ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571

เลิกกับแฟนเพราะ "Facebook" ครับ

เคยคุยกับเพื่อนเดินกับสาวคนอื่น ไม่เคยทะเลาะรุนแรงถึงขนาดนี้

เหตุผลง่ายมาก ขอเล่าเลยละกัน

วันหนึ่ง ผมก็นั่งเล่น Facebook ธรรมดาเหมือนทุกๆวันที่ผ่านมา ก็แชทกับเพื่อนๆ ก๊วนๆ ต่างๆนาๆ

ไอ้เราก็หน่าตาดีอ่ะนะ ก็มีสาวๆที่เฟนเราไม่รู้จัก (ย้ำว่าแฟนไม่รู้จัก) มาทักให้เห็นอยู่บ่อยๆ ไอ้เราไม่ทักตอบเขาก็จะว่าเราหยิ่งซะงั้น

ก็ทักไป "หวัดดีครับ" ทักไปทักมา จนวันหนึ่ง

แฟนสุดที่รักก็ดันเปิด Facebook แล้วก็เช็คเช่นเคย จนมาเจอ ต่างๆนาๆที่เราได้แชทกับคนอื่นๆ เอาไว้

จนกระทั่งแฟนเราก็หาเรื่องทะเลาะ (ย้ำว่าแฟนหาเรื่องทะเลาะ)

แฟน : นี่ใคร
    ผม : เพือน..เขาทักมา
    แฟน : แล้วเธอก็ทักตอบ
    ผม :ก็เขาทักมาก่อนอ่ะ..ไม่ทักตอบเดียวเขาก็ว่าเราหยิ่งสิ...?
    แฟน :ฉอด..F""ck..ฉอด..ฉอด..ฉอด..!!!!
    ผม : ก็มัน..แบบ..ว่่า..โน่น..นี่..นั่น

จนวันเวลาผ่านไปทะเลาะกันได้ทุกวันเรื่อง Facebook จนผมทนไม่ไหวจริงๆ เลยเคลียร์ว่าเลิกกัน

จบครับที่จะเล่า ขอบอกว่าแค่
    คุยกับเพื่อนใน Facebook จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 2nd October 2011 เมื่อ 14:37

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    คนที่เข้ามาอ่านอยากเห็นหน้า จขกท เกิน 50 % ชัว

ปล.น่าไปหมวด Love,health

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ talesuper อ่านกระทู้
    คนที่เข้ามาอ่านอยากเห็นหน้า จขกท เกิน 50 % ชัว

โอ้มีหมวด Love,health พอดีไม่ได้สังเกตุ โทดทีครับ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    โอ้ว แม่เจ้า

ุสุดยอดแห่งความอลังการณ์

ที่ไม่เคยพบเคยเจอบนโลกนี้ 555
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    สถานการเดียวกัน แต่ผมยังไม่บอกเลิก ^^ ของทะเลาะกันไป ง้อกันมา แก้เซ็งตอนปิดเทมอดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ protokas อ่านกระทู้
    สถานการเดียวกัน แต่ผมยังไม่บอกเลิก ^^ ของทะเลาะกันไป ง้อกันมา แก้เซ็งตอนปิดเทมอดีครับ
    ฮ่าๆ เข้าใจความรู้สึกตอนนั้นดีครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมก้อ คบกัน เพราะเฟส และ บลาๆๆๆๆ แล้วก็เลิกกันเพราะเฟส นี่ล่ะ สัจจธรรม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MCPKMTMW อ่านกระทู้
    ความจริงหมวดนี้คนเยอะสุด เพราะคนเข้ามาอ่านอะไรกันเยอะแยะ หมวดอื่นๆมันก็แค่หมวดรอง รู้ว่ามันเกี่ยวกับหมวดอื่นก็จริง แต่ถ้าถูกย้ายพอไปหมวดหลัก คนแทบจะไม่มาแสดงความคิดเห็นอะไรเลยอะ แถมไม่ได้ดูด้วยมั้ง

ปล.เพราะฉะนั้น MOD น่าจะหยวนๆบ้างอะ เพราะยังไงมันก็เป็นเรื่องเล่า บทข้อความ การพูดคุยเหมือนกัน ให้ถูกย้ายไปหมวดโกดังเก็บของ อย่างงั้นจะตั้งกระทู้ทำไม ถ้าไม่มีคนมาสนใจ
    ผิดเเล้วล่ะครับ ใน JKG ส่วนมากจะมี Member สิ่งอยูเฉพาะหมวด ถึงคนจะเข้ามาดูเยอะเเต่ไม่มีคนที่อยากตอบก็เท่านั้น เหมือน เอาเรื่องกาตูนมาตั้งหมวดเมน จะมีใครตอบมั้ย เอาเรื่องเกม มาหมวดเมน จะมีซักกี่คนมาคอมเม้นเชียว เอาเรื่องฮาร์ดเเวร์มาตั้งไม่ค่อยมีใครมาตอบหรอก ดังนั้นจึงมีการเเยกหมวด สำหรับบทความเฉพาะกลุ่มขึ้นมาไงครับผมพนันได้เลยว่า ถ้าเอากระทู้นี้ไปไว้ Love,health จะมีคนมาตอบมากกว่าเเน่นอนครับ เพราะมีคนที่สนใจเเละเชี่ยวชาญเรื่องเฉพาะอยู่ในเเต่ละหมวดหมู่

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    จริงๆแหละ ถ้ามีใครมาโพสถาม ใน main forum เป็นกระทู้เกี่ยวกับ love,health

ผมก็ไม่เห็น และเพื่อนๆผมที่ขาประจำเหมือนกัน ถ้าย้ายมา love,health จะดีกว่า

ไปตามหมวดจะดีสุดครับ

เรื่องแฟนไม่เข้าใจเรื่องfacebook ผมว่าน่าจะปรับความเข้าใจกันนะครับ

ผมก็เข้าใจว่าแฟนอาจจะหึงหวงและไม่อยากให้เล่น ผมก็มีความรู้สึกนั้นเหมือนกัน

แต่ถ้ารักกันเราก็ต้องรักและเชื่อใจกันครับ ไม่งั้นคงไปไม่รอด

ลองคุยกับเขาดูนะครับ ถ้าเขารับไม่ได้ จะให้เราเปลี่ยนตัวเองเลิกเล่นก็ไม่ได้

เพราะความรักไม่ใช่ เปลี่ยนใครสักคน

แต่เป็นการที่คนสองคนปรับตัวเข้าหากัน ครับ

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 2nd October 2011 เมื่อ 17:16

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    ผิดเเล้วล่ะครับ ใน JKG ส่วนมากจะมี Member สิ่งอยูเฉพาะหมวด ถึงคนจะเข้ามาดูเยอะเเต่ไม่มีคนที่อยากตอบก็เท่านั้น เหมือน เอาเรื่องกาตูนมาตั้งหมวดเมน จะมีใครตอบมั้ย เอาเรื่องเกม มาหมวดเมน จะมีซักกี่คนมาคอมเม้นเชียว เอาเรื่องฮาร์ดเเวร์มาตั้งไม่ค่อยมีใครมาตอบหรอก ดังนั้นจึงมีการเเยกหมวด สำหรับบทความเฉพาะกลุ่มขึ้นมาไงครับผมพนันได้เลยว่า ถ้าเอากระทู้นี้ไปไว้ Love,health จะมีคนมาตอบมากกว่าเเน่นอนครับ เพราะมีคนที่สนใจเเละเชี่ยวชาญเรื่องเฉพาะอยู่ในเเต่ละหมวดหมู่
    จริงครับเพราะผม สิงอยู่ Love,Health ไปดูได้เลยครับว่าผมตั้งกระทู้เยอะพอสมควร
    ส่วนเรื่องเจ้าของกระทู้นะครับ อธิบายให้เขาฟังดีๆครับขอเวลาให้เราได้พูดบ้างแล้วก็พูดกันดีๆด้วยล่ะ

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ต่อยปากแตกเลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เอ๊ ขอ เฟสเจ้าของ จขกท ได้เปล่าน้า

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ผม บ่อยครับ วิธีแก้นะครับ ปล่อยให้เขาใจเย็นๆ สักแปป แล้ว ค่อยมานั่งคุยดีๆ หรือไม่ก็พิสูจ ให้ เขารู้เลย ว่า เป็นแค่เพื่อนกันจริงๆ

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SNICKER อ่านกระทู้
    เอ๊ ขอ เฟสเจ้าของ จขกท ได้เปล่าน้า
    ฮ่า ๆหน้าตาดีมาก เลยอยากเห็นละสิ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ที่จริง รหัสเฟส น่าจะไม่ให้แฟนรู้นะ เพราะการที่ต่างฝ่ายต่าง ยุ่งเรื่องส่วนตัวมากไป จะทำให้เกิดเรื่องแบบนี้แหละ ว่าแต่จขกท. หล่อจริงหรือเปล่า?

กล่าวขอบคุณ
    522
    อย่าใส่ใจเรื่อง หน้าตา ผมเลยนะครับ ผมแค่อยากให้รู้ว่า เดี๋ยวนี้ Facebook นี่มันมี อิทธิพลมาก ถึงขั้น มากที่สุดเลยทีเดียวนะ

แค่เรื่องนิดเดียวยังเลิกกับแฟนได้เลย

นี่คือส่วนของข้อความที่แฟนผมไปเจอเข้าครับ แล้วทุกคนจะได้รู้ว่ามันนิดเดียวจริงๆ

คนที่รู้ว่าใคร :ไม่ทักกันเลยนะอิอิ

ผม : อ่า ^_^

คนที่รู้ว่าใคร : รูปนี้ดูดีมากเลยค่ะ

ผม : ขอบคุณครับ

คนที่รู้ว่าใคร : คงชอบมากแน่เลย

ผม : หมายถึง ใครชอบครับ

คนที่รู้ว่าใคร : ก็เธอไงเห็นรูปหล่อหล่อเยอะแต่เข้าตารูปนี้สุดอิอิ

คนที่รู้ว่าใคร : ทำอะไรอยู่ค่ะ

ผม : เสร้าง avatar อยูครับ
    ปูนิ่ม ล่ะครับ
    นอนดึกจังเลยเนอะ

คนที่รู้ว่าใคร : จร้ายังไม่ได้นอนตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว
    รักนะชึกๆๆ

ผม : นอนพักหน่อยก็ดีนะครับ
    เดียวไม่สวยน้า
    นอนก่อนนะครับ
    ฝันดี

หลังจากผมปิด Facebook ได้ สองนาทีแฟนสุดที่รักก็เข้ามาหาเรื่องในทันใด

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จะเป็น หมอ!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    เพื่อนผมมีคนมา HBD เยอะเกินทะเลาะกันจนเลิด = =

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Roach000 อ่านกระทู้
    เพื่อนผมมีคนมา HBD เยอะเกินทะเลาะกันจนเลิด = =
    ทำไปได้ = = ~~~

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    เธอ เขาไม่มีความเชื่อใจกับคุณไงครับ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ talesuper อ่านกระทู้

ใช่เลย จขกท ชมตัวเองอย่างแน่นอน !
    [WIN 7 32Bit] | [CPU:Intel Core i5-2410M 2.30 GHz] | [VGA:nVidia GeForce GT 540M 1 GB] | [RAM:4 GB DDR3] | [HDD:640 GB 5400 RPM]

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมมั่นใจล่ะ จขกท โกหกชัวร์ เอาFaceมาครับผมอยากเห็นทุกคำพูดจังเลย ^ ^
    [WIN 7 32Bit] | [CPU:Intel Core i5-2410M 2.30 GHz] | [VGA:nVidia GeForce GT 540M 1 GB] | [RAM:4 GB DDR3] | [HDD:640 GB 5400 RPM]

กล่าวขอบคุณ
    522
    ว้าาา แย่จังเลยนะครับแค่อยากระบายแค่นั้นเอง กลายเป็นเรื่องอื่นเลย

นี่ Facebook ผมเองครับ

ปล.แล้วคุณ [Option Gamer] จะดูแชทผมได้ยังไงครับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ว้าาา แย่จังเลยนะครับแค่อยากระบายแค่นั้นเอง กลายเป็นเรื่องอื่นเลย

นี่ Facebook ผมเองครับ

ปล.แล้วคุณ [Option Gamer] จะดูแชทผมได้ยังไงครับ
    กดเข้าไปตรงข้อความแล้ว เซฟ มาแปะหน้ากระทู้เลยครับ ปล. จากคนหน้ารัก ถึง คนหล่อ ( ขำ ๆฮ่าๆ )
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เจ้าของกระทู้น่าจะกดที่ ล้างหน้าต่าง ของกล่องแชทนะครับ จะได้ไม่เกิดปัญหานี้ ผมทำบ่อย !!!

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    เฟสบุคนี้คือสาเหตุที่เลิกกัน
    ผมเลิกกับแฟนเพราะเฟสบุคเหมือนกัน กลับไปเล่น hi5 ดีกว่า 555 +