ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 64

ช่วยดูหน่อยครับ เป็นที่การ์ดจอหรือว่า PSU หรือ เมนบอร์ด

คือการ์ดจอมันหมุนไปแปปนึงแล้วก็หยุด คอมมันก็ไปใช้ออนบอร์ดแทน

การ์ดจอตัวนี้ผมพึ่งส่งไปซ่อมนะครับ ก่อนหน้านี้เปิดแล้ว PSU มันตัด พึ่งซ่อมเสร็จกลับมา เปิดได้ PSU ไม่ตัด แต่คอมน่าจะไม่เห็นการ์ดจอ(เดาเอา)
    ผมลองเอาการ์ดตัวเก่ามาเสียบ พัดลมหมุนเปิดได้ปกติ ผมเลยชัก งงๆ ว่าเป็นที่อะไรแน่ PSU ไม่พอหรือเปล่า (อาจจะเสื่อม) ก่อนหน้านี้ผมก็ใช้ PSU ตัวนี้นะครับ

พี่ที่ซ่อมบอกว่าถ้าเป็นที่การ์ดให้ส่งไปใหม่เด๋วออกค่าส่งให้ ผมไม่มีเครื่องอื่นให้ลอง เลยอยากถามเผื่อคนเคยเจอ เพราะถ้าไม่ได้เป็นที่การ์ดจอ ก็ไม่อยากส่งไปรบกวนเขา

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    การ์ดจอนี่รุ่นอะไรครับ psu นี่น่าจะ Plenty Super Black 500วัตเทียม
    เป็นไปได้ครับ ทั้งสองอย่างครับ psu อาจเสื่อม จายไฟไม่พอ และการ์ดอาจจะซ่อมมาไม่ดี
    มีอีกเครื่องมาลองการ์ดจอละแจ่มเลย หรือ มี psu ตัวอื่นมาลองก็ได้
    ไม่ได้เทสกับมือ เลยไม่อยากจะฟันธง แต่ผม สงสัย psu มากกว่า