ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

พาหนะที่ไม่เหมาะกับประเทศไทย

หมวด ก. รถกระบะหรือรถบรรทุกที่มีการดัดแปลงท้ายเพื่อใช้โดยสาร เช่น รถสองแถว
    หมวด ข. พาหนะโดยสารที่มีสามล้อ เช่น ตุ๊กๆ สกายแลป ลามล้อถีบ
    หมวด ค. พาหนะต้นทุนต่ำที่อาศัยมอเตอร์ของอุปกรณ์การเกษตร เช่น รถอีแต๋น
    หมวด ง. พาหนะอื่น ๆ นอกเหนือจากท่ระบุไว้ในหมวด ก-ค ที่ไม่ปรับอากาศทั้งหมด เช่น รถบัสพัดลม รถไฟพัดลม มอเตอร์ไซค์รับจ้าง

พาหนะเหล่านี้ไม่เหมาะกับสภาพอากาศในประเทศไทยและประเทศไทยควรที่จะหาพาหนะปรับอากาศมาทดแทนพาหนะเหล่านี้ทั้งหมด
    รถไฟโดยสารที่เป็นพัดลมอยู่ก็ควรเร่งมือดัดแปลงติดเครื่องปรับอากาศให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ ขอบคุณฮะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    บุคคลที่ไม่เหมาะสมกับประเทศไทย

ควรเร่งมือกำจัดให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ ขอบคุณฮะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ก็สามล้อนี้แหละที่เป็นจุดขายและฝรั่งชอบกันมาก...คุณเอาอะไรมาเป็นตัววัด?
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แล้วงบประมาณหล่ะครับไม่คิดบ้างเหรอ คุณเอาอะไรมาเป็นเกณฑ์ในการวัด ว่ามันไม่เหมาะ
    ที่สำคัญ อากาศทำให้คนเราเปลี่ยนเนอะ555 (น่าจะเป็นก่อนอากาศร้อนแล้วแหละ)
    ง่อววววววววววววววว

กล่าวขอบคุณ
    126
    สงสัยเป็นเพราะ อากาศร้อน จขกท. เลยตกมัน(มั้ง)

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    สงสัยเป็นเพราะ อากาศร้อน จขกท. เลยตกมัน(มั้ง)
    จขกท. เป็นช้างหรอครับ ตกมันได้ด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ไม่ได้ตกมันหรอกครับ มึ*บ้าครับ จขกท.

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    555555555555555555555555555555555555555 ฮาแตก

กล่าวขอบคุณ
    126
    เข้าเรื่องเลยนะ
    ที่สมควรห้ามรถสองแถวเพราะไม่ปลอดภัย เนื่องจากผู้โดยสารอาจร่วงลงไปทางด้านหลัง
    ความจริงข้อนี้กฏหมายระบุไว้แล้วว่าห้ามนั่งกระบะหลังรถเช่นเดียวกับกฏที่ว่าห้ามรถบรรทุกถังน้ำวิ่งในงานสงกรานต์!
    และรถสามล้อ+อีแต๋น ที่สมควรห้ามเพราะรถช้าอาจทำให้การจราจรขาดสภาพคล่อง

เราต้องใช้มาตรฐานอย่างโลกที่หนึ่ง ไม่อย่างนั้น เราก็จะเป็นโลกที่สามต่อไป!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 13th April 2015 เมื่อ 15:46

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ดีกว่าเดินครับ อย่าเรื่องมาก

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อัดใส่ ใครรวย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    บุคคลที่ไม่เหมาะสมกับประเทศไทย

ควรเร่งมือกำจัดให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ ขอบคุณฮะ

อยู่ที่ไทยน่ะดีแล้ว เพราะถ้าเป็นที่ญี่ปุ่นอย่างที่เขาไฝ่ฝัน ชนชั้นโอตาคุนี่ถูกมองว่าไม่ต่างจากขยะมนุษย์เลยนะครับ เขา concern มากเรื่องของคนที่มีพฤติกรรมประเภทนี้ เพราะค่านิยมความเป็นผู้นำและนักปฏิบัติของเพศชาย การขับเคลื่อนของเศรษฐกิจและสังคม รวมไปถึงวัฒนธรรมระดับสถาบันครอบครัว เอาเข้าจริงๆผมเองก็ไม่ค่อยชอบรูปแบบของสังคมประเภทนั้นหรอกครับมันเป็นสังคมของคนเครียดที่ต้องเป๊ะจริงๆ อะไรที่อยู่นอกเฟรมก็จะกลายเป็นขยะไร้ค่าไป และสังคมก็ไม่เอื้อให้คนกลุ่มนี้ด้วย คือไม่ให้ที่ยืนจริงๆ ผมมองว่าเมืองไทยยังดีสำหรับเขา อย่างน้อยก็ยังมีที่ยืน มีพื้นที่ให้ "ประมาณหนึ่ง" และก็ไม่โหดร้ายถึงขนาดริดรอนความเป็น "มนุษย์" ของคนเหล่านี้

บอกตรงๆ คุณโชคดีมากนะครับที่เป็นโอตาคุในไทยนะครับ จขกท.
    รอวันโดนแบน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: