ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เคยเล่น lol อยู่พักนึง
    ก็สนุกดีนะ แถมค่อนข้างเป็นมิตรกับ newbie
    จะว่าไปที่ไม่ได้เล่นต่อเพราะผมหาทาง denied creep ไม่ได้ เลยแกล้งกดเวลคนเล่นใหม่ๆไม่ค่อยจะได้ 55(หรือมันทำได้แต่ผมไม่รู้กันนะ - -)
    แต่ dota 2 เจอคนเล่นเก่งๆไล่กดด้วยการ denied creep รัวๆแล้วมันเศร้าจริงๆ

Everything is Permitted
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    dota2 ถ้าโชคดีเปิดกล่องได้ของดีคนเล่นรวยได้นะครับ
    < - - - - - - ~~~//~~~ - - - - - - >

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    lol มันมีตัวที่มีความสามารถเหมือน Rubick ไหมครับ (ชอบมากๆ) ไม่เก่งเน้นฮา (คนเดียว) แพ้หรือชน่ะไม่มีซีเรียส (คนอื่นช่างมัน)

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ่าวๆ LOL มันมีเปิดตลาดขาย Item Dota เหมือนกันรึปล่าวละ
    ลองคิดดูก็แล้วกัน ถ้า dota ไม่เปิดตลาดบน Steam แล้วให้ซื้อ Item skin จาก Dota เหมือนอย่าง LOL ผมว่าเยอะกว่า LOL แน่ๆ
    ลองเอาเงินของผู้เล่นที่ขายของซื้อของใน ตลาด Steam มารวมกับ เงินที่ซื้อของ ตรงจาก dota ดูสิ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไม่แปลกเลยครับ LoL มาก่อน Dota2 ช่วง Dota2 กำลังทำลงฮีโร่ แจกคีย์กว่าจะได้เล่นเต็มๆ LoL ห่างไปเยอะ ทั้งขายสกินทำรายได้ดีมากๆ
    คนเขาออกจาก Dota1 ไปเล่น LoL เพื่อนผมก็ย้ายไป LoL เพราะภาพค่อนข้างดีกว่า Dota1
    ตอน Dota2 มาผมชวนกลับมาเล่น มันบอกว่าไม่เพราะ LoL กุเวล สกิล ไปเยอะแล้ว ส่วนไทยเรา Hon จะเยอะกว่า LoL และ Dota2 อีก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ยังไง dota2 เกมโดยรวมดีกว่าเยอะเลย ชอบตรงที่มีเซตสวยๆใส่นี่ล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    จะว่าผมอวยก็อวยจริงล่ะมั้ง เพราะบางที Dota2 ก็มีเซตดรอปนะ และก็ลดราคา เซตฮีโร่ทุกวัน ถ้าเกรียนๆหน่อยก็ออกไปซื้อตาม Market มาประกอบเอา ไม่ถึง 50 บาทด้วยซ้ำไป นี่อาจจะเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ได้รายได้น้อย

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    dota 2 ทีมงานมันไม่รวย แต่คนเล่นมันรวยกันเอง เพราะการค้าขายระหว่างผู้เล่นมันนิยมกว่า ซื้อโดยตรงผ่านตัวเกมอีก =w=
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    เพราะมีตลาดผู้เล่นนั่นล่ะ ถึงมีช่องโห่วในการขาดกำไรของ Dota 2 ได้ข่าวบางเซ็ตขายกันไม่กี่ 10 บาท ยกเว้นพวกเปิดกล่องได้ของหายาก จริง ๆ

ผมคนนึงได้ลองเล้นทั้ง LOL และ Dota2 มาแล้วเช่นกัน แต่ผมรู้จักและเริ่มเล่น LOL ตั้งแต่ HON เซิฟนอก(NA)เปิด Close Beta ใหม่ๆ จนถึงทุกวันนี้ร่วม 6 ปีได้ ถึงได้รู้ว่า LOL พัฒนาตัวเองไปมากแค่ไหน ทั้ง Art Work ตัวไหนที่ทางผู้พัฒนาเห็นว่ามันไม่สวยและถึงวะระต้องเปลี่ยนสักทีก็ทำการเปลี่ยนเป็นอาร์ตรูปใหม่ให้ดูสวยขึ้นเรื่อย ๆ และมีการอัพเดทโมเดลตัวละครเก่า ๆ ให้เป็นโฉมใหม่ อัพเดทแมพ และมอนเตอร์ในเกม (จะไม่พูดถึงปรับบักและการปรับสกิล ผมเชื่อว่าตรงนี้ผู้พัฒนาเกม MOBA ค่ายไหนก็ทำทั้งนั้น) ใส่ใจในรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ มากแค่ไหน ไหนจะไอเท็มบางอันที่โดนเอาออกจากเกมไปเลย เปลี่ยนเป็นของใหม่เพื่อปรับสมดุลเล็ก ๆ น้อย ๆ อย่าง ของชิ้นนี้มีพลังป้องกันมากไป หากออกซ้ำกันหลาย ๆ ชิ้น + กับค่าสเตตัสตัวละครพื้นฐานเมื่อเลเวลฮีโร่ตัวนี้ตัน จะได้ค่าป้องกันที่สูงกว่าสายเวทบางตัวที่ออกของมาเต็มที่ แต่ดันใส่สกิลไม่เข้า(เช่น Garren) บลาๆๆๆ

คิดว่ารายได้หลัก ๆ ของ LOL คือการขาย Skin ที่ล่อตาล่อใจด้วย Art Work สวย ๆ (โดยเฉพาะใครที่หลงไหลในภาพ CG) แถมบาง Skin ที่มีราคาแพงจะมีเอ็ฟเฟ็กสกิลที่เปลี่ยนไปนอกเหนือจากชุดสวย ๆ และน้อยครั้งที่จะแจก Skin ฟรี (เล่นมา 6 ปีกว่า ๆ ได้ Skin ฟรีมา 2 ตัว) ซึ่งเขาไม่ใจดีแจกบ่อย ๆ แน่นอน คุณต้องซื้อ หรือไม่ก็ต้องทำตามเงื่อนไขของกิจกรรมในแต่ละเทศกาล(น้อยมาก ๆ) หรือไม่ก็ต้องเล่น Rank ผมคิดว่านี่ก็เป็นอีก กลยุททางตลาดอันนึงที่ไม่ใจง่ายกับผู้เล่นแบบเด็ดขาด

ตย. อัพเดท Art work Skin ของตัวละคร Shyvana เมื่อหลายปีที่แล้วกับปัจจุบัน

ก่อน

หลัง

และ ตย. การรีโมเดลตัวละคร Sion ที่แทบจะเปลี่ยนเป็นตัวใหม่

ปล. นี่เป็นเพียงข้อมูลคร่าว ๆ ที่ทำกำไรให้แก่ LOL
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunkacer : 27th March 2015 เมื่อ 23:45

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ชอบเกมไหนก้เล่นเกมนั้นสิครับ ไม่เห็นต้องข่มกันเลยใครดีกว่ากัน ถ้าจะข่มกันจริงๆ วัดกันเลยดีกว่า LOL กับ DOTA2 เกมไหนมีพวกเกรียนๆเล่นมากกว่ากัน มากกว่าก็เเย่สุด

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมดรอป Arcana LC มาตอนแรก ๆ เอาไป Bet ได้ Arcana TB 2 ตัว + Lina อีกตัว รวมแล้วไปไปขายหมด 4 ตัวได้มา 3800 บาท
    แล้วก็เลิกเล่นไปตอนนี้ ติด Warframe 5555+
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เอาง่ายๆเลยแค่ดีไซตัวละคร LOL ก็ได้กินกลุ่ม ลูกค้าที่เป็นโอตาคุ หรือพวกที่ชินกับการเสพอนิเมะหรือการตูนญี่ปุ่นที่เล่น MMO เกือบทั้งหมดเลยนั้นแหละครับ

นับที่พี่จีนชาติเดียวก็ปาเข้าเป็นไปเป็นล้านแล้ว (พวกรุ่นใหม่ที่ชอบเมะฯยุ่นก็โครตเยอะตามจำนวนประชากร) เพราะตัวละครพวกนี้เอาไปต่อยอดทางความคิดอย่างอื่นได้เยอะ จะวาดการตูน โดจิน สรุปคือ เกมจบคนไม่จบ

มีอะไรให้คลูกค้าจิ้นกันต่อเองได้ด้วย ผิดกับ DOTA2 ที่แค่เล่นเอามันส์แล้วจบ โดยเฉพาะ สกินตัวละครที่ต่างออกไปเป็นยุคๆช่วยปูทางเนื้อเรื่องของตัวครให้ดูมีหลายมุมมากขึ้นถูกใจคอนักเสพทั้งหลายนั้นแหละ

#สาวๆน่ากินกันทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ghostering : 28th March 2015 เมื่อ 00:03

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ส่วนรายได้ลับๆ คือการรับปั้ม Rank หรือ Elo Job นั่นเอง 555555

แล้วสำหรับใครที่อยากได้สกินที่ไม่มีขาย อยากได้กรอบทอง กรอบเพชรสวยๆ ก็ไปจ้างปั้ม เอา บางคนยอมเสียเงินเกือบพัน ก็เพื่อกรอบกับสกิน

ขำๆ น้าาาาา
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    lol มาก่อนหนิ มันก็ต้องมีคนเล่นที่เยอะกว่าอยู่แล้ว dota2 พึ่งมาจริงๆ ได้ 4 ปี

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    ส่วนรายได้ลับๆ คือการรับปั้ม Rank หรือ Elo Job นั่นเอง 555555

แล้วสำหรับใครที่อยากได้สกินที่ไม่มีขาย อยากได้กรอบทอง กรอบเพชรสวยๆ ก็ไปจ้างปั้ม เอา บางคนยอมเสียเงินเกือบพัน ก็เพื่อกรอบกับสกิน

ขำๆ น้าาาาา
    ช่ายย แต่ส่วนนี้ทางผู้พัฒนา ไม่มีส่วนด้วย

แต่ผมอยากเล่นเก่งๆ จริง จะเปิดรับปั้ม MMr DOTA2 กับ Elo LoL ****

เห็นนักแข่งหลายๆ คนเปลี่ยนสายไปทำแล้ว รายได้ดีมากๆ จนยอมโดนแบนห้ามแข่งก็มี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ที่ DotA2 คนเล่นน้อยกว่า LOL, ผมว่าเพราะ DotA2 ต้องเล่นผ่าน Steam ด้วยส่วนนึงนะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    Dota2 กับ LoL ผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่นักหรอก การตลาดก็พื้นฐาน เหมือนกัน ถ้าพูดตรงๆ LoL เสียเปรียบกว่าด้วย ในด้านการดึงดูด เพราะ Dota2 มีการดรอปไอเทม หลังจบแมช แต่ที่ดึงดูดลูกค้าจริงๆเลยนะ ผมว่าการเล่นที่แปลกใหม่ ( มันเป็น MOBA ยุคบุกเบิมที่มีการเปลี่ยนแนวทางการเล่นหลากหลาย ) โน้มน้าวผู้เล่นให้มาเล่นได้เยอะ เกมที่เร็วไม่มีการที่ เกิดก่อนแล้วแพ้หรือชนะ พลาดก็ตายง่ายๆ เกมพลิกได้ตลอด ซค่งมันต่างจาก Dota2 ถ้ารูปเกมขาดแล้ว ยังไงก็ชนะยาก ต้องใช้เวลาฟาร์มข้อนค่างนานเพื่อจะตามเกม ไหนจะ ward ที่ มีมากมายหลายอัน แต่ถ้ามามองมุมของ LoL 1ผู้เล่น : 3 Sigh ward 1 Vision ward ใช้ต้องใช้ให้คุ้ม 4อัน ถ้าปักแบบไม่คิด ก็เปลือง แล้วไม่ใช่ว่าทุกคนจะมาออก เพราะ บางครั้งต้องออกของก่อนเพื่อทำเกม แต่ก็นั่นแหละ ตัวเกม ทำออกมาให้เกิดความแตกต่าง Dota2 ที่เน้น Tactics Team เป็นส่วนใหญ่ การเดินเกม ไอเทมที่มีการใช้ประยุกต์แต่ละสถานการณ์ LoL เน้น Skill play ของแต่ละผู้เล่นในทีมแล้วปรับให้เข้ากัน รูปเกมที่ไว พลิกได้ทุกครั้งที่มีคนพลาด สกิลเสริม ไอเทมกดใช้ มี cd ที่นานทำให้ต้องคิดก่อนใช้ นั่นแหละครับ เกม 2 เกมนี้มันเทียบกันไม่ได้ เพราะมันคนละแนวกัน แต่ถ้าจะเทียบทางการตลาด LoL เค้านำมานานมากแล้วครับ ฐา่นผู้เล่นเยอะกว่า สกินที่ทำออกมาล่อตาผู้เล่นที่มีความชอบที่จะเล่น Champion นั้นๆ แล้วไอเรื่อง เล่นผ่าน Steam ผมว่าไม่เกี่ยวหรอก คนมันจะเล่น ยังไงก็เล่นครับมันก็หาวิธีจนเล่นได้เองแหละ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตามที่มีคนบอกแหละครับ ว่า Steam มี ตลาดชุมชน จึงขาดรายได้ไปเยอะมาก เพราะว่ามี ผู้เล่นหลายๆคนร่วมทั้งผมด้วยที่ทำอาชีพขายไอเทมใน Dota 2 จากการเบท วันนึงผมได้ไม่ต่ำกว่าวันละ 600-1,000 แล้วยังไม่นับพวกที่เบทมานาน อย่างรุ่นพี่ผมคนนึง เค้าได้เงินจากการเบท 10,000 - 20,000 แต่เค้าก็ลงทุ่นเดือนละ เกือบแสน และยังมี ผู้เล่น Steam เกือบทั้งโลกที่ทำอาชีพนี้ ในเว็ปที่ผมเบท เหล่าผู้ใช้ Steam ที่เบทจนได้เป็น Top won ของ เว็ปเหล่านี้ เค้าได้เงินจากการเบท สูงถึง 5503.39 ดอล 1 ดอลตอนนี้ผมไม่รู้ว่าเป็นเงินไทยเท่าไร แต่ขอนับเป็น 1 ดอล = 30 แล้วกัน 5503.39 = 165,101.7 ต่อ 1 วัน และไม่ได้มีเพียงคนเดียวที่ได้แบบนี้ เพราะแบบนั้นไม่แปลกเลยที่ Steam จะขาดรายได้ไปเยอะ เพราะ Steam เปิดโอกาสให้ ผู้ใช้ได้หาเงินใน Steam ไม่ว่าจะ ตลาดชุมชนหรืออื่นๆอีกมากมาย

เพราะคำว่า''เป็นไปไม่ได้''นั้นแหละ มันถึง''เป็นไปได้''

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ซักพักแฟนบอยทั้ง 2 เกมส์ คงตีกัน 55 แต่ LOL พัฒนาเยอะจริงๆ มีการปรับแชมป์ให้ดูดีขึ้น (ยกเว้น Poppy ตัวหนึ่งละ หน้าเหียกยังไงก็ยังเหียกเหมือนเดิม เหมือนโดน Riot ลืม 555)
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Dota2 ของบางอันแค่ชิ้นเดียว****ราคาไปหมื่นนึงแล้ว ชิ้นที่ผมจำได้คือ ดาบของ ember spirit แต่อันนี้ผู้เล่นเขาตั้งขายกัน Steam ก็เลยไม่ได้เงิน

หมั่นใ้ส้นักโดน!!!

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมเคยเล่นhonนะ แต่สังคมแย่มากผู้เล่นที่มีน้ำใจนักกีฬานี่ ยิ่งกว่าฝนทั้งให้เป็นหายไปในมหาสมุทร์อีกแน่ะ!!
    ปล.ผมเล่นLOLและDota2

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สาเหตุที่ไม่เล่น lol เพราะว่าผมเติมตังนานๆๆครั้งเพื่อซื้อของที่อยากได้จริงๆ แต่lol มันได้ฮีโร่ไม่ครบนิ? ใช่มะ? หรือผมจำผิด?

ข้อเสียเดียวที่ทำให้ผมเลิกมาเล่น dota เพราะงี้แหละครับ -*- ส่วนอย่างอื่นพอๆกัน ยกเว้น cg กับ cinematicโปรโมต lol ทิ้งห่าง dota ไปไกลลลลลล

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมว่า LOL โปรโมทเกมได้ดีหว่า Dota2 นะครับ โดยเฉพาะเวลามีฮีโร่มาใหม่ๆนี้ทำตัว Tralier ได้ดึงดูดผู้เล่นดี ผมว่าการโปรโมทแบบนี้ก็มีส่วนเหมือนกันนะครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ยอมรับครับว่า LOL เป็นเกมที่พัฒนาตัวเองอยู่ตลอดเวลา แล้วตัวเกมก็ยังมี Story ที่เข้มข้นมาก ในอนาคตยังหวังให้ทำเป็นอนิเมะออกมาเลย

ส่วน Dota2 ก็ดีเหมือนกันครับ มันก็ดีคนละอย่าง ส่วนตัวผมก็ได้เงินจากการ เบท D2L มาเยอะเหมือนกันเลย ผมเห็นเจ้าของบางเพจที่ขายไอเท็ม Dota2 ก็มีเงินในบัญชีจากการขายไอเท็มจนผมสะดุ้งเลยหลักล้าน

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    LOL มีระบบหลากหลายกว่านิดหน่อย เกมเพลย์เร็วกว่า สมดุลฮีโร่ สมดุลของ ถึงจะเป็นแฟน Dota แต่ยกให้ LOL ชนะ