ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มาเป็นกำลังใจให้คน อัพโหลด . . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puvin2538 อ่านกระทู้
    ท่าไม้ตายกดตัวไหนครับไม่ติดเลย
    ท่าแต่ละตัวไม่เหมือนกันครับ
    ต้องเข้าไปดู Command List ไปหน้า Unique Strikes
    สังเกตที่มีคำว่า Power Blow หรือ ตัวย่อ PB สีแดง ทางขวาครับ
    *จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อพลังชีวิตเหลือครึ่งหรือน้อยกว่าครึ่ง ครับ (สังเกตหลอดพลังชีวิตจะมีออร่าสีแดง)
    **ตอนใช้ต้องกดค้างไว้ก่อนครับ (ใช้เวลาชาร์จสักนิด)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChaowKun : 31st March 2015 เมื่อ 18:09

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ขอ modหลังไมค์ที่คับ
    http://steamcommunity.com/app/311730...7398976387302/

mod นมกระเพื่อมดุกดิ๊ก แดรกCPUเยอะกว่าปรกติ หากเป็นI5 คอมจะลาโลกในไม่ช้า

ส่วนMOD H หนูขี้เกียจอัพลง mage
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HIERO : 31st March 2015 เมื่อ 18:20

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    บอกแหล่งหลังไมค์ก็ยังดีคับ Nexus ห้องไฟ loveleb?

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    บอกแหล่งหลังไมค์ก็ยังดีคับ Nexus ห้องไฟ loveleb?
    แหม ท่าน ถ้าจะรู้แหล่งขนาดนี้ ไม่น่าจะต้องพึ่งคนอื่นแล้วมั้ง 555 รออีกวันสองวัน เดี๋ยวของก็ไปถึงแหล่งเองแหละ ตอนนี้ผมเห็นมี nude แค่ของ momiji คนเดียวเอง (แต่ผมไม่ได้โหลดมาใช้หรอกนะ)

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อยากได้ปลดล๊อคชุดหมดมากกว่าง่ะ ดันไปพรีไว้ตั้งนานละ มาเจอ DLC แม่เจ้าแพงกว่าเกมส์อีก

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mitsunari อ่านกระทู้
    อยากได้ปลดล๊อคชุดหมดมากกว่าง่ะ ดันไปพรีไว้ตั้งนานละ มาเจอ DLC แม่เจ้าแพงกว่าเกมส์อีก
    save 100% ปลดล๊อคชุดให้หมดครับ กด

ส่วน dlc fun กับ halloween debut ผมแปะไว้ให้หน้าแรกแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 31st March 2015 เมื่อ 20:44

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีเคล็ดลับไหมคับคือไม่ค่อยได้เล่นเกมแนวนี้เลยอะ

บางปุ่มเลยไม่รุ้ต้องกดไง แต่สาวๆเกมนี้น่ารักมาก ส่วนตัวชอบKokoroกับมาเรีย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 31st March 2015 เมื่อ 22:03

กล่าวขอบคุณ
    0
    อีกอย่าง private paradiseปลดล๊อกไง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HIERO อ่านกระทู้
    http://steamcommunity.com/app/311730...7398976387302/

mod นมกระเพื่อมดุกดิ๊ก แดรกCPUเยอะกว่าปรกติ หากเป็นI5 คอมจะลาโลกในไม่ช้า

ส่วนMOD H หนูขี้เกียจอัพลง mage
    ขอแหล่ง H หน่อยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    save 100% ปลดล๊อคชุดให้หมดครับ กด

ส่วน dlc fun กับ halloween debut ผมแปะไว้ให้หน้าแรกแล้ว
    save100%โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้

ไม่เห็นจะปลดอะไรเลย

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    เซฟนั้นปลดล๊อค ชุดที่ตอนแรกมันจะล๊อคไว้ ชุดแรก ๆ อ่ะครับ แล้วก็ปลดล๊อคใน extra เกือบหมดอ่ะครับ movie เนื้อเรื่องปลดล๊อคหมดครับ private paradise มันเป็น dlc ยังไม่ออกนะครับ

รูปยืนยัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 31st March 2015 เมื่อ 23:28

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เซฟนั้นปลดล๊อค ชุดที่ตอนแรกมันจะล๊อคไว้ ชุดแรก ๆ อ่ะครับ แล้วก็ปลดล๊อคใน extra เกือบหมดอ่ะครับ movie เนื้อเรื่องปลดล๊อคหมดครับ private paradise มันเป็น dlc ยังไม่ออกนะครับ

รูปยืนยัน

เอาเซฟไปใส่ยังไง
    My Documents\KoeiTecmo\DOA5LR เอาไปแทนที่เดิมในฟอเดอร์ 1337 หรือว่า ยังไง อธิบายหน่อย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    (save 100% ปลดล๊อคชุด) โหลดมาแล้ว
    ก็อป file ไหน ไปลง folder ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    23

ขอบคุณครับ เป็นเกมส์ต่อสู้เกมส์แรก ที่เล่นด้วยคีย์บอร์ดแล้วรู้สึกว่าเล่นลำบากมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BOiL55+ อ่านกระทู้
    (save 100% ปลดล๊อคชุด) โหลดมาแล้ว
    ก็อป file ไหน ไปลง folder ไหนครับ
    ที่อยู่เซฟครับ
    %USERPROFILE%\Documents\KoeiTecmo\DOA5LR\
    ก๊อปไปวางที่ช่อง Address Bar ได้เลย แล้วเอาโฟลเดอร์ 1 ทับของเดิมครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    เซฟโหลดแล้วเอาไปวางไว้ที่ C:\Users\Administrator\Documents\KoeiTecmo\DOA5LR

เรื่องเทคนิคการเล่น มันก็ไม่ยากหรอกครับ อย่างแรก"ต้องมี"จอยไม่งั้นลำบาก แนะนำควรเป็นจอยที่รองรับปุ่ม 360

ปุ่มกดหลัก ๆ มี ต่อย เตะ เตะหนัก ต่อยหนัก กดสลับ ๆ กันมั่ว ๆ ก็ติดท่าได้ไม่ยาก อีก 2 ปุ่ม ที่เหลือ มันจะโปรขึ้นมาหน่อย

Hold คือ การกดปุ่ม H(สีเขียว โดยปกติปุ่ม H จะถูกเซ็ตที่สี่เหลี่ยมครับ) พร้อมกับทิศทาง จะเป็นการดักท่าท่าโจมตีของอีกฝ่ายครับ(มันคือการ Counter นั่นแหละ)โดยมีท่า Hold พื้นฐานดังนี้

ดักที่เตะบนกับต่อยบน
    ดักท่าเตะกลาง
    ดักท่าต่อยกลาง
    ดักท่าเตะล่างกับต่อยล่าง

คำถามต่อไป... เราจะรู้ได้อย่างไรว่าท่าไหนต้องใช้ Hold อะไร... ก็ง่ายๆเลยเข้าไปดูที่ Command List ตรงรูปปุ่ม P กับ K จะมีลูกศรเล็กๆกำกับไว้อยู่ ซึ่งนั่นก็คือตัวบอกทิศทางการโจมตีครับ โดยชี้ขึ้นบนก็คืออัดบน ชี้ตรงกลางก็คืออัดกลาง ชี้ล่างก็คืออัดล่าง

แต่บางตัวในปุ่มจะมีลูกศรกำกับไว้ 2 อัน เช่นท่า Kokoro จะมีชี้บนกับล่างก็หมายความว่าท่านั้นอัดทั้งบนและล่างในเวลาเดียวกันครับ(ดักบนหรือล่างก็ได้)

ถ้าเจอตัวละครสายทุ่มเช่น tina, bass หรือ ตัวที่ทุ่มแรงๆ เช่น rachel , rose แล้วเค้ารอดักหลอกให้เรา hold แล้วเค้าทุ่มขึ้นมา บางทีแรงกว่าโดนคอมโบอีกนะครับ

ยังมีการทำคริแล้วทำให้ติดสตั้น แล้วก็สามารถต่อท่าได้โดยที่อีกฝ่ายจะมำอะไรไม่ได้เลยในช่วงจังหวะนึง เราก็สามารถที่จะใส่คอมโบอะไรก็ได้ตามใจเรา ซึ่งจะเรียกว่า Critical Burst หรือย่อว่า CB แต่ละตัวละครจะมีวิโีกดแตกต่างกันครับ การจะทำให้สถานพไปอยู่ในสภาพที่จะโดน CB ต้องให้ติดคริติค่อลไปถึงเลเวล3 ตรงนี้ต้องลองฝึกดูครับ เพราะแต่ละครจะมีเทคคิคไม่เหมือนกัน

Power Blow จะเป็นท่าไม้ตายพิเศษหลังจากที่เลือดลดไปได้50% จะเป็นท่าพลิกเกมจากเสียเปรียบเป็นได้เปรียบได้เลย ถ้าใช้ถูกจังหวะ วิธีกดก็แล้วแต่ตัวละครเช่นกัน

Power Launcher เป็นท่าที่เพิ่มขึ้นมาในภาค Ultimate ท่านี้จะใช้งานได้ยากกว่า PB เพราะจะเป็นท่าที่ใช้งัดคุ่ต่อสุ้ขึ้นกลางอากาศในสภาพที่ป้องกันตัวไม่ได้เลย และเราก็ต้องต่อคอมโบเองอีก เหมือนเป็นท่าที่ไม่ค่อยจะเห็นผลอัไรมาก แต่ใช้ดีๆจะแรงกว่า PB ได้เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 1st April 2015 เมื่อ 00:13

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ^
    ^
    ^

เกมใช้อยู่ core เดียวซะงั้น

ปล. ตอนนี้ผมหา dlc ตัวแพงได้แล้วนะครับ ใครจะเอา กด

วิธีโหลด คลิ๊กที่ 759.4 M แล้วคลิ๊กที่ปุ่ม ที่ขาว หน้าโหลดจะเด้งขึ้นมา

ชุด นางพยาบาล ชุดตำรวจ ชุด มัมมี่ แปะที่นี่ที่เดียวนะครับ
    ผมตัวDLC แล้วยังไม่มีชุดให้เลือกครับ ควรทำยังไง
    ลงเซฟ 100% แล้ว
    ปล.ทำไมแป้นกดไม่ได้
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    มาบอกอีกคนว่า Save 100% ใช้ไม่ได้เหมือนกันครับ ไม่มีชุดไหนปลดล็อคเลย มูฟวี่ก็ไม่ปลดล็อค (แต่ DLC ใช้ได้นะครับ มีชุดใหม่ๆเข้ามา) ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เป็นเพราะผมไม่ใช้ Crack 3DM หรือเปล่า เพราะผมใช้วิธีเพิ่ม DLC ลงบนแคร็ก Reloaded เอาเอง

กล่าวขอบคุณ
    80
    ทำไมบางครั้งมันเป็นหัวเฮลิคอปเตอร์อะครับ มีใครเป็นบ้าง
    เล่นจบเเล้วเห็นมา 2-3 รอบเเล้วอะครับ
    คงเป็นบัคสินะ แต่มันฮาดี

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hitier อ่านกระทู้
    ผมตัวDLC แล้วยังไม่มีชุดให้เลือกครับ ควรทำยังไง
    ลงเซฟ 100% แล้ว
    ปล.ทำไมแป้นกดไม่ได้
    อ้อ ถ้าให้ผมเดาคุณใช้ crack reloaded อยู่ใช่มั้ยครับ คือของ reloaded ก็ใช้ได้แหละแต่มันก็แก้ id ในไฟล์ ini อีกผมก็ไม่ค่อยได้อ่านมาเท่าไร ยังไงก็เปลี่ยนเป็น crack 3dm เถอะครับ เค้าแก้ id มาให้เรียบร้อยแล้ว save100 % ก็มีแล้วคงไม่ต้องเล่นใหม่อะไร คือ 3dm มันอัพเดทเร็วกว่าค่ายอื่นอ่ะครับผมเลยใช้ประจำ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    มาบอกอีกคนว่า Save 100% ใช้ไม่ได้เหมือนกันครับ ไม่มีชุดไหนปลดล็อคเลย มูฟวี่ก็ไม่ปลดล็อค (แต่ DLC ใช้ได้นะครับ มีชุดใหม่ๆเข้ามา) ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เป็นเพราะผมไม่ใช้ Crack 3DM หรือเปล่า เพราะผมใช้วิธีเพิ่ม DLC ลงบนแคร็ก Reloaded เอาเอง
    อาจเป็นได้ครับ ที่เซฟของ reloaded อาจจะอยู่คนล่ะที่กัน ถ้าจะปลดลีอคเองก็เล่น อาเขดโหมด ไม่ก็เซอไวเวิลโหมดระดับง่ายสุด แบบแทกทีมแล้วกันครับ จบรอบนึงจะได้มาคนล่ะชุด แบบแทกมันได้ที 2 ตัวเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 1st April 2015 เมื่อ 00:26

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    อ้อ ถ้าให้ผมเดาคุณใช้ crack reloaded อยู่ใช่มั้ยครับ คือของ reloaded ก็ใช้ได้แหละแต่มันก็แก้ id ในไฟล์ ini อีกผมก็ไม่ค่อยได้อ่านมาเท่าไร ยังไงก็เปลี่ยนเป็น crack 3dm เถอะครับ เค้าแก้ id มาให้เรียบร้อยแล้ว save100 % ก็มีแล้วคงไม่ต้องเล่นใหม่อะไร คือ 3dm มันอัพเดทเร็วกว่าค่ายอื่นอ่ะครับผมเลยใช้ประจำ

อาจเป็นได้ครับ ที่เซฟของ reloaded อาจจะอยู่คนล่ะที่กัน ถ้าจะปลดลีอคเองก็เล่น อาเขดโหมด ไม่ก็เซอไวเวิลโหมดระดับง่ายสุด แบบแทกทีมแล้วกันครับ จบรอบนึงจะได้มาคนล่ะชุด แบบแทกมันได้ที 2 ตัวเลย
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ผมลองลงเกมใหม่ลง DLC ใช้ crack 3dm แล้วยังไม่มีชุด DLC เลยครับ ผมพลาดอะไรไปรึป่าวครับ
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ^
    ^
    ^

ช่วยถ่ายรูปไฟล์ใน โฟลเดอร์ dlc มาให้หน่อยครับ
    และก็ถ่ายรูปตอนเลือกชุดตัวละคร แล้วเลื่อนมาท้ายรองสุดท้าย 3 อันด้วยครับ ขอเช็คหน่อยว่าตรงกับผมมั้ย

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ^
    ^
    ^

ช่วยถ่ายรูปไฟล์ใน โฟลเดอร์ dlc มาให้หน่อยครับ
    และก็ถ่ายรูปตอนเลือกชุดตัวละคร แล้วเลื่อนมาท้ายรองสุดท้าย 3 อันด้วยครับ ขอเช็คหน่อยว่าตรงกับผมมั้ย
    [IMG] [/IMG]
    ในโฟล์เดอ DLC ทั้งหมดครับ 3 อันที่ท่านว่าตัวละคร 3 ตัวสุดท้ายป่าวครับ