ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

ทำไมคนที่ทำผิด พอโดนตำรวจจับแล้วต้องปิดหน้าด้วยครับ ?

เขาไม่นึกเหรอครับว่าถ้าทำผิดแล้วจะต้องเจอแบบนี้ พอโดนจับก็ทำมาเป็นปิดหน้า อายพ่อแม่ อายเพื่อน

แล้วใครให้สิทธิ์ปิดหน้าได้เหรอครับ

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เขาไม่นึกหรอกครับว่าทำผิดแล้วจะโดนแบบนี้ เพราะคิดว่าจับไม่ได้แน่นอน แต่ตำรวจก็เก่งครับตามจับได้
    ซื่งก็ไม่รู้ว่าคนร้ายจริงๆหรือแค่ แกะกันแน่ 5555

ผมว่าถึงเป็นคนร้ายก็ยังมีสิทธิอะไรบ้างแหละครับถึงให้ปิดหน้าได้บ้างตามสิ่งของที่จะมีไว้ปิดได้
    ยิ่งเชาวชน เขายิ่งมีไอโม้งให้ใส่เพราะว่าออกมา อนาคตยังไปต่อกันได้บ้าง ซื่งส่วนมากที่ผมเห็นๆมา ออกมาไม่นานมันก็เข้าไปใหม่ ไม่รู้เรือนจำมีอะไรดี

ผมคิดแบบนั้นนะแต่ตามจริง ก็คือไม่รู้สินะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เพราะในสังคมมันไม่ได้มีแต่พ่อพระแม่พระนิครับ ไอคนจำพวกที่พร้อมจะซ้ำเติมหรือบางคนที่ไหลไปตามอารมตัวเองมันก็มีไม่ใช่น้อยๆ นะ

มันจะเป็นการยากต่อการปรับตัวเข้ากับสังคม แม้ว่าเขาจะรับโทษแล้วพ้นโทษออกมาแล้วก็ตาม แม้ว่าเขาจะกลับตัวกลับใจได้แล้วก็ตามที

ถามว่ามันเป็นเรื่องสิทธิหรือไม่ ผมก็ไม่ค่อยอยากเอาเรื่องสิทธิมาพูดซักเท่าไร เพราะมาตรฐานเดียวไม่สามารถเอามาใช้หรือรับมือกับสถานการณ์ได้ทุกสถานการณ์ ถ้าจะให้ดีมันก็ต้องกันไปเป็นกรณีถึงจะดีที่สุด

และแน่นอน ผมคิดว่าคนที่ทำผิดส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้เตรียมใจรับผลที่จะตามมาหรอก

ป.ล. นี่พูดแบบไม่คำนึงถึงกรณีจับแพะนะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    เพราะในสังคมมันไม่ได้มีแต่พ่อพระแม่พระนิครับ ไอคนจำพวกที่พร้อมจะซ้ำเติมหรือบางคนที่ไหลไปตามอารมตัวเองมันก็มีไม่ใช่น้อยๆ นะ

มันจะเป็นการยากต่อการปรับตัวเข้ากับสังคม แม้ว่าเขาจะรับโทษแล้วพ้นโทษออกมาแล้วก็ตาม แม้ว่าเขาจะกลับตัวกลับใจได้แล้วก็ตามที

ถามว่ามันเป็นเรื่องสิทธิหรือไม่ ผมก็ไม่ค่อยอยากเอาเรื่องสิทธิมาพูดซักเท่าไร เพราะมาตรฐานเดียวไม่สามารถเอามาใช้หรือรับมือกับสถานการณ์ได้ทุกสถานการณ์ ถ้าจะให้ดีมันก็ต้องกันไปเป็นกรณีถึงจะดีที่สุด

และแน่นอน ผมคิดว่าคนที่ทำผิดส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้เตรียมใจรับผลที่จะตามมาหรอก

ป.ล. นี่พูดแบบไม่คำนึงถึงกรณีจับแพะนะ
    ผมลองมองมุมอื่น
    เช่นคนร้ายทำผิดมาหลายคดี ปิดหน้าเข้า แล้วคนจะรู้ไหมว่าใคร
    แทนที่จะเปิดหน้า ลง นสพ. คนที่โดนจะได้รู้แล้วไปแจ้งความเพิ่ม
    เขารู้อยู่แก่ใจว่าทำผิด ทำเรื่องแล้วจะเป็นยังไง ก็ควรจะรับผลได้สิครับ เขาทิ้งสิทธิของเขาตั้งแต่ก้าวเท้าออกจากบ้านแล้วคิดจะทำเรื่องพวกนี้และครับ
    แล้วกลับตัวกลับใจได้ แต่ยังไงผลมันก็ต้องอยู่กับตัวไปตลอดชีวิตครับ เพราะมันจะมีคดีติดตัวไปตลอด แม้กลับตัวกลับใจได้ก็เถอะ
    แต่ถ้าถามว่าจะมีที่ยืนสังคมเหลืออยู่ไหม อันนี้ตอบยาก บริษัทส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ เขาก็มีการตรวจสอบประวัติก่อนรับเข้าทำงานครับ

ปล.ไม่ได้จะว่าที่คุณคิดผิดนะ เราแค่มองต่างมุมเฉยๆ
    ปล2.ผมชอบลายเซ็นต์นี้สุดๆ เซกซี่มากๆ 555+

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saskill อ่านกระทู้
    ผมลองมองมุมอื่น
    เช่นคนร้ายทำผิดมาหลายคดี ปิดหน้าเข้า แล้วคนจะรู้ไหมว่าใคร
    แทนที่จะเปิดหน้า ลง นสพ. คนที่โดนจะได้รู้แล้วไปแจ้งความเพิ่ม
    เขารู้อยู่แก่ใจว่าทำผิด ทำเรื่องแล้วจะเป็นยังไง ก็ควรจะรับผลได้สิครับ เขาทิ้งสิทธิของเขาตั้งแต่ก้าวเท้าออกจากบ้านแล้วคิดจะทำเรื่องพวกนี้และครับ
    แล้วกลับตัวกลับใจได้ แต่ยังไงผลมันก็ต้องอยู่กับตัวไปตลอดชีวิตครับ เพราะมันจะมีคดีติดตัวไปตลอด แม้กลับตัวกลับใจได้ก็เถอะ
    แต่ถ้าถามว่าจะมีที่ยืนสังคมเหลืออยู่ไหม อันนี้ตอบยาก บริษัทส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ เขาก็มีการตรวจสอบประวัติก่อนรับเข้าทำงานครับ

ปล.ไม่ได้จะว่าที่คุณคิดผิดนะ เราแค่มองต่างมุมเฉยๆ
    ปล2.ผมชอบลายเซ็นต์นี้สุดๆ เซกซี่มากๆ 555+
    อ้าวเราไม่ได้พูดถึงกรณีที่โดนจับได้แล้วเอาเสื้อเอาหมวกปิดหน้าปิดตาหลบกล้องหรอกหรอ หรือผมเข้าใจผิดอีกแล้ว

แต่จะยังไงก็ช่างเถอะ ก็อย่างที่ผมพูด เราไม่สามารถเอามาตรฐานหรือบรรทัดฐานเดียวมาเป็นตัววัดตัวตัดสินในทุกกรณีได้

แต่(อีกที)ผมคิดว่าการให้อภัย เป็นส่วนสำคัญอย่างหนึ่งในการสร้างสังคมให้น่าอยู่ ซึ่งการให้โอกาศก็นับเป็นการให้อภัยรูปแบบหนึ่งเหมือนกัน

แถมหลายครั้ง การตัดสินจากสังคมมันมีปัจจัยหรือสาเหตุมาจากอารมและความรู้สึก ซึ่งมันไม่เที่ยง มันไม่ยุติธรรมกับคนร้ายบางคน ความจริงมันมีหลายด้าน แต่จะมีกี่คนที่มองมันออกทุกด้าน

ส่วนเรื่อง "เห็นต่างไม่ผิด" อันนี้ผมเข้าใจ แต่ผมไม่ชอบคำนี้เท่าไรเพราะคนชอบเอามาใช้พร่ำเพรื่อ แถมหลงประเด็น เพราะประเด็นบางครั้งที่คนเขาด่ากลับไม่ได้อยู่ที่เห็นต่างหรือไม่ต่าง มันเพราะความเห็นนั้นมันน่ารังเกียจหรืออะไรก็ตามที่เขาไม่ยอมรับเพราะเหตุผล บลาๆๆๆๆ ว่ากันไปเป็นเรื่องๆ เป็นกรณีๆ ไป (อันนี้ผมไม่ได้ว่าคุณนะ และไม่ได้รู้สึกแย่งอะไรกับความเห็นคุณเท่าไรด้วย แค่อยากระบายนิดหน่อยเพราะผมเอียนกับคำนี้มาก)

ป.ล. ถ้าสิ่งที่ผมพิมพ์มันไปกระทบอะไรคุณ ผมขอโทษไว้ ณ ตรงนี้ด้วย ไม่ได้มีเจตนาจะสอน หรือบังคับให้เห็นคล้อยตามแต่อย่างใด เป็นเพียงแค่สิ่งที่ผมคิด ณ เวลานั้น
    ป.ล. 2 เหมือนจะเคยมีคนถามเกี่ยวกับลายเซ็นอันนี้นิดหน่อย ถ้าอยากรู้ไปลอง Search หา Maria Holic Opening ดูเอา แต่ตัวละครมาจาก Touhou
    OPPAI~~MISSILE!!!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เดี๋ยวๆๆ ทะเลาะกันไปใย มันปิดหน้าก็เพราะมันอายไง ส่วนใครให้สิท ก้ประชาธิปไตยไง ถึงเป็นคนร้ายตำรวจก็ทำได้แค่ในกรอบของกฏหมาย

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    สั้นๆๆ อาย
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: