ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

Cool Reign of Kings 75th Ranger thailand [Colo]

About
    You must struggle to survive in a harsh medieval world. In order to do this, you must hunt wildlife, mine resources, build structures, and craft weapons and armor in order to protect yourself. You may form a guild, bring war to all opposition, and try to seize the throne and become king!

In Reign of Kings we allow you to collect resources and craft a wide variety of items needed to build a vast and powerful kingdom. We were primarily inspired by Rust & Chivalry in the development of this game.

In addition to standard resources, you may compete over the Ancient Throne which resides in a throne room which overlooks the island. All players who are not part of the King's Guild are taxed on the resources they collect.

The development of a melee combat system adds a gritty and visceral feeling to Reign of Kings that will allow players to become deeply immersed in a realistic and intense medieval survival experience.

The world itself is designed to inspire competition and struggles for power. Resource locations strategically spread throughout the game will create inequity and envy. Players will have the ability to make war, or even capture and hold other players in order to get what they want. Each player will have the power to decide the fate of the kingdom, or choose to entirely forego the responsibility of ruling the kingdom and roam the land as a freeman.

เกมนี้เป็นแนว open world multiplayer survival crafting โดยระบบการสร้างสิ่งก่อสร้างจะคล้ายๆ space engineer (สร้างเป็น block)และส่วน combat เป็นแนว Mount&Blade และยังมีระบบจับผุ้เล่นเป็นนักโทษคล้ายๆ Stomping Land

31/03/58 ตอนนี่อัพเป็นเวอร์ชั้น Alpha 8 แล้วนะครับ

Download
    Mega

ตอนนี้ขอใส่พาสในเซิฟนะครับ เข้ามาขอพาสได้ใน Ts3
    TeamSpeaker3 ip : 27.254.63.89
    ส่วนใครที่ยังไม่มีโหลดได้ ที่นี่
    เครื่องใคร 32-bit ให้โหลด Client 32-bit นะครับส่วน 64-bit ก้โหลด Client 64-bit

System Requirements
    Minimum:

Processor: Intel CPU Core i5-2500k / AMD CPU Phenom II X4 970
    Memory: 6 GB RAM
    Graphics: Nvidia GPU GeForce GTX 470 1GB / AMD HD 5800 1GB
    DirectX®: Version 9.0c
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 2 GB available space

Recommended:

Processor: Intel CPU Core i7 3770 / AMD CPU AMD FX-8350
    Memory: 8 GB RAM
    Graphics: Nvidia GPU GeForce GTX 580 GTX 2GB / Radeon HD 7870 2GB
    DirectX®: Version 9.0c
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 2 GB available space

วิธีจอยเซิฟไทย
    กด Start
    สามารถจอยได้ 2 วิธี
    1.ใส่ ip: 27.254.63.89 port: 7350 กด Connect

2.กด search พิม 75Th จะเจอเซิฟที่ชื่อ 75ThRanger Thailand กด Connect

TIPS
    ***ระบบการเก็บแร่จะคล้ายๆเกม Rust นะครับให้เอาค้อนเริ่มต้นไปทุบต้นไม้จะได้ไม้มาใช้คราฟของ
    ***สามารถเก็บของบางอย่างได้ด้วยการกด E ค้าง
    ***หมู้บ้านที่เป็น object (ที่มีหมอก) อย่าเข้าใกล้เพราะเลือดจะลด (อากาศเป็นพิษ + อาจจะเจอมอนต์)
    ***เกมนี้เน้นระบบ Guild เพราะงั้นหาเพื่อนไว้เยอะๆจะดีกว่า
    ***ไอเท็มที่ชื่อ Leather Crest,Iron Crest,Steel Crest เป็นโพรเท็คโซน โดยเรียงจากความใหญ่น้อยไปมาก เมื่อวางแล้วจะใช้เวลาในการ capturing ให้เป็นของกิลด์เราโดยจะโพรเท็คกันคนที่ไม่อยู่ในกิลด์มาเปิดประตูและกล่องที่อยู่ในอาณาเขต และป้องกันการวางล้อคของผู้เล่นนอกกิลด์ด้วย
    ***วิธีดูอาณาเขตให้ถือบล้อคไว้ในมือ (บล้อคไม้ ฟาง กิ่งไม้ ฯลฯ) จะเห็นเป็นเส้นเหลืองๆ
    ***วิธีสร้าง - ลบบล็อค คลิกซ้ายวาง คลิกขวาลบ(ต้องมีบล็อคในมือ) ลบได้โดยคนวางเท่านั้นแต่ถ้าวางไว้นานแล้วจะไม่สามารถลบได้ แต่ถ้าสร้างในโพรเท็คคนในกิลก้จะสามารถลบ - สร้างได้(วางนานแล้วก้ยังสามารถลบได้)
    ***เวลาออกเกมตัวเราจะนอนบนพื้นเหมือน Rust นะครับ

หากมีอะไรสงสัยถามได้ใน TS3 นะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manuscus : 31st March 2015 เมื่อ 13:32

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    สูบๆๆ กำลังโหลดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    มาเล่นกันเยอะๆนะครับ

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    มาเล่นกันเยอะๆนะครับ

TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    1

เล่นได้10000000000%

ไม่มีชื่อ' ชื่อไม่มี
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    1
    โหลด ช้ามากตอนนี้

กล่าวขอบคุณ
    93
    1

กล่าวขอบคุณ
    1
    ที่เซิฟติดๆ ดับๆ เป็นเพราะเเอดมินกำลังแก้ไขฐานข้อมูลในcolo อยู่นะครับตอนนี้ เปิดตามปกติแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    สนุกมากครับมาเล่นกันเยอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ฟันกันมันมากเลยครับ 555555

กล่าวขอบคุณ
    93
    1

การสร้างฐานกิลเบื้องต้นนะครับ

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ระบบต่อสู้ไม่คล้าย mount&blade นะครับคล้าย chivalry medieval warfare ตะหาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamespore : 20th March 2015 เมื่อ 21:15
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    ปุ่มโหลดตัวเล็กไปไหมครับ เข้ามาหาไม่เจอเลย 5555 ว่าแต่ทำไมผมโหลดช้าจังง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ตอนนี้เซิฟเวอร์เป็นเวอชั่น 6 แล้วนะครับ Download แตกไฟล์ทับตัวเกมเก่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadlySin : 22nd March 2015 เมื่อ 12:03

กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    server ติดพาสเข้าไม่ได้ มาชวนแล้วแล้วเข้าไปถามใน TS ทำไมเงียบจังเข้าเซิฟก็เข้าไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tortortor : 22nd March 2015 เมื่อ 13:28

กล่าวขอบคุณ
    0
    1
    555 ผมเล่นอีกเซิฟนึ่งทำไม แพตไหม่ ผมถึงเล่นตัวเดี่ยวกับน้องอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    1
    ผมเล่น เซิฟนี้ก็เป็น

กล่าวขอบคุณ
    2,928
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    มาส่องงงง

คุณใส่ข้อตวามสั้นเกินไป กรุณาใส่ตัวอักษรอย่างน้อย 10 ตัวอักษร

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แอดมินใช้ไม่ได้เลยครับ กฎเซิฟเวอร์ก็ไม่มีแล้วมาหาว่าโกงอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่พอใจก็แบน เอาจริงๆแล้วการสร้างฐานที่มันตรงทางเข้าคิงมันก็ไม่ได้ทุเรศหรือเป็นการโกงเลยนะครับ คิงมันเป็นได้คนเดียวนะครับไม่ใช่เป็นคิงของแต่ละกิลล์การจะสร้างเพื่อปกป้องทำแหน่งตัวเองมันคือการโกงหรอครับ เวลานอนตัวละครก็อยู่ในนั้นตำแหน่งคิงมันจะโดนแย่งเมื่อไหร่ไม่รู้จะมาบุกตอนนอนแล้วแย่งไปก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยหนิครับ เกมมันสร้างมาให้เป็นแบบนี้อยู่แล้ว แล้วที่พวกคุณๆเสกๆมามันไม่ได้เป็นการโกงเลยเนอะ ถ้าคิดจะเอาชนะหรืออยากเป็นคิงมากก็อย่าเปิดแล้วเอามาโพสเลยครับ เปิดเล่นคนเดียวเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    Chicken little

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nonggolfza11 อ่านกระทู้
    แอดมินใช้ไม่ได้เลยครับ กฎเซิฟเวอร์ก็ไม่มีแล้วมาหาว่าโกงอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่พอใจก็แบน เอาจริงๆแล้วการสร้างฐานที่มันตรงทางเข้าคิงมันก็ไม่ได้ทุเรศหรือเป็นการโกงเลยนะครับ คิงมันเป็นได้คนเดียวนะครับไม่ใช่เป็นคิงของแต่ละกิลล์การจะสร้างเพื่อปกป้องทำแหน่งตัวเองมันคือการโกงหรอครับ เวลานอนตัวละครก็อยู่ในนั้นตำแหน่งคิงมันจะโดนแย่งเมื่อไหร่ไม่รู้จะมาบุกตอนนอนแล้วแย่งไปก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยหนิครับ เกมมันสร้างมาให้เป็นแบบนี้อยู่แล้ว แล้วที่พวกคุณๆเสกๆมามันไม่ได้เป็นการโกงเลยเนอะ ถ้าคิดจะเอาชนะหรืออยากเป็นคิงมากก็อย่าเปิดแล้วเอามาโพสเลยครับ เปิดเล่นคนเดียวเหอะ
    ละที่ึุณทำมันถูกหรอ พาคนมาบุกบ้านคนอื่นเขา เขาไม่อยากสู้หลบในบ้านก้ใช้คำไม่สุภาพด่าทอยั่วยุ ผมควรจะแบนตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว แต่ผมให้โอกาสพยายามสร้างปิดไม่ให้มายุ่ง แต่ก้ยังใช้ประโยชน์จากบัคอีก ถ้าผมแบนตั้งแต่แรกปัญหาไม่เกิดหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadlySin อ่านกระทู้
    ละที่ึุณทำมันถูกหรอ พาคนมาบุกบ้านคนอื่นเขา เขาไม่อยากสู้หลบในบ้านก้ใช้คำไม่สุภาพด่าทอยั่วยุ ผมควรจะแบนตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว แต่ผมให้โอกาสพยายามสร้างปิดไม่ให้มายุ่ง แต่ก้ยังใช้ประโยชน์จากบัคอีก ถ้าผมแบนตั้งแต่แรกปัญหาไม่เกิดหรอกครับ
    ตอนไหนหรอครับที่ใช้คำไม่สุภาพ แล้วประโยชน์จากบัคคืออะไร ? แล้วที่พวกคุณทำคิดว่ามันถูกไหมหละหืม บ้านที่มาสร้างข้างในจากผมหนะหรอ สร้างขึ้นมาได้ยังไง ? ที่สร้างปิดไม่ให้ยุ่งแล้วคิดว่ามันมาอยู่ข้างในพวกผมแล้วจะให้ไม่สู้หรอคิงก็โดนแย่งไป เกมมันขึ้นชื่อว่า RP ถึงไม่อยากสู้แล้วชีวิตจริงนายบอกเค้าได้หรอว่าไม่อยากสู้นะแล้วเค้าจะยอมหนะ มันไม่ใช่มายคราฟนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nonggolfza11 : 22nd March 2015 เมื่อ 22:29

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไปเปิดเล่นคนเดียวดีกว่าน่ะครับแอดมินไม่มีความเป็นกลางเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nonggolfza11 อ่านกระทู้
    ตอนไหนหรอครับที่ใช้คำไม่สุภาพ แล้วประโยชน์จากบัคคืออะไร ? แล้วที่พวกคุณทำคิดว่ามันถูกไหมหละหืม บ้านที่มาสร้างข้างในจากผมหนะหรอ สร้างขึ้นมาได้ยังไง ? ที่สร้างปิดไม่ให้ยุ่งแล้วคิดว่ามันมาอยู่ข้างในพวกผมแล้วจะให้ไม่สู้หรอคิงก็โดนแย่งไป เกมมันขึ้นชื่อว่า RP ถึงไม่อยากสู้แล้วชีวิตจริงนายบอกเค้าได้หรอว่าไม่อยากสู้นะแล้วเค้าจะยอมหนะ มันไม่ใช่มายคราฟนะครับ
    ต่อหัวโดดข้ามกำแพงนั่นหรอไม่บัค ถ้าบอกว่าบ้านคุณละไหนล่ะบล็อคโพรเท็ค? ละตอนมาบุกถามจริงว่าใครเป็นคิง? ไม่ว่าจะเป็นเกม rp แบบไหนเค้าก้มีกฎหมดแหละครับ แล้วถ้าชีวิตจริงคุณคงกล้าเอาดาบไปไล่ฟันปิดบ้านคนอื่นเค้าหรอ? ถ้าเล่นดีๆไม่ใช้สกิลปากคงไม่โดนแบนหรอกครับ ทำไมไม่ไปเปิดเซิฟเล่นเองเลยล่ะ?
    ร้องในเกมไม่พอหรอต้องมาร้องต่อในบอร์ด?

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadlySin อ่านกระทู้
    ต่อหัวโดดข้ามกำแพงนั่นหรอไม่บัค ถ้าบอกว่าบ้านคุณละไหนล่ะบล็อคโพรเท็ค? ละตอนมาบุกถามจริงว่าใครเป็นคิง? ไม่ว่าจะเป็นเกม rp แบบไหนเค้าก้มีกฎหมดแหละครับ แล้วถ้าชีวิตจริงคุณคงกล้าเอาดาบไปไล่ฟันปิดบ้านคนอื่นเค้าหรอ? ถ้าเล่นดีๆไม่ใช้สกิลปากคงไม่โดนแบนหรอกครับ ทำไมไม่ไปเปิดเซิฟเล่นเองเลยล่ะ?
    ร้องในเกมไม่พอหรอต้องมาร้องต่อในบอร์ด?
    หรอครับผมก็ไม่รู้ว่ามันบัค ถ้ามันบัคจริงมันก็คงไม่ให้มาต่อตัวหรอกครับ ทำไมไม่มีบล็อคโพรเท็คหรอครับมันมีคนยิงหินมาโดนโพรเท็คเลยหาย ตอนที่บุกหนะตอนไหนเล่าเหตุการณ์ด้วยครับเค้าก็ยืนยันแล้วว่าบอกจะบุก ใช่ครับเค้าก็มีกฎแล้วคุณมีไหมคุณร่างกฎไว้ไหม ? แล้วคนที่ไปไล่ฟันหนะมันมากวนก่อนนะครับ สกิลปากแล้วไหนคำหยาบครับเวลาจะแบนใครก็ดูด้วยนะไม่ใช่สั่งแต่ยศสูงสุดในเซิร์ฟแล้วจะทำอะไรก็ได้ แอดมินก็ใช่ว่าจะดีเสกขงเสกของให้ผู้เล่นที่เป็นเพื่อนกันนี่หรอ แล้วบ้านที่สร้างมาจากข้างหลังบ้านพวกผมมันมาได้ยังไงลองสร้างให้ผมดูหน่อยสิจากข้างล่างมาบนหนะ ไม่ได้ร้องหรอกครับพอดีมาแสดงความเห็นเผื่อคนที่ยังไม่รู้จะได้รู้ๆกันไปเลย