ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

เกี่ยวกับลูกพี่ - ลูกน้องครับ

สวัสดีชาว JKG ทุกคนที่เข้ามานะ ...

มีใครมีลูกพี่ - ลูกน้องแล้วไม่เคยคุยกันเลยบ้างครับ ?

เข้าเรื่องเลยแล้วกันเนอะ

ผมมีลูกพี่ลูกน้องอยู่คนนึง เป็นผู้หญิงรุ่นเดียวกับผมครับ ... ทวดเธอกับทวดผมเป็นคนเดียวกัน

ผมกับเธอเจอกันบ่อยๆนะ แทบทุกปีตอนไปไหว้เชงเม้ง ... ครอบครัวพวกเราเป็นเชื้อสายจีนครับ ... มาจากเมืองจีนเลยแหละ

แล้วทีนี้ผมไม่เคยคุยกับเขาเลยครับ แม้แต่ชื่อเค้าผมยังไม่รู้จักเลย (ครอบครัวผมเป็นครอบครัวใหญ่ ญาติรวมๆก็นับได้ 60-70 คนแหละ)

แล้วเผอิญมากกก ... เมื่อวาน (6 เมษายน 2558) เค้าเรียนพิเศษคอร์ส Entrance วิชาเคมีสถาบันหนึ่ง คอร์สเดียวกับผม

ผมตกใจมากครับ ... เพราะบ้านเขาอยู่ไกลจากที่เรียนนี่มากเลยนะ ประมาณ 50 km ได้ ... ผมทึ่งมากเลย เริ่มเรียน 7.00 เขามาทันด้วย !!

ผมอยากเข้าไปคุยด้วยอะครับ แต่ผมไม่กล้าเข้าไป เพราะปกติแล้ว ผมเป็นคนเข้ากับผู้หญิงที่ไม่เคยคุยกันเลยได้ยากมากกก พูดง่ายๆก็ไอ้พวกขี้อาย

คุณว่ามันแปลกมั้ย ???? อากงเค้ากับอากงผมก็สนิทกัน พ่อเค้ากับแม่ผมก็สนิทกัน

แต่ผมกับเค้า ... ไม่เคยคุยกันเลย

ปล.ช่วยแนะนำวิธีหน่อยครับ ฮ่าๆๆๆ
    ปลล.ผมไม่ได้คิดอะไรกับเค้านะครับ แค่แบบว่า "เห้ย เป็นลูกพี่ลูกน้องกันแต่ทำไมเหมือนคนไม่รู้จักกันเลยวะ ? ทักทายหน่อยดีมั้ย ?"
    ปลลล.เหมือนผมจะจำได้ว่าเคยปั่นจั๊กกับเค้าตอนสมัย ป.3-4 เนี่ยแหละ จำไม่ได้แล้ว ฮ่าๆๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cnys อ่านกระทู้
    เดินไปตบหัวแล้วพูดว่า "เห้ย!ทำเป็นไม่ทักนะ" ล้อเล่นๆก็ลองไปถามว่าจำเราได้ไม๊อะไรประมาณนี้เเล้วก็แนะนำตัวไป ถ้าเค้าบอกว่าไม่รู้จัดเราก็แสดงว่าจำผิดแล้วรีบเก็บหน้าที่แตกให้ไว
    ผมว่าผมจำไม่ผิดแน่ๆครับ ฮ่าๆๆ //คือให้ไปพูดแบบที่คุณบอก ... ผมคงทำไม่ได้ ผมไม่เฟรนด์ลี่กับคนที่ไม่เคยคุยด้วยขนาดนั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นลูกพี่ ลูกน้องก็เข้าไปทักก็จบแล้วครับ ญาติกันไม่มีอะไรมาก ไม่ได้ไปจีบซะหน่อยทำไม่ต้องกลัวหน้าแตก
    ผมคิดว่าผมทำไม่ได้น่ะสิครับ ... เอาจริงๆ ผมเป็นคนขี้อายอ่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    วิธีเข้าไปทักใช่อยู่แล้วครับ แต่ผมว่าปัญหามันก็คือจะเริ่มต้นพูดยังไงมากกว่านะ

ต้องดูครับว่าเธอมีนิสัยเป็นยังไง ร่าเริงหรือเงียบๆ จะได้เข้าไปทักถูกครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonkaw456 อ่านกระทู้
    อ้อ ผมแนะนำนะคับดูบักษณะว่าเธอเป็นคนแบบไหนเช่น เงียบ ร่าเริง หรืออะไรประมาณนี้ละก็คุยเข้าไปคุย
    อาจจะเข้าไปคุยตอนเธออยู่คนเดียวจะเหมาะมาก เพราะถ้าคนเยอะคุณคงไม่กล้าเข้าไปคุยแน่ๆ เลย
    ผมก็มีนะคับลูกพี่-ลูกน้องที่อายุรุ่นราวคราวเดียวกัน ซึ่งตอนเด็กๆ รู้จักกันแต่ตอนนี้ผ่านมาหลายปีละที่ไม่ได้
    ติดต่อกันเพราะอยู่คนละที่พอเจออีกทีนี่คุยกันไม่ออกเลย ก็แนะนำให้เริ่มคุยเรื่องทั่วไปที่วัยเราได้พบได้เจอนะคับ
    สู้ๆ นะครับเป็นกำลังใจให้
    คือผมเป็นคนดูคนไม่ค่อยออกนะ ฮ่าๆๆ อ้อออ ... ลืมบอกไป ที่ผมบอกว่าเคยปั่นจั๊กด้วยกัน มันแค่วันเดียวน่ะ เอาเป็นว่า ตั้งแต่เกิดมาเลย ผมเคยคุยกับเค้าแค่ครั้งเดียว ฮ่าๆๆๆ ก็เลยไม่มีอะไรจะคุยเลย

ยังไงก็ขอบคุณทุกคนมากนะครับ พรุ่งนี้จะลองใช้วิธีนี้ดู

" อ้าว ? เรียนคอร์สเดียวกันเหรอ ? เรียนมาวันที่ 3 แล้วเพิ่งจะเห็น ฮ่าๆๆๆ .... แล้วนี่มาจากนู่น(บ้านเขาที่ว่าอยู่ห่างจากที่เรียนเกือบ 50 km)เลยอะนะ ? "

# [[คนขี้อายก็เงี้ยเนอะ ]]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minnesto1 : 7th April 2015 เมื่อ 22:40

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เดินไปตบหัวแล้วพูดว่า "เห้ย!ทำเป็นไม่ทักนะ" ล้อเล่นๆก็ลองไปถามว่าจำเราได้ไม๊อะไรประมาณนี้เเล้วก็แนะนำตัวไป ถ้าเค้าบอกว่าไม่รู้จัดเราก็แสดงว่าจำผิดแล้วรีบเก็บหน้าที่แตกให้ไว

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ถ้าเป็นลูกพี่ ลูกน้องก็เข้าไปทักก็จบแล้วครับ ญาติกันไม่มีอะไรมาก ไม่ได้ไปจีบซะหน่อยทำไม่ต้องกลัวหน้าแตก

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    วิธีเข้าไปทักใช่อยู่แล้วครับ แต่ผมว่าปัญหามันก็คือจะเริ่มต้นพูดยังไงมากกว่านะ

ต้องดูครับว่าเธอมีนิสัยเป็นยังไง ร่าเริงหรือเงียบๆ จะได้เข้าไปทักถูกครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    อ้อ ผมแนะนำนะคับดูบักษณะว่าเธอเป็นคนแบบไหนเช่น เงียบ ร่าเริง หรืออะไรประมาณนี้ละก็คุยเข้าไปคุย
    อาจจะเข้าไปคุยตอนเธออยู่คนเดียวจะเหมาะมาก เพราะถ้าคนเยอะคุณคงไม่กล้าเข้าไปคุยแน่ๆ เลย
    ผมก็มีนะคับลูกพี่-ลูกน้องที่อายุรุ่นราวคราวเดียวกัน ซึ่งตอนเด็กๆ รู้จักกันแต่ตอนนี้ผ่านมาหลายปีละที่ไม่ได้
    ติดต่อกันเพราะอยู่คนละที่พอเจออีกทีนี่คุยกันไม่ออกเลย ก็แนะนำให้เริ่มคุยเรื่องทั่วไปที่วัยเราได้พบได้เจอนะคับ
    สู้ๆ นะครับเป็นกำลังใจให้
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    แค่ทักไปใจะคิดมากอะไร