ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250

ช่วยด้วยครับ ปัญหาใหญ่ พยายามทุกวิถีทางแล้ว

เหมือนโน๊ตบุ๊คผมจะติดไวรัส แต่ไม่รู้ต้นตอของมันว่าอยู่ไหน
    เรื่องมันมีอยู่ว่า
    1.ผมเปิดโปรแกรม tunngle โปรแกรม lan เกมคล้ายๆ hamachi ทีนี้มันบอกว่าเวื่อมต่อกับเซิฟเวอร์ไม่ได้เพราะติดปัญหาตรง firewall ผมก้เอะใจ firewall เราก้ปิดอยุ่ตลอดนี่หว่า เลยเข้าไปดูใน control panel shipหายสิครับ เหมือนว่าไฟวอล์จะหาย ตามภาพ ปรับอะไรในไฟวอล์ไม่ได้เลย

ผมก็เลยค้นใน กูเกิล เค้าก้บอกให้ไปเปิด firewall service สะผมก็ทำตามนั้น ปรากฎว่าไฟวอล์ เซอวิสหายไป ก็เลยต้องไปตามโหลดมาใหม่ พอทีนี้มาเปิดก็เป้นแบบเดิมคือตั้งค่าอะไรไม่ได้เลย ตามภาพแรก ก้เลยไปแก้อะไรในแอคเค้าเนี่ยแหละ ก็กลับมาปรับตั้งค่าไฟลวอลได้ปกติเหมือนเดิม แต่ไม่ได้ลองเข้า tunngle แล้วตอนนั้น

2.มาครั้งที่ 2 โหลดการีน่ามา หวังจะเล่นปรากฏว่า โหลดเกมใดๆของการีน่าไม่ได้เลย ขึ้น0% ตลอด ก็เลยไปโหลดแบบ manual มาแต่ก็เหมือนๆกับเชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์ไม่ได้ talktalk ของการีน่าขึ้น หมดเวลาเชื่อมต่อตลอด lol ที่โหลดมาก็ขึ้น maetro ขัดข้อง ก็ไปหาาวิธีแก้อีก แนวทางก็ประมาณว่าปิดไฟล์วอล ปิดแอนตี้ไวรัส(เครื่องผมไม่มีแอนตี้ไวรัส) บางคนบอกเปลี่ยน proxy ip แล้วโหลดได้ปกติ ก็พยายามแก้จนไปเจอะกับ window security service มันหายไปในส่วนของ service เหมือนไฟลวอล์เลย ไอ้เราก็เซงมากเลยไม่ได้แก้ไป อดเล่นเลย

3.มาเจอะกันอีกแล้วกับเกม hero and general โหลด plugin ของเกมไม่ได้(ใช้ google chrome โหลด) ก็ดูวิธีแก้ google chrome ก็บอกให้โหลดแอนตี้ไวรัสมาสะ เราก็โหลด avg มาสแกนๆ พร้อมกับหาวิธีแก้ บางคนก็บอกว่าปิดไฟล์วอล บ้างก็ proxy ทีนี้ avg ไม่รู้เป็นอะไรถ้าเปิดไวเครื่องจะช้ามากๆๆๆๆ ขนาดไม่ได้สแกนนะ เราก็แก้ไม่ได้สักที เห็นมีโพสนึงบอกให้ใช้ firefox โหลด

4.เราก็โหลด firefox มาปรากฏว่าาาาาาาา firefox เปิดเว็บอะไรไม่ได้เลย แม้แต่กูเกิล แต่บราวเซอร์ตัวอื่นเล่นได้ตามปกติ(google chrome opera)เราก็เหลืออดเหลือทนหาวิธีแก้ในกูเกิลต่อ ก็มีกระทู้ให้แก้ที่ proxy เป็นส่วนใหญ่ ติีก no proxy บ้างอะไรบ้าง ทำแล้วก็ไม่หาย จนตอนนี้ท้อแท้มากกๆ

สรุปเลยว่า เหมือนจะมีไวรัสบางตัวบล็อคการเชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์บางประเภทและ/หรือ อาจจะเกียวกับไฟลวอล์ แอนตี้ไวรัสงี้ด้วย และ/หรืออาจจะมีไวรัสเปลี่ยน ip หรือ proxy ติดอยู่
    ปัญหาคือ เราไม่รู้ว่าไอ้ไวรัสตัวเนี้ยมันอยู่ไหน ชื่ออะไร อยากจะเชือด****มมมสะเหลือเกิ๊นนนนน
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมเคยเจอนะ อยู่ดีๆเน็ตต่อไม่ได้ แต่ของผมเกิดจากลง antyvirus แบบ crack ทำยังไงก็ต่อเน็ทไม่ได้เลย ผมเลยลบออก ผมแนะนำตัวนี้นะ https://www.avast.com/th-th/index ตัวฟรีนี่เลยคับแล้วลองสแกนดู ของผมหายนะ ปกติเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ถ้า Firewall รั่วเมื่อไร อันตรายเลยครับ ลองลบ Avg แล้วใช้ Avast กับ Malwarebytes Anti-Malware สแกนดูนะครับ

ถ้าเป็นไปได้นะครับ แนะนำให้ลง windows ใหม่ดีกว่านะครับ และลง Avast กับ Malwarebytes Anti-Malware ป้องกันไว้นะครับ 2 ตัวนี้ปลอดภัยจริงๆ ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ถ้า Firewall รั่วเมื่อไร อันตรายเลยครับ ลองลบ Avg แล้วใช้ Avast กับ Malwarebytes Anti-Malware สแกนดูนะครับ

ถ้าเป็นไปได้นะครับ แนะนำให้ลง windows ใหม่ดีกว่านะครับ และลง Avast กับ Malwarebytes Anti-Malware ป้องกันไว้นะครับ 2 ตัวนี้ปลอดภัยจริงๆ ครับ
    ไม่ทราบว่าลงwindowแบบ usb ยังไงครับ คือแค่เซฟไฟลวินโดว iso ใน usb แล้วไป format ไดร์แล้วลงใหม่หรอครับ
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fear191 อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าลงwindowแบบ usb ยังไงครับ คือแค่เซฟไฟลวินโดว iso ใน usb แล้วไป format ไดร์แล้วลงใหม่หรอครับ
    ต้องใช้โปรแกรมในการแปลงไฟ iso ให้วินโดวย์ไปอยู่ในในแฟสไดร์ก่อนครับ เวลาติดตั้งก็ติดตั้งเหมือนติดตั้งแผ่นละครับแต่แค่เปลี่ยนจากแผ่นเป็น usb แทนครับ นอกนั้นก็เหมือนเดิม

โปรแกรมแปลงไฟล์วินโดว iso ก็หาตาม google เลยครับ แฟสไดร์ต้องว่างด้วยนะครับห้ามมีอะไรอยู่ในนั้นเลยก่อนแปลงไฟล์วินโดวลงไป

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้

เห็นด้วยเลยครับผมก็ใช้แบบนั้น แต่ผมย้ำนะครับ avast ตัวฟรีดีกว่าถ้าไม่ได้ซื้อแท้ ส่วน Malwarebytes ใส่ password ก็แท้แล้ว ลองแก้ปัญหาแบบที่ผมบอกก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้ยังไงค่อยลงใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    มันเป็นที่โปรแกรม tungle มันไปปรับค่าการเชื่อมต่ออะไรต่างๆ ครับ ไม่ได้เป็นไวรัส หรืออะไรแต่อย่างใด
    ให้ลองลง tungle ใหม่ แล้วกดปิดโปรแกรม tungle แบบปกติมันจะรีเซ็ทค่าคืนเหมือนเดิมครับ แล้วรีคอมหนึ่งรอบก็ใช้ได้ดังเดิม

ปล. ถ้าไม่ได้ก้ตัวใครตัวมันครับ เพราะผมก็เปิดถ้าเปิด tungle จะต่อเน็ต เปิดเว็ป อะไรต่ออะไรไม่ได้ ต้องปิดแล้วรีคอม 1 รอบ หาย

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siriuscry อ่านกระทู้
    มันเป็นที่โปรแกรม tungle มันไปปรับค่าการเชื่อมต่ออะไรต่างๆ ครับ ไม่ได้เป็นไวรัส หรืออะไรแต่อย่างใด
    ให้ลองลง tungle ใหม่ แล้วกดปิดโปรแกรม tungle แบบปกติมันจะรีเซ็ทค่าคืนเหมือนเดิมครับ แล้วรีคอมหนึ่งรอบก็ใช้ได้ดังเดิม

ปล. ถ้าไม่ได้ก้ตัวใครตัวมันครับ เพราะผมก็เปิดถ้าเปิด tungle จะต่อเน็ต เปิดเว็ป อะไรต่ออะไรไม่ได้ ต้องปิดแล้วรีคอม 1 รอบ หาย
    ตอนนี้ผมรู้แล้วครับ มันคือไวรัสที่เกี่ยวกับ ip เครื่องเราเนี่ยแหละ ทำให้ ip เราไม่น่าเชื่อถือ มีไวรัส หรืออะไรต่างๆผมก็ไม่รู้มาก รู้แต่ว่าบางเซิฟเวอร์มันตรวจจับ ip ประเภทนี้ได้และจะกันไม่ให้เชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์
    ตอนนี้ก็ทำได้อย่างเดียวครับ ลงวินโดวใหม่ และก็เปิดเว็บโป๊ให้น้อยลง