ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใช่ผมก็เป็น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hibarimek อ่านกระทู้

ผมลง THe sims 4 + Get to work แล้วก็ลง Crack กดเข้าเกมแล้วขึ้นแบบนี้อะครับ ลงทำทุกวิธีแล้ว แก้ยังไงก็ไม่หายทำไงดีครับ TT
    อันนี้ผมเคยเป็นครับ ผมลง Mod ไว้ ให้แก้ได้ด้วยการคัด Mod ที่โหลดมาตกแต่งเกมออกไปบ้าง เพราะบางตัวก็ทำให้เกมเปิดไม่ติดครับ ลองไล่ลบ Mod ดูนะถ้าโหลด Mod มา
    วิธีดูโฟลเดอร์ Electronic Arts > The Sims 4 > Mods

หวังว่าจะช่วยอะไรได้บ้างนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neomxkung : 4th April 2015 เมื่อ 04:03

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอบคุณครับ ภาคเก่ายังสำรวจไปได้ไม่ถึงไหนเลย
    < My Life And My Game >

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงแล้วผมก็งง ครับไม่มีอะไรเกิดขึนเลย

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมลงได้แล้วนะครับลองปิด Origin แล้วลงดูสรุปว่าได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    กดเข้าตัวเกมส์ที่ลงเเคร๊กไว้นะ ถ้ากดต้องเดทท็อปมันจะขึ้นเเบบนี้ผมทำเเล้วได้ครับลองดู

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mokyzung อ่านกระทู้
    ผมลงได้แล้วนะครับลองปิด Origin แล้วลงดูสรุปว่าได้ครับ
    ขอบคุณมากเลย ผมลบoriginทิ้งเลย ที่นี้เปิดเกมส์อีกที อัพเดทติดแล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongthida อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากเลย ผมลบoriginทิ้งเลย ที่นี้เปิดเกมส์อีกที อัพเดทติดแล้ว
    ลบ Origin ทิ้งแล้ว เวลาจะเปิดเกมมันไม่เรียกหา Origin หรอคะ เราลองลบแล้ว เวลาจะเปิดเกมมันก็ยังเรียกหาอยู่ T^T

EDIT ::: เย้ๆ เล่นได้แล้วค่า ในที่สุดก็ทำได้ ตายน้ำตื้นจริงๆเลยเรา 55555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Candies : 4th April 2015 เมื่อ 11:59

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    กี่ gb หรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    # ยืนยันว่าเล่นได้ครับ แต่....... Mod เดิมที่ผมลงทิ้งไว้เยอะแยะบางครั้งก็ทำให้ค้างที่หน้าจอโหลดเข้าเกมครับ ผมเลยต้องมานั่งคัด Mod ที่ใช้ไม่ได้สำหรับภาคใหม่นี้ T___T
    เพราะบาง Mod ก็ยังสามารถใช้งานได้กับ ภาคนี้ครับ มันจะไม่ค้างเลย
    AMD Ryzen5 2600 @ 3.7 Ghz : Ram ADATA XPG D40 16GB(2x8GB)3200MHz Windows 10 64 bit rs4 : GALAX GTX1060 OC 6GB GDDR5

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Candies อ่านกระทู้
    ลบ Origin ทิ้งแล้ว เวลาจะเปิดเกมมันไม่เรียกหา Origin หรอคะ เราลองลบแล้ว เวลาจะเปิดเกมมันก็ยังเรียกหาอยู่ T^T

EDIT ::: เย้ๆ เล่นได้แล้วค่า ในที่สุดก็ทำได้ ตายน้ำตื้นจริงๆเลยเรา 55555+
    ของผมไม่ถามครับ ทั้ง thesims4 และ fifa15 ลบออริจิ้นทิ้งแล้วก็เข้าเล่นได้ไม่มีปัญหา

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    [IMG] [/IMG]

เล่นไดัครับ ตอนแรก ก็ลงแล้ว เข้าเกมส์ไม่ได้ ขึ้นคล้ายๆ กับ ที่ เพื่อนๆ เป็น

ลองดูดีดี ครับว่า ลงถูกที่รึป่าว อย่าลืม ลงแคล๊กด้วย ไม่งั้นมันจะ ถามหาOrigin
    .:llTHE BlUEll:.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงเกมส์แล้วถามหา Origins ช่วยด้วยครับ
    ผมลง The sims 4 ภาคหลักก่อน แล้ว ลง Get to work ทับภาคหลัก ตามด้วยลง Crack
    พอเข้าเกมส์ถามหา Origins ครับผมลงผิดอะไรช่วยแนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผม เหมืนอเดิมอะครับ เข้าแบบปิดออนไลน์ ออริจินแล้ว แล้วก็เข้ากับตัวแคร๊กด้วย อันใหม่ก็ยังไม่ขึ้นมา ขอคำแนะนำหน่อยครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaychay2006 อ่านกระทู้
    ผม เหมืนอเดิมอะครับ เข้าแบบปิดออนไลน์ ออริจินแล้ว แล้วก็เข้ากับตัวแคร๊กด้วย อันใหม่ก็ยังไม่ขึ้นมา ขอคำแนะนำหน่อยครับ ^ ^
    ตอนแรกผมก็เป็นแบบนี้ครับแต่เท่าที่ผมอ่านมาต้องเข้าแบบไม่ต้องผ่านออริจิ้นครับคือเข้าผ่านแคร๊กธรรมดา
    ซึ่งผมหาวิธียังไม่ได้พอเข้าแบบไม่ผ่านออริจิ้นก็ถามหาออริจิ้น (ลงแคร๊กแล้วนะครับ)
    พอเปิดออริจิ้นเข้าได้แต่เป็น The sims 4 ธรรมดา ไม่มีภาค get to work ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ในโฟลเดอร์ Crack มันจะมีอยุ่ 3 ไฟล์นะคะ ก็อบมาลงในที่ลงเกมส์ไว้ให้หมดให้ครบ 3 อัน ถ้าก็อปมาแต่ตัวแครก TS4 อย่างเดียว มันไม่ขึ้นจ่ะ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ลงทับตำแหน่งไฟล์ภาคเก่า ลงแคร็กจบ

เล่นได้ แต่มีปัญหาบ้าง อย่างใช้ตู้เย็นไม่ได้ ทำอาหารไม่ได้ หรืออยู่ๆ ก็กระตุกเมื่อเล่นไปได้พักใหญ่ ออกเกมเข้าใหม่ก็หาย

ช่องเก็บของในตัวซิมมีบัคอยู่เป็นระยะๆ แต่อาชีพที่เพิ่มมาใหม่ มากับ Contents ใหม่ เยอะอยู่พอสมควร ค่อยๆ เล่นไปอย่ารีบร้อนนัก ตอนนี้ยังเป็นแค่นักวิทยาศาสตร์อยู่
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงหมดแล้วครับในโฟร์เดอร์ทั้ง 3 แต่ผมสงสัยอยู่อย่างนึงภาคหลักนี้ต้องอัพเดท 1.4 ก่อนหรือเปล่า -..-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงภาคหลัก+อัพเดท1.4+ลงภาคเสริม+ลงแคร๊ก เข้าเกมส์ถามหาออริจิ้นเหมือนเดิมช่วยทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ลงภาคหลัก+อัพเดท1.4+ลงแคร๊ก1.4 เล่นได้ ตัวเกมไม่ถามหา Origin

ลงภาคหลัก+อัพเดท1.4+ลงภาคเสริม+ลงแคร๊ก เล่นไม่ได้ ตัวเกมถามหา Origin

ลงภาคหลัก+ลงภาคเสริม+ลงแคร๊ก เล่นไม่ได้ ตัวเกมถามหา Origin
    ส่งเสริมการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

13 S.L.D. Condominuim Soi.Saladang1 Rama4 Rd. Sirom Bangrak Bangkok 10500
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    มาช่วยยืนยันครับต้องปิดออริจิ้นก่อนเมืองที่ 3 ถึงจะขึ้นนะครับ
    I5 760 @ 3.5 GHZ MB:P55 UD3L RV.3 RAM:Hyper - X Fury 4*4 VGA: XFX 7970

กล่าวขอบคุณ
    0
    แล้วที่เล่นกันได้ที่พวกท่านลงกันยังไงครับขออาสาบอกทีละขั้นตอนหน่อย
    ต้องเข้าออริจิ้นก่อนเปิดเกมส์ไหมครับผมปิดออริจิ้นเข้าเกมส์มันถามหาออริจิ้นอยู่นั่นอะ
    พอเปิดออริจิ้นเข้าเกมส์มันก็เป็นภาคหลักธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzbank012 อ่านกระทู้
    แล้วที่เล่นกันได้ที่พวกท่านลงกันยังไงครับขออาสาบอกทีละขั้นตอนหน่อย
    ต้องเข้าออริจิ้นก่อนเปิดเกมส์ไหมครับผมปิดออริจิ้นเข้าเกมส์มันถามหาออริจิ้นอยู่นั่นอะ
    พอเปิดออริจิ้นเข้าเกมส์มันก็เป็นภาคหลักธรรมดา
    ลงตัวเสริมลงในโฟลเดอร์เกมส์ สมมติ โฟลเดอร์เกมส์ที่ติดตั้งก่อนหน้านี้ E:\Games\The Sims 4

แต่เวลาลงตัวเสริมเนี้ย ก็ต้องลงในโฟลเดอร์เกมส์ที่ติดตั้งก่อน ก็ต้องเปลี่ยน Address เป็น --> E:\Games\The Sims 4 เพราะตอนรันตัวเสริมเนี้ยมันจะอ้าง Address สมมติ เป็นแบบ C:\The Sims4\The Sims4 ต้องเปลี่ยน Address ให้ตรงกับ โฟลเดอร์ตัวเกมส์หลัก ย้ำ !! ให้ตรงกับโฟลเดอร์ตัวเกมส์หลัก (ก็คือตัวเกมส์ก่อนหน้านี้)

ส่วน Crack ก็ใช้ Crack ที่ติดมากับ ตัวเสริม iso เลย คลิกขวา --> Open New Window จะเจอ โฟลเดอร์ Crack คลิกเข้าไป เจอ โฟลเดอร์ Games Copy โฟลเดอร์ Games "ไปวางทับของเก่า" ก็เล่นได้ละ ไม่เกี่ยวกับ Origin เลย เราเล่นไม่เคยเปิดไม่เคยปิดเลย

หมายเหตุ ตัวเกมส์ของเรานั้นลง Patch V1.3.2 มาก่อนแล้ว ไม่ใช่ V1.4 นะ จริงๆ ไม่ต้องอัพ Patch หรอก ลงตัวเกมส์หลัก แล้วลงตัวเสริมไปเลย ผมทำแล้ว เล่นได้ปกติ มีภาพยืนยันแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมลงภาคหลักไว้ใน D:\The Sims4 แล้วลงภาคเสริมไว้ในโฟร์เดอร์เดียวกันอะครับลงแคร๊กก็ถามหาออริจิ้น -..-
    ปล.ผมลงภาคเสริมไว้ในโฟร์เดอร์ภาคหลักเลยครับคือลงทับตัวภาคหลักไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ถามหน่อยคับคุกที่มันได้ตอนอาชีพตำรวจเวล3นี้ใช้ไงอันไหนเป็นประตู

Tags for this Thread