ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414

Unhappy ช่วยหน่อยครับ ' เล่นเกมออนไลน์แล้วเน็ตหลุดต้องรีสตาร์ทถึงจะหาย

คือมันเป็นมาตั้งแต่เมื่อวานละคือคอมผมเนี้ยเวลาเปิดคอมก้อเล่นเน็ตได้ตามปกตินะครับเล่นไป 2 - 3 ชั่วโมงก้อไม่เป็นไรเลยแต่พอเล่นเกมออนไลน์เท่านั้นแหละเน็ตหลุดเลยครับมันจะเป็นเฉพาะเกม HON กับ FIFA 3 นี่แหละครับพอเน็ตหลุดก้อเข้า Google อะไรไม่ได้ต้องกดรีสตาร์ทคอมแล้วพอรีสตาร์ทคอมมันก้อขึ้นหน้าแบบนี้มา

แล้วผมก้อรอประมาณ 30 วิไม่ก้า 20 วินี่แหละจำไม่ค่อยได้แล้วพอเสร็จก้อเข้าเน็ตได้เหมือนเดิมแต่บางครั้งรีเซ็ทแล้วแต่ก้อยังเข้าเน็ทไม่ได้ต้องรีเซ็ทประมาณ 4- 5 รอบ ไม่ก้อชัตดาว์นไปเลยแล้วรอซักพักประมาณ ครึ่งชั่วโมงถึงเปิดใหม่แล้วเล่นเน็ตได้ครับใครมีวิธีช่วยก้อช่วยผมด้วยนะครับผมเดือดร้อนมากเลยจะไม่ให้เล่นเกม hon fifa ก้อไม่ได้เพราะผมชอบเล่นมากอีกอย่างผมเป็นหัวหน้าแคลนในเกม hon ต้องเข้าเล่นบ่อย ๆ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คอมค้างหลีป่าวคับถืงขี้นหน้านี้อ่ะคับ
    LENOVO Z5070 CPU Intel Core i7-4510U Graphic Card NVIDIA GeForce 840M (4GB GDDR3) RAM 16 GB DDR3L WIN 7 64 Bit

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ถ้ากด Restart ที่หน้า cpu ก็มาที่หน้านีฮะ

แต่ผมว่าถ้าระบบไม่ Crash ควรจะสั่ง System Restart(กด Start meny) จะเป็นการถนอมเครื่องมากกว่านะฮะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ลองลงวินโดวใหม่ดูครับ ถ้ายังไม่หาย ซื้อ modem มาใช้ดูครับ 100-200 บาทครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ลองยืมเร้าเตอร์คนอื่นมาใช้ดูนะแล้วดูว่าปัญหายังอยู่มั้ย ถ้าหายก็หาซื้อเร้าเตอร์ใหม่มาใช้ซะอันเก่าคงพังละ

แต่ถ้ายังผมว่าเป็นที่การ์ดแลนนะ ราคาก็ไม่แพงหรอก 200-300
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Innes : 8th April 2015 เมื่อ 20:48