ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

- Techland เผย Dying Light เป็นเกมที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดของพวกเขา -

- Dying Light -
    Techland เผยเกมที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดของพวกเขา

Techland ทีมพัฒนาเกม Dying Light ได้ออกมาประกาศถึงความสำเร็จที่พวกเขาได้ทำเอาไว้ผ่าน Infographic ว่า ล่าสุดหลังจากที่วางจำหน่ายเกมไปได้แล้ว 45 วัน Dying Light ได้มีผู้เล่นไปแล้วกว่าสามล้านกับอีกสองแสนกว่าคน! และด้วยจำนวนผู้เล่นที่มากขนาดนั้นทำให้ถือว่าเป็นเกมที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดเท่าที่เคยพัฒนามา นั่นหมายถึงยิ่งกว่า Dead Island เสียอีก และนอกจากนี้ยังได้เผยภาพ Infographic ออกมาซึ่งก็ได้เปิดเผยอะไรหลายๆอย่างด้วยเช่น จำนวนผู้รอดชีวิตที่เราได้ช่วยนั้นสามารถก่อตั้งประเทศไอซ์แลนด์ได้เลย หรือจะเป็นระยะทางที่ผู้เล่นทั่วโลกได้วิ่งในเกมนั้นมีจำนวนเท่ากับระยะทางระหว่างโลกไปดวงอาทิตย์ได้เลยทีเดียว

Micha Napora ผู้จัดการด้าน Community ของเกมได้กล่าวถึงภาพ Infographic ด้านบนไว้ว่า “เพื่อที่จะฉลองความสำเร็จของพวกเรา เราได้ดึงตัวเลขเฉลี่ยของพวกเราออกมาเล็กน้อยแล้วเอามาคำนวณกับจำนวนก๊อปปี้ของเกมที่ขายออกไปเพื่อทำเป็นภาพ Infographic ว่าแฟนๆของเราได้ทำอะไรกันไปแล้วบ้าง แล้วเราก็พบว่ามันเป็นอะไรที่ยุ่งเหยิงใช้ได้เลยทีเดียว”

นอกจากนี้ ทาง Techland ยังได้ประกาศผ่าน Steam Community สำหรับคนที่ต้องการ Mod อีกว่าสามารถส่ง E-Mail ไปหาพวกเขาเพื่อขอรับโปรแกรมที่ใช้ Mod Dying Light ที่กำลังพัฒนาอยู่ได้เลยอีกด้วย ซึ่งทาง Techland ยังกล่าวอีกว่าพวกเขามองว่าการ Mod คือหนึ่งในชิ้นส่วนสำคัญของวงการเกม และพร้อมที่จะซัพพอร์ต Mod เจ๋งๆจาก Dying Light อย่างเต็มที่แน่นอน ใครที่สนใจก็ลองเขียนคำขอเป็นภาษาอังกฤษพร้อม ID ของ Steam แล้วส่งไปที่ devtools@techland.pl กันได้ครับ คิดว่า Dying Light ในอนาคตจะมีคอมมูนิตี้ Mod ที่ยิ่งใหญ่ไม่แพ้ GTA หรือ Skyrim กันหรือเปล่าก็ลองแสดงความคิดเห็นกันมาครับ

Credit : Juropy

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ยอดกระโดดรวม 11 ล้านกิโลเมตร ใช้เวลา 7 ปี ถึงจะตกถึงพื้น
    ส่วน Night Hunter ยังคงยากต่อการต่อต้าน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snipershit อ่านกระทู้
    ยอดกระโดดรวม 11 ล้านกิโลเมตร ใช้เวลา 7 ปี ถึงจะตกถึงพื้น
    ส่วน Night Hunter ยังคงยากต่อการต่อต้าน
    Night Hunter จัดการยากจริงครับ
    อัพดาบจน Damage 2400 ยังจัดการยากเลย
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ผมก็ดีใจกะคุณด้วย
    https://www.facebook.com/necross.moonman เฟสผมนะมีไรคุยได้
    http://www.youtube.com/user/RainBowFR100/videos ชาแนวผมครับว่างๆก็ไปดูกานนน

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    Blog Entries
    1
    กินยาโด็ปก่อนสิ ที่มันเพื่มพลังทางกายทุกๆอย่างๆ แต่มีเวลาจำกัด
    โดนตีเข้าทีละ 2-3 เอง แต่ยาหมดก็เผ่นละครับ ฮ่าาาา
    กินแล้วออกไปไฟว้กับ Night Hunter ได้เลย วัตถุดิบไว้ คราฟของก็หาออกจะง่าย

โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somhoza406 อ่านกระทู้
    กินยาโด็ปก่อนสิ ที่มันเพื่มพลังทางกายทุกๆอย่างๆ แต่มีเวลาจำกัด
    โดนตีเข้าทีละ 2-3 เอง แต่ยาหมดก็เผ่นละครับ ฮ่าาาา
    กินแล้วออกไปไฟว้กับ Night Hunter ได้เลย วัตถุดิบไว้ คราฟของก็หาออกจะง่าย

ผมก็ทำเเบบนี้ละ ยาหมดนี้เเบบว่า เมาส์สั่นอะตอนหนี
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ก็เกมเขาดีจริงๆอ่าน๊าาา +1

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    night hunter ผมว่ากระจอกนะ
    อุปกรณ์ IT Review
    http://itherehere.chakarin.com/

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ไม่ค่อยชอบเท่าไรเหะเกมนี้
    ลองเล่นแล้ว ไม่รู้ทำไมมันเบื่อแปลกๆ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    night hunter ไม่ใช่ Volatile นะ เล่นซิงเกิ้ลเพลเยอร์มันไม่มีหรอก มีแต่ Multiplayer เป็นตัวซอมบี้ที่คนเล่นคอนโทรลได้ ไม่ง่ายหรอกนะ
    ที่มันโหดเพราะมันทำ one hit kill ได้ คนที่บอกว่ากระจอกนี่ สงสัยโหลดเถื่อนเล่นอย่างเดียวสินะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 23rd March 2015 เมื่อ 07:21

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    เกมซอมบี้ ว่าน่าเบื่อแล้ว
    มุม fps อีก
    สุดยอดแห่งความน่าเบื่อ
    คหสต
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    night hunter ไม่ใช่ Volatile นะ เล่นซิงเกิ้ลเพลเยอร์มันไม่มีหรอก มีแต่ Multiplayer เป็นตัวซอมบี้ที่คนเล่นคอนโทรลได้ ไม่ง่ายหรอกนะ
    ที่มันโหดเพราะมันทำ one hit kill ได้ คนที่บอกว่ากระจอกนี่ สงสัยโหลดเถื่อนเล่นอย่างเดียวสินะ
    ก็ night hunter ไงครับ one hit อะไรนั้น เราก็หลบได้ ถ้าเล่นบ่อยๆ1-1สบายไม่มีปัญหา
    อุปกรณ์ IT Review
    http://itherehere.chakarin.com/

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamerth000 อ่านกระทู้
    ก็ night hunter ไงครับ one hit อะไรนั้น เราก็หลบได้ ถ้าเล่นบ่อยๆ1-1สบายไม่มีปัญหา
    ผมก็ไม่เคยเล่นหรอกนะไอ่ Dying Light เนี่ย แต่ถ้าคนควบคุมได้ หมายความว่า ตัวๆนั้น ไม่มีทางกระจอกหรอกครับ อยู่ที่คนเล่นมากกว่า อาจจะแค่ยังไม่เจอคนเก่งๆเท่านั้นเอง
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: