ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**(1.LINK ISO) - RIDE - RELOADED [FULL GAME + DLC PACK] - 2015 - (14GB) (FC|RB|MG|UC|O2U)

เกมส์ RIDE ได้พัฒนาเกมส์แข่งมอเตอร์ไซต์ที่อ้างอิงกับแวดล้อมการแข่งขันจริงๆมาพัฒนาเกมส์และให้กลายเป็นสิ่งจำลองการขับเคลื่อนให้มากที่สุด รับอรรถรสการเล่นเกมส์อย่างสูงสุด ภายในเกมส์มีมอเตอร์ไซต์ให้เลือกขับกว่า 100 คัน จาก 4 ประเภทได้แก่ Superbikes, Supersports, Naked, และ Historical Bikes ดำเนินแข่งขันบนสนามแข่งที่มีชื่อเสียง เมืองใหญ่จากประเทศชั้นนำ นอกจากจะได้รับการขับเคลื่อนอันเสมือนจริงแล้ว ผู้เล่นสามารถปรับแข่งมอเตอร์ไซต์ตามเป็นที่ถูกใจตามสไตล์ผู้เล่น

Genre: Racing, Simulation, Sports
    Developer: Milestone S.r.l.
    Publisher: Milestone S.r.l.
    Release Date: 27 March 2015

System Requirements
    MINIMUM:
    OS: Windows Vista SP2 / Windows 7 SP1 / Windows 8 / Windows 8.1
    Processor: Intel Core i3-530 @ 2.93 GHz / AMD Phenom II X4 810 @ 2.60 GHz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 460 @ 1GB / ATI Radeon HD 6790 @ 1GB*
    DirectX: Version 10
    Hard Drive: 35 GB available space
    Sound Card: DirectX compatible

RECOMMENDED:
    OS: Windows 7 SP1 64-Bit / Windows 8 64-Bit / Windows 8.1 64-Bit
    Processor: Intel Core i7-3770 @ 3.4 GHz / AMD FX-8350 @ 4.0 GHz
    Memory: 8 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 780 / AMD Radeon R9 290X*
    DirectX: Version 11

Additional Notes: Laptop versions of graphics cards may work but are not officially supported.

FULL GAME - RELOADED - 14.1 GB
    *ติดตั้ง DLC Pack เพิ่มเติม

Included DLCs:
    - Yamaha Historical Bikes
    - Yamaha 2015 Bike Models

FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สำรอง)

ดาวน์โหลดแบบแบ่งพาท (พาทละ 8gb.)
    FiLECONDO PART.1 - PART.2 (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    RABBiTFiLE PART.1 - PART.2 (VIP)

MEGA
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05
    PART.06 - PART.07 - PART.08 - PART.09 - PART.10
    PART.11 - PART.12 - PART.13 - PART.14 - PART.15

USERSCLOUD
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05
    PART.06 - PART.07 - PART.08 - PART.09 - PART.10
    PART.11 - PART.12 - PART.13 - PART.14 - PART.15

ONE2UP

*ONE2UP แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับ เช่น 01, 02 แล้วจึงคลายไฟล์
    **ติดตั้งโปรแกรม Winrar เวอร์ชั่นล่าสุด อย่าใช้ตัวโมดิฟาย!

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Password: blackloadgame.com
    *ใส่พาสใช้การพิมพ์ทีละตัวจะดีที่สุด!

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - ติดตั้ง DLC Pack - ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ Crack ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม - เล่น ++
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 28th March 2015 เมื่อ 17:27

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากครับ

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ขอบคุณ ครับ
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากครับ รอมานานแล้ว

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    กับมายันให้ครับโหลดได้เล่นได้ ไม่มีปัญหา

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ทำไมเล่นไปสักพัก ปุ่มมันใช้การไม่ได้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ผมก็เป็นเหมือนกัน พอเวลาลงสนามปุ่มกดไม่ได้เลย แก้ยังไงอะครับ??

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    1
    [IMG] [/IMG]
    เป็นแบบนี้แก้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ adisakboot อ่านกระทู้
    [IMG] [/IMG]
    เป็นแบบนี้แก้ยังไง
    ในโฟลเดอร์ที่ลงเกมเสร็จจะมี โฟลเดอร์ _CommonRedist เข้าไปลองลงโปรแกรมเสริมให้หมดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    212
    เรื่องปุมกด ผมใช้ จอย Logitech Wireless Gamepad F710 ก็ไม่มีปัญหาอะไร

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เรื่องปุ่มนี่ผมก็เป็นครับ บังคับอะไรไม่ได้เลยหาวิธีอยู่นานเลยแก้แบบ เอาผ้าหน้ารอดไปคือ restart เครื่อง ใหม่แต่บางทีผมว่าไม่ต้องก็ได้นะ ออกเกมส์แล้วเข้าใหม่ จากนั้นไปที่ตั้งค่าการควบคุมหรือปุ่มยังไม่ต้อง
    ตั้งปุ่มตัวไหนใดๆทั้งสิ้นให้ไปที่ รีเซ็ตเป็นค่าปกติก่อนแล้วค่อตั้งค่าปุ่มตามต้องการ ตามนี้ครับไม่รู้ว่าต้องคั้งทุกครั้งตอนเข้าเกมส์ไหมเพราะผมลองมาจนถึงตรงนี้เท่านั้น ยังไงลองดูนะครับ
    ส่วนรีวิวส่วนตัวของผมสำหรับเกมส์นี้นะครับ สำหรับคนที่ยังไม่ได้โหลดมาลอง
    - หลักๆเลยคือ มีการเลือกตัวละครหรือนักแข่ง ว่าจะเป็นชายหรือหญิง เลือกสีผม ทรงผมได้ เลือกชุดแข่งได้
    - ต่อมาคือรถ เกมส์นี้มีการปรับแต่งหรือโมเพิ่มจากปกติได้ เช่น เอาบังโคนหลังออก กระจกมองข้างออก เปลี่ยนสีรถ ปรับแต่งเพิ่มความแรงของเครื่องยนต์
    เปลี่ยนเบรค สายเบรค ผ้าใบเบรค ยางรถ ล้อแม๊ก เปลี่ยนชุดกล่องไฟ เป็นต้น
    ส่วนตัวนักแข่งนั้นเปลี่ยนหมวก ถุงมือ รองเท้า เป็นแต่ละสี แต่ละยี่ห้อ แต่ละลายได้ ถือว่าในส่วนนี้ทำได้ดีทีเดียว เมื่อเทียบกับ MOTOGP ที่ผ่านๆมาถือว่าดีกว่าในความคิดผม
    ส่วนเรื่องกราฟฟิกนั้น พอปรับสุดแสงเงาทำออกมาได้สวยงาม ส่วนความลื่นไหลนั้นยังมีบางช่วงบางฉากที่ยังดูไม่ค่อยสมบูรณ์นักแต่ก็เป็นข้อเสียที่เล็กน้อยมาก
    ที่เลหลือก็อยู่ที่ความชอบและฝีมือของแต่ละคนที่เล่นแล้วล่ะครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    เรื่องปุ่มนี่ผมก็เป็นครับ บังคับอะไรไม่ได้เลยหาวิธีอยู่นานเลยแก้แบบ เอาผ้าหน้ารอดไปคือ restart เครื่อง ใหม่แต่บางทีผมว่าไม่ต้องก็ได้นะ ออกเกมส์แล้วเข้าใหม่ จากนั้นไปที่ตั้งค่าการควบคุมหรือปุ่มยังไม่ต้อง
    ตั้งปุ่มตัวไหนใดๆทั้งสิ้นให้ไปที่ รีเซ็ตเป็นค่าปกติก่อนแล้วค่อตั้งค่าปุ่มตามต้องการ ตามนี้ครับไม่รู้ว่าต้องคั้งทุกครั้งตอนเข้าเกมส์ไหมเพราะผมลองมาจนถึงตรงนี้เท่านั้น ยังไงลองดูนะครับ
    ส่วนรีวิวส่วนตัวของผมสำหรับเกมส์นี้นะครับ สำหรับคนที่ยังไม่ได้โหลดมาลอง
    - หลักๆเลยคือ มีการเลือกตัวละครหรือนักแข่ง ว่าจะเป็นชายหรือหญิง เลือกสีผม ทรงผมได้ เลือกชุดแข่งได้
    - ต่อมาคือรถ เกมส์นี้มีการปรับแต่งหรือโมเพิ่มจากปกติได้ เช่น เอาบังโคนหลังออก กระจกมองข้างออก เปลี่ยนสีรถ ปรับแต่งเพิ่มความแรงของเครื่องยนต์
    เปลี่ยนเบรค สายเบรค ผ้าใบเบรค ยางรถ ล้อแม๊ก เปลี่ยนชุดกล่องไฟ เป็นต้น
    ส่วนตัวนักแข่งนั้นเปลี่ยนหมวก ถุงมือ รองเท้า เป็นแต่ละสี แต่ละยี่ห้อ แต่ละลายได้ ถือว่าในส่วนนี้ทำได้ดีทีเดียว เมื่อเทียบกับ MOTOGP ที่ผ่านๆมาถือว่าดีกว่าในความคิดผม
    ส่วนเรื่องกราฟฟิกนั้น พอปรับสุดแสงเงาทำออกมาได้สวยงาม ส่วนความลื่นไหลนั้นยังมีบางช่วงบางฉากที่ยังดูไม่ค่อยสมบูรณ์นักแต่ก็เป็นข้อเสียที่เล็กน้อยมาก
    ที่เลหลือก็อยู่ที่ความชอบและฝีมือของแต่ละคนที่เล่นแล้วล่ะครับ
    ได้แล้วขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมเล่นได้ปกตินะครับเท่าที่เล่นมายังไม่เจอปัญหาอะไร ใช้จอย xbox

เป็นเกมที่รวมรถตลาดไว้เยอะมากๆใครมีรถในฝันคงไม่พลาดเกมนี้ แต่งตามสไตล์ของตัวเองได้พอสมควรเลย

ใครที่เล่นและเป็นสาวก motogp เล่นเกมนี้คงไม่ยากนัก เพราะ อัตราเร่งกับความเร็วไม่มากเลยบังคับง่ายกว่ามาก

gameplay น่าจะเอามากจาก motogp เลยสามารถตั้งค่ารถ ท่าการขับได้ละเอียดขึ้น

ปล.หวังว่าฝรั่งเค้าจะทำ mod เพิ่มรถเพิ่มลาย เพราะ ใน motogp ก็มีทำ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมก็เป็น คีบอดใช้ไม่ได้ ลองทำตามวิธีที่บอกก่อน ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โฟลเดอร์ เซฟ เกมอยู่ตรงไหนหรอครับ เวลาออกแล้วเข้าเกมใหม่ มันให้สร้างตัวละครใหม่ทุกที รถก็ต้องเก็บตังซื้อใหม่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    part 15 ของผมพอแตกไฟล์แล้วมันขึ้นว่า " D:\Download\RIDE\15.rar: Checksum ผิดพลาดในไฟล์ที่ถูกเข้ารหัส rld-ride.iso ไฟล์เสียหรือรหัสผ่านผิด
    " อะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kantharat1 : 31st March 2015 เมื่อ 14:27

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kantharat1 อ่านกระทู้
    part 15 ของผมพอแตกไฟล์แล้วมันขึ้นว่า " D:\Download\RIDE\15.rar: Checksum ผิดพลาดในไฟล์ที่ถูกเข้ารหัส rld-ride.iso ไฟล์เสียหรือรหัสผ่านผิด
    " อะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
    ไฟล์เสียครับ ดูที่แจ้งเตือนว่าไฟล์ไหน แล้วลองโหลดไฟล์นั้นใหม่ครับ และลงโปรแกรม Winrar เวอร์ชั่นล่าสุดด้วยนะครับ
    และท้ายสุดไม่ใด้จริงๆ ลองโหลดไฟล์ VIP แทนครับ โหลดเสร็จติดตั้งเกมใด้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมก็เป็นครับ ลองโหลด part 15 มาใหม้ก็ยังไม่ได้ ซ่อมก็ไม่ได้ ระถ้าไปโหลด VIP นี้ต้องโหลดใหม่หมดหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอโทดนะครับผมลงDLCไม่เป็นมันลงยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ heavent1 อ่านกระทู้
    ขอโทดนะครับผมลงDLCไม่เป็นมันลงยังไงหรอครับ
    ติดตั้ง เลือกลงไปที่เดียวกับไดร์ติดตั้งเกมตัวหลักครับ.

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    30
    เกมส์นี้สนุกครับผมชอบมากอิอิ ถึงจะไม่ใช่ของแท้แต่เล่นออนไลน์กะเพื่อนได้นะครับ ผมก็เล่นกะเพื่อน บ่อยๆเลยช่วงนี้

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ a1749800059 อ่านกระทู้
    เกมส์นี้สนุกครับผมชอบมากอิอิ ถึงจะไม่ใช่ของแท้แต่เล่นออนไลน์กะเพื่อนได้นะครับ ผมก็เล่นกะเพื่อน บ่อยๆเลยช่วงนี้
    ออนไลน์ยังงัยครับชวยแนะนำที

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณมากๆครับ
    DEVIL MAY CRY 4

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ adisakboot อ่านกระทู้
    ออนไลน์ยังงัยครับชวยแนะนำที
    การออนไลน์ ตอนคลิก ไอคอนเกมส์ขึ้นมา แต่ยังไม่ได้กด play นะ มันจะมีหัวข้อให้เลือก เลือก network แล้วจะมีให้ใส่รหัส แล้วกดสมัครที่ create account กรอกข้อมูลเสร็จแล้วตกลง แล้วไปยืนยันอีเมล์ แล้วกลับมาล็อคอินที่สมัครไปเมื่อกี้แล้วเข้าเกมส์เข้าโหมดออนไลน์ได้เลยจ้า