเปิดเว็บไซต์ PTC ครับ แต่เงินค่อนข้างหนามาก

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เรียนไปด้วยทำงานไปด้วยสิ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เอาเลยครับ สู้ๆ
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    เท่าที่ผมอ่านๆดู ผมว่านะ จขกท. เหมือนจะเข้าข้างตัวเองมากนะ ถ้ามั่นใจมากก็ลุยเลยครับไม่ต้องขอคำปรึกษา เพราะแนะนำไปถ้าเป็นความเห็นต่าง จขกท.ก็จะพูดเชิงเข้าข้างตัวเองตลอด งั้นผมแนะนำไปอย่างที่บอกไปตอนแรกว่าลุยเลยมั่นใจมากก็ลุย วันที่พลาดจะเข้าใจเองว่าทำไมถึงต้องเรียน ป.ตรี แล้วจะเข้าใจว่า ประสพการณ์ชีวิตที่พูดถึงคืออะไร โลกจริงๆเวลาทำงานมันเป็นยังไง

ยังไงก็สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้
    คนเราเกิดมา จงสุขใจที่เป็นฝ่ายให้ จงอย่าอยากได้คำว่า ขอบคุณ
    >>My Game Center<<

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมก็เคยอยากทำธุรกิจส่วนตัวนะ แต่ก็ไม่ได้เริ่มซักที ก็ยังต้องเป็นมนุษย์เงินเดือนอยู่เนี่ย = =''

การเป็นมนุษย์เงินเดือน (ใช้ปริญญา) มันมีข้อดีคือ ได้เงินแน่ๆทุกเดือนครับ แล้วเงินเดือนมันขึ้นทุกปี

แต่ก็ต้องใช้ชีวิตตามระบบระเบียบที่เขาวางเอาไว้ครับ บางครั้งก็ต้องมาวัดดวงด้วยว่าจะเจอหัวหน้าแบบไหน??

หลายคนลาออกเพราะหัวหน้าก็มี ลาออกเพราะระบบที่แย่ๆก็มี และอื่นๆอีกหลายๆอย่าง

ทำงานอิสระก็ดี เป็นนายตัวเอง มีอิสระทางความคิด จะทำอะไรก็ได้ อย่างที่ใจต้องการ

แต่ต้องใช้ความรู้ ความสามารถสูง และต้องมีทุนทรัพย์อยู่พอสมควร และต้องแบกรับความเสี่ยงจากรายได้ที่ไม่แน่นอน

บางทีก็เยอะ บางทีก็น้อย หรือบางทีอาจไม่มีเลย - -''

ลองพิจารณาเลือกเอาดูครับ แต่ที่แน่ๆมั่นใจในตัวเองดีที่สุดครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ผมว่าไม่ต้องเรียนหรอกครับปริญญา ดูจากที่ตอบๆมาก็ดูไม่อยากเรียนอยู่แล้ว แล้วถ้าเจ๊ง ก็ไปอยู่ต่างประเทศตามตั้งใจไว้

1 ครับแนวคิดธุรกิจ จขกท ยังไม่แน่นอนใจเลยว่าจะประสบความสำเร็จการลงทุนไม่ใช่การวัดดวงนะครับ จขกท ออกตัวว่ามีความรู้และประสบการณ์เรื่องเว็บ ผมแนะนำให้รับงานเว็บดีกว่าครับ

รับงานโปรเจคของ ปริญญาโท เว็บอย่างเดียวก้กินได้ 3-4 หมื่นต่องานแล้วครับ สบายๆ อิสระด้วย

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำเลยครับไม่ต้องไปถามใคร ประสบการณ์เริ่มด้วยตนเองครับ ลุยเลยจัดเลย เริ่มเลย ไม่ต้องไปถามใครถามใจตัวเอง

พยายามคิดแผนรองรับความผิดพลาดและแผนสำหรับเดินหน้าธุรกิจ ไว้เสมอ

แต่เว็บที่ทำมันไม่ได้ประกอบด้วย ประสบการณ์ด้านเว็บ อย่างเดี่ยวนะครับ ต้องศึกษามาให้ดี อันนี้น่าจะรู้แต่มันเยอะกว่าที่คิด

ยังไงก็เอาใจช่วย ทำเลยครับ จะได้โลกที่กว้างกว่าเดิม โลกนี้มันโหดร้ายเสมอ สู้ๆ
    ื่

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1

จากคอมเม้นในรูปนี้ มีคน 3 ประเภทครับ
    - ถ้า จขกทเป็น ประเภทแรกในคอมเม้นด้านบน ก็ทำเลยครับ รู้จุดหมายตัวเอง ธุรกิจเราพร้อมรอเราอยู่ ผมว่า จ็อบ กับบิลเกตก็อยู่ในประเภทนี้นะ
    - ส่วนผมก็มีความคิดคล้ายๆจขกทนะ อยากทำธุรกิจที่ตัวเองทำละ ตอนนี้เรียนอยู่ปี 1 แต่ ผมเป็นประเภท 2 ครับ ดังนั้นเรียนไปก่อนดีกว่า เพราะชีวิตในมหาลัยมีอะไรเยอะแยะครับ
    ได้เกี่ยวประสบการ์ณเยอะชัว

- ส่วนหลายๆๆคน เป็นแบบประเภทที่ 3 ครับ ที่มีความคิดแค่ว่า เห้ย จ็อบเรียนไม่จบก็รวยได้ โดยไม่ได้คิดว่าตัวเองอยู่ในประเภทที่ 3

เพราะฉะนั้น คอมเม้นในรูปด้านบนอธิบายทุกอย่างแล้วครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.