ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2

Razer Black Widow Chroma กับ corsair k70 rgb เลือกอันไหนดีครับ

อันไหนดีกว่ากันครับ ช่วยแนะนำหน่อย กำลังจะซื้อ keybord ใหม่ครับ

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    corsairทรงดุดันกว่า razerทรงโฉบเฉี่ยวกว่า สีแสบตาพอกัน
    แต่เรื่องความทน Razerมีเสียงลือเสียงเล่าอ้างว่าค่อนข้างเปราะถึงเปราะมาก

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    K70 ใช้ cherry switch
    Black Widow ใช้ kailh switch

K70 บอดี้ อลูมิเนียม
    Black Widow บิดี้ รับเบ้อ (พลาสติก หุ้มยาง)

K70 cherry switch แบบใสพิเศษ หลอดไฟอยู่ด้านใน

โปรแกรมในการปรับแต่งของ K70 RGB แต่งได้อิสระกว่า Black Widow มาก เช่นทำ Audio Virtualizer ตามเสียงเพลง

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    กำ razer นี่ไม่ทนเลยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    Corsair มัน Gear คุณภาพครับ

ดูชื่อก็รู้แล้ว

" คอ - แซ "
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    แนะนำ Corsair K70 RGB RED Switch ครับ

ผมใช้อยู่ ดูทนทาน วัสดุดูสมราคา เวลาพิมมีเสียงหนักแน่น ไม่ดังเกินไป Razer BW Chroma เวลาพิมเสียงดังพอๆกะ Blue Switch (อันนี้แล้วแต่ชอบครับ)
    แถมเวลาพิมผมลองเปรียบเทียบกับ Razer BW Chroma แล้ว ใช้แรงกดน้อยกว่า พิมพ์สบายกกว่าครับ

แต่ข้อเสียของ K70 คือ

1.ไม่มีภาษาไทย ต้องซื้อ Cap Thai แยก ราคาแคปแพงเอาเรื่องอยู่ ที่ราคา 890 บาท (ตัว Razer BW Chorma มีภาษาไทยมาครบ)

Cap สั่งซื้อได้ที่ Gump.in.th คลิ้ก หรือ Lazada คลิ้ก (ตัวแคปสามารถใช้กับ BW Chroma และ Keyboard Cherry Switch ทุกรุ่น ได้นะครับ)

2.ไม่มีปุ่ม มาโครแยก แบบ Razer BW Chroma

3.ราคาแพงกว่า Razer BW Chroma 200 บาท

4.โลโก้ Corsair Gaming ด้านบน ไม่มีไฟ แถม สัญลักษณ์ของมันคล้ายรอยสักที่ผู้หญิงชอบสักกันที่ "ก้น" (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว)

คิดดูเอาละกันครับว่าจะเอาตัวไหน แต่ผมขอบอกจริงๆ เลยว่าลองไปสัมผัสทั้งสองตัวเองเลยดีกว่าครับว่าชอบแบบไหน แล้วจัดมาโชว์เลย

ส่วนตัวผมเชียร์ Corsair ครับ เพราะผมเป็น สาวก Corsair +555 ของเค้าดีทุกอย่างครับ แต่ราคาโหดไปนิส

มีรูปมาเองเลย

]
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver