ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213

เบื่อ ADS ที่ชอบเด้งขึ้นมา

แบบเนี้ยแก้ไงครับ ต้องเข้าไปในโ๕รมหรือไปลบบางโปรแกรมในเครื่องเราออก

[IMG][/IMG]

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อยู่ตามหน้าเว็บใช่ไหมครับ ใช้ Adblock Plus ครับ ลงเสร็จแล้วกดคลิ๊กขวาที่รูปโฆษณาแล้วเลือก Block Element แล้วกด add ครับ

https://chrome.google.com/webstore/d...dilifddb?hl=th

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    Ads ติดจากเว็บหรือคับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    http://www.malwarebytes.org/products/malwarebytes_free/

นี้ครับ อัพเดทให้ล่าสุดแล้วกดFullscanเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ไอ้พวกที่ขึ้นมาไม่ใช่ ADS ธรรมดาแล้วนะ นั่นมัลแวร์

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    เราเข้าไปไม่เห็นเจอเลยนะเว็ปนี้เราเข้าทุกวันอ่ะ ไม่มีนะ เราว่าคอมคุณติดมัลแวร์หรือไม่ก็พวกไวรัส Ads แล้วอ่ะ ขึ้นมาเยอะมาก ยังไงก็หาตัวสแกนมัลแวร์หรืออะไรมาลองสแกนเครื่องเผื่อช่วยได้นะ อันนี้ไม่ใช่จากเว็บชัวร์
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    อันนี้เป็นมัลแวร์ Express Find Ads.
    อาการนี้เกิดกับคอมพิวเตอร์ (เฉพาะเครื่อง) คนที่โดนไวรัสตัวนี้เข้าไปจะมีโฆษณาเป็น iframe มาปิดทับที่หน้าบราวเซอร์ เกิดได้ทั้ง Google Chrome , Fire Fox และบราวเซอร์อื่นๆ ที่อยู่ในเครื่องของเราพร้อมๆ กัน ตัวผู้ใช้อาจจะมีการดาวน์โหลดไฟล์ หรือไฟล์แอบแฝงที่เราเองก็ไม่ทราบมาก่อน เมื่อเปิดบราวเซอร์ขึ้นมาใช้งานก็เจอมัลแวร์ Express Find Ads อย่างที่เห็นครับ เปิดเว็บอะไรก็เจอเหมือนๆกัน มันแทรกได้แม้กระทั่งหน้า Search Google เลยนะครับ

วิธีแก้ต้องกำจัดมัลแวร์ตัวนี้ออกจากเครื่อง ดาวน์โหลดจากลิงค์ด้านล่างนี้ได้เลยครับ ปิดการทำงานของโปรแกรมทุกอย่าง ปิดบราวเซอร์ ติดตั้งแล้วสแกนได้เลย
    http://www.spywarehunter4.com/

กรณีนี้จึงไม่ได้เกิดจากเว็บหรือเป็นโฆษณาของเว็บแต่อย่างใดครับ