ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

ถามเกี่ยวกับหนังในจักรวาล MARVEL หน่อยครับ หลายคำถามเหลือเกิน

ใน THOR2 สรุปนี้ Loki ตายจริงๆป่ะหรือยังไงกัน
    แล้ว Ultron นี้มันเป็นหุ่นยนต์เอลี่ยนอะไรของใครกัน
    Ultron นี้เกี่ยวกับตัวร้ายตอนจบใน The Avenger 1 ป่ะครับ
    แล้วตัวร้ายในตอนจบ The Avenger 1 จะได้โผล่มาภาค2ป่ะครับ
    Spiderman, Ghost Rider, Punisher, เหล่าX-MEN นี้อยู่ในจักวาลเดียว The Avenger ป่ะ
    joker123
    Facebook :: Buddy Lord

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    ใน THOR2 สรุปนี้ Loki ตายจริงๆป่ะหรือยังไงกัน
    แล้ว Ultron นี้มันเป็นหุ่นยนต์เอลี่ยนอะไรของใครกัน
    Ultron นี้เกี่ยวกับตัวร้ายตอนจบใน The Avenger 1 ป่ะครับ
    แล้วตัวร้ายในตอนจบ The Avenger 1 จะได้โผล่มาภาค2ป่ะครับ
    Spiderman, Ghost Rider, Punisher, เหล่าX-MEN นี้อยู่ในจักวาลเดียว The Avenger ป่ะ
    1.ไม่ตายปลอมตัวเป้นโอดินตอนจบ
    2.Ultron เป้นหุ่นที่สร้างมาเพื่อปกป้องโลกโดยสตารก์ เเต่มันเกิดเพี้ยนฉลาดจัด คิดว่ามนุษย์ก้เป็นตัวทำลายโลกเหมือนกัน จึงต้องกำจัด งานเข้าดิอเวนเจอร์
    3.คงโผล่นิดๆ เเต่คงเป้นตัวร้ายในภาค3 เพราะตัวร้ายภาคนี้คืออัลทรอน
    4.อยุ่โลกเดียวกัน ดึงตัวมาเล่นเมื่อไหร่ก็ได้ยกเว้น X-MEN Spiderman ที่เห็นชัดๆว่าติดลิขสิทธิกับค่ายผลิตหนังค่ายอื่น
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ไม่ตายครับ มีเฉลยหลัง end credit
    ในเวอร์ชั่นหนังที่กำลังจะเข้าฉาย ในตัวอย่างหนังโทนี่บอกว่าเป็นคนสร้างครับ
    น่าจะไม่เกี่ยวกันครับ หรืออาจจะมีไปเอี่ยวๆกันใน the avenger : infinity war part 1 และ part 2 ครับ ต้องรอดูในหนังอีกที
    น่าจะไม่ครับ ต้องรอดูในหนัง
    spiderman เวอร์ชั่นที่กำลังสร้างใหม่จะอยู่ในจักรวาลเดียวกับ the avenger ครับ นอกนั้นไม่แน่ใจครับ แต่ถ้าจำไม่ผิดน่าจะติดลิขสิทธิ์อยู่กับค่ายหนังอื่นอยู่เลยเอามารวมไม่ได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ตัวร้ายที่โผล่หน้ามาตอนหลัง Avenger1 พี่แกคือ Thanos ครับ โผล่หน้าและตัวมาแบบเต็มๆแล้วในเรื่อง Guardian of the Galaxy ของมาร์เวลเหมือนกันครับ
    อนาคตนี่คงจับมายำรวมกันอีก Thanos คงจะได้มาเป็นบอสซักภาคนึงแหละครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    แล้วถ้า Loki ไม่ตายนี้ยังเป็นผู้ร้ายอยู่ป่ะครับ หรือเป็นพวกดีล่ะ
    Facebook :: Buddy Lord

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ผมว่าโลกิเหมือนเด็กขาดความอบอุ่นอะ อยากทำไรทำเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายเดายากๆ

มีแค่ x-menที่ไม่น่าจะเอามาได้ แต่มันพอยืดยุ่นได้ อย่างscarlett witch Quiksilver เดิมทีอยู่ในคอมมิคx-men แต่ในหนังคงตัดบทให้เป็นinhuman ส่วน Spiderman ก็กำลังเพิ่มบทในหนังเรื่องอื่นต่อจากนี้ครับ

ไม่ใช่เลยครับคนละตัว
    ผมว่าคงไม่โผล่มาเป็นตัวหรอกอาจจะมาแค่คำพูดหรือเอ่ยชื่อ เพราะUltronในคอมมิคก็จัดการยากกกกกกกกมากแล้วจะเอา thanos มาลดความโหดของUltron คงไม่เฟี้ยว

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อันอิ่นผมไม่ค่อยแน่ใจเท่าไรนะคับ แต่ได้ยินมาแว้วๆจากMARVELว่า Thanos อาจจะโพล่มาใน The Avenger 3.1 ไม่ก็ 3.2 อะคับ
    เพราะพี่แก่ก็โหด แต่ถ้าไม่มีถุงมือ infinityกะ 6 อัญมนีอินฟินิตี้ item โหดของจักวาลMARVEL กากยิ่งกว่าที่คุณคิด

แต่ในที่นี้ภาค 3 อาจจะเป็นการแย่งชิง item จักวาลที่ชื่อว่า คอสมิค คิวบ์ ที่สามารถควบคุมโลกแห่งความเป็นจริงได้อืก อันนี้โหดยิ่งกว่า 6 อัญมนีอินฟินิตี้ อืก
    แต่อยากจะบอกว่าตอนเด็กๆ Thanos เป็นเด็กที่น่าสงสารมากเลยนะคับ ไม่มีเพื่อนเล่นโดนล้อ แกล้งมัง

หรือตอนจบของภาค 3 อาจจะเป็น วอร์ล็อคคืนชีพ แล้วไปยืดถุงมือมาจากThanos แล้วก็สู้กับ Thanos Thanosแพ้ แล้ววอร์ล็อคก็ตั้งกลุ่ม Infinity Wacth
    เพื่อกระจาย diamond แต่ละชิ้นไปไห้คนอื่นๆดูแล ส่วนอัญมนีสีเหลืองก็มอบไห้ Thanos ดูแล เพราะ Thanos ทำตามสัญญาว่าจะกลับตัวกลับใจ แต่ก็ทำได้จริงๆ
    เพราะใน comic บอกว่าThanos ได้ส่งข่าวไห้ Infinity Wacth ในสงคราม Infinity war

อันนี้ผมเอามาจาก comic ที่อ่านนะคับ แต่ก็อ่านไม่หมดเพราะเยอะโครตๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FANG : 6th April 2015 เมื่อ 23:39

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: