ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448

รบกวนถามผู้รู้เรื่อง*รองเท้าบาส* หน่อยครับ

ช่วงนี้ปิดเทอม มีเพื่อนผมชวนเล่นบาส เลยกลับมาเล่นด้วยความที่ไม่มีรองเท้าบาสเลยใส่รองเท้าผ้าใบธรรมดา แรกๆก็ไม่รู้สึกอะไร
    แต่พอเล่นไปอาทิตย์นึงรู้สึก เจ็บ ทั้งข้อเท้าและเข่าข้างที่ผมออกแรงเวลากระโดด และ เลย์อัพ เลยตัดสินใจซื้อรองเท้าบาส แต่ผมก็งบน้อย คือผมอยากได้ รองเท้า ซีรี่ของ jordan มานานและแหละ
    ผมก็ไม่ได้เล่นหนักอะไรเท่าไหร่ เล่นสนุกๆกับเพื่อนเลย เอาแค่รุ่นต่ำๆพอ เลยไปสอยเจ้า

JORDAN BCT MID 3

ราคา 3800 ที่ ร้าน Vac สยามสแคว์วัน รู้สึกจะถูกสุดของ jordan และมั้งที่ผมเห็นหลายๆร้านนะ
    แต่ปัญหาคือผมเล่น outdoor ที่เป็นปูนมากกว่า ยิม เลยอยากรู้ว่ารุ่นนี้พอเล่นกับพื้นปูนได้มั้ยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ใส่ไปเลยครับ ส่วนมากก็เล่นพื้นปูนทั้งนั้นครับ ผมเล่นตั้งแต่คู่แพง ๆ สุดท้ายมาจบ ที่นันยาง ลุยเลยครับ ซื้อมาใช้ให้คุ้ม มันไม่พัง ง่าย ๆ ครับ
    ปล.แต่ถ้ากลัวหรือเสียดาย ก็เก็บไว้แล้วไปซื้อนันยางดีกว่าครับ ประหยุด + คุ้ม ^^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ก็ขอบอกไว้ก่อนเลยครับ ซีรี่ย์ Jordan นี้ รุ่น BCT MID 3 ไม่ใช่รองบาสนะครับเป็นรองเท้าเทรนนิ่ง

ซึ่งเอาไว้ใส่เล่นเวทเทรนนิ่งครับ แต่มันสามารถใส่เล่นบาสได้เหมือนกัน เพราะราคา 3800 นี้เป็นราคาทั่วๆไปของ

รองเท้าเทรนนิ่งครับซึ่งเทียบกับรองเท้าบาสราคาจะต่ำกว่าพอสมควรเลยทีเดียว แต่มันก็ไม่ได้แย่อย่างที่คิดครับ

เพราะรองเท้าตัวนี้มีคุณสมบัติรองรับน้ำหนักการกระแทกได้ดีกว่ารองเท้าบาสหลายๆรุ่นเลย

เพราะมีตัวแอร์แบบเต็มฝ่าเท้าด้านในพื้นร้องเท้า และพื้นรองเท้าเองก็ออกแบบมาให้รองเท้ารับได้ทุกสภาพพื้นผิวเลยครับ

แต่ข้อเสียคือรองเท้าคู่นี้ไม่ค่อยเหมาะกับการเคลื่อนไหวที่คล่องตัวเท่าไหร่เพราะลักษณะของพื้นรองเท้าจะไม่มีส่วนเว้า

แต่จะแบนราบเท่ากันหมดส่วนโค้งมนของขอบพื้นจะไม่ค่อยมี มันถูกออกแบบมาให้ใช้สำหรับการทรงตัวเป็นหลัก(คนเล่นเวทเทรนนิ่ง)

สรุปว่ามันสามารถใส่เล่นบาสได้ครับแต่ประสิทธิภาพอาจจะไม่เท่ารองเท้าบาสสักเท่าไหร่ ไม่เสียหายครับที่ซื้อมาเพราะราคาถือว่าคุ้มกับคุณภาพเลยครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15