ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

เพิ่งศึกษาครับ ไม่รู้จะเริ้มตรงไหน ถามหน่อย ลาก CPU, VGA, RAM ยังไงครับ

เพิ่งศึกษาครับ ไม่รู้จะเริ้มตรงไหน ถามหน่อย ลาก CPU, VGA, RAM ยังไงครับ

ลากใน ocz แห่งนี่คือ = Overclocking ถูกไหมครับ

ครับ ผมไม่รู้ว่า VGA ลากได้ไหม
    แต่พอรู้ว่า CPU ก็เซ็ทในไบออสหรือยังไงหรือเปล่า ?
    ส่วน RAM ก็นึกไม่ออก มันเสียบอยู่เฉยๆน่ารักๆ ยังลากได้อีกหรอ

ให้ลิ้งคผมไปศึกษาต่อก็ได้นะครับ

คือบอกหรือสอนผมที ผมทำไรไม่เป็นเลย พอรู้นิดๆหน่อยๆ

ตอนนี้ผมเป็นซิงแถมนะครับของ CPU
    ไม่เหมาะใช่ไหมครับ ถ้าจะ OC ต้องไปเอาซิ้งคแยกมาอีกที

เอาแค่นี้ก่อนละกันครับ

// ขอบคุณล่วงหน้าคตรับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เข้าไปไบออสลากเลย
    ซึ้งเดิมจัดเลย 55 ผมก็ทำเล่น ๆ ไป 4.2 - 4.5 ได้เลยนะ

ปล. i5 3570k z77ex4 มันมี oc tweaker ส่วนกิ๊กผมไม่รู้แหะ แต่คงมีแหละ
    เลือกที่จะแตกต่าง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    I dont know

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ลากได้ทุกอย่างครับ ไม่ต้องกลัวพัง M/B เดี๋ยวนี้ดีมันดับเองถ้าไม่สเถียร ต้องไปถามใน OCZ จะได้ความรู้กว่าส่วน OCZ หมายถึง overclockzone ซึ่งเป็นเว็ป 55
    แต่ถ้า OC คือที่บอก ฮ่าๆ เข้า Youtube ก็มีบอกครับ ค้นหาจาก m/b ซึ่งเดิมก็ oc ได้ ของ intel ซึ่งดีครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sunpoof147 อ่านกระทู้
    ลากได้ทุกอย่างครับ ไม่ต้องกลัวพัง M/B เดี๋ยวนี้ดีมันดับเองถ้าไม่สเถียร ต้องไปถามใน OCZ จะได้ความรู้กว่าส่วน OCZ หมายถึง overclockzone ซึ่งเป็นเว็ป 55
    แต่ถ้า OC คือที่บอก ฮ่าๆ เข้า Youtube ก็มีบอกครับ ค้นหาจาก m/b ซึ่งเดิมก็ oc ได้ ของ intel ซึ่งดีครับ
    ผมไปตั้งใน ocz ก่อนในนี้อีกครับ เหมือนกับว่าไม่มีใครเค้าสนใจผมอะ ( ประมาณว่า คนเป็นกันหมดแล้ว )
    ก็เลยมาลองในนี้ดู ( เดี๋ยวผมไปอ่านเอง )
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THewOVer อ่านกระทู้
    เข้าไปไบออสลากเลย
    ซึ้งเดิมจัดเลย 55 ผมก็ทำเล่น ๆ ไป 4.2 - 4.5 ได้เลยนะ

ปล. i5 3570k z77ex4 มันมี oc tweaker ส่วนกิ๊กผมไม่รู้แหะ แต่คงมีแหละ
    คือปรับในบอรดก็ ถือว่า OC แล้วหรอครับ แค่ปรับใน BIOS เนี่ยนะ จริงอะ

แล้ว VGA กับ RAM ทำไงครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    มัน OC ได้ ตลอดเท่าไหร่ก็ได้แต่

1 กินไฟเพิ่มขึ้นแน่นอน

2 OC ไม่ถึงจุดสเถียร ใช้แล้ว อาจเอ๋อ ค้าง จอฟ้า เครื่องดับ เครื่องรี

3 ถ้า OC ถึงจุดที่มันรับได้สเถียรพอ อาการ ทั้งหมดนี้ จะไม่เกิดขึ้น (นอกจากจะกินไฟจ่ายค่าไฟเพิ่มขึ้นอีกเยอะ)

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    มัน OC ได้ ตลอดเท่าไหร่ก็ได้แต่

1 กินไฟเพิ่มขึ้นแน่นอน

2 OC ไม่ถึงจุดสเถียร ใช้แล้ว อาจเอ๋อ ค้าง จอฟ้า เครื่องดับ เครื่องรี

3 ถ้า OC ถึงจุดที่มันรับได้สเถียรพอ อาการ ทั้งหมดนี้ จะไม่เกิดขึ้น (นอกจากจะกินไฟจ่ายค่าไฟเพิ่มขึ้นอีกเยอะ)
    แต่ถ้า oc มากไปแล้วมันไม่ตัดบอกเลยมีไหม้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    คือปรับในบอรดก็ ถือว่า OC แล้วหรอครับ แค่ปรับใน BIOS เนี่ยนะ จริงอะ

แล้ว VGA กับ RAM ทำไงครับ
    ลองเข้าไปเล่นดูครับ
    VGA กับ RAM ผมทำไม่เป็นแหะอยากรู้ RAM เขาทำยังไงกัน
    เลือกที่จะแตกต่าง

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อยากจะเล่นก็ลองเล่น ที่มาในแผ่นไดเวอร์ ลงUtility โปรแกรม Easytune Overclock เล่นในวินโด้ก็ได้ ..ไม่รับประกันการเสียหาย 5555+++ มือใหม่ใจถึงก็จัดไป
    ใน Easytune มันก็สามารถลากได้ทุกอย่างนั้นละ ก้อนอื่นจะลาก cpu ไปหาซิ้ง มาเปลี่ยนใหม่ดีกว่า 212 ประมาณนี้ก็ได้
    ดูตามนี้ ไม่น่ายาก มันแบบออโต้ คลิกทีเดียวก็มี .....พร้อมรับกับอะไรใหม่ก็จัดเลย

https://www.youtube.com/watch?v=CQh4YDz4MPw

ผมแนะนำได้เท่านี้ นอกนั้น พรแสวง ล้วนๆ ในการทำความเข้าใจ ของแต่ละบุคคล

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ลองลากเล่นๆดูก็ได้ครับ เอาเบาๆก็พอ อย่าไปโหดอะไรมาก

อันที่จริงคอม จขกท ก็จัดว่าแรงแล้วนะครับ ถ้าเป็นผมคงไม่ลากอ่ะ

ผมว่าลากเมื่อจำเป็นจริงๆดีกว่า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    CPU ต้องมี K
    VGA ต้อง มี Overdrive เช่น ATI NVidia ต้อง GTX ลง Driver ที่ Clock
    Ram ต้อง Chipset Mainboard ตัว Top Ram ต้อง Team ,Coresia , Hyper X

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

สรุปคือหาซิงคก่อนอย่างแรก

กล่าวขอบคุณ
    212
    i5 4690K ลากง่าย แนะนำ 4.5 ก็เหลือเฟือ แรงเท่าระดับต้นๆ i7 4790k แล้ว ไฟเดิม ซิ้ง 212 ปกติร้อนไม่เกิน 38 องศา ชิวๆสบายๆครับ
    แรม บัส แรงอยู่แล้ว ลากได้อีกไกล แต่ ต้องค่อยๆไล่ไปเอาแค่ไม่ต้องเพิ่มไฟจะดีสุดไม่เสี่ยงกับการร้อนการไหม้ 555+ทีเหลือ ออโต้มันโลด

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    เค้ามาหาความรู้ด้วยครับ
    ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jo2014 อ่านกระทู้
    i5 4690K ลากง่าย แนะนำ 4.5 ก็เหลือเฟือ แรงเท่าระดับต้นๆ i7 4790k แล้ว ไฟเดิม ซิ้ง 212 ปกติร้อนไม่เกิน 38 องศา ชิวๆสบายๆครับ
    แรม บัส แรงอยู่แล้ว ลากได้อีกไกล แต่ ต้องค่อยๆไล่ไปเอาแค่ไม่ต้องเพิ่มไฟจะดีสุดไม่เสี่ยงกับการร้อนการไหม้ 555+ทีเหลือ ออโต้มันโลด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jo2014 อ่านกระทู้
    อยากจะเล่นก็ลองเล่น ที่มาในแผ่นไดเวอร์ ลงUtility โปรแกรม Easytune Overclock เล่นในวินโด้ก็ได้ ..ไม่รับประกันการเสียหาย 5555+++ มือใหม่ใจถึงก็จัดไป
    ใน Easytune มันก็สามารถลากได้ทุกอย่างนั้นละ ก้อนอื่นจะลาก cpu ไปหาซิ้ง มาเปลี่ยนใหม่ดีกว่า 212 ประมาณนี้ก็ได้
    ดูตามนี้ ไม่น่ายาก มันแบบออโต้ คลิกทีเดียวก็มี .....พร้อมรับกับอะไรใหม่ก็จัดเลย

https://www.youtube.com/watch?v=CQh4YDz4MPw

ผมแนะนำได้เท่านี้ นอกนั้น พรแสวง ล้วนๆ ในการทำความเข้าใจ ของแต่ละบุคคล
    212 นี่คือชื่อของซิงคหรอครับ ซิงคลมหรือน้ำ
    ตัวนี้หรือเปล่า หรือตัวนี้ ?

CPU COOLER MASTER HYPER 212-EVO

หรือว่าตัวนี้

CPU COOLER MASTER HYPER 212X

แล้วตัวนี้เป็นไงบ้างครับ พอดีสนใจ ทรงมันสวยดี

THERMALTAKE SPIN Q VT (CL-P0554)

// ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    212
    CPU COOLER MASTER HYPER 212-EVO ประมาณนั่นละครับ 212X ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    แรมอ่ะถ้าจะลากด้วยระวังแต๊ปนะ ถ้าดันไฟไม่ดี m/b ดีๆ ยังเอาไม่ค่อยอยู่เลย

CPU ถึงจะเก่า จะใหม่ ยังไงก็ลากได้ แรงขึ้น แน่นอน พื้นฐานๆ เลยไปซื้อ cooler 212 หรือ tx3 มาก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kooh : 26th March 2015 เมื่อ 17:58
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile