ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

Coke Zero & Pepsi Max กินกันไปเลยครับ อย่าได้กลัว ผมเอาความจริงมาฝากแล้ว

ทั้ง 2 ตัวนั้น ผู้ผลิตอ้างว่าใช้ Aspartame แทนน้ำตาล

ทำให้ไม่เกิด calories กับร่างกาย ไม่มีพลังงาน หรือพูดง่าย ๆ คือดื่มเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนสะสม
    ซึ่ง หากพิจารณาตามหลักโภชนาการแล้วก็จริง เพราะมันไม่ก่อ calories ให้ร่างกายเลย
    ในขณะที่ Coke ธรรมดา 1 กระป๋องให้พลังงานถึง 140 Kcal และตัว Aspartame เองก็ปลอดภัยครับ
    ไม่ได้มีสารก่อมะเร็งเหมือนที่พูดกัน Aspartame นี้ไม่ควรใช้ปรุงอาการบนเตา เพราะมันจะสลายตัว
    ที่อุณหภูมิประมาณ 80 องศา C โดยสลายตัวเป็น Aspartic acid และ Phenylalanine ซึ่งจะทำให้รสชาติ
    อาหารเปลี่ยนไป แต่นอกนั้นไม่มีปัญหาต่อร่างกายครับ

หมายเหตุ
    จากการที่ Aspartame สลายตัวให้สาร Phenylalanine นี้ ทำให้มีข้อระวังในการใช้ว่า
    ห้ามมิให้ผู้ป่วยโรค Phenylketoneuria กิน Aspartame เด็ดขาด เพราะผู้ป่วยจะไม่สามารถย่อยสลาย
    กรดอะมิโน phenylalanine ไปเป็น tyrosine เหมือนคนปกติ ทำให้เกิดอาการโลหิตเป็นพิษได้

ดังนั้น การดื่ม Coke zero ในคนปกติที่ปริมาณพอเหมาะจะไม่มีข้อเสียเลย แค่จะทำให้เรา "ติดหวาน" เท่านั้น

คือจากข้อมูลล่าสุดในปี 2556 องค์การด้านความปลอดภัยในอาหารยุโรป (EFSA)

มีการประกาศใน EFSA Journal 2013 ว่าไม่พบหลักฐานใดสนับสนุนว่า Aspartame นั้น
    จะก่อให้เกิดปัญหาทางสุขภาพ เช่น ก่อให้เกิดอาการคลื่นไส้ หรือ เป็นสารก่อมะเร็งในระดับ DNA ได้ครับ
    เรื่องการ "โยง" Aspartame กับปัญหาทางสุขภาพต่าง ๆ นั้น จะมีกระแสมากมายในช่วงปี 2012 - 13 ครับ
    โดยพวก NGO (อีกแล้ว) และสื่อหลาย ๆ สำนัก ดังนั้น ทาง EFSA จึงต้องออกมาประกาศในเรื่องดังกล่าว

เรื่องของสารเคมีใน Aspartame คือ phenylalanine , methanol และ aspartic acid นั้น
    ได้มีการพยายามวิจัยว่าอันตรายหรือไม่ ซึ่งกลุ่มที่ไม่เห็นด้วยก็จะมีข้อมูลว่าสารทั้ง 3 ตัวนี้
    มีผลในการก่อมะเร็ง และ อาจทำให้เกิดความผิดปกติในสมอง แต่ทาง EFSA ก็ได้อ้างงานวิจัย
    ที่มีมานานแล้วครับ โดยสรุปรวมอยู่ใน EFSA Journal 2013 ที่ว่านี้ มีใจความว่า
    สารทั้ง 3 ตัวก็มีปรากฏในธรรมชาติเสียด้วยซ้ำ คือมีในผัก ผลไม้ นี่เอง โดยสาร 3 ตัวนี้
    ในงานวิจัยก็ระบุชัดเจนว่าให้รับเข้าร่างกายได้ไม่เกิน 40 มิลลิกรัม / น้ำหนักตัว 1 กิโลกรัม
    ซึ่งอย่างใน Coke เนี่ย หากจะอันตรายจากสารใน Aspartame ก็จะต้องกิน Coke zero
    มากถึงวันละ 240 กระป๋องเลยทีเดียว

REF : http://www.efsa.europa.eu/en/efsajournal/doc/3496.pdf
    CR : Partita , มิตรสหายท่านหนึ่ง

ถ้ายังไม่เชื่อ ลองอ่านดูในวิกิครับ อันนี้ผมไปหามาเพิ่มเอง

Safety and approval controversies :

Aspartame has been found to be safe for human consumption by more than ninety countries worldwide,[27][28]
    with FDA officials describing aspartame as "one of the most thoroughly tested and studied
    food additives the agency has ever approved" and its safety as "clear cut",[29]
    but has been the subject of several controversies, hoaxes[3] and health scares.[30]

Safety and health effects :

The safety of aspartame has been studied extensively since its discovery with research that includes animal studies, clinical and epidemiological research,
    and postmarketing surveillance.[38] Aspartame is one of the most rigorously tested food ingredients to date.[39] Peer-reviewed
    comprehensive review articles and independent reviews by governmental regulatory bodies have analyzed the published research
    on the safety of aspartame and have found aspartame is safe for consumption
    at current levels.[8][38][40][41]
    Aspartame has been deemed safe for human consumption by over 100 regulatory agencies in their respective countries,[41]
    including the UK Food Standards Agency,[42] the European Food Safety Authority (EFSA)[43] and Health Canada.[44]

หวังว่าจะเป็นประโยชนนะครับผม
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    สาระจด ๆ
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ผมก็ดื่ม pepsi max ครับ หลังจากกินพวกเนื้อๆ ย่อยยากๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    สาระเต็มๆ ขอบคุณครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมว่าน่ะยังไงมันก้อ้วนอยุ่ดีล่ะครับสารให้ความหวานไม่ใช่ว่ามันไม่ให้น้ำตาลแก่ร่างกายเลยมันเป็นสารหวานชนิดนึงที่ไม่เป็นเม็ดละลายเป็นก้อนแค่นั้นเอง

พวก coke zero pipse max โค้กซีโร่ เป็ปซี่ max กินเยอะๆกินบ่อยๆทุกวันๆละ 1 ขวด ไงก้อ้วนครับ

แต่มันเทียบยากเพราะแต่ล่ะวันไม่รุ้ใครกินอะไรสารพัดเข้าไปในร่างกายบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ผมว่าน่ะยังไงมันก้อ้วนอยุ่ดีล่ะครับสารให้ความหวานไม่ใช่ว่ามันไม่ให้น้ำตาลแก่ร่างกายเลยมันเป็นสารหวานชนิดนึงที่ไม่เป็นเม็ดละลายเป็นก้อนแค่นั้นเอง

พวก coke zero pipse max โค้กซีโร่ เป็ปซี่ max กินเยอะๆกินบ่อยๆทุกวันๆละ 1 ขวด ไงก้อ้วนครับ

แต่มันเทียบยากเพราะแต่ล่ะวันไม่รุ้ใครกินอะไรสารพัดเข้าไปในร่างกายบ้าง
    เอ่อ ขอโทษนะครับ ได้อ่านที่พิมพไหมครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมว่าปัญหาคือจะกลายเป็นคนติดหวานมากกว่า555

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

อ่านหนังสือ ไม่ถึง8บรรทัด ละมั้ง 55555

"ทำให้ไม่เกิด calories กับร่างกาย ไม่มีพลังงาน หรือพูดง่าย ๆ คือดื่มเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนสะสม
    ซึ่ง หากพิจารณาตามหลักโภชนาการแล้วก็จริง เพราะมันไม่ก่อ calories ให้ร่างกายเลย" ไม่ได้อ่านหรอ ครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374

ยี่ห้อนี่หาซื้อได้ที่ไหน
    TROL HAHAHAHAHA

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    http://pantip.com/topic/33431667
    อันนี้อีกกระทู้
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

เห็นด้วยนะครับ เพราะคำว่า "ติดหวาน" จะทำให้ชอบกินของหวานๆ และนำไปสู่ความอ้วนได้ครับ

ถึงไม่มีแคลอรี่ แต่มันจะทำอันตรายกับกระเพาะอาหารไหมครับนี้ ?

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ถ้าเรานับแคลลอรี่ ยังไงก็ไม่อ้วนครับ กินยังไงก็ไม่อ้วน เพราะวันนึงผมจะกินอาหารดีๆแคลลอลี่น้อยๆ 2 มื้อ อีกมื้อนึงผมจะกินของตามใจ พวกของทอด พวกโค้ก อะไรแบบนี้ แต่กินในปริมาณที่พอเหมาะ แคลลอรี่ที่ต้องการในแต่ละวันไม่เกิน ผมทำแบบนี้มา 5-6ปีแล้วนะ ไม่เห็นอ้วนเลย ไม่ได้ออกกำลังกายด้วย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมกำลังลดความอ้วนอยู่พอดีเลย แต่ก็ไม่กล้าดื่มอยู่ดี กลัวติดหวาน

อายุน้อยๆกินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน พออายุมากแล้วกินอะไรนิดหน่อยก็อ้วน - -''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมดื่มครับไม่อ้วนยืนยันได้เลย ไม่เคยน่ำหนักขึ้นไม่เคยบวมเพราะ CokeZero,PepsiMAX
    ดื่มในปริมาณพอเหมาะครับอย่าไป ****เห็นกินไม่อ้วนก็ดื่มวันล่ะ 6 กระป๋องก็แย่นะครับ -0- (คงไม่มีหรอกนะคนแบบนี้)
    ดื่มแล้วออกกำลังกายนะครับรักษาสุขภาพด้วย ^^ นั่งเล่นเกมส์มากไปก็พักเเล้วไปยืดเส้นยืดสายหน่อยนะ
    ปล.หวังดีมากๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    มีผลกับแคลเซียมในร่างกายป่าวเนี่ย เคยอ่านมาว่ากรดในน้ำอัดลม+กรดในกระเพาะสามารถย่อยตะปูเล็กๆได้ภายใน3วัน
    Core i5 3570 | ASUS P8H77-M LE | Kingston Hyper-X DDR3 4GBx2 1600MHz | Gigabyte Radeon HD 7950 OC 3GB | Seasonic M12II 750W