ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Question ท่านไหนแคสเกม พอดีผมมีคำถามเชิญด้านในหน่อยครับ

พอดีผมต้องการแคสเกมลง youtube แล้วพอดีผมคิดได้เรื่องนึง เรื่องลิขสิทธิ์อะครับ ถ้าผมต้องการแคสเกมลง youtube ต้องคำนึกถึงเรื่องลิขสิทธิ์ด้านใดบ้าง เกมอะไรของค่ายไหนบ้างที่ไม่สามารถแคสลงได้ แล้วก็เรื่องลิขสิทธ์ต่าง

และก็แคสเกมยังไงให้ลงบน youtube แบบถูกต้อง
    สมาชิกใหม่นะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    เรื่องเกมไม่ต้องเป็นห่วงไปหรอกครับบ ถือเป็นการช่วยโฆษณาเกมให้เขาไปอีกที แต่ที่น่าห่วงคือเรื่องดนตรีประกอบวิดีโอครับ พยายามเลี่ยงๆเพลงของไทยแลนด์ไว้นะครับ ฮ่าๆๆๆ ผมก็แคสอยู่เมื่อนานมาแล้ว ว่าจะกลับไปทำอีกครั้งเหมือนกัน ปิดเทอมม.6 แล้วมันว้างว่างครับ
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    เลี่ยงๆเกมของ Nintendo ไว้ก็ดีจ้า เพราะเคยเป็นข่าวกับ Pew อยู่พักนึงว่าเกมของค่ายเขามีลิขสิทธ์และอาจถูกเก็บค่าโฆษณาทางอ้อมได้จ้า
    นอกนั้นเเคสเลยตามสบาย ขอให้กำกับด้วยว่าให้ทุกคนสนับสนุนของแท้อะไรงี้ก็ได้นะ ฮ่าๆๆ เราก็แคสอยู่ยังไม่เจออะไร แต่เมื่อเดือนก่อนเพิ่งเจอ
    เรื่องของ Nintendo ไปเขาแบนไม่ให้โฆษณาเฉยๆนะ เลยมาเตือนก่อนจ้า เกมอื่นๆไม่มีปัญหา^^
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH