ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 40

Smile มีปัญหาเรื่องเงินกับงานและอนาคต ขอคำแนะนำหน่อยครับ

#.. ยาวหน่อยนะครับ ขอความกรุณาหน่อยน้าา

เข้าเรื่องเลยนะครับ

ตอนนี้ผมอายุ 15 - 16 ขวบ ศึกษาอยู่ชั้นปวช.1 แต่ไม่จบ!! เพราะมีเหตุผลด้านครอบครับนิดหน่อย

เลยอยากลองหางานหรือทางหาเงินที่ทำผ่านอินเทอร์เน็ตได้หนะครับ เช่น การเล่นเกม หรือ อัพโหลดเกม อะไรประมาณนี้อะครับ

โดยส่วนตัวผมมีเวลาอยู่กับ คอมพิวเตอร์ อินเทอร์เน็ต พอสมควร เลยอยากหาเงินหรืองานทางอินเทอร์เน็ต

วานผู้รู้ช่วยแนะนำทางหน่อยนะครับ เพราะ พ่อแม่ ผมไม่ให้ทำงานข้างนอก(เป็นห่วง) และไม่ให้ไปใหนเลย เพราะงี้ส่วนใหญ่เลยใช้ชีวิตกับคอมพิวเตอร์

ขอความกรุณาด้วยนะครับ อยากมีเงินใช้จิงๆ เพราะมีเหตุต้องใช้เงิน

#ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ถ้าจะหางานผ่านเน็ตคงยากแต่ถ้าจะขายของผ่านเน็ต นั้นดีกว่าไหมค่อยๆขายได้เงินดีกว่าทำลิ้งอัพโหลดอีก เช่นเสื้อผ้า นาฬิกา รองเท้า อะไรพวกนี้

ไม่ก็ต้องไปทำงานข้างนอกแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    แนะนำขายของผ่านเน็ตเหมือนกัน แฟนเราทำอยู่พวกของแฮนเมด ขายดีอยู่นะ ทำตอนว่างๆ แต่ต้องหาทางโปรโมทเพจดีๆ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ขอนอกเรื่องนิด
    วิชาหมอนวด ถ้าคุณอยู่ในไทย คุณมีโอกาศโดนดูถูกอยู่ไม่น้อย
    แต่ถ้าต่างประเทศนั้นกลายเป็นอีกเรื่อง

ยิ่งพวกที่นวดเพื่อรักษาถ้าคุณหาคนที่สอนคุณได้ แนะนำว่าให้ศึกษาไว้ติดตัวจะเป็นการดี เพราะเมื่อคุณไม่เหลืออะไร สิ่งนี้สามารถช่วยคุณได้แถมทุนตั้งตัวต่ำอีก
    (อันนี้แพทย์แผนไทยคนหนึ่งเขาแนะนำมา)

ส่วนงานทางเน็ตก็แนะนำเรื่องค้าขายผ่านเน็ตอีกเสียง
    ถ้าคุณหาโปรดัคดีๆ มาขายได้ อาจจะเหนื่อยนิด แต่มันก็โอเคนะ เพื่อนผมมันไม่ได้ผลิตอะไรเองหรอก แต่มันวิ่งหาพวกผลิตภัณต่างๆ ในพื้นที่แล้วก็ส่งขายอีกที ก็โอเคอยู่ถึงจะเหนื่อยๆ หน่อยก็เหอะ
    นอกจากนี้ก็ยังพวกญาติๆ ผมอีกหลายคนที่ทำแนวนี้ มีคนหนึ่งนั่นทำพวกเครื่องประดับขายทั้งที่ร้านและในเน็ต ยังรวมไปถึงพวกสมุนไพรอมแห้งอีก เป็นอาชีพเป็นเรื่องเป็นราวเลยแหละ ขายได้เยอะกว่าที่ขายหน้าร้านอีก
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เรียนต่อเถอะ
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    จริงๆ อาชีพดีๆ ยังมีอีกมากมายเลยครับ
    ถ้ามีโอกาสออกไปเปิดหูเปิดตา

จากการใช้ชีวิตหน้าคอม โลกทัศน์ก็ยังไม่กว้างเท่าที่ควรครับ
    พอผมโตขึ้นได้ออกมาใช้ชีวิตข้างนอกมันก็คนละเรื่องเลย
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เขียน app ขายสิ เงินดีนะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ตอนนี้เรียนไปก่อนครับ เอาวุฒิก่อน

ระหว่างนี้สนับสนุนให้หารายได้พิเศษครับ อะไรก็ได้ที่เป็นงานสุจริตและทำแล้วถนัด

จบมาแล้วเกิดตกงาน จะได้มีอาชีพอิสระรองรับได้ครับ

สมัยนี้คนเรียนจบมาเยอะ แย่งกันหางานทำ งานก็ไม่ใช่ว่าจะเงินเดือนเยอะแยะอะไร เข้ามาก็มาเป็นลูกน้องให้เค้าโขกสับ

สู้มีธุรกิจเป็นของตัวเองดีกว่าครับ ถึงไม่ร่ำรวยอะไร เอาแค่พออยู่ได้ก็ถือว่าโอเคละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB