ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    .: Thankyou :.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

Lightbulb

มีใครรอ dlc ชุดว่ายน้ำบ้างเอ่ย ขายแพงดีนัก เอาไปใช้กันฟรี ๆ เลยครับ

http://hugefiles.net/n5kgds81aooa

ใส่รหัสตามภาพ กดโหลด พอมันข้ามมาอีกหน้า ใต้คำว่า download จะมีติ๊กถูกไว้ ให้เอาติ๊กถูกออกแล้วค่อยกดโหลด

http://pan.baidu.com/wap/link?uk=307...435959&third=0

อีกลิงค์ กดที่ 1.23 gb

3dm เช่นเคย ใครโหลดไม่ขึ้นรอ เจ้าของกระทู้อัพลิงค์แรง ๆ ให้นะครับ
    คุณ mooshirogane ช่วย up one2up หรือ mega.co.nz ให้หน่อยครับ ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    มีใครรอ dlc ชุดว่ายน้ำบ้างเอ่ย ขายแพงดีนัก เอาไปใช้กันฟรี ๆ เลยครับ

http://hugefiles.net/n5kgds81aooa

ใส่รหัสตามภาพ กดโหลด พอมันข้ามมาอีกหน้า ใต้คำว่า download จะมีติ๊กถูกไว้ ให้เอาติ๊กถูกออกแล้วค่อยกดโหลด

http://pan.baidu.com/wap/link?uk=307...435959&third=0

อีกลิงค์ กดที่ 1.23 gb

3dm เช่นเคย ใครโหลดไม่ขึ้นรอ เจ้าของกระทู้อัพลิงค์แรง ๆ ให้นะครับ

พาราไดซ์ปลดล๊อคหมด

ชุดว่ายน้ำ และอื่น ๆ อีกมากมาย
    สรุปว่าที่ พาราไดช์ มันไม่ปลดนี่คือต้องมีชุดว่ายน้ำก่อนใช่ไหมครับ
    ถึงว่าเล่นมันทุกโหมดแล้วมันก็ยังไม่ปลดล๊อค
    ส่วนโหลดนี่ 1.23 GB เลยเหรอครับ งั้นรบกวนช่วยอัพเว็บที่โหลดแรงๆหน่อยครับจะรอครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    https://mega.co.nz/#!VgdWGQCQ!5g6pmf...xebKUCUfuEasrQ

อัพของ Mega มาให้แล้วครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    DLC แพง ตัวที่ 2 มาแล้ว

ไม่ต้องเสียตังซื้อแพงๆอีกต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    https://mega.co.nz/#!VgdWGQCQ!5g6pmf...xebKUCUfuEasrQ

อัพของ Mega มาให้แล้วครับ
    thank you for mega

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3
    ไม่อยากถามเลย Mod แก้ผ้าที่นิยม มีไหม 555

กล่าวขอบคุณ
    259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momaykissxsis อ่านกระทู้
    ไม่อยากถามเลย Mod แก้ผ้าที่นิยม มีไหม 555
    ถอยหลัง สัก หน้าสองหน้า ก็เจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ผมโหลดมาลงแล้ว 1.2 gb ลงเซฟปลด 100% แล้ว ทำไมมันไม่มีชุดว่ายน้ำอะครับ
    CPU I7 4790k | VGA GTX970 | Ram Kingston 16 GB(1333) | MB Asrock H97

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ยอดเยี่ยมครับ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    Cpu core i5 เล่นได้มั้ยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guntawit3875 อ่านกระทู้
    Cpu core i5 เล่นได้มั้ยอะครับ
    เครื่องที่บ้าน core2duo e4600 2.4gยังเล่นสบาบเลยครับ i5 เล่นได้ทุกเกมส์ณปัจจุบัน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับ เซฟ 100% + พาราไดซ์ เด้งดึ๋งๆ อื้อหือ...

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    สำหรับใครที่คิดว่ากราฟิกเกมมันไม่สวย สีจืด ภาพเบลอ วันนี้ผมจะมาสอนการลง enb mod กันครับ จากการที่ลองภาพก็ออกมาโอเคอยู่ถึงจะไม่สวยเท่าใช้กับ skyrim ก็ตาม แต่ตัว enb ก็ช่วยแก้เรื่องแสงสี Ambient Occlusion ได้ในระดับหนึ่ง

มาเริ่มกันเลยครับ ก่อนอื่นเราต้องโหลด K ENB Pure Light มาก่อน ตอนโหลดมีให้เลือก 3 อัน Light Extreme คือปรับสุดหมด คอมต้องแรงหน่อย Light Performance ระดับต่ำปรับแสงนิดหน่อย Light Quality ระดับกลาง ๆ คอมผมใช้ i5 gen1 gtx660 ram 8gb แต่ใช้ Light Extreme ได้สบาย

เมื่อโหลดมาแล้ว มันจะเป็นไฟล์ 7zip ให้เราแยกไฟล์แล้วเข้าไปที่ Skyrim Main Folder แล้วก๊อบเฉพาะไฟล์ที่อยู่ข้างในไปวางไว้ใน ที่ ๆ เราลงเกม DOA5LR ไว้ โดยวางไว้รวมกับไฟล์ exe เข้าเกมเลย

จากนั่น เพื่อความคมชัดระดับ HD ผมจะเพิ่ม sweetfx ไปด้วยตัวนึง ซึ่งจะช่วยปรับความชัดให้ภาพในเกม

กดตรง Download preset แล้วแก้ชื้อไฟล์ให้เหลือแค่ SweetFX_settings แล้วก๊อบไปวางทับในตัวเกมเลยครับ

เพื่อให้เกมมันรองรับ enb เราต้องไปโหลด ENB มาซึ่งตัวนี้เป็นเวอร์ชั่นที่ใช้กับ Dark Souls 2

แต่อย่าห่วงมันใช้ด้วยกันได้ โหลดมาแล้วเข้าไปที่โฟลเดอร์ WrapperVersion แล้วก็อบแค่ d3d9.dll มาไฟล์เดียวไปวางไว้ในตัวเกม จากนั้นกดเข้าเกมได้เลยครับ

ตอนเข้าเกมนั่นจะเข้าได้ช้ากว่าปกตินิดหน่อยให้รอก่อนนะครับ เกมกำลังโหลด enb อยู่ หรือบางทีกดแล้ว stop working ก็ไม่ต้องตกใจ กดเข้าเกมใหม่เอา หากใช้ได้ มันจะมีตัวหนังสืออยู่ด้านบนซ้าย

สามารถปรับแต่งกราฟิกเพิ่มเติมได้โดยกด Shift+Enter และที่สำคัญต้องปิด Anti-Aliasing ในตัวเกมก่อนนะครับ เพราะใน enb ก็มี Anti-Aliasing ถ้าเปิดจากข้างนอก ข้างในมันไม่ทำงานนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 10th April 2015 เมื่อ 13:09

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    870
    สำหรับใครที่คิดว่ากราฟิกเกมมันไม่สวย สีจืด ภาพเบลอ วันนี้ผมจะมาสอนการลง enb mod กันครับ จากการที่ลองภาพก็ออกมาโอเคอยู่ถึงจะไม่สวยเท่าใช้กับ skyrim ก็ตาม แต่ตัว enb ก็ช่วยแก้เรื่องแสงสี Ambient Occlusion ได้ในระดับหนึ่ง

มาเริ่มกันเลยครับ ก่อนอื่นเราต้องโหลด K ENB Pure Light มาก่อน ตอนโหลดมีให้เลือก 3 อัน Light Extreme คือปรับสุดหมด คอมต้องแรงหน่อย Light Performance ระดับต่ำปรับแสงนิดหน่อย Light Quality ระดับกลาง ๆ คอมผมใช้ i5 gen1 gtx660 ram 8gb แต่ใช้ Light Extreme ได้สบาย

เมื่อโหลดมาแล้ว มันจะเป็นไฟล์ 7zip ให้เราแยกไฟล์แล้วเข้าไปที่ Skyrim Main Folder แล้วก๊อบเฉพาะไฟล์ที่อยู่ข้างในไปวางไว้ใน ที่ ๆ เราลงเกม DOA5LR ไว้ โดยวางไว้รวมกับไฟล์ exe เข้าเกมเลย

จากนั่น เพื่อความคมชัดระดับ HD ผมจะเพิ่ม sweetfx ไปด้วยตัวนึง ซึ่งจะช่วยปรับความชัดให้ภาพในเกม

กดตรง Download preset แล้วแก้ชื้อไฟล์ให้เหลือแค่ SweetFX_settings แล้วก๊อบไปวางทับในตัวเกมเลยครับ

เพื่อให้เกมมันรองรับ enb เราต้องไปโหลด ENB มาซึ่งตัวนี้เป็นเวอร์ชั่นที่ใช้กับ Dark Souls 2

แต่อย่าห่วงมันใช้ด้วยกันได้ โหลดมาแล้วเข้าไปที่โฟลเดอร์ WrapperVersion แล้วก็อบแค่ d3d9.dll มาไฟล์เดียวไปวางไว้ในตัวเกม จากนั้นกดเข้าเกมได้เลยครับ

ตอนเข้าเกมนั่นจะเข้าได้ช้ากว่าปกตินิดหน่อยให้รอก่อนนะครับ เกมกำลังโหลด enb อยู่ หรือบางทีกดแล้ว stop working ก็ไม่ต้องตกใจ กดเข้าเกมใหม่เอา หากใช้ได้ มันจะมีตัวหนังสืออยู่ด้านบนซ้าย

สามารถปรับแต่งกราฟิกเพิ่มเติมได้โดยกด Shift+Enter และที่สำคัญต้องปิด Anti-Aliasing ในตัวเกมก่อนนะครับ เพราะใน enb ก็มี Anti-Aliasing ถ้าเปิดจากข้างนอก ข้างในมันไม่ทำงานนะครับ

รวบกวนหน่อยครับ ทำยังไงมันถึงจะมีชุดว่ายน้ำอะครับ ลงตัว 1.2 gb ล่าสุดแล้วจะมีเลยรึเปล่า
    CPU I7 4790k | VGA GTX970 | Ram Kingston 16 GB(1333) | MB Asrock H97

กล่าวขอบคุณ
    259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    รวบกวนหน่อยครับ ทำยังไงมันถึงจะมีชุดว่ายน้ำอะครับ ลงตัว 1.2 gb ล่าสุดแล้วจะมีเลยรึเปล่า
    ลงเกมส์ปรกติ แล้วลง 1.2 ก็มีชุดครบหมดแล้วครับ dlc 1.2 จะรวม dlc อันแรกด้วยถ้าเข้าใจไม่ผิด อย่าลงdlc ผิดที่ก็แล้วกัน
    ส่วน save100%ที่แจกกันจะเป็นของ crack 3dm ใช้ร่วมกบ crack reloadไม่ได้ ตำแหน่งอยู่คนละที่ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    259

ขอบคุณที่หามาฝาก ถ้าเครื่องแรงคงจะแจ่มลงmod คงเนียนน่าดู แต่ q8400 gtx560คงไม่ไหว ดูรูปไปก่อน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    ก็ตามที่ว่ามาแหละครับ 1 ติดตั้งเกม reloaded ก็ได้ แต่ใช้ crack 3dm โหลด dlc 1.2 gb ไปเลย มันรวม dlc ก่อนหน้ามาให้แล้ว ก๊อบไปวางที่เราลงเกมไว้เลย จากนั้นเอาเซฟ 100% ไปวาง หน้าแรก ๆมีบอกไว้แล้วครับ ว่าต้องวางที่ไหน แล้วทีนี้ บางคนอาจจะยังไม่เห็น dlc ในเกม ลองกดเข้าไปที่ 3DMGAME.ini ในที่ลงเกมไว้ดูครับ ตรง #bUnlockAllDLC=false ลองแก้เป็น true ดู ส่วนตัวผมไม่ต้องแก้อะไรก็มองเห็น dlc ครบครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    ลง DLC ได้ เล่นได้แล้วครับ แต่ ปรับภาพหน้าจอไม่ได้ลงตัวfix แล้ว พอตั้งค่าเสร็จกด ok มันก็กลับคืนค่าเดิมครับT^T

กล่าวขอบคุณ
    259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiyddaw016 อ่านกระทู้
    ลง DLC ได้ เล่นได้แล้วครับ แต่ ปรับภาพหน้าจอไม่ได้ลงตัวfix แล้ว พอตั้งค่าเสร็จกด ok มันก็กลับคืนค่าเดิมครับT^T
    กดตรงไอค่อน 3d luncher แล้วเลือกตรง startup setting

กดตกลง แล้วจะเข้าหน้าจอตั้งค่า ตั้งเป็นfullscreen แล้ว ok ต่อไปก็เล่นปรกติไม่ต้องตั้งแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    870
    ก็ตามที่ว่ามาแหละครับ 1 ติดตั้งเกม reloaded ก็ได้ แต่ใช้ crack 3dm โหลด dlc 1.2 gb ไปเลย มันรวม dlc ก่อนหน้ามาให้แล้ว ก๊อบไปวางที่เราลงเกมไว้เลย จากนั้นเอาเซฟ 100% ไปวาง หน้าแรก ๆมีบอกไว้แล้วครับ ว่าต้องวางที่ไหน แล้วทีนี้ บางคนอาจจะยังไม่เห็น dlc ในเกม ลองกดเข้าไปที่ 3DMGAME.ini ในที่ลงเกมไว้ดูครับ ตรง #bUnlockAllDLC=false ลองแก้เป็น true ดู ส่วนตัวผมไม่ต้องแก้อะไรก็มองเห็น dlc ครบครับ
    ได้ละครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

ขอบคุนครับบ...

ลงแล้วเล่นได้ 100% ยืนยันด้วยภาพ
    A10-7890K, A68HM-E33 V.2, WD Blue 1TB, G.SKILL AEGIS 4GB.x2 /1600, Sahara P20 (Tempered Glass), SEASONIC S12II 520W

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongthida อ่านกระทู้
    วิธีลงmod doa
    1.อันดับแรกเปิด umodขึ้นมา แล้วเลือกไปที่ main/ติ๊กถูกที่ use globle hook
    2.ไปที่ mainอีกครั้งเลือก add game แล้ว browse ไปที่ game.exe ที่ติดตั้งเกมส์ไว้ เสร็จแล้วหุบโปรแกรมไว้ไม่ใช่ปิดนะครับ
    3.เปิดmodที่ต้องการลงขึ้นมาแล้วหุบไว้ก่อน
    4.เปิดเกมส์ขึ้นมาแล้วหุบไว้แล้วไปที่หน้า windows
    5.เรียก umod และ mod ที่ต้องการลงที่หุบไว้ขึ้นมา แล้ว drag modที่ต้องการลงลากไปที่ ที่ว่างๆขาวๆของumodแค่นี้แหละครับแล้วหุบไว้
    6.กลับไปเข้าเกมส์ได้เลย เล่นครั้งต่อไปแค่เปิด umodก่อน อย่างเดียวmodจะถูกจำไว้แล้วไม่ต้องลงซ้ำนอกจากลงใหม่
    นี่ umod ส่วนmod ไปที่กระทู้ก่อนหน้า หลายคน ได้ลงlink ไว้แล้วครับ
    http://www55.zippyshare.com/v/tnr7iPl3/file.html
    ขอบคุณมากเลยครับ ไปหามาจากไหนอ่าครับmodเปียกโป๊แบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dragonlee : 12th April 2015 เมื่อ 22:41

กล่าวขอบคุณ
    259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonlee อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากเลยครับ ไปหามาจากไหนอ่าครับmodเปียกโป๊แบบนี้ ผมอยากได้ ชุดของ kokoro ชุดที่13 uniform school kokoro
    http://www.gamevixenzone.net/21-hot-stuff/
    นี่เลยครับ เด็ดยิ่งกว่าชุดเปียกอีก ลงรูปไม่ได้เดียวโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongthida อ่านกระทู้
    http://www.gamevixenzone.net/21-hot-stuff/
    นี่เลยครับ เด็ดยิ่งกว่าชุดเปียกอีก ลงรูปไม่ได้เดียวโดนแบน
    ขอบคุณมากครับ เกมส์นี้เด็ดจริงๆ มีsave100มีmodมีdlc อย่างกะพวก H-Games แน่ะ แต่ไม่มีh-gamesไหนภาพสวยเท่านี้ น่าจะมีฉากวาบวิวกับตัวละครชายด้วยเนาะ 555555+