ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Red face ผมกำลังซื้อ XboxSlim ต้องทำไงบ้างครับรบกวนพี่ๆมาตอบหรือช่วยแนะนำทีครับไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ผมขอถามเลยว่า XboxSlim มีปัญหาไฟแดงอยู่ไหมครับ
    ถ้าผมซื้อแผ่นก็อปมาเล่นอะละเซฟเกมจะเซฟตรงไหนครับถ้าไม่มีเมมโมรี่การ์ดหรือเซฟได้เลยครับ
    ขอบคุณมาล่วงหน้านะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    Xbox ใหม่ๆไม่มีไฟแดงแล้วครับ

ส่วนเซฟเกม ก็เซฟลงตัวเครื่องได้เลยครับ Hard diskเป็นแค่ส่วนเสริมครับ

ปล.ผมก็มีXboxครับ Consoleผมรู้แค่PS3 และXbox แต่รู้ไม่มาก แต่หากอันไหนผมรู้ผมก็ช่วยตอบครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    xbox slim จะมีความจำในตัวเอง 4 GB ครับเซฟได้เลย ส่งน ไฟแดงไม่มีแล้วครับ นอกจากจะเอาเครื่องไปเล่นกลางแดด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

alway somewhere ~
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ถ้าซื้อเเบบตัว 4 GB จะอยากใช้เเบบ 4 GB ต่อไปหรือจะซื้อมาเพิ่ม ก็ ซื้อ HDD 250 GB ประมาณ 1900+ นะครับ ไฟเเดงไม่มีปัญาหาผมเล่นทั้งวัน ก้ไม่ขึ้นครับ เเต่ต้องหาอะไรเป่าเครื่อง นะครับเพราะมันจะร้อน หรือไม่ก็นั่งเล่นในห้องเเอร์ครับ ชัวกว่า
    - Jump For You Life ! -

กล่าวขอบคุณ
    8
    ครับขอขอบคุณทุกคำตอบครับ
    ผมขอถามอีกครับ ถ้าผมอัฟ dashborde เป็นตัวล่าสุดเครื่องผมจะเล่นก็อปปี้ได้ไหมละถ้าเล่นไม่ได้ผมต้องทำยังไงครับ
    ละเฟริมแวร์ล่าสุดอะครับอัฟยังไงขอบคุณครับ(เอาเฟริมแวร์ที่เล่น Assassin creed brotherhood ได้ เพราะอยากเล่นเกมส์นี่มากครับ)

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    เรื่องนี้ผมขอตอบเองแทน อา เค้าล่ะกันครับ เพราะผมซื้อ Xbox slim จากร้าน อา เค้ามาเมื่อ2เดือนที่แล้วเอง

ผมขอถามเลยว่า XboxSlim มีปัญหาไฟแดงอยู่ไหมครับ

ไม่มีแล้วครับ รับประกันได้ ^^

ถ้าผมซื้อแผ่นก็อปมาเล่นอะละเซฟเกมจะเซฟตรงไหนครับถ้าไม่มีเมมโมรี่การ์ดหรือเซฟได้เลยครับ

มันจะมี HD ในตัวเครื่องอยู่แล้วครับ ยกตัวอย่างของผม 4 GB เซฟ และ ก็อะไรต่าง ๆนา ๆก็จะอยู่ใน HD ของเราหมดครับ (250 GBก็มีนะ)

ถ้าผมอัฟ dashborde เป็นตัวล่าสุดเครื่องผมจะเล่นก็อปปี้ได้ไหมละถ้าเล่นไม่ได้ผมต้องทำยังไงครับ

เีรื่องนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้นะครับ ต้องรอเจ้าตัว หรือ คนเก่งๆมาตอบ แต่ถ้าเราเผลอไปอัพ DB ที่ทำให้เล่นCopyไม่ได้ ก็ต้องส่งร้านอย่างเดียวครับ แก้ไขเองไม่ได้

ละเฟริมแวร์ล่าสุดอะครับอัฟยังไงขอบคุณครับ(เอาเฟริมแวร์ที่เล่น Assassin creed brotherhood ได้ เพราะอยากเล่นเกมส์นี่มากครับ)

FW ของผมตอนนี้ที่ใช้ก็คือ LT+ 1.0 เล่น AC BH ได้ครับ ตอนนี้เล่นจบแล้วด้วย ( LT + 2.0 ก็จะมาแล้ว จะได้เล่น GOW 3 Driver ได้ล่ะครับ)
    Breakeven

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FROZEN อ่านกระทู้

FW ของผมตอนนี้ที่ใช้ก็คือ LT+ 1.0 เล่น AC BH ได้ครับ ตอนนี้เล่นจบแล้วด้วย ( LT + 2.0 ก็จะมาแล้ว จะได้เล่น GOW 3 Driver ได้ล่ะครับ)
    อัฟยังไงหรอครับช่วยบอกที

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    เรื่องอัพFWผมไม่ทราบนะครับ เพราะจะอัพอะไรยังไงก็ส่งแต่ร้านอย่างเดียว กลัวของสุดรักของเราจะพังไปก่อนวัยอันควรหน่ะครับ = ="
    Breakeven

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ครับๆขอบคุณครับ