ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

เหมือนเธอรําคาญผมครับ

หลังจากผมไปบอกชอบเธอ เธอก็ประมาณว่าเราก็ชอบนะเเต่ยังไงก็ขอเป็นเพื่อนซึ่งผมก็รับได้
    ซึ่งวันนั้นผมคุยกับเธอสนุกมาก 555
    เเต่พอผ่านมาผมเริ่มรุสึกเเปลก
    เหมือนเธอรําคาญ ผมก็ถามเธอไปว่ารําคาญเราป่าว ก็ได้คําตอบประมาณว่าบางครั้งนะ
    เเต่ผมก็ยังคุยกับเธอเเต่ยิ่งนักปกติผมจะชอบพูดประมาณว่า นี่ๆมีเค้กด้วยอะอยากกินปะ เเล้วผมก็มักบอกเดวกินเผื่อ
    หรือเวลาผมบอกยังไม่ได้กินข้าวเเต่เธอกินเเล้วผมก็ชอบพูดเล่น เเง..ไม่รอกันเลย ปกติเธอจะหัวเราะเเต่อันนี้เหมือนเธอตอบเเบบตรงๆ ไปกินดิ เหมือนไล่เรา
    เวลาคุยผมไม่ต้องการให้ใครรูว่าผมเศร้ามักเเสร้งว่ามีความสุขอยู่
    เพราะเธอบางทีก็มีเรื่องใก้เครียด

ผมควรทําไงดีครับ หรือควรทิ้งช่วงเวลาสักหน่อยดีครับ เพราะผมเป็นพวกรักเเล้วรักเลยนี่ยิ่งเป็น ผญ ที่เป็นเพื่อนด้วยยิ่งตัดใจยากด้วยครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมคิดว่าเธอไม่ชอบเราครับ เพราะผมก็แอบชอบเพื่อนอยู่เหมือนกันได้ปีนึงละ

นานๆทีจะตอบ บางครั้งก็ดี บางครั้งก็ตอบแบบไปที ตรงเกินน

ตอนนี้ผมเลยเลือกที่จะไม่ทักละ เพราะจบ ม.6 แล้ว คงไม่ได้เจอกันอีกแหละ ผมทำในส่วนที่อยากทำไปละคือ ให้ของขวัญวันเกิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joeysarut : 29th March 2015 เมื่อ 11:02

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ทำใจใหญ่ๆ แล้วลองเงียบไปเฉยๆ สักพัก

กล่าวขอบคุณ
    141
    หรือไม่บทสนทนาผมอาจเรียบไปก็ได้
    ใครพอมีวิธีสนทนาโดนๆเเนะนําหน่อยครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมอ่านแล้ว ผมยังรำคาญคุณเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ผมว่าบทสนทนามันดู ปัญญาอ่อนไปนะ ลองคุยแบบแฟนดูบ้างก็ดีเพราะ มันคุยคนละแบบกับแบบเพื่อนนะ

ก็แล้วแต่คารมอะนะ บอกไม่ถูกเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ผมว่าคุณน่าจะถอยออกมาก้าวหนึ่ง เพราะตอนนี้เธอคงจะรำคาญคุณมาก
    คุยให้น้องลงแต่ความสัมพันเหมือนเดิมละกันคับ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เค้าไม่รักก็ไปครับ

ไม่อยากเลย ตื้อ หน้าลำคาญนะ

คุณลองคิดดู คนที่คุณไม่รัก พยายามคุยกันคุณทุกวัน

คุณจะรู้สึกยังไงละ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    บางทีเราอาจจะทำอะไรที่มันมากเกินไป หรือบางอย่างที่เราคิดว่ามันปกติ แต่เธออาจจะคิดว่ามันน่ารำคาญก็ได้
    ลองถอยๆออกมาก่อน พอเรารูสึกว่าเรากับเธอปกติค่อยเริ่มต้นกันใหม่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ลองเงียบไปสักพักคับ ลองห่างๆกันดู ถ้าเค้ารักเดียวเค้าก้อทักเราเองคับ เพาะเรืองแบบนี้ต้องใช้เวลาสักพัก
    LENOVO Z5070 CPU Intel Core i7-4510U Graphic Card NVIDIA GeForce 840M (4GB GDDR3) RAM 16 GB DDR3L WIN 7 64 Bit

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    เค้าตอบแค่นั้นเอง จขกท. เป็นคนคิดมากป่าวครับ
    คุยเรื่อยๆเหมือนเดิมครับ เค้าอาจจะทดสอบ จขกท. ก็ได้ คุณต้องมีความเสมอต้นเสมอปลาย ไม่ต้องทิ้งระยะเลย มันจะบ่งบอกว่าคุณไม่ให้ความสำคัญกับเค้า

ถ้าคุณพร้อม
    ตั้งความกล้าไว้ครับ มี สมหวังกับผิดหวัง
    ถามเลย "เธอ คบกับเรามั้ย" หรือว่า "เธอ ถ้าจะปฏิเสธ เราก็บอกเราตรงๆนะ"
    เลือกเอาหนึงอันครับ ตามสถานการณ์
    ที่บอกให้ทำแบบนี้เพราะว่า ถ้าคุณไม่ทำอะไร คุณก็จะผิดหวังอยู่ดี

#จากใจที่เคยมีแฟน ถ้าคุณพร้อมก็ข้ามไปครับ
    คุณต้องอดทนกับผู้หญิงงี่เง่า คุณต้องมีเงิน คุณต้องให้เวลา คุณต้องลาจากเกม(ผู้หญิงบางคนไม่ชอบให้ผู้ชายเล่นเกม เพราะมันจะไม่มีเวลาให้เค้า) คุณต้องดูแลเค้าได้ สุดท้ายคุณจะได้รู้ว่านรกมีจริงครับ(ถ้าผู้หญิงไม่ดี)

#ซึ่งผมทนความงี่เง่าไม่ได้ครับ แฟนเก่าผมเค้าชอบมาทำอะไรไม่รู้ ผมรู้ว่าแค่ผมรู้สึกวุ่นวาย ผมรักที่จะอยู่คนเดียวมากกว่า ผมเป็นคนโลกส่วนตัวสูง พูดคนเดียว ไปกินข้าวคนเดียว ผมรู้สึกดีกว่ามีคนมาวุ่นวายในชีวิต ที่ชอบทำให้ปวดหัวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tingboye : 8th April 2015 เมื่อ 18:34

กล่าวขอบคุณ
    141
    ตอนนี้ผมจัดการถามไปตรงๆเลยเค้าบอกบางวันอารมไม่ดีก็ไม่อยากตอบ
    บางวันอารมดีก็คุยสนุก

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ผมเจอมา 2 ครั้งละ อย่างนี้

ล่าสุดผมก็กำลังจีบกันกับคนใหม่ แรกๆ เขาก็ดูเอาใจใส่ผมนะ มีถามบ้างว่าทำไร ถึงบ้านยัง กินข้าวยัง แต่คุยไปเรื่อยๆ ช่วงนี้บางทีก็เงียบๆ หายไปบ้าง แต่เวลาคุยกันยังปกติเหมือนเดิม เพียงแต่เขาแค่ดูไม่ค่อยเอาใจใส่เหมือนเดิม ไม่ค่อยได้ถามเหมือนเดิม ตอบช้ากว่าเดิม มีแต่ผมนี่แหละ ที่คอยทักไปประจำ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ถ้าผมจะจีบ
    ควรทําไงดีเพราะทักตอนเย็นเเทบทุกวันเค้าก็คงเบื่อ
    เเต่ถ้าเปลี่ยนตัวเองคือเงียบไปเลยเค้าก็คงคิดว่าเราไม่สนไม่ใช่เพื่อน
    ควรเริ่มไงดีครับถ้าจะจีบ
    เเล้วควรถามเขาก่อนไหมว่าอารมดีมั้ยวันนี้ คุยได้มั้ย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผู้หญิงส่วนใหญ่เค้าไม่ชอบคนปัญญาอ่อนครับผมไม่ว่าคุณนะ ต้องดูมีความเป็นผู้นำ อะไรควรพูดไม่ควรพูด อันนี้ต้องคิดก่อนพูด แล้วอีกอย่างครับ คำพูดมันไม่ได้ช่วยอะไรมันสำคัญที่การกระทำ ... ถ้าแบบผมก็จะพาไปเดินเล่นสักที่หลังเลิกเรียน ไปนั่งหาอะไรกินชิล ๆ เธอไปไม่ไปอีกเรื่อง เวลาเธออารมณ์ไม่ค่อยดี ก็คอยบอกมีอะไรก็เล่าให้ฟังได้นะจะได้สบายใจขึ้น ถ้าเธอไม่เล่าก็ชั่งมัน เดี๋ยวเธอก็เล่า ... ที่สำคัญอย่าเยอะ !! **สิ่งที่คุณคิดไปเองมันคือความคาดหวังของคุณเองว่าอยากให้เขาเป็นแบบคุณ แบบคุณอาจจะเป็นคนขี้เล่น แต่เขาเป็นคนจริงจัง คุณต้องคิดอะไรก่อนพูดถ้าอยากจีบเธอจริง ๆ ผมอ่านผมยังรำคาญเลยครับ **แต่ผมว่าเป็นตัวของตัวเองดีที่สุด ถ้าเขารับไม่ได้ก็ผ่านครับ มันเป็นธรรมาชาติของเรานี่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pollzamax : 9th April 2015 เมื่อ 06:13

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ถ้าเป็นผมตอบไปแบบนั้น ก็แสดงว่ารำคาญแล้วล่ะครับ

ถ้ารำคาญมาก ๆ ดีไม่ดีไม่ตอบเลยนา

ส่วนที่ตอนแรก อะไร ๆ ก็คุยสนุก มันแค่ตอนแรกครับ ผ่านไปเรื่อย ๆ มันก็รู้สึกเบื่อ พอคุณตื้อมาก ๆ เข้าก็จะกลายเป็นรำคาญ

อันนี้ คหสต นะครับ อาจจะไม่ถูก มาจากประสบการณ์ของผมคนเดียว

ผญ บางคนชอบเด็ก บางคนชอบแบบคุยได้ทุกเรื่อง บางคนชอบความคิดผู้ใหญ่ จีบไม่ติดหาเอาใหม่ ไม่ยาก ถ้ายังจีบแบบเดิม ๆ ผลลัพท์ก็เหมือนเดิมละครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ตอนนี้ผมอยากได้วิธีทําให้เขาอารมดี
    ตอนนี้ที่ทําคือไม่ถามว่า ทําไรอยู่ เวลาคุยจะหาเรื่องบางเรื่องมาคุยเเละก็จะคุยประมาณช่วงเย็นๆ ไม่ก็คํ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    รอบเดือนมารึเปล่าครับ อารมณ์ แปรปรวนได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KUNGFU8BIT อ่านกระทู้
    รอบเดือนมารึเปล่าครับ อารมณ์ แปรปรวนได้นะครับ
    พูดเเล้วก็คิดได้เลยช่วงประมาณมีนา เวลาคุยก็คุยปกติ เเต่พอมาช่วงนี้ก็เปลี่ยนไป ท่านอาจพูดถุกครับ
    ว่าเเต่ใครพอมีทําอะไรให้ ผญ อารมดีบ้างครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    1.ดูแล้ว รำคาญแน่ๆครับ แบบนี้
    2.อาจจะมีเรื่องกังวลใจอยู่ เรื่องเครียด
    3.บทสนทนา คุยดูเด็กๆไปนะ ลองปรับๆเป็น ผู้ใหญ่จริงจังๆบ้างครับ

ปล.ถ้าต้องเปลี่ยนตัวเองจนไม่ใช่คนเดิมขนาดนั้น ก็ไม่ต้องฝืน