ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 244

Exclamation มีเรื่องปรึกษาครับเครียดมาก (18+)

คือผมขอบอกอายุก่อนนะครับ ผมอายุ 18 แฟนอายุ 17 คือเรามีอะไรกันอ่ะครับ

ผมพึ่งเคยทำเป็นครั้งแรก ตอนแรกก็ใส่ถุงแต่มันไม่เสร็จซักทีก็เลย เอาถุงออกแล้วกะจะปล่อยนอก

แต่เอาออกไม่ทันครับ หลั่งในเลย แล้วประมาณสามชั่วโมงต่อมาผมก็ให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉินเม็ดแรก

อีก 12 ชั่วโมงต่อมาก็ให้กินอีกเม็ดนึง ตอนนี้ผ่านมาสองวันแล้ว ปจด. ยังไม่มาเค้าบอกเลือดจะไหล

กระปริดกระปรอยออกมาภายใน 7 วันซึ่งเป็นผลข้างเคียงแต่ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องกังวลไป

คือถ้าเป็นแบบนี้โอกาสท้องยังมีใช่ไหมครับ คือต้องรอไปก่อนใช่ไหม ตอนนี้รู้สึกเครียดมากอ่ะครับ TT

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ......ซะงั้น

อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิดครับ ทำใจไว้รอเลย

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ......ซะงั้น

อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิดครับ ทำใจไว้รอเลย
    แล้วยาคุมฉุกเฉินนี่มันช่วยได้ประมาณไหนอ่ะครับ ช่วยได้มากไหม

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    50 50 ครับ ยังไงก็ เตรียมตัวเถอะครับ ไม่ได้พูดเครืยดกว่าเดิมนะท่าน อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกินอะท่านนน
    รอดูผลครับ ก็อยากให้ท่าน ทำใจเตรียมตัวไวบางไง คิดไวนะว่าท่านควรทำไงต่อ ท่าน้องมาแล้ววว มันเป็นความรับผมชอบที่ยิ่งใหญ่นะ และอยาทำร้ายชิวิคที่เกิดมานะท่าน
    แต่่ท่าน้องไม่มาก็โชคดีไปท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RB.FLLIING.TM : 25th March 2015 เมื่อ 23:04
    https://www.facebook.com/necross.moonman เฟสผมนะมีไรคุยได้
    http://www.youtube.com/user/RainBowFR100/videos ชาแนวผมครับว่างๆก็ไปดูกานนน

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RB.FLLIING.TM อ่านกระทู้
    50 50 ครับ ยังไงก็ เตรียมตัวเถอะครับ ไม่ได้พูดเครืยดกว่าเดิมนะท่าน อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกินอะท่านนน
    รอดูผลครับ ก็อยากให้ท่าน ทำใจเตรียมตัวไวบางไง
    อ่อครับอันนี้ผมก็ค่อนข้างทำใจไว้บ้างแล้วแต่ว่าช่วยได้แค่ 50 50 เองหรอครับ ยาคุมฉุกเฉินน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ครับ อย่า เครียด เลย ครับ เตรียมตัวดีกว่า นะ ไม่เครียดๆๆๆ
    https://www.facebook.com/necross.moonman เฟสผมนะมีไรคุยได้
    http://www.youtube.com/user/RainBowFR100/videos ชาแนวผมครับว่างๆก็ไปดูกานนน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ถ้า เมนมาก็ หายห่วง ไม่ต้องกลัวหรือ ทำใจให้สบาย (แต่อย่าให้แฟนกินบ่อยนะฉุกเฉิน) มันมีผนข้างเคียงในระยะยาว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RB.FLLIING.TM อ่านกระทู้
    ครับ อย่า เครียด เลย ครับ เตรียมตัวดีกว่า นะ ไม่เครียดๆๆๆ
    ยิ่งบอกเตรียมตัวนี่ผมนี่ยิ่งคิดหนักเลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qPaMAzAp อ่านกระทู้
    ถ้า เมนมาก็ หายห่วง ไม่ต้องกลัวหรือ ทำใจให้สบาย (แต่อย่าให้แฟนกินบ่อยนะฉุกเฉิน) มันมีผนข้างเคียงในระยะยาว
    ครับ ครั้งนี้เป็นครั้งแรกและเป็นครั้งสุดท้ายแล้วล่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อาจจะเป็นเพราะว่าแฟนคุณคิดมากครับ จะทำให้ ปจด. มาผิดปกติ ต้องอย่าคิดมากครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tamjaieiei อ่านกระทู้
    อาจจะเป็นเพราะว่าแฟนคุณคิดมากครับ จะทำให้ ปจด. มาผิดปกติ ต้องอย่าคิดมากครับ
    ครับ จะพยายามบอกแฟนครับ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ไม่ต้องเครียดหรือคิดมากหรอกครับ (บอกไปก็คงคิดมากอยู่ดี555)
    แต่อยากจะบอกว่า ให้คุณจำไว้เป็นบทเรียนเลยครับ
    ตอนนี้คุณก็ทำได้แค่รอไปครับ ถ้าไม่ท้องก็แล้วไป
    ถ้าท้องคุณก็ต้องเตรียมตัวเตรียมใจไว้ได้เลย
    ยังไงก็สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guntawit3875 อ่านกระทู้
    ไม่ต้องเครียดหรือคิดมากหรอกครับ (บอกไปก็คงคิดมากอยู่ดี555)
    แต่อยากจะบอกว่า ให้คุณจำไว้เป็นบทเรียนเลยครับ
    ตอนนี้คุณก็ทำได้แค่รอไปครับ ถ้าไม่ท้องก็แล้วไป
    ถ้าท้องคุณก็ต้องเตรียมตัวเตรียมใจไว้ได้เลย
    ยังไงก็สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้
    ครับยังไงก็ขอบคุณมากครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เปนกำลังใจให้คับ
    ก็เข้าใจคับ วัยรุ่นทุกคนอยากลองเรื่องแบบนี้หมดละ
    ขอให้ครั้งนี้แล้วไม่ท้องแล้วกันนะคับ โชคดีคับ ^ ^
    *ที่สำคันอะไรจะเกิดก็ต้องเกิดนะคับ อย่าละทิ้งแฟนของคุนนะ สู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    กินยาภายใน 24ชม ป้องกันได้99%ที่เหลือก็ลดตามระยะเวลาการกินของแฟนเรานั้นล่ะครับกินเร็วก็กันไว

กินช้าก็ไปถึง รังไข่ ไวเหมือนกันนิ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ it_tap อ่านกระทู้
    เปนกำลังใจให้คับ
    ก็เข้าใจคับ วัยรุ่นทุกคนอยากลองเรื่องแบบนี้หมดละ
    ขอให้ครั้งนี้แล้วไม่ท้องแล้วกันนะคับ โชคดีคับ ^ ^
    *ที่สำคันอะไรจะเกิดก็ต้องเกิดนะคับ อย่าละทิ้งแฟนของคุนนะ สู้ๆ
    ครับ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    กินยาภายใน 24ชม ป้องกันได้99%ที่เหลือก็ลดตามระยะเวลาการกินของแฟนเรานั้นล่ะครับกินเร็วก็กันไว

กินช้าก็ไปถึง รังไข่ ไวเหมือนกันนิ
    กินหลังจากมีอะไรกันไป 3 ชั่วโมงถือว่าไวหรือช้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ยาคุมฉุกเฉิน จะให้ได้ผลดีที่สุดต้องเสร็จกิจแล้วกินไม่ก็กินภายใน 1 ชม.หลังเสร็จกิจ แต่แบบนี้โอกาสเกิดน้องผมไม่รู้นะ คงบอกได้คำเดียวรอต่อไป สู้ๆ อย่าเครียด

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ news888 อ่านกระทู้
    ยาคุมฉุกเฉิน จะให้ได้ผลดีที่สุดต้องเสร็จกิจแล้วกินไม่ก็กินภายใน 1 ชม.หลังเสร็จกิจ แต่แบบนี้โอกาสเกิดน้องผมไม่รู้นะ คงบอกได้คำเดียวรอต่อไป สู้ๆ อย่าเครียด
    ครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    มีซัก 2 คห. ให้ข้อมูลผิดนะเนี่ย ยาคุมฉุกเฉินช่วยได้ 98-99 เปอร์เซ็น ถ้ากินภายใน 24 ชม. แต่ไม่ควรเกิน 48 ชม. เพราะเปอเซ็นจะลดลงมา กว่าแฟนพี่จะกินเม็ดแรกก้เกือบ 6 ชม. ยังรอด

แต่ยาคุมฉุกเฉินไม่ควรกินบ่อย

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อันนี้เป็นอ้างอิงจากเว็ปเกี่ยวกับยาของ UK นะคับ
    เผื่อช่วยให้หายเครียดบ้าง
    the pill is over 99% effective at preventing pregnancy.
    This means that fewer than one woman in 100 who use
    the combined pill as contraception will get pregnant in one year. (ยาคุมมีประสิทธิภาพ 99เปอร์ในการป้องกันการตั้งครรภ์, น้อยกว่า1คน ต่อ100คน ที่ใช้ยาคุมแล้วเกิดการตั้งครรภ์)
    You need to take the pill at the same time every day. (กินยาคุมเวลาเดียวกันในทุกๆวัน)
    You need to take the pill every day for 21 days, then stop for seven days,
    and during this week you have a period-type bleed. You start taking the pill again after seven days. (กินยาคุมต่อเนื่อง 21วัน จากนั้นหยุดกินเปนเวลา 7วันเพราะในระยะเวลานี้เป็นช่วงเมนมา, หลังจาก 7วันนี้เริ่มทานยาใหม่) *ปล. ข้อนี้ผมไม่ค่อยเคลียนะ ถ้า 21วันแล้วเมนยังไม่มาละ? จะต้องกินต่อหรือหยุดกิน *****ไม่เขียนบอกด้วย โทดนะคับ
    * ผมเขียนอะไรผิดพลาดไป ใครรุ้รบกวนแก้ให้ด้วยนะคับ ไม่อยากให้รับความรู้ผิดๆไป
    http://www.nhs.uk/conditions/contrac...tive-pill.aspx

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ยาคุมฉุกเฉินผลวิจัยออกมาแล้ว ป้องกันได้แค่ 68% นะครับ ถ้าจะดีหน่อยซื้อยาคุมแบบรายเดือน21หรือ28เม็ด(28เม็ดจะเป็นยาคุม21+ยาบำรุง7เม็ด)ให้แฟนกินครับ จะป้องกันได้มากถึง 89% ซึ่งยาคุมแบบรายเดือนนี้จะมีผลข้างเคียงน้อยกว่าแบบฉุกเฉินมากๆครับ

ส่วนถุงยางจะป้องกันได้ถึง 98% ครับ เห็นมั๊ยไม่มีแบบไหนที่ป้องกันได้ 100%เต็ม แต่อย่างน้อยผมแนะนำให้ใช้ถุงยางทุกครั้งครับ ถือว่าซื้อความสบายใจแล้วกัน เพราะมันไม่คุ้มหรอกที่จะต้องมานั่งกังวลกันทั้งเดือน เชื่อผม

ปล.คำแนะนำเพิ่มเติมถ้าจะมีอะไรกับแฟน แบบชัวร์ที่สุดคือด ต้องมีภายในระยะเวลาก่อนรอบเดือนจะมา 6 วัน และหลังรอบเดือนมาวันแรกนับไปอีกหกวัน โดยใช้ถุงยางอนามัย แล้วเอาออกมาหลั่งข้างนอก (ทำได้มั๊ยหล่ะ)

ปล.2 วิธีนับหน้า7หลัง7 ใช้ได้เฉพาะผู้หญิงที่มีรอบเดือนมาตรงเป๊ะทุกเดือนเท่านั้น
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    แหม ผมจะไม่ว่าจขกทเลยนะ แต่อย่าให้มันเกิดขึ้นอีกแล้วกัน
    ผมเข้าใจฟีลนี่ดีเลย ของแฟนผมกิน 2 เม็ดทีเดียวเลย ก็เมนมานะ ( แฟนผมเมนมา 3-4 เดือนที ลุ้นกว่า จขกทเยอะ )

คือจะบอกว่า ไม่ท้องหรอก คิดงี้สิ สบายใจได้ คนเรามันไม่ได้ท้องกันง่ายๆ ยาคุมฉุกเฉินคืออะไร ของผมกล้องเล็กๆสีน้ำตาล
    ( แต่รวมมๆ ยาคุมฉุกเฉิน มีผล 89% นะครับ ที่จะไม่ท้อง )

ปล สดฺฟินไหมครับ ผมไม่ได้รู้สึกมาน๊านนนานน
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อย่างที่หลาย คห. บอกน่ะครับ ต่อให้เปอร์เซ็นป้องกันมันสูงแค่ไหนก็ไม่ควรประมาทครับป้องกันไว้จะดีที่สุด

ควรทำใจและยอมรับผลที่จะตามในอนาคตครับ คุยกับแฟนเยอะๆปลอบเค้าอย่าให้เครียดมากๆ รวมถึงตัวคุณเองด้วยครับ

เพราะสิ่งที่ช่วยป้องกันไม่ให้เกิดการตั้งครรภ์แบบไม่ได้ตั้งใจนั้นคือสภาวะอารมณ์ของผู้หญิงครับ

ผมเอาใจช่วยครับ สู้ๆครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อย่าไปฟังเยอะ จขกท

ผมปล่อยในใส่แฟนมา ตอนนั้น ปีนึง (มีอะไรกันประมาณเดือนละครั้ง) สรุปปีนั้นกินไปอย่างต่ำ ครั้งละสองเม็ด ต่ำๆก็ 48 เม็ดในปีที่แล้ว

ไม่ได้จะมาคุยว่ามันเท่ รึอะไร แต่ตอนนั้นไม่รู้จริงๆ ว่ามันมีไอ้คำที่ว่า "ยาคุมฉุกเฉินกินบ่อยๆไม่ดี"

ซึ่งข้อมูลระบุว่า จริงๆแล้วไม่ควรกิน เกิน 3-4 ครั้งด้วยซ้ำ ซึ่งแฟนผมกดไปต่ำๆก็ 48 เม็ดไปแล้ว ซึ่งถือว่ามันเยอะมาก

พอรู้แฟนผมก็เครียดจัด และไปตรวจร่างกายชุดใหญ่ทันที ซึ่งผลตรวจก็ปกติ ไม่พบความเสี่ยงอะไร พอคุยกับแพทย์ เค้าบอกแบบนี้ครับ

"จริงๆแล้ว มันยังไม่ได้มีผลวิจัยออกมาชัดเจนว่า กินเยอะๆแล้วไม่ดี เพียงแต่ใช้ทฤษฎีที่ว่า อะไรที่เป็นยา มันไม่ควรเอามากินเป็นประจำอยู่แล้ว

หรืออาหารอะไรก็แล้วแต่ กินเดิมๆซ้ำๆ มันไม่ดีต่อร่างกาย (เพราะอะไรหมอเค้าก็บอก แต่ศัพท์แพทย์เยอะจัดผมจำไม่ได้)

เพราะฉะนั้นสรุปแล้ว ในบรรดาหมอๆ เอง ก็ยังไม่ชัดเจนว่า กินแล้วมันไม่ดีจริงรึเปล่า แต่เค้าก็เหมือนเป็นการเตือนไว้ก่อนดีกว่า คือไม่ประมาทนั่นแหล่ะ

ดีกว่า ปล่อยให้ ปชช กินๆกันไป แล้วมามีผลเสียทีหลัง"

สรุปแล้วที่บอกว่า กินยาคุมฉุกเฉินแล้วไม่ดี มันคือ การมโน+การกันไว้ก่อน ของบรรดาวงการแพทย์เค้าครับ

ผมไม่มีหลักฐานอะไรมายืนยันหรอก เพราะเป็นคำพูดจากปากหมอ ซึ่งไม่ได้อัดเก็บไว้ แต่ลองไปหาดูครับ ผมเคยอ่านเจอเหมือนกัน

ว่ามีแพทย์หญิงคนนึงก็เคยให้ข้อมูลทำนองนี้ไว้เหมือนกัน ว่า ยังไม่มีข้อสรุปแน่ชัดว่ากินแล้วไม่ดีจริงรึเปล่า

เพราะฉะนั้นไอ้ประเด็นความเชื่อเรื่อง ไม่ควรกินนี่ ตัดออกไปเหอะครับ แฟนผมพิสูจน์แล้วหนึ่งคนล่ะ ว่ามันไม่เป็นอะไร

(แต่ทุกวันนี้หันมาใส่ถุงละ ประหยัดกว่ากันเยอะ)

ส่วนเรื่องท้องไม่ท้อง จขกท สบายใจเหอะครับ บางทีแฟนผมลืมกินเกิน 24 ชม ไปแล้วยังมีเลย ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ

กังวลไปเครียดเปล่าๆ ผลที่จะไม่ท้องมันนี่มันเยอะมาก ที่มาบอก 50/50 อะไรนั่น เลอะเทอะครับ

ด้วยปัจจัยต่างๆ อย่างเช่น เรากินยาไปแล้ว ก็กันได้เกือบ 100% อยุ่แล้ว

และ การที่คนเราจะท้อง มันไม่ได้เป็นเรื่องง่ายขนาดนั้นครับ มันไม่ใช่ในละคร ที่ปล่อยในใส่นางเอกครั้งเดียว คืนเดียวท้องเลย

หลายๆคนเค้าอยากมีลูกกันจะตายคนที่พร้อม แต่ก็ไม่มี เพราะมันไม่ใช่เรื่องง่ายขนาดที่ว่าพลาดครั้งเดียวแล้วโดนเลย (แต่ก็ไม่ใช่จะไม่มี)

แล้วก็จำไว้เป็นบทเรียนครับ จะได้ไม่ต้องมาเครียดอะไรแบบนี้อีก ซื้อถุงยางก็เลือกรุ่นที่มีนบางๆหน่อย ก็พอได้ฟิลอยู่

กินยามันช่วยได้จริง แต่ทุกอย่างก็อย่าประมาท ดีที่สุด เพราะมันไม่ใช่ว่าจะไม่มีโอกาสเอาซะเลย

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: