ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เดี๋ยวก็ช๊อคตายพอดี อย่ากินเยอะเกินไปนะครับ ยามันเอาไว้แก้ให้พอดี กินมาก มันจะกลายเป็นพิษในตับหรือผลข้างเคียงที่อันตราย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ใช้ถุงยี่ห้ออะไรเนี่ยครับ ไม่แตก วันหลังต้องมีเจลด้วยนะ
    ปิดไฟรึป่าวครับ ครั้งแรก
    เลือกที่จะแตกต่าง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันแล้ว แต่ ดวงครับ ของแบบ นี้ อยู่ที่ ความพร้อม ของ การตกไข่ ของ แฟน คุณ เพราะ ผู้หญิงแต่ ละคน สภาพรางกายไม่เหมือน กัน บางคนบอก ย.ส.ต.น แฟน ตลอดไม่เคย ให้กินยาคุม ไม่เห็นแฟน ผมท้องเลย
    บางคน แจ๊ะ สด แตก นอก แต่ เมีย เสือก ท้อง ก็ มี

ผมก็เคย ย.ส.ต.นอก ยังเสียวๆ เลยครับเพราะแฟน เม็นไม่มา 2 เดือน ไม่เป็นอันร่ำอัน เรียน กันเลยครับ ทั้งแฟนทั้งผม

เอาง่ายๆ ว่างแผนชีวิตไว้ก่อน เลย เพื่อ จั่ว ติด แต่ ถ้าไม่ติด ก็ ดีไป

วางแผนในที่นี้ ผมหมายถึง เราเป็นผู้ชาย ก็ ต้อง รับผิดชอบในสิ่งที่เราทำไปครับเพราะเด็ก ที่เกิดมาเค้าไม่รู้ไม่เห็น กับการกระทำของเรา คับ

อีกอย่าง สงสารผู้หญิง ยังไง เราเป็นเพศ บุรุษ ยังไง ก็ คิดให้เยอะนิดนึงครับ ก่อนจะทำอะไร

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อย่าไปกลัวทำแล้วรับผิดชอบจบ เดี่ยวนี้ไม่มีใครว่าหรอกครับ แค่บอกไปตรงๆ กล้าทำก็กล้ารับกันไป
    อนาคตไม่เสียหรอกครับ บอกตรง แค่คิดว่าโชคดีมีลูกทันใช้ 55

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผมแนะนำ ใส่ถุงก็อบแก็บ ครับ เสียวแน่นอน เจ็บด้วยซาดิส สุดๆ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    คำเตือน ความเครียดอาจทำให้เมนมาไม่ปกติได้ บอกได้แค่นี้แหละ

ส่วนเรื่องยงยาอะไรนั่นผมไม่มีความรู้
    OPPAI~~MISSILE!!!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    มีโอกาศยากมากครับ

ถ้ากินภายใน 1 - 24 ชม. มั่ง

แนะนำ ถ้าไม่เสร็จ ให้แฟน ออรัลเซ็กให้ครับ

จะมือ หรือ ป-ก ก็แล้วแต่ สะดวกครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผลข้างเคียงจากการรับประทานยาคุมฉุกเฉิน
    ผลข้างเคียงที่พบได้บ่อยจากการใช้ยาคุมฉุกเฉินมักเป็นอาการที่ไม่รุนแรง ได้แก่ ปวดท้อง มีเลือดออกกะปริดกะปรอย ประจำเดือนมาเร็วหรือช้ากว่าปกติ อาการข้างเคียงเหล่านี้ไม่จำเป็นต้องใช้ยารักษา การรับประทานในช่วงเวลาสั้นๆ นั้นไม่เป็นอันตรายแต่อย่างใด แต่การใช้ยาติดต่อกันเป็นระยะเวลานานๆ นอกจากประสิทธิภาพที่ด้อยกว่า เมื่อเทียบกับการรับประทานยาคุมกำเนิดแบบปกติชนิดเม็ดแล้ว ยังอาจทำให้เกิดความผิดปกติที่รังไข่ เยื่อบุโพรงมดลูก รวมทั้งเพิ่มความเสี่ยงในการเกิดการตั้งครรภ์นอกมดลูกถึง 2% เป็นต้น ดังนั้นการใช้ยานี้จึงควรใช้เมื่อจำเป็นเท่านั้น และไม่แนะนำให้รับประทานเกิน 4 เม็ด หรือ 2 กล่อง ต่อเดือน
    หลังจากรับประทานยาคุมฉุกเฉินแล้ว
    โดยทั่วไปจะมีประจำเดือนหลังจากรับประทานยาภายในเวลาไม่เกิน 1 สัปดาห์ (หากไม่มี ให้สงสัยว่าตั้งครรภ์ ควรไปพบแพทย์) หลังจากนั้นประจำเดือนของรอบเดือนนั้นจะมาในช่วงเวลาเดิม ในบางรายอาจพบประจำเดือนรอบต่อไปมาช้าหรือเร็วกว่าปกติได้
    สรุป
    ยาคุมฉุกเฉินเป็นยาที่ผลิตคิดค้นออกมาเพื่อใช้เฉพาะในเหตุการณ์ฉุกเฉินและจำเป็นเท่านั้น โดยจะเกิดผลดีหากใช้ในทางที่ถูกต้อง ในผู้ที่มีการวางแผนที่จะมีเพศสัมพันธ์ และยังไม่ต้องการมีบุตร สามารถเลือกใช้วิธีการคุมกำเนิดแบบอื่น ที่มีประสิทธิภาพและความปลอดภัยต่อผู้ใช้มากกว่า เช่น การรับประทานยาเม็ดคุมกำเนิดแบบที่รับประทานติดต่อกันทุกวัน การใช้ถุงยางอนามัย การใส่ห่วงอนามัย การใช้ยาคุมกำเนิดชนิดแผ่นแปะเป็นต้น

Credit :: เภสัชมหิดล

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KingGems อ่านกระทู้
    ยาคุมฉุกเฉินผลวิจัยออกมาแล้ว ป้องกันได้แค่ 68% นะครับ ถ้าจะดีหน่อยซื้อยาคุมแบบรายเดือน21หรือ28เม็ด(28เม็ดจะเป็นยาคุม21+ยาบำรุง7เม็ด)ให้แฟนกินครับ จะป้องกันได้มากถึง 89% ซึ่งยาคุมแบบรายเดือนนี้จะมีผลข้างเคียงน้อยกว่าแบบฉุกเฉินมากๆครับ

ส่วนถุงยางจะป้องกันได้ถึง 98% ครับ เห็นมั๊ยไม่มีแบบไหนที่ป้องกันได้ 100%เต็ม แต่อย่างน้อยผมแนะนำให้ใช้ถุงยางทุกครั้งครับ ถือว่าซื้อความสบายใจแล้วกัน เพราะมันไม่คุ้มหรอกที่จะต้องมานั่งกังวลกันทั้งเดือน เชื่อผม

ปล.คำแนะนำเพิ่มเติมถ้าจะมีอะไรกับแฟน แบบชัวร์ที่สุดคือด ต้องมีภายในระยะเวลาก่อนรอบเดือนจะมา 6 วัน และหลังรอบเดือนมาวันแรกนับไปอีกหกวัน โดยใช้ถุงยางอนามัย แล้วเอาออกมาหลั่งข้างนอก (ทำได้มั๊ยหล่ะ)

ปล.2 วิธีนับหน้า7หลัง7 ใช้ได้เฉพาะผู้หญิงที่มีรอบเดือนมาตรงเป๊ะทุกเดือนเท่านั้น
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้
    มีซัก 2 คห. ให้ข้อมูลผิดนะเนี่ย ยาคุมฉุกเฉินช่วยได้ 98-99 เปอร์เซ็น ถ้ากินภายใน 24 ชม. แต่ไม่ควรเกิน 48 ชม. เพราะเปอเซ็นจะลดลงมา กว่าแฟนพี่จะกินเม็ดแรกก้เกือบ 6 ชม. ยังรอด

แต่ยาคุมฉุกเฉินไม่ควรกินบ่อย
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    แหม ผมจะไม่ว่าจขกทเลยนะ แต่อย่าให้มันเกิดขึ้นอีกแล้วกัน
    ผมเข้าใจฟีลนี่ดีเลย ของแฟนผมกิน 2 เม็ดทีเดียวเลย ก็เมนมานะ ( แฟนผมเมนมา 3-4 เดือนที ลุ้นกว่า จขกทเยอะ )

คือจะบอกว่า ไม่ท้องหรอก คิดงี้สิ สบายใจได้ คนเรามันไม่ได้ท้องกันง่ายๆ ยาคุมฉุกเฉินคืออะไร ของผมกล้องเล็กๆสีน้ำตาล
    ( แต่รวมมๆ ยาคุมฉุกเฉิน มีผล 89% นะครับ ที่จะไม่ท้อง )

ปล สดฺฟินไหมครับ ผมไม่ได้รู้สึกมาน๊านนนานน
    ก็รู้สึกดีนะครับ 5555 แต่คงจะจำครั้งนี้ไว้ล่ะครับ ครั้งต่อๆ ไปคง

ต้องใส่ถุงแล้วล่ะ จะได้ไม่ต้องไม่นั่งกังวลแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    อย่าไปฟังเยอะ จขกท

ผมปล่อยในใส่แฟนมา ตอนนั้น ปีนึง (มีอะไรกันประมาณเดือนละครั้ง) สรุปปีนั้นกินไปอย่างต่ำ ครั้งละสองเม็ด ต่ำๆก็ 48 เม็ดในปีที่แล้ว

ไม่ได้จะมาคุยว่ามันเท่ รึอะไร แต่ตอนนั้นไม่รู้จริงๆ ว่ามันมีไอ้คำที่ว่า "ยาคุมฉุกเฉินกินบ่อยๆไม่ดี"

ซึ่งข้อมูลระบุว่า จริงๆแล้วไม่ควรกิน เกิน 3-4 ครั้งด้วยซ้ำ ซึ่งแฟนผมกดไปต่ำๆก็ 48 เม็ดไปแล้ว ซึ่งถือว่ามันเยอะมาก

พอรู้แฟนผมก็เครียดจัด และไปตรวจร่างกายชุดใหญ่ทันที ซึ่งผลตรวจก็ปกติ ไม่พบความเสี่ยงอะไร พอคุยกับแพทย์ เค้าบอกแบบนี้ครับ

"จริงๆแล้ว มันยังไม่ได้มีผลวิจัยออกมาชัดเจนว่า กินเยอะๆแล้วไม่ดี เพียงแต่ใช้ทฤษฎีที่ว่า อะไรที่เป็นยา มันไม่ควรเอามากินเป็นประจำอยู่แล้ว

หรืออาหารอะไรก็แล้วแต่ กินเดิมๆซ้ำๆ มันไม่ดีต่อร่างกาย (เพราะอะไรหมอเค้าก็บอก แต่ศัพท์แพทย์เยอะจัดผมจำไม่ได้)

เพราะฉะนั้นสรุปแล้ว ในบรรดาหมอๆ เอง ก็ยังไม่ชัดเจนว่า กินแล้วมันไม่ดีจริงรึเปล่า แต่เค้าก็เหมือนเป็นการเตือนไว้ก่อนดีกว่า คือไม่ประมาทนั่นแหล่ะ

ดีกว่า ปล่อยให้ ปชช กินๆกันไป แล้วมามีผลเสียทีหลัง"

สรุปแล้วที่บอกว่า กินยาคุมฉุกเฉินแล้วไม่ดี มันคือ การมโน+การกันไว้ก่อน ของบรรดาวงการแพทย์เค้าครับ

ผมไม่มีหลักฐานอะไรมายืนยันหรอก เพราะเป็นคำพูดจากปากหมอ ซึ่งไม่ได้อัดเก็บไว้ แต่ลองไปหาดูครับ ผมเคยอ่านเจอเหมือนกัน

ว่ามีแพทย์หญิงคนนึงก็เคยให้ข้อมูลทำนองนี้ไว้เหมือนกัน ว่า ยังไม่มีข้อสรุปแน่ชัดว่ากินแล้วไม่ดีจริงรึเปล่า

เพราะฉะนั้นไอ้ประเด็นความเชื่อเรื่อง ไม่ควรกินนี่ ตัดออกไปเหอะครับ แฟนผมพิสูจน์แล้วหนึ่งคนล่ะ ว่ามันไม่เป็นอะไร

(แต่ทุกวันนี้หันมาใส่ถุงละ ประหยัดกว่ากันเยอะ)

ส่วนเรื่องท้องไม่ท้อง จขกท สบายใจเหอะครับ บางทีแฟนผมลืมกินเกิน 24 ชม ไปแล้วยังมีเลย ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ

กังวลไปเครียดเปล่าๆ ผลที่จะไม่ท้องมันนี่มันเยอะมาก ที่มาบอก 50/50 อะไรนั่น เลอะเทอะครับ

ด้วยปัจจัยต่างๆ อย่างเช่น เรากินยาไปแล้ว ก็กันได้เกือบ 100% อยุ่แล้ว

และ การที่คนเราจะท้อง มันไม่ได้เป็นเรื่องง่ายขนาดนั้นครับ มันไม่ใช่ในละคร ที่ปล่อยในใส่นางเอกครั้งเดียว คืนเดียวท้องเลย

หลายๆคนเค้าอยากมีลูกกันจะตายคนที่พร้อม แต่ก็ไม่มี เพราะมันไม่ใช่เรื่องง่ายขนาดที่ว่าพลาดครั้งเดียวแล้วโดนเลย (แต่ก็ไม่ใช่จะไม่มี)

แล้วก็จำไว้เป็นบทเรียนครับ จะได้ไม่ต้องมาเครียดอะไรแบบนี้อีก ซื้อถุงยางก็เลือกรุ่นที่มีนบางๆหน่อย ก็พอได้ฟิลอยู่

กินยามันช่วยได้จริง แต่ทุกอย่างก็อย่าประมาท ดีที่สุด เพราะมันไม่ใช่ว่าจะไม่มีโอกาสเอาซะเลย
    ขอบคุณมากครับ คราวหน้าคงจะต้องใส่ถุงตลอดแล้วล่ะครับ

คงเข็ดไปอีกนานเลย

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    มีโอกาศยากมากครับ

ถ้ากินภายใน 1 - 24 ชม. มั่ง

แนะนำ ถ้าไม่เสร็จ ให้แฟน ออรัลเซ็กให้ครับ

จะมือ หรือ ป-ก ก็แล้วแต่ สะดวกครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    จะบอกว่าผมก็เคยเป็นอย่างคุณครับ เคยเครียดแบบนี้มากๆเหมือนกัน ขนาดหลั่งนอกทันทุกครั้งก็ยังเครียดให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉินไป แน่นอนครับ ยาคุมฉุกเฉินยิ่งกินเร็วเม็ดแรกยิ่งดี แต่ของผมเป็นหลั่งนอกทันทุกทีมีครั้งที่ไม่แน่ใจครั้งนึงถึงใช้ยา แล้วตอนนี้เข็ดครับบอกเลย ห่วงแฟนด้วยยาคุมฉุกเฉินผมอยากขอให้กิน 2 เม็ดในชีวิตพอครับ ถ้าไม่ฉุกเฉินมากๆเช่นโดนข่มขืนอย่ากินเลย ถ้าเด็กเกิดมีโอกาสพิการ ถ้าเด็กไม่เกิดแฟนคุณมีโอกาสแย่ได้ในบางราย จากผลข้างเคียงและการสะสมของยาไม่ดีเลย เอาไว้เป็นบทเรียนครับ สู้ๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    แน่นอนครับ 555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ทำใจนะน้อง เราเคยไม่ใส่ถุงครั้งเดียวนะ ได้ลูกผู้ชายเลย ตอนนี้ อายุ 1ปี 10 เดือน แล้ว ช่วงแรกๆเราต้องอย่ากลัวทำอะไรไปเราต้องกล้ายอมรับ ในเมื่อเราก็ยังกล้าทำ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: