ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Jessica제시카 정
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,414

มีใครติดทหารมัง รายงานตัวหน่อย

ผม ติด ทหารเรือ ชลบุรี ผลัด 4 ปีหน้า รายงานตัว กุมภารับใช้ชาติ ยังมีเวลาได้เล่นเกมปีหนึ่งก่อน เราจะทำตามสัญญา

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    โชคดีนะครับ เตรียมรับมือกับทหารเกรียนๆได้เลย 5555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมเกรณปีที่แล้ว

ไม่ติดครับ บน ย่านาคมา ครับ ถวายชุดเด็ก 220

ช่วงนี้ ค ส ช ถ้าจะโหดหนักไม่สนุกแน่นอ

ตะก่อนเกรณทหารอาจสนุก แต่ตอนนี้ยิ่งยุค คสช เตรียมใจท้อไว้ได้เลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ไม่อยากเป็นผู้ชายเพราะสาเหตุนี้ เป็นผู้ชายแล้วมันต้องเข้มแข็งเป็นชายชาติทหาร แต่อันตัวเรากลับชอบความน่ารักและอ่อนหวาน (such as V/N)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ไม่ต้องกลัวนะไปเป็นทหารหนะ เขาไม่ฝึกจนตายหรอก แค่เหนื่อย ทหารเรือสบาย ฝึกน้อย ได้ลาเยอะ
    ผมอดีตทหารบก ร21 ที่ชลบุรีนี่แหละ ฝึกหนัก ลาน้อย ไปทุกงาน

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมนี้สิปีหน้า เจอจับทั้งทหาร ทั้ง ตร. ปวดหัวเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FANG : 3rd April 2015 เมื่อ 21:59

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    กลัวอะไรก็แค่ฝึก ไม่ตายหรอก เต็มที่ก็แค่เข้าโรงบาล ไม่ทันก็ตายไป แค่ใจสู้ก็พออย่าท้อท้าท้อจะทำให้เหนื่อไว จำไว (จาก ส.ต.)

ปล.แต่ละหน่วยฝึกไม่เหมือนกันแต่ระเบียบปฎิบัติคล้ายๆกัน แต่ความโหดหินแต่ละหน่วยไม่เหมือนกันเพราะฉนั้นอย่าพยายามหาข้อมูลมากเดี๋ยวจะท้อเอาได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 3rd April 2015 เมื่อ 22:08

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เกณทหาร โคตรล้าหลัง 55555
    แต่ประเทศไทยยังมี ตปทเค้ายกเลิกกันจะหมดแล้ว

กะลาแลนด์จริงๆ

ชอแสดงคความเสียใจกับจขกท 2 วิ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมรอดตัวไปครับ เรียน รด. เข้าค่ายเขาชนไก่ ยอมลำบากตอนเรียน ม.ปลาย ดีกว่า

จบแล้วได้สมุดเขียวครับ ใช้เป็นหลักฐานในการสมัครงานได้ด้วย เย้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมติดเมื่อปีที่แล้ว ตอนนี้ก็ยังนอนอยู่ที่ค่าย555 เวลาเล่นเกมของผมหายไปเลย 555 บอกได้คำเดียวว่าสุดติ่ง สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    แต่ประเทศไทยยังมี ตปทเค้ายกเลิกกันจะหมดแล้ว

คุณพูดหยั่งงี้มันก็ไม่ถูกนะประเทศไทยยังเป็นประเทศเสี่ยงสงครามนะ ไหนจะ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้อีก คุณลองคิดดูนะถ้าไม่มีการเกณททหารใครมันจะอยากเป็นทหารวะ ถ้าไม่มีการเกณททหารก่อการร้ายคงเข้ามาลึกทุกกรุงเทพแล้วมั่ง คุณจะมาเอาประเทศอื่นมาเปรียบเทียบกับประเทศไทยไม่ได้หรอกนะ มันคนละสถานการณ์กัน คิดดูอีกทีว่าไอกะลาที่คุณว่าอะมันเป็นของตัวคุณเองรึปล่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย universalpt : 4th April 2015 เมื่อ 19:41
    [IMG][/IMG]

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมสมัครครับ ทบ.1 ปัตตานี รับใช้ชาติ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ผมปีที่แล้ว บนหลวงพ่อโสธร ถวายไข่ 999 ใบ ใบดำมาเลย ฮ่าๆ
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    คุณพูดหยั่งงี้มันก็ไม่ถูกนะประเทศไทยยังเป็นประเทศเสี่ยงสงครามนะ ไหนจะ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้อีก คุณลองคิดดูนะถ้าไม่มีการเกณททหารใครมันจะอยากเป็นทหารวะ ถ้าไม่มีการเกณททหารก่อการร้ายคงเข้ามาลึกทุกกรุงเทพแล้วมั่ง คุณจะมาเอาประเทศอื่นมาเปรียบเทียบกับประเทศไทยไม่ได้หรอกนะ มันคนละสถานการณ์กัน คิดดูอีกทีว่าไอกะลาที่คุณว่าอะมันเป็นของตัวคุณเองรึปล่าว
    ถ้าอาชีพนี้มันดีเหมือน ตปท ก็คงมีคนอยากเป็นเยอะแยะครับ แต่อาชีพนี้มัน.... oops เผ่น
    BE A GOOD GAMER

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผม จับ 9 เมษายน นี้ครับ ที่ สมุทปราการ เดียวตามไปครับ
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ของผมจับวันที่ 2 ที่ผ่านมา รอดได้ใบดำ การเป็นทหารไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิดนะครับ สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ขอให้โชคดีครับ อีก 2 ปีเดวผมตามไป

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้

เกาหลีล่ะจ๊ะตัวเธอ อิสราเอลอีกล่ะ มีอีกเยอะที่มันเจริญแล้วก็ยังเกณฑ์อยู่ ถ้าประเทศนี้กะลา ก็มาจากคนคิดแบบมองไม่เห็นข้อดี-เสียทั้งสองฝ่าย แบบนี้มากกว่ามั๊ง
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมของเกณฑ์วันที่10นี้ครับ แต่ผมเรียน ป.ตรี พึ่งอยู่ปี2 ขอผ่อนผันไปก่อนละกันครับ
    เรียนจบผมค่อยจับ ถ้าได้ติดทหารก็ไม่เป็นไรครับ เกิดเป็นชายทั้งทีรับใช้ชาติในช่วงๆหนึ่งของชีวิตภูมิใจดี
    แต่ถ้าไม่ติดก็ดีไปอีกอย่างครับทำงานตามที่เราชอบ ตามหาความฝัน
    จะบอกว่าเหงาก็ไม่เนียน จะบอกมาเงี่ยนก็ตรงไป บอกว่ามาเล่นโจ๊กเกอร์ละกัน

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405

โพสมาให้คนอื่นจวกแท้ ๆ R.I.P
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    มีอีกหลายคนเนอะที่พูดโดยใช้ความคิดของตัวเอง โดยไม่ลองศึกษาดูก่อน
    พวกที่โวยวายเรื่องเกณฑ์ทหารเนี่ย ส่วนใหญ่ยังไม่ได้เกณฑ์ทหารทั้งนั้น แล้วมาโวยวายอ้าง ตปท
    ไม่ต้องห่วงครับ ไม่ช้าเขาก็ยกเลิกแล้วหล่ะ AEC เข้า ชาวต่างชาติมาแย่งงานในไทย พอไม่มีงานทำก็ไปเกณฑ์ทหารเยอะขึ้น
    พอคนเกณฑ์ทหารเยอะแล้วทีนี้เขาก็ยกเลิกครับ 55555555+

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    กลัวอะไรกับแค่ ทหาร -_- ฝึก 3 เดือน ที่เหลือก็ลงใต้ สบายๆ
    ถ้าโดนยิงก็ไม่ทันเจ็บด้วยซ้ำ ลุยๆ....
    .. ผมสมัครด้วยความเต็มใจ เมื่อ 4 ปีที่แล้ว
    GTX1080ti

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผม ทร๑ ปี 57 ครับ(สมัครเป็น 6 เดือน) บอกได้เลยครับว่าเป็นทหารได้อะไรที่มากกว่าคำว่าเหนื่อย
    มีทั้งเพื่อน ครูฝึกที่ดีครับ(ดีนอกเวลาฝึกนะ) มิตรภาพต่างๆ คนหลายจังหวัดมารวมๆกัน
    คุณจะได้เจอคนหลายๆแบบครับ ทั้งเคยติดคุกมา เคยค้ายามาบ้าง เยอะแยะครับ
    แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องเจออยู่แล้วคือ "เพื่อน" ตอนแรกๆผมเข้าไปที่กองร้อยผมโครตเบื่อเลยครับ
    แต่อยู่ไปนานๆเริ่มชิน เห็นจ่ายิงมุกบ้าง ก็เริ่มหัวเราะกับคนอื่นๆ สนุกครับกับการเป็นทหาร
    ยิ่งตอนย้ายหน่วยนี้แทบไม่อยากแยกจากกันเลยครับ 2 เดือนที่เจอกัน มันมีความผูกพันกันครับ

ปล. ทหารเรือฝึก 2 เดือน แล้วย้ายหน่วยครับ ถ้าย้ายแล้วไม่ได้ตกหน่วยรบ สบายครับ
    เช่น ภายใน 1 เดือน คุณอยู่ค่าย 20 วัน กลับบ้าน 10 วัน เป็นอย่างนี้ทุกๆเดือนครับ
    แต่ถ้าได้ตกหน่วยรบ พวกนาวิกโยธินจะเหนื่อยหน่อยครับ

ขอให้โชคดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AlleyneNowA : 5th April 2015 เมื่อ 08:19

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    ตอนผมเป็นทหาร1/56 ตกหน่วยแพทย์ สบายมากครับมีWIFIเล่นฟรีตลอด ได้ทำงานใกล้ชิดพยาบาล สวยๆทั้งนั้น
    ฝึกหนักแค่2เดือนแรกเท่านั้นแหละครับ หลังนั้นก็ทำงาน20วัน กลับบ้าน10วัน จนขี้เกลียดกลับบ้านอะ มีเงินเดือนให้ใช้
    มีเงินเก็บในหน่วย จะหักจากเงินเดือน ได้ตอนปลด จริงๆเงินแทบไม่ได้ใช้เลย เพราะข้าวฟรีอยู่แล้ว ท่ารู้จักประหยัดด้วยนะ
    ละก็เก็บเงินดีๆ อย่าใหเรุ่นพี่ยืมแค่นั้น สู้ๆครับอย่าท้อ ผมไม่รู้ทหารเรือเขาฝึกยังไงนะ แต่เขาให้ทำไรก็ทำไปครับ
    อะไรที่ห้ามอย่าทำเด็ดขาด แล้วจะสบาย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ท่าน killernut อยู่ รพ.พระมงกุฎ เปล่าครับ ผมรุ่น 54/1 ตอนนี้ผมเป็น ส.ต อยู่ กองทัพไทยแล้วครับ