ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868

fast & furious 7 ดูแล้วลองมาคุยกันครับ อาจมีสปอยก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

ต้องขอบอกไว้ก่อนครับไม่ได้เป็นแฟนซีรีย์นี้แต่อย่างใด แต่ก็ดูแล้วทุกภาค ในมุมมองแรกของผม มันก็ไม่ต่างอะไรมากกับหนัง แอคชั้นทั้วไปหรอกครับ มีดีหน่อยก็มีรถ แข่งฉากแอ็คชั้นในรถเดียวนี้ก็กลายเป็นเกลื่อนไปแล้วละ !!!

แต่ภาคนี้ก็ เรียกว่าคงพิเศษกว่าพาก อื่นๆมากก็ตรงที่ paul walker นักแสดงนำชายของซีรีย์นี้เสียชีวิตกระทันหันไปเมื่อปีที่แล้ว ขอเครมอีกว่า ผมก็ไม่ใช้สาวก เค้าอีกแหละดูหนัง พอลมาไม่กี่เรื่อง บวกกับจาพนม ก็ไปแสดงด้วยอีก แต่ก็ดันมาตายซะเร็ว...จริงหรอ หึๆ และครับเสี่ยเจียง

ดูมาแล้ว มันมากกกกกกกกกกก สนุกสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ ถึงเนื้อเรื่องไม่มีอะไรมาก แต่กินใจอ่ะ มันพูดถึงความสัมพันธ์ในครอบครัวได้อย่างดีและกลมกล่อมมาก อาตี๋เจมส์ วาน นี้ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ เหนมาตั้งแต่ อาตี๋แก ทำหนังเฉือน เนื้อ saw มาตั้งแต่ภาคแรก ยันภาค7 แล้วก็ได้มาทำฟาส 7 หืมมมมยังไงๆ เลขนี้มันน่าจะมงคลมากๆสำหรับคนจีนน่ะ 5555 ฉากแอ็คชั้นยิมมาเป็นชุดเอาซ่ะไม่ให้ ได้ไปครายทุกให้น้องชายเลยยย ฉี่ 555 เป็นแบบ พูดน้อย สอยชอ อย่างเดียวสิน่ะ 555

ฉากจบ ประเด็นที่อยากพูดถึงที่สุดครับ ....ครอบครัวคือนิยามสำหรับเหล่านักแสดง เรื่องนี้ครับ

ฉากไว้อาลัยให้พอล ถือว่าพีคมากๆครับสำหรับผมกับหนังเรื่องนี้ ...For paul

ซึ้งครับ เพลงในหนัง TT

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ชอบมากครับ เป็นภาคที่พีคสุดๆเลยก็ว่าได้ครับ ดูแล้วครบรสครบอารมณ์มากๆครับ
    ฉากจบทำเอาผมน้ำตาซึมเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมชอบฉากจบมากๆๆเลยครับ มันซึ้งแบบสุดๆเลยครับ ท่าไม่ติดคนเยอะนี่ผมปล่อยน้ำตาแตกแล้วครับ T^T

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    " เราใช้ชีวิตแค่หนึ่งส่วนสี่ไมล์ เราจึงรักกันเหมือนพี่น้อง
    ไม่ว่านายจะอยู่ใกล้แค่หนึ่งส่วนสี่ไมล์
    หรือจะไกลคนละซีกโลก นายจะอยู่กับฉันเสมอ "

สมาชิกเต็มตัว
    Thailand,Rayong
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ฉากสุดท้ายทำผม น้ำตาแตกเลยคับอันนี้ไม่ได้โม้
    อายุเป็นเพียง''แค่ตัวเลข''

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ฉากจบทำเอาผมแทบกลั้นน้ำตาไว้ไม่ได้เลยครับ บอกได้คำเดียวว่าขนลุกเลยครับ และหนังเรื่องนี้จะอยู่ในใจผมไปตลอดกาลเลยทีเดียว

ผู้ชาย หลั่น ล้า!!~
    กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ฉากจบนี่น้ำตาไหลเลยครับสุดจริงๆ
    ตอนที่ขับแยกทางกันนี่สุดๆเลย
    TELL YOUR WIFE IT's AFTER EFFECT TIME!

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ฉากจบทำเอาผมขนลุกเลย มันรู้สึกตื้นตันอย่างบอกไม่ถูก
    คิดถึงพอลมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    สนุกมากจริงๆครับ มันจบแบบฝืนๆนะครับมันควรจะทำให้ผู้ชมมีความสุข แต่เรื่องจริงมันไม่มีความสุขเลย RIP Paul
    Intel : i5 4460 | VGA : Sapphire R7 260x 2GB | Ram : 8 GB |
    MY STEAM : https://steamcommunity.com/profiles/...661120/profile

กล่าวขอบคุณ
    959
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Blog Entries
    1
    ผมฮา โรมัน ว่างแผน ฉากจบนี้น้ำตาซึม

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ฉากที่ขับรถคู่กันมาแล้วพอลขับแยกออกไปนี่ ใจผมหวิวเลยครับ เหมือนแยกจากคนที่ผูกพันธ์กัน ผมว่านักแสดงคงจะรู้สึกยิ่งกว่าผมอีก ถ้าเป็นภาคเก่า ๆ จะจบด้วยการท้าแข่งกัน พอมาขับชิว ๆ แบบนี้ทำเอาซึ้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    128
    http://www.manager.co.th/Entertainme...=9570000033882

ใช้สตั้นแมนตั้ง4 คนแนะครับเพื่อถ่ายเป็นพอล ส่วนน้องชายนี้ยังไม่มียืนยัน

แต่ผมสังเกตว่าฉากใหนที่พอลเล่น มักจะมีแสงส่อง เหมือนๆสื่อว่าพอลที่จากไป ได้มาแสดงด้วย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้านับไม่ผิดมีรถเจ้งไป 24 คัน(นับผิดก็25คัน) ใครไปดูก็ลองนับดูละกัน ว่าเรานับถูกป่าว 555+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gintoki อ่านกระทู้
    http://www.manager.co.th/Entertainme...=9570000033882

ใช้สตั้นแมนตั้ง4 คนแนะครับเพื่อถ่ายเป็นพอล ส่วนน้องชายนี้ยังไม่มียืนยัน

แต่ผมสังเกตว่าฉากใหนที่พอลเล่น มักจะมีแสงส่อง เหมือนๆสื่อว่าพอลที่จากไป ได้มาแสดงด้วย
    ผมก็ทะแ มร่ งๆอยุ่น่ะครับ

น้องชายพอล หน้าจะคล้ายกันขนาดนั้นเชียวหรอ คงเป็นไปได้ยาก

2 ผมคิดว่า CG ช่วย เรื่องหน้าตา ส่วน ด้านหลัง ข้าง งี้ คง หานักแสดงที่หุ่นคล้ายพอล มา เล่นแทน ใน มุมระยะไกล ใกล้ ลำตัว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ก่อนพอลเสียเค้าถ่ายกันไปกว่า 80% แล้วครับ ตอนนั้นกำหนดวันฉายกันแล้วด้วย พอพอลมาจากไป

ก็ต้องมีการเปลี่ยนบทกัน คงปรับให้ใช้พอลในส่วนที่เหลือให้น้อยที่สุด

ส่วนเทคนิคการถ่ายทำ เค้าให้ CGI อะไรนี่แหล่ะ คือให้คนน้องมาแสดง แล้วก็ใส่หน้าพอลจริงๆเข้าไป

ฉากที่มีพอลตัวแทนออกมาจึงมีไม่เยอะครับ เพราะเค้าถ่ายกันไปจนใกล้จะเสร็จแล้ว

เสียดายอย่างนึง ทำไมไม่ใส่เทคนิคนี้ให้ พระเอกโตเกียวดริฟท์ด้วย ก็ไม่รู้

อยู่ในรถคุยกะดอม ยังหล่อๆอยู่เลย แข่งรถกันแปบเดียว ออกมาคุยกัน หน้าแก่เลย สงสัยเครียด 555555

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ไม่มีไรมากแค่น้ำตาไหลออกจากโรงเอง..
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ภาคนี้เป็นภาคที่ดีนะครับ แต่ดีไม่สุดตรงที่มาเสียพอลไปเนี่ยแหละ หนังถูกแก้บทจนตัวหนังเสียหายไปหลายส่วน เพราะถ้าพูดถึงฉากจบ แม้ว่ามันจะซึ้งจริงๆก็ตาม แต่จะพบความไม่สมเหตุสมผลเพิ่มเข้ามา ถึงแม้เราจะรู้ว่าจริงๆฉากนี้ถูกสร้างมาเพื่อบอกลาพอลก็ตาม แต่ถ้าดูตามบทหนังแล้ว จะพบความไม่สมเหตุสมผลตรงที่ 1.ดอมจะกลับ แต่ทำไมไม่เอาเลตตี้กลับไปด้วย??? 2.พอลขี่ตามมาถาม ทำไมไม่เอาลูกเมียมาด้วย??? หนังดีครับ ดีมากๆด้วย ผมในฐานะแฟนหนังเรื่องนี้ตั้งแต่ภาคแรดก็ยังคงชอบ แต่ถ้าจะให้วิจารณ์ก็คงต้องบอกว่า เสียดายจริงๆที่หนังมันไม่สุด แล้วถ้าเกิดมีภาคต่อจริงๆ แล้วไม่มีพอลแล้ว จะตัดบทกันยังไง พอลไม่มาร่วมสู้เพราะต้องดูแลลูกเมียหรอ มันทะ****ๆนะ เพราะจะว่าไป พอลก็มีลูก(ในท้องของมีอา) มาตั้งแต่ภาค5แล้ว แต่ก็ร่วมสู้มาตลอดสองภาคหนัง ส่วนตัวจริงๆนะ ผมอยากให้ผู้กำกับ เปลี่ยนบทให้ไบรอันตายไปเลย แบบฮานแบบจีเซล แล้วมาคิดบทตอนจบ ส่งไบรอัน(พอล)อีกทีแบบซึ้งสุดๆยังดีกว่า
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    จะมีใครว่าอะไรผมไหม ถ้าผมบอกว่าภาคนี้ผมรู้สึกผิดหวังกับช่วงท้ายๆ ของหนัง

กลายเป็นว่าฉากท้ายๆ ที่ควรจะเป็นฉากบู๊ที่น่าจะมันส์ที่สุดกลายเป็นรู้สึกว่ามันเอื่อยๆ ในความรู้สึกผมซะอย่างงั้น

เหตุการณ์เกิดขึ้นมีประมาณ 3 4 ช่วง แต่รู้สึกเหมือนเร่งยัดไปยังไงไม่รู้ รู้สึกมันขาดๆหายๆ ยังไงก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน แต่รู้สึก

RIP Paul Walker

ป.ล. ส่วนฉากของพี่จา . . . . . . ทำไมรู้สึกไม่ต่างจากเดิมเท่าไรเลยหว่า
    OPPAI~~MISSILE!!!