ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 727

ความผูกพันใช่มั้ยที่ทำให้เกิดความรัก ?

ความรักมันไม่ได้เกิดขึ้นมาง่าย ๆ มันต้องเกิดจากความผูกพันก่อนใช่มั้ยครับ ?
    JOKERGAMETH อยู่ในสายเลือด

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ก็ที่ผมคิดว่ามันแบ่งออกเป็น 2กรณี ที่ทำให้เกิดความรัก
    1.มองดูเพศตรงข้ามแล้วรู้สึกว่าเขาสวยมากนั้นก็ทำให้เรารักเขาได้ละ (หลงไหลในความสวย) ด้วยสาเหตุนี้จึงทำให้ต้องมีการจีบกันจีบกันสำหรับผมมันหมายถึงการดูนิสัยว่าเข้ากันได้ไหมแต่จากที่ผมดูสมัยนี้มันจีบกันแบบไม่ได้มาจากนิสัยจริงๆ ถ้านิสัยเข้ากันไม่ได้ คบกันไปเดียวก็ทะเลาะกันแล้วก็เลิกกันอยู่ดี แต่อีกอยากผมว่าถ้ากรณีนี้มันทำให้เกิดคู่รักที่เกิดจากการดูนิสัยมาแล้วจริงๆผมว่ากรณีนี้อะละที่จะเป็นคู่ที่ยืนยาวที่สุดเพราะเกิดจากความรักที่ครบทั้ง2อย่างคือ ความพอใจทั้งในด้านหน้าตาและจิดใจ
    2.ความใกล้ชิดเพศตรงข้ามอาจไม่ได้สวยอะไรมากแต่เกิดจากความใกล้ชิดเหมือนกับเราข้ามขั้นตอนในการมองหาคนสวยแต่มาจีบเลยแต่ไม่รู้ตัวอะไรแบบนี้เช่น การรู้ว่าเขาชอบอะไรแล้วเหมือนเรา เป็นต้น ในกรณีนี้มันจะค่อนข้างแน่นอนกว่ากรณีที่1ตรงที่ส่วยใหญ่จะเป็นนิสัยจริงๆของอีกฝ่ายที่เราได้เห็นเราจึงรู้ได้ทันที่ว่าเขาเข้ากับเราได้ไหมในนิสัยแบบนั้น
    ปล.ลืมตอบคำถามเลย สำหรับความผูกพัน ผมจะเปรียบเทียบให้ฟัง มันก็เหมือนกับเส้นเชือกบางๆที่จะใช้เวลาเป็นตัวเพิ่มปริมาณและใช่ระยะความใกล้ชิดเป็นตัวมัดเชือกไวด้วยกันและต้องยินดีทำกันทั้ง2ฝ่ายก็จะแก้ออกได้ยากอุปสักก็เหมือนหินปูนที่มาเกาะบนเส้นเชือกยิ่งมองก็ยิ่งยากที่จะแก้มันออก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tstzxcv12 : 2nd October 2011 เมื่อ 12:00

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    มันอาจจะเกิดพร้อมกันก็ได้ครับ หรือเกิดจากการพบกันครั้งแรกก็รักกันได้แล้ว ความผูกพันมันอาจจะเกิดตอนไหนก็ได้นะครับผมว่า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ความรักที่ยืนยาวเกิดจากความผูกพันครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เหมือนพ่อกับแม่เราอ่ะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    บางทีความผูกพันก็ซื้อความรักไม่ได้นะครับ ถึงแม้จะอยู่ใกล้มากแค่ไหน
    I Love Mugi >,<

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ houkago-teatime อ่านกระทู้
    บางทีความผูกพันก็ซื้อความรักไม่ได้นะครับ ถึงแม้จะอยู่ใกล้มากแค่ไหน
    ตามนี้เลยครับ ^ ^ แม้ว่าจะผู้พัน ยังไงก็ รักไม่ได้

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tstzxcv12 อ่านกระทู้
    ก็ที่ผมคิดว่ามันแบ่งออกเป็น 2กรณี ที่ทำให้เกิดความรัก
    1.มองดูเพศตรงข้ามแล้วรู้สึกว่าเขาสวยมากนั้นก็ทำให้เรารักเขาได้ละ (หลงไหลในความสวย) ด้วยสาเหตุนี้จึงทำให้ต้องมีการจีบกันจีบกันสำหรับผมมันหมายถึงการดูนิสัยว่าเข้ากันได้ไหมแต่จากที่ผมดูสมัยนี้มันจีบกันแบบไม่ได้มาจากนิสัยจริงๆ ถ้านิสัยเข้ากันไม่ได้ คบกันไปเดียวก็ทะเลาะกันแล้วก็เลิกกันอยู่ดี แต่อีกอยากผมว่าถ้ากรณีนี้มันทำให้เกิดคู่รักที่เกิดจากการดูนิสัยมาแล้วจริงๆผมว่ากรณีนี้อะละที่จะเป็นคู่ที่ยืนยาวที่สุดเพราะเกิดจากความรักที่ครบทั้ง2อย่างคือ ความพอใจทั้งในด้านหน้าตาและจิดใจ
    2.ความใกล้ชิดเพศตรงข้ามอาจไม่ได้สวยอะไรมากแต่เกิดจากความใกล้ชิดเหมือนกับเราข้ามขั้นตอนในการมองหาคนสวยแต่มาจีบเลยแต่ไม่รู้ตัวอะไรแบบนี้เช่น การรู้ว่าเขาชอบอะไรแล้วเหมือนเรา เป็นต้น ในกรณีนี้มันจะค่อนข้างแน่นอนกว่ากรณีที่1ตรงที่ส่วยใหญ่จะเป็นนิสัยจริงๆของอีกฝ่ายที่เราได้เห็นเราจึงรู้ได้ทันที่ว่าเขาเข้ากับเราได้ไหมในนิสัยแบบนั้น
    ปล.ลืมตอบคำถามเลย สำหรับความผูกพัน ผมจะเปรียบเทียบให้ฟัง มันก็เหมือนกับเส้นเชือกบางๆที่จะใช้เวลาเป็นตัวเพิ่มปริมาณและใช่ระยะความใกล้ชิดเป็นตัวมัดเชือกไวด้วยกันและต้องยินดีทำกันทั้ง2ฝ่ายก็จะแก้ออกได้ยากอุปสักก็เหมือนหินปูนที่มาเกาะบนเส้นเชือกยิ่งมองก็ยิ่งยากที่จะแก้มันออก
    เชี่ยวชาญจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมว่า มันก็ต้องขึ้นอยูกับความผูกพันธ์นี่แหละครับ ลองนึกดูนะครับ
    ถ้าใช้เวลาน้อยเกินไป ไปเจอกันที่ป้ายรถเมย์ แค่ 2 นาที แล้วบอกว่า "ฉันรักเธอ"
    ใครจะไปรักคุณตอบละครับ จริงไหม ?
    แต่ถ้าใช้เวลาเยอะเกินไปจนชินกับคำว่า "เพือน" ถึงจะไปบอกเขา ก็จ่ะ .. . .
    ลูกปืนกู "เท่านั้น" ที่สามารถตัดสินปัญหาได้

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    ^
    ^
    ก็จะอะไรเหรอครับ ?
    Breakeven