ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

รีวิว lumia 435 แบบบ้านๆ

สืบเนื่องจากโทรศัพท์เก่าของแม่ผมหมดอายุการใช้งาน เลยต้องมองหาเครื่องใหม่ คิดอยู่ว่าจะเอาอะไรดี ใช้แค่โทรเข้าออก ซื้อแพงไปคงไม่คุ้มค่าเงินแน่ตอนแรก มอง zenphone4 ไว้ แต่นึกออกกระทันหันว่าmicrosoft ได้ออกโทรศัพท์ใหม่นี่หว่า เลยเข้าไปดูหาข้อมูลดู ไปเจอ lumia 435 เข้า 2990 เฮ้ยถูกอ่ะ และแล้วก็พาแม่จะไปซื้อที่ lotus บ้านบึง ชลบุรี แต่ของที่lotusขายเองก็ยังไม่มี เลยกำลังตัดสินใจไปดูร้านข้างนอกก็ได้ ระหว่างกำลังเดินออกจากช่องจายเงิน(พอดีซื้ออย่างอื่นตินไม้ติดมือมาด้วย) เหลือบไปเห็น ศูนย์ dtac ก็เดินเข้าไป(คิดในใจว่าคงยังไม่ได้จะมีlumia 435หรอก) พนักงานก็ถามว่าสอบถามด้านใดดีคะ ผมก็เลยบอกว่าดูมือถือให้แม่ครับไม่รู้จะเอาตัวไหนดี พนักงานก็ชวนไปดูที่ตู้ เหลือบไปเห็น zenphone 4 กับ lumia 435 วางใกล้ๆกัน พนักงานก็ยิ้มแย้มบริการดีนะ ลังเลว่าจะเอาอะไรดี ระหว่าง2ตัวนี้ สุดท้ายไหนๆก็ไม่เคยลองจับ window phone ลองซักหน่อยก็แล้วกัน พนักงานก็เลยหยับมาให้ดู ซักพัก็ตัดสินใจว่าลองดูหน่อยก็แล้วกัน หลังจากนั้นก็ไปจ่ายตัง ตอนแรกคิดอีกว่าคงไม่ได้ทำอะไรมากหรอก จ่ายตังรับเครื่องจบ ที่ไหนได้ ให้เช็คเครื่องละเอียดเลย ผมก็เลยถามว่ามีฟิล์มกันรอยตัวนี้ขายด้วยไหมครับ พนักงานบอกว่าของยังไม่เข้าเลยค่ะ ผมก็เลยบอกต่อว่ามีรุ่นไหนใกล้เคียงไหม เค้าก็นึกอยู้แปปนึง เลย บอกว่าลอง lumia 520ล่ะกัน ก็หยับออกมาลองทาบดู เฮ้ย...เกือบพอดีเลยผมก็เลยบอกว่าตัดมุมขวาบนหลบกล้องหน้าหน่อยเอาก็ล่ะกันหน่อย พอถึงเวลาติดฟิล์ม เค้าก็ติด ผ่านไป10นาทีได้ ติดจนถ้าเป็นผมท้อไปแล้ว เค้าจะเอาพอดีที่สุดเลย ไม่มีฟองอากาศ ไม่มีเม็ดฝุ่น แล้วก็จ่ายตัง (แอบตินิดนึงใบเสร็จต้องถามหาเอง มี2แบบ เขียนมือ กับ ปริ้น ผมเอาแบบที่2 ขอบอกว่าปริ้นนานมาก 10กว่านาที ไม่รู้ว่าทำอะไรทำไมถึงนานจัง) ถึงบ้านลองใช้ งงไปเกือบช.ม. เล่นเอามึน (ใช้แต่พวกแอนดรอยมาตลอด) พอเล่นพอเข้ามือ เฮ้ย มันใช้ได้นะระบบของมัน เริ่มชอบขึ้นมาแล้วสิ คิดในใจว่าถ้าxperia z ปลดระวางเมื่อไหร่จะลองรุ่นสูงๆของlumia ดูมั่ง เล็งlumia 930ไว้ในตอนนี้ แต่เครื่องเก่ามันยังไม่พังเลย คงต้องรอจันมันพังค่อยซื้อดีกว่า ป่านนุ้น คงจะมีรุ่นสวยๆออกมานะหวังว่า ชอบแบบ ตัว 930 ไม่ก็ 830 เป็นการส่วนตัว ชอบอะไรที่มันมีเหลี่ยมหน่อย ไม่ชอบอะไรมนๆ

เอาล่ะร่ายมายาวต่อไปคือการรีวิวและการพูดออกกล้องครั้งแรกของผมครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: