ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748

Question จะหาค่าเลขที่ซ้ำกันในอาร์เรย์2มิติยังไงครับ ภาษาc#

โจทย์คือrandomเลขมา แล้วให้หาว่าเลขที่randomมามีตัวไหนที่เหมือนกันบ้าง แล้วให้นำมาแสดงผล มั่วมาหลายวันแล้ว ไม่ได้ซะที รบกวนหน่อยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ใช้ for 2 ชั้นครับ ให้เก็บตัวเลขที่ ตำแหน่ง i j มาวนเช็คครบก็เอาตัวต่อไป i+1 j+1 มาเช็คต่อไปเลื่อยโดนประกาศตัวแปรมาไว้เก็บค่าที่ซ้ำด้วย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    ใช้ for 2 ชั้นครับ ให้เก็บตัวเลขที่ ตำแหน่ง i j มาวนเช็คครบก็เอาตัวต่อไป i+1 j+1 มาเช็คต่อไปเลื่อยโดนประกาศตัวแปรมาไว้เก็บค่าที่ซ้ำด้วย
    ยังงี้จะมีforซ้อนกัน4ลูปใช่มั้ยครับ แล้วต้องifยังไงหรอครับ

ประมาณนี้รึเปล่าครับ อันนี้ลองรันแล้วไปออกเลขที่สุ่มแทน
    for(int i=0; i<row; i++)
    {
    for(int j=0; j<colum; j++)
    {
    for(int a=0; a+1<row; a++)
    {
    for(int b=0; b+1<colum; b++)
    {
    int x = data[a,b];
    if(data[i,j]==x)
    {
    Console.Write(x+" ");
    }
    }
    }
    }
    }
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย okorakot : 9th April 2015 เมื่อ 00:55

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    พอก็ลืมละอะครับ555
    เคยเขียนอยู่ลองถามเพื่อนดู ที่ผมให้ไปด้านบนคิดไปคิดมามีบัค

เดียวพรุ่งนึ้คิดดูครับง่วงละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Benzt2h : 9th April 2015 เมื่อ 01:05

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    พอก็ลืมละอะครับ555
    เคยเขียนอยู่ลองถามเพื่อนดู ที่ผมให้ไปด้านบนคิดไปคิดมามีบัค

เดียวพรุ่งนึ้คิดดูครับง่วงละ
    ตอนนี้มันรันเลขที่ซ้ำออกนะครับ แต่ออกไม่ครบ+กับมีเลขอื่นๆปนมาอยู่

ตรงsame valueครับ