ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

ชอบเพื่อน ผญ คนนึงยุอะครับเเต่อยากได้คําเเนะนํา

ขอเล่าก่อนคือ...
    ผมกับเธอเป็นเพื่อนกันตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ เเต่เธอไปเรียนที่อื่นเเต่เธอก็บอกจะกลับมาหาพอดีเพื่อนสนิทผมเป็นลูกพี่ลูกน้องกับเธอ
    ปกติผมก็จะคุยเฟสกับเธอเเต่ผมก็ไม่รู้จะสนทนาอะไรกับเธอดี
    เพราะรู้สึกคําถามผมจะวนๆอยู่ใครพอมีวิธีพูดบ้าง ขอคําเเนะนําหน่อย
    เเต่บางทีเวลาเธอส่งรูปผมก็จะชมว่าน่ารักบ้าง เวลาเธอบอกไม่สบายก็จะบอกว่าหายไวๆพักผ่อนเยอะ
    เเต่อีกใจผมก็คิดว่าเธอรําคาญผมป่าว...เเต่ผมยังไม่ได้บอกรักเธอ(เเต่ก็ไม่รู้ว่าเธอรู้ยุเเล้วไหม)
    เเต่วันนี้เธอคุยกับผมประมาณว่า
    ผม ทักครับ
    เธอ คร้าบบผม
    ผม ทําไรยุคับ
    เธอ นอนปวดหัวยุ
    ผม ทําไมปวดหัว
    เธอ ไม่รู้อะ
    ผม หายไวๆนะพักผ่อนมากๆเปนห่วง
    ผม อาบนํ้ายัง
    เธอ เซ็ง..ปวดหัว ไม่มีอารม
    ผม งั้นหายไวนะ
    เธอ ไม่ตอบเเชทนะขอโทดคะ
    ผม คร้าบบบ
    --------------------------------------------------------------
    เเล้วผมก็เงียบไป 2 ชม.นั่งคิดว่าทําไมตอบเเบบนี้ เธอรําคาญป่าว คิดไปคิดมา
    เเล้วผมก็ทักไปถามเรื่องปวดหัว
    ผม หายปวดหัวยัง
    เธอ มันมึนอะ
    ผม อ่อ...บายหละพักผ่อนเยอะๆหายไวๆ
    เธอ ขอโทดนะ
    ผม ทําไม???
    เธอ ที่เตงทักเรามาอยากคุยกับเราแทบตายแต่เค้ากลับไม่ค่อยตอบ
    (ตอนนั้นผมก็รู้สึกผิดเช่นกัน)
    ผม ม่เปนไรเค้าไม่คิดมาก
    เธอ หิวอะ
    ผม หาไรกินๆ(พูดออกเเนวชวนๆ)
    เธอ โอเค
    ผม ครับ... Good night นะครับ ฝันดี หายไวๆ
    เธอ จร้า

ตอนนี้ผมอยากได้คําเเนะนํามาก จะบอกเค้าไหม จะคุยกับเค้าไหม
    เเต่ปกติผมจะคุยออกเเนวเพื่อนซะมากกว่า
    เเต่เพื่อนสนิทผมที่กล่าวไว้ข้างต้นก็บอกว่า"เดี๋ยวจะคอยช่วย"ก็ขอบคุณเค้าเพราะเเต่ก่อนผมก็ช่วยเพื่อนเรื่องความรักมาก่อนจน Happy ไปเเล้ว
    ตอนนี้ในหัวผมก็คิดอยู่สองเรื่อง
    -จะบอกเธอเลยมั้ยว่ารักหรือจะเงียบต่อไปเป็นเพื่อนกับเธอต่อไปคอยช่วยเหลือคอยให้กําลังใจไปเรื่อยๆ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ด้านได้ อา-ยอด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมคิดว่าเค้ารู้ว่าคุณชอบเธอ แต่การสนทนาที่คุณเอามาให้ดูมันก็ธรรมดานะ ตอบตามารยาท

ถ้าอยากได้เป็นแฟนก็ต้องแสดงให้ชัดนะครับ เดียวโดนคาบไปกินซะก่อน

ถ้าสมมุติผมเป็นผู้หญิงคนนี้แล้วคุณทักมาแต่ละครั้ง ก็คุยแต่เรื่องทำนองแบบนี้ มันน่าเบื่อ น่ารำคาญนะ ประมาณว่าจะจีบก็ไม่จีบสักทีอ่ะ!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ค่อยๆคุย ไปเรื่อยๆก่อนดีกว่าครับ
    แสดงความเป็นห่วง หรือเอาใจใส่ เข้าไว้ครับ
    แต่อย่ามากเกินไปนะครับ ไม่งั้น ผญ จะรำคาญได้
    ต้องค่อยๆเป็น ค่อยๆไปครับ และเดี๋ยวโอกาส ก็จะมาหาคุณเอง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ผมกังวลตลอดครับว่าเค้ารําคาญไหม
    จะจีบก็อยากยุเเต่ผมเฟลกับเธอไปเเล้วรอบนึง(ไม่เชิงเฟล)
    ประมาณว่าเค้าขอกลับไปเป็นเพื่อนเพราะเค้ากลัวว่าถ้าเลิกกันจะไม่มองหน้าไม่คุยกันเลย
    ซึ่งผมก็อึดอัดเเน่
    เรื่องคาบไปผมกลัวนะเเต่เธอเคยคบ ผช มาก่อนซึ่งเธอก็มาปรึกษาผมเรื่องเขา ด้วยความที่เขามันคนชอบหลาย(ผญ 2 ใน 3 ห้องชอบมันเเต่ถ้าคุณเห็นหน้าเเละนิสัยคุณจะเเทบไม่เชื่อเเน่ 555)
    เรื่องการพูดควรประมาณไหนดีครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    คุยเรื่องทั่วไป เฮฮาน่ะหล่ะครับ ขึ้นอยู่กับสถานะการณ์ สมมุติ

เธอ "วันนี้ไปเดินชอปปิ้งที่สยามกับเพื่อนสองคน"
    ถ้าคุณตั้งใจฟัง คุณก็จะรู้ว่าเธอให้ Key คุณมา 3 คํา

1.สยาม 2.ชอปปิ้ง 3.เพื่อน

คุณอาจต่อยอดได้ประมาณว่า

สยาม= "ทําไมถึงชอบไปสยาม?"
    ชอปปิ้ง= "ไปซื้ออะไรหรอ ? , ได้อะไรมาบ้างล่ะ ?"
    เพื่อน= "ใครหรอ"

ทุกครั้งที่เราคุยผู้หญิงเขาจะเผยตัวตนออกมาเรื่อยๆ แหละครับว่าชอบอะไร ไปไหน กินอะไร ทำไม ยังไง
    คงเคยรู้สึกนะครับ เวลาเราพูดอะไรกับใคร ถ้าคนเขาตั้งใจฟังเรา แสดงว่าเขาสนิทกับเราครับ มันเป็นแนวจิตวิทยาอ่า

แต่กรณีคุณที่บอกว่า เขาให้กลับไปเป็น "เพื่อน"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghost th อ่านกระทู้
    ผมกังวลตลอดครับว่าเค้ารําคาญไหม
    จะจีบก็อยากยุเเต่ผมเฟลกับเธอไปเเล้วรอบนึง(ไม่เชิงเฟล)
    ประมาณว่าเค้าขอกลับไปเป็นเพื่อนเพราะเค้ากลัวว่าถ้าเลิกกันจะไม่มองหน้าไม่คุยกันเลย
    ซึ่งผมก็อึดอัดเเน่
    ผมแนะนำนะครับ ถ้าไม่อยากเสียเขาไปจริงๆ ถ้าผู้หญิงเขาให้แค่ "เพื่อน" จริงๆ ก็เพื่อนเลยครับ
    ไม่ต้องพยายามหรือยื้อนะ ไม่งั้นมันจะอึดอัดแล้วเสียเพื่อนไปในที่สุดครับ
    เพราะผมโดนมาแล้ว ด้วยความหวังดีเลยนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghost th อ่านกระทู้
    วันนี้ผมทักเค้าไปเค้าตอบประมาณนี้
    "เตงเน็ตเค้ากากไม่ได้ตอบก้อโทดนะ"
    ผมเค้าใจเพราะเธอใช้เน็ตเเบบสมัครเอา
    เเต่ผมก็อดคิดไม่ได้ว่านี่เป็นการอยากหลีกเราป่าว เธอรําคาญเราป่าว
    เพราะผมมันคิดมากหรืออาจคิดเองเออเองก็ได้
    ไม่ต้องคิดเยอะครับ ห้ามคิดเองด้วยนะ ผู้หญิงเขาบอกยังไงก็คืออย่างนั้นเลยครับ

เขาไม่ได้รำคาญ ถ้าเราไม่ถามเขาถี่ๆ จนเป็นถามคำตอบคำ วันหลังค่อยทักไปใหม่ก็ได้ครับ

อีกอย่างถ้าเขาอยากคุยกับเราจริงๆ เดียวเขาทักมาเองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Windtalkers : 24th March 2015 เมื่อ 22:08
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Windtalkers อ่านกระทู้
    คุยเรื่องทั่วไป เฮฮาน่ะหล่ะครับ ขึ้นอยู่กับสถานะการณ์ สมมุติ

เธอ "วันนี้ไปเดินชอปปิ้งที่สยามกับเพื่อนสองคน"
    ถ้าคุณตั้งใจฟัง คุณก็จะรู้ว่าเธอให้ Key คุณมา 3 คํา

1.สยาม 2.ชอปปิ้ง 3.เพื่อน

คุณอาจต่อยอดได้ประมาณว่า

สยาม= "ทําไมถึงชอบไปสยาม?"
    ชอปปิ้ง= "ไปซื้ออะไรหรอ ? , ได้อะไรมาบ้างล่ะ ?"
    เพื่อน= "ใครหรอ"

ทุกครั้งที่เราคุยผู้หญิงเขาจะเผยตัวตนออกมาเรื่อยๆ แหละครับว่าชอบอะไร ไปไหน กินอะไร ทำไม ยังไง
    คงเคยรู้สึกนะครับ เวลาเราพูดอะไรกับใคร ถ้าคนเขาตั้งใจฟังเรา แสดงว่าเขาสนิทกับเราครับ มันเป็นแนวจิตวิทยาอ่า

แต่กรณีคุณที่บอกว่า เขาให้กลับไปเป็น "เพื่อน"

ผมแนะนำนะครับ ถ้าไม่อยากเสียเขาไปจริงๆ ถ้าผู้หญิงเขาให้แค่ "เพื่อน" จริงๆ ก็เพื่อนเลยครับ
    ไม่ต้องพยายามหรือยื้อนะ ไม่งั้นมันจะอึดอัดแล้วเสียเพื่อนไปในที่สุดครับ
    เพราะผมโดนมาแล้ว ด้วยความหวังดีเลยนะ
    ขอบคุณความหวังดีท่านมากเลยครับ
    เเต่ผมก็มักคิดตลอดว่าถ้ามัวเเต่รอเเบบนี้เกิดมีคนชิงไปก่อนหละ
    ผมว่าหลายคนน่าจะเจ็บใจเวลาเห็นคนที่ชอบถูกคนอื่นชิงไป
    ถึงจะปลอบตัวเองถึงจะทําใจได้เเต่ระยะเวลาที่ทําใจนั้นนะจะทนได้ไหม
    เพราะเธอคนนี้เป็นคนน่ารัก ร่าเริง ผมไปถามเพื่อนสนิท ที่เป็นลูกพี่ลูกน้องเค้าบอกว่า
    มีคนชอบเธอคนนี้อยู่กี่คนผมจําไม่ได้เเระประมาณ 2-3 คน
    ซึ่งผมปรึกษาเค้าคนนี้บ่อยเพราะสนิทกันมาก(ถามได้ทุกเรื่อง)

กล่าวขอบคุณ
    141
    วันนี้ผมทักเค้าไปเค้าตอบประมาณนี้
    "เตงเน็ตเค้ากากไม่ได้ตอบก้อโทดนะ"
    ผมเค้าใจเพราะเธอใช้เน็ตเเบบสมัครเอา
    เเต่ผมก็อดคิดไม่ได้ว่านี่เป็นการอยากหลีกเราป่าว เธอรําคาญเราป่าว
    เพราะผมมันคิดมากหรืออาจคิดเองเออเองก็ได้

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    บอกเถอะครับก่อนที่เค้าจะไม่อยู่ให้บอก
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

กล่าวขอบคุณ
    141
    ขอบคุณทุกท่านครับวันนี้ผมคุยกับเธอก็ถามเธอไปจนผมพูด
    ผม ถามเค้าหน่อย 555
    เธอ ไม่อะเราไม่ชอบถามอะ ชอบตอบ 555
    ผม น่าาา คําถามเดียว
    เธอ ทําไมชอบเราอะ

สรุปคือเธอรุซึ่งก็รุตั้งนานเเล้วเเน่ผมเลยบอกไปเเล้วก็คุยเเต่ผมก็รีบบอกสิ่งนี้หลังจากบอกเหตุผล
    ผม เค้ารักเตง เเต่เค้าว่าเปนเเฟนมันเรวไปอะเค้าม่อยากเสียเตงไปจําเรื่องไอ้...(เพื่อนผมอีกคน 555)มันคบผญเปนเเฟร เหมือนจะไปกันได้ดีพอย้ายที่เรียนไม่คุยกันเลย
    เธอ ใช่อะดิ เค้าก็ม่อยากเสียเตงไป

Happy ครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ทักครับนี่คือไร ผมไม่เข้าใจคนทักแบบนี้จริงๆ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แนะนำให้คุยให้สนิทกว่านี้ครับ หยอดมุขด้วยยิ่งดีครับ ถ้าชอบก็จีบครับ ไม่ยากอะไร 555+
    สรุปก็คือคุยเฮฮากว่านี้ครับ สู้ๆ
    Signature Ver. 1.1 Beta 2

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Saintnew อ่านกระทู้
    แนะนำให้คุยให้สนิทกว่านี้ครับ หยอดมุขด้วยยิ่งดีครับ ถ้าชอบก็จีบครับ ไม่ยากอะไร 555+
    สรุปก็คือคุยเฮฮากว่านี้ครับ สู้ๆ
    ครับ จิงว่าจะไม่บอกเเล้วครับเเต่เค้าถามว่าทําไมชอบเราผมก็เลยเล่าเหตุผลให้ฟัง
    เเต่ผมก็บอกกับเธอนะว่าผมไม่อยากเสียเธอไปขอเป็นเพื่อนในตอนนี้ดีกว่า
    ปล.หยอดมุขตลอดอะครับ 555
    ปล2.ผมกับเธอเป็นเพื่อนกันหลายปีละครับ สนิทด้วยเวลาคุยว่าคิดถึงอะไรพวกนี้เลยปกติ เเต่เวลาชมนี่สิ 555

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    นี่มันพื้นที่ทำร้ายคนโสดชัดๆ แอบหวังนิดๆให้ จขกท แห้ว อุ่ย!! ไม่สิ สมหวังๆ ว่าแต่ ทำไมโลกช่างโหดร้ายกับผมเช่นนี้ หน้าตาก็ไม่ผ่าน ฐานะก็จน เรียนก็งั้นๆ นิสัยทำดีไม่เคยมีใครเห็น สรุปชาตินี้ผมเกิดมาทำไม เศร้าาาา โฮ่ T____T

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อันนี้เรียกคุยธรรมดาครับสำหรับผม

ถ้าจะจีบ แสดงออกไปเลยครับ มั่นใจหน่อย
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    สู้ๆๆน่ะเราก็เคยเป็นน่ะเป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    141
    ขอถามเติมนิดนึงครับคือบางทีเวลาคุยนี่บางทีเธอก็เหมือนไม่ค่อยอยากคุย/ตอบบ้างเพราะบอกว่าเเชทเยอะ(ซึ่งเยอะจิง)
    ผมก็นิ่งๆเเต่ก็เเอบกังวลว่าอยากไม่อยากคุยหรือปล่าวเพราะผมเล่นคุยเเทบทุกวันครับควรทิ้งช่วงไหมครับ
    ซึ่งรอบนี้ผมไม่ยอมเเพ้ง่ายๆเเน่เพราะ ผญ เเบบนี้นี่เเหละคนที่ผมรักจิงๆ