ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

สังคมมหาลัย เข้าใจก็วันนี้

ไม่เข้าใจในสังคมมหาลัยเลย ตอนนี้ปี3แล้ว จบมาจากสาย ปวส แค่การเรียนก็แตกต่างกันมากแล้ว ยังต้องมาเจอเพื่อนแบบที่เห็นในหนังเลย งกข้อสอบห่วงสมุดกันเอง เจอหน้ายิ้มใส่กันพูดคุยปกติ แต่มีสอบมีส่งงานไม่บอกใคร มันอึดอัดมากที่อยู่แบบต้องตี2หน้า บอกตรงๆตั้งแต่ ปวช-ปวส ไปทำงานพาสไทม์มาก็เยอะ ไม่เคยเจอสังคมแบบนี้เลย มีแต่รักกันแบบพี่น้องช่วยกัน

ในกลุ่มมีคนทะเลาะกัน2-3คน ซึ่งมันก็ทะเลาะกับ คนเดิมที่พอสนิทก็ชอบเอาเรื่องเพื่อนไปพูดเสียๆหายๆเอาไปด่าให้เพื่อนกลุ่มเดียวกันบ้าง กลุ่มอื่นบ้าง พอมารู้ความจริงก็เลยหักกัน

คนในกลุ่มทำเป็นไม่สนใจ ทะเลาะกันก็ไม่เกี่ยวกับตูไรทำนองนี้ ไอเราก็ติดสังคมเดิมๆเลยมาช่วยคุยเป็นคนกลาง แล้วมันก็พูดด่าอีกฝ่ายๆ ผมก็พอมีตามมันไปบ้าง ซึ่งไว้ใจมันจริงๆ

แต่วันต่อมา ทั้งกลุ่มมาคุยกันเหมือนเดิม แล้วก็ห่างออก จนเริ่มรู้ตัวละใช่อย่างที่คิดป่ะวะ ลองโทรไปถามเพื่อนในกลุ่มดู มันบอก อืม! มันใส่มิงเละเลย บอกว่ามิงพูดด่าไอโน้นไอนี้

ผมนี่งงเลย มันกลัวเพื่อนไม่คบที่มันทำผิด มันเลยแก้โดยการกลับไปสนิทโดยกุเรื่องใส่ร้าย แล้วมันก็บอกว่า กูบอกมิงแล้วว่าทำเฉยๆอย่าไปยุ่ง เป็นไงละมิง

แต่พอไปเรียน ทุกคนก็ยังตีสองหน้าคุยกันเฮฮาในกลุ่มเหมือนเดิม ทั้งๆที่ผมรู้เลยว่า คนนี้ด่าคนนี้ คนโน่นไม่ชอบ ผมโคตรอึดอัดเลย แบบไม่น่าไปช่วยเลย

ถ้าเป็นพวกคุณ จะทำยังไง

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    บัดซบ จริงผมไม่เคยเจอไม่อยากจอด้วย เพื่อนส้นเท้าแบบนี้แย่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Herocare อ่านกระทู้
    ไม่เข้าใจในสังคมมหาลัยเลย ตอนนี้ปี3แล้ว จบมาจากสาย ปวส แค่การเรียนก็แตกต่างกันมากแล้ว ยังต้องมาเจอเพื่อนแบบที่เห็นในหนังเลย งกข้อสอบห่วงสมุดกันเอง เจอหน้ายิ้มใส่กันพูดคุยปกติ แต่มีสอบมีส่งงานไม่บอกใคร มันอึดอัดมากที่อยู่แบบต้องตี2หน้า บอกตรงๆตั้งแต่ ปวช-ปวส ไปทำงานพาสไทม์มาก็เยอะ ไม่เคยเจอสังคมแบบนี้เลย มีแต่รักกันแบบพี่น้องช่วยกัน

ในกลุ่มมีคนทะเลาะกัน2-3คน ซึ่งมันก็ทะเลาะกับ คนเดิมที่พอสนิทก็ชอบเอาเรื่องเพื่อนไปพูดเสียๆหายๆเอาไปด่าให้เพื่อนกลุ่มเดียวกันบ้าง กลุ่มอื่นบ้าง พอมารู้ความจริงก็เลยหักกัน

คนในกลุ่มทำเป็นไม่สนใจ ทะเลาะกันก็ไม่เกี่ยวกับตูไรทำนองนี้ ไอเราก็ติดสังคมเดิมๆเลยมาช่วยคุยเป็นคนกลาง แล้วมันก็พูดด่าอีกฝ่ายๆ ผมก็พอมีตามมันไปบ้าง ซึ่งไว้ใจมันจริงๆ

แต่วันต่อมา ทั้งกลุ่มมาคุยกันเหมือนเดิม แล้วก็ห่างออก จนเริ่มรู้ตัวละใช่อย่างที่คิดป่ะวะ ลองโทรไปถามเพื่อนในกลุ่มดู มันบอก อืม! มันใส่มิงเละเลย บอกว่ามิงพูดด่าไอโน้นไอนี้

ผมนี่งงเลย มันกลัวเพื่อนไม่คบที่มันทำผิด มันเลยแก้โดยการกลับไปสนิทโดยกุเรื่องใส่ร้าย แล้วมันก็บอกว่า กูบอกมิงแล้วว่าทำเฉยๆอย่าไปยุ่ง เป็นไงละมิง

แต่พอไปเรียน ทุกคนก็ยังตีสองหน้าคุยกันเฮฮาในกลุ่มเหมือนเดิม ทั้งๆที่ผมรู้เลยว่า คนนี้ด่าคนนี้ คนโน่นไม่ชอบ ผมโคตรอึดอัดเลย แบบไม่น่าไปช่วยเลย

ถ้าเป็นพวกคุณ จะทำยังไง
    ขอต้อนรับสู้โลกของจริงครับ เชื่อผมเถอะออกมาจากมหาลัยแล้วไปอยู่ในตัวเมืองก็เจอแบบนี้ครับ แต่ที่ผมทำคือหากลุ่มใหม่ที่ไม่ใช่แบบนี้หรือแตะไอ่ตัวการให้ออกไป ให้มันเจออะไรบ้าง ให้มันเหงา แล้วเดี๋ยวความเหงาจะทำให้มันดีขึ้นเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 24th March 2015 เมื่อ 01:58

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ผมโดนทีนี้เจ็บเลยครับ แบบทำไรไม่ถูก จะบอกว่าเราไม่ได้ทำก็ไม่ทันแล้ว เหมือนมันพูดซื้อใจเพื่อนไปหมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    โลกความจริงครับอีกอย่าง จขกท. อันนี้ผมไม่ได้ว่านะครับ ของอย่างงี้เราต้องลองดูตัวเราเองด้วยนะครับ เพื่อนของคุณมันอาจจะเป็นสไตล์ของเขา แต่คุณมันอีกสไตล์นึงต่อให้พยายามเชื่อมให้ติดยังไงสักวันมันก็ต้องมีหลุดเป็นธรรมดา

อย่างผมตอนอยู่มัธยม เพื่อนทุกคนช่วยเหลือกันสนิทกันแต่กับเพื่อนใหม่นี่สิ! พอย้ายโรงเรียน ต่อ ปวช.(ปัจจุบัน) ผมก็มีเพื่อนใหม่อแต่ ให้ตายเถอะ ต่อยังไงมันก็ต่อไม่สนิทสักที คืออย่างว่าอีกคนมันแนวนึงไอเราก็อีกแนวนึง5555 เรารู้ตัวเองเราก็ต้องถอยมาก้าว2ก้าวบ้าง เราก็ได้แต่คบเป็นเพื่อน(ที่ไม่สนิท) แต่โชคดีหน่อยตรงที่มีอะไรก็ยังช่วยเหลือกัน

ไม่รู้ว่าที่ผมอธิบายมามันตรงประเด็นรึเปล่านะ แต่อยากให้ดูตรงประเด็นที่ว่า ลองดูตัวเราเองว่าเราเข้ากับเพื่อนไม่ได้รึเปล่า ?

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมว่ามันไม่ใช่ทุกที่หรอกครับ เอกผมไม่ค่อยมีเรื่องพวกนี้เลยนะ เรื่องเพื่อนสำหรับผมก้โอเค
    คุณอาจจะไปเจออะไรแย่ๆมาก็ได้ สังคมแต่ละที่มันก็ไม่เหมือนกัน

ถ้าเป็นผมนะ อยู่เงียบๆดีกว่า ไม่อยากเข้าไปยุ่งอะไรมาก คอยดูอยู่ห่างๆ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    หากลุ่มใหม่ครับ -*-

อยู่มหาลัยมานาน (พอดีจบช้า)

ก็ไม่เหนเป็นแบบคุณ

จบมายัง ทำงานที่เดียวกัน

คุยกันผ่านเน็ต เล่นเกม

ผมว่าคุณเข้าผิดกลุ่มหรอป่าว

สังคมมันก็เป็นแบบนี้ทุกที่ละ ไม่ว่าจะ โรงเรียน มหาลัย ที่ทำงาน

อยู่ที่เราจะเลือกกลุ่มที่เราจะเข้าหรอป่าว ไม่ใช้ว่า เออ สังคมมหาลัยมันไม่ดี

ที่มหาลัยผม ส่งการบ้านยาก ๆ เข้าเมล ลอกกันทั้งสาขาก็มี

มันแล้วแต่หรอป่าวคุณ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    หาเพื่อนใหม่ดีกว่าครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ก็แค่ไปเจอกลุ่มไม่ดีละครับ กลุ่มดีๆก็ยังมี

เคยเจอเหมือนกันประเภทนี้ ก็ไม่ไปยุ่งกะมัน จบ

เดี๋ยว จขกท จบมาเจอชีวิตทำงานนะ ยิ่งกว่าละครน้ำเน่าในทีวีอีก มีครบทุกอย่าง ยกเว้นคนดีที่จริงใจ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    จขกทเรียนอยู่ที่ไหนหว่าา
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เพื่อนมหาลัย ไม่สนิทเท่า เพื่อนมัธยม
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ผมต้องขอขอบคุณความโชคดีของผม ผมมักจะมีเซ้นส์เวลาเลือกคบเพื่อน แล้วเพื่อนที่ผมคบมันไม่เคยนินทากันลับหลัง พวกผมคบกันด้วยความจริงใจ ผมเรียนเอกเกษตร โดนแต่เอกอื่นดูถูก พวกผมก็นิ่งๆไว้ พวกผมเวลามีงานก็ช่วยกันตลอด เวลาอาจารย์นัดเราก็จะบอกต่อๆกัน แต่ผมก็มีนะเพื่อนแบบนี้ที่มันนินทาผมลับหลัง เป็นเพื่อนที่คบกันมาตั้งแต่มัธยมนี่แหละ และมันก็เรียนเอกเดียวกับผม มันคงคิดว่าผมไม่รู้ ที่มันเอาเรื่องผมไปพูดเสียๆหาย เรื่องของมันผมรู้เยอะกว่าที่มันรู้เรื่องผมอีก ผมยังไม่เคยคิดฆ่ามันเลย ถ้าผมเอ่ยปาก ****มันได้ทะเลาะกับแฟนกับคนรอบข้างแน่ๆ 5555555 แต่ผมไม่ทำหรอก ไม่ใช่นิสัยผม

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ธรรมดา มีทุกสังคม พอเริ่มโตก็เริ่มเห็นสันดาน เรานี่โดนเยอะกว่าอีก เป็นคนชอบไปไหนคนเดียว เพื่อนบางกลุ่มไม่ชอบ เอาไปด่าเสียๆหายๆ เพราะชอบอยู่คนเดียว พออยู่ไปนานๆมันก็เริ่มชินไปเอง แรกๆมันก็ด่า หลังๆมันก็ไม่ด่าละ คุยกันก็สวมหน้ากาก เฟค เต็มที่ ทำใจไปเถอะ เด่วมันก็ดีเอง

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    "อย่าอ่อนแอ" นี่คือชีวิตจริงครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    มหาลัยผมก็เป็นครับ เจอหน้ายิ้มแย้มคุยปกติ แต่พอลับหลังจ้องแต่จะหาข้อเสียกัน

น่าเบื่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    สังคมในมหาลัยเป็นอย่างงี้จริงๆหรอครับ
    เดียวผมก็จะขึ้นมหาลัยเเล้ว
    จะเจอแบบนี้ไหมง่ะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ถ้าทนไม่ได้นิ ไม่ไหวนะครับ

ถ้าทำงานจริง คุณจะด่าไม่ลับหลังแล้วนะ

เค้าจะด่าต่อหน้าเลย เวลาคุณทำงานผิดพลาด

ในที่ประชุมอะไรยังงี้ เค้าว่ากันว่า เค้าเราประตัวได้เสมอ

อดทนไว้

กล่าวขอบคุณ
    15
    ถ้าทนไม่ได้นิ ไม่ไหวนะครับ

ถ้าทำงานจริง คุณจะด่าไม่ลับหลังแล้วนะ

เค้าจะด่าต่อหน้าเลย เวลาคุณทำงานผิดพลาด

ในที่ประชุมอะไรยังงี้ เค้าว่ากันว่า เค้าเราประตัวได้เสมอ

อดทนไว้