ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**(1.LINK ISO) - CRYSIS 3 - R.G. REVENANTS [REPACK] - UP.2015 - (10GB) (FC|RB|O2U)

Crysis 3 เกมยิงแอ็คชันชื่อดังเกมแรกแห่งปี 2013 ต่อสู้อีกครั้งในฐานะ Prophet นักรบนาโนสูทผู้ออกเดินทางค้นหาความเป็นมนุษย์ของเขาอีกครั้งและล้างแค้นอย่างสาสม ปรับตัวอย่างรวดเร็วด้วยความสามารถลอบเร้นและเกราะป้องกันของชุดนาโนสูทพิเศษของคุณขณะต่อสู้ผ่านสิ่งมหัศจรรย์ทั้งเจ็ดใน Liberty Dome แห่งนิวยอร์ก ปลดปล่อยพลังทำลายจากธนูไฮเทคของคุณและอาวุธต่างดาวเพื่อจัดการกับศัตรูทั้งที่เป็นมนุษย์และเอเลี่ยน ค้นพบความจริงเบื้องหลังการตายของสมาชิกในทีมของคุณขณะฟื้นฟูความเป็นมนุษย์ในเรื่องราวอันเข้มข้นที่เต็มไปด้วยจุดพลิกผันอันน่าตื่นเต้น

แนวเกม: แอ็คชัน, ยิง
    วันวางจำหน่าย: 19 กุมภาพันธ์ 2013
    ผู้ผลิต: Electronic Arts
    ผู้พัฒนา: Crytek

ความต้องการของระบบ
    ขั้นต่ำ:
    • ระบบปฏิบัติการ: Windows Vista (SP2), Windows 7 (SP1) หรือ Windows 8
    • หน่วยประมวลผล: 2.4 GHz Intel Core 2 Duo / 2.7 GHz AMD Athlon 64X2
    • หน่วยความจำ: อย่างน้อย 2 GB / 3 GB สำหรับ Windows Vista
    • ดิสก์ไดรฟ์: ไดรฟ์ดีวีดี (ต้องการสำหรับติดตั้งเท่านั้น)
    • ฮาร์ดไดรฟ์: พื้นที่ว่างอย่างน้อย 17 GB
    • การแสดงผล: การ์ดแสดงผลที่รองรับ DirectX 11 และมีหน่วยความจำวิดีโอ 1 GB หรือดีกว่า / NVidia GTS 450 หรือ AMD Radeon HD5770
    • DirectX: ต้องการ DirectX 11
    • อุปกรณ์ควบคุม: คีย์บอร์ดและเมาส์ หรือเกมแพ็ดดูอัลอนาล็อก

แนะนำ:
    • ระบบปฏิบัติการ: Windows Vista (SP2), Windows 7 (SP1) หรือ Windows 8
    • หน่วยประมวลผล: 2.4 GHz Intel Core i5-750 / 2.7 GHz AMD Phenom II X4 805
    • หน่วยความจำ: อย่างน้อย 4 GB
    • ดิสก์ไดรฟ์: ไดรฟ์ดีวีดี (ต้องการสำหรับติดตั้งเท่านั้น)
    • ฮาร์ดไดรฟ์: พื้นที่ว่างอย่างน้อย 17 GB
    • การแสดงผล: การ์ดแสดงผลที่รองรับ DirectX 11 และมีหน่วยความจำวิดีโอ 1 GB หรือดีกว่า / NVidia GTX560 หรือ AMD Radeon HD5870
    • DirectX: ต้องการ DirectX 11
    • อุปกรณ์ควบคุม: คีย์บอร์ดและเมาส์ หรือเกมแพ็ดดูอัลอนาล็อก

REPACK - R.G. REVENANTS - 10.6 GB
    (ตัดมัลติเพลเยอร์, ไม่ลด คุณภาพเกม, เกมเวอร์ชั่น 1.3)

FiLECONDO 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)

ONE2UP
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06
    PART.07 - PART.08 - PART.09 - PART.10 - PART.11

ONE2UP
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06
    PART.07 - PART.08 - PART.09 - PART.10 - PART.11
    (สำรอง)

*ONE2UP แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับ เช่น 01, 02 แล้วจึงคลายไฟล์
    **ติดตั้งโปรแกรม Winrar เวอร์ชั่นล่าสุด อย่าใช้ตัวโมดิฟาย!

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Password: blackloadgame.com

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - เล่น ++
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนติดตั้งเกม และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 188

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ภาคนี้มี DLC อะไรไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณมากครับบบบบบบบ
    I5 3470 RAM 16 GTX 970 4 G

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    เล่นไม่ได้ มันไม่มี ตัวเล่น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย merisa : 10th April 2015 เมื่อ 05:18

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ มันไม่มี ตัวเล่น

ไฟล์ที่โหลดไปเสียรึป่าว และตอนติดตั้งมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลิ้ง PART.08 โหลดไม่ได้ครับ ********** โหลดได้แล้วครับบบบ **********
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nazarene : 10th April 2015 เมื่อ 16:07
    — ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่มอบให้ครับ nErOz —

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    ไฟล์ที่โหลดไปเสียรึป่าว และตอนติดตั้งมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ
    ไม่มีเสียครับ ถ้ามันเสียจะติดตั้งได้ยังงัย

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ไม่มีเสียครับ ถ้ามันเสียจะติดตั้งได้ยังงัย
    ไฟล์เสียก็ติดตั้งเกมใด้นะครับ แต่จะติดตั้งแล้วไฟล์เกมจะไม่สมบูรณ์ หรืออาจจะมีอะไรขาดหายไป อย่างกรณีของท่านที่เป็น ตัวเกมปรกติ ปัญหาอาจจะเป็นที่ท่านเองครับ

ปล. ผมไปสอบถามสมาชิกที่โหลดไปก่อนแล้ว เค้ายืนยันมา ติดตั้งใด้ เล่นใด้ปรกติ ไม่มีอะไรหายไปครับ.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    PART.08 PART.11 มัน โหลดได้ แต่ อยู่ดีๆ มันก็หลุดอะครับ แล้วก็โหลดไม่ได้เลย เป็นที่ sv โหลด รึป่าวพอจะแก้ไขให้ได้ไมครับ ขอบคุนครับ
    — ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่มอบให้ครับ nErOz —

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ผมลงแล้วเล่นไม่ได้อะครับ ผมโหลดแบบ rab VIP 1 พาท มา ลงแล้วไม่มีไอค่อนเล่นอะครับ ขนาดไฟล์ 5.88 GB เอง ตอนลงเหมือนโปรแกรมมันปิดไปที่ 70 เปอร์เซ็นต์ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HiSoBoY : 10th April 2015 เมื่อ 22:05

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    ผม ก็ขอมายืนยันอีกเสียงนะครับ คือไม่ใช่ ว่ามันไม่มีไอคอนเกม คือ มัน ลงไม่สมบูรณ์ 100% อ่ะครับ คือ อาการเหมือนกับของท่าน HiSoBoY คือ ขั้นตอนการลงมัน เหมือน ลงถึงประมาณช่วง 70% ก็เด้งหลุดหายไปเลยครับ นั้นเลยทำให้เป็นสาเหตุที่ ไม่มีไอคอนเกม ผมลองลงทั้ง Notebook และ Pc ทั้ง 2 เครื่องของผมไม่มีแอนตี้ไวรัสน่ะครับ และปิดทั้งเน๊ต และ วินโด ดิเฟนเดอร์ ด้วย กะเป็นอย่างเดิม ลองโหลดไฟล์ ใหม่ (ลิ้ง One2up) แล้ว ก็ยังเป็นแบบเดิม ครับ ยังไง รบกวน จขกท. ช่วยตรวจสอบอีกทีน่ะครับ ขอบคุณ
    ปล. แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ยังคิดว่าอาจจะเป็นที่ทางผมเอง ยังไง จขกท. ที่บอกว่า ได้ไปถามสมาชิดท่านอื่นที่โหลดไปแล้ว ช่วยให้เค้า เข้ามาโพส หน่วยสิครับว่า เคยเป็นแบบนี้ใหม ช่วยลงรูปเพื่อยืนยันที ครับ ขอบคุณครับ

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ F.Syndome อ่านกระทู้
    ผม ก็ขอมายืนยันอีกเสียงนะครับ คือไม่ใช่ ว่ามันไม่มีไอคอนเกม คือ มัน ลงไม่สมบูรณ์ 100% อ่ะครับ คือ อาการเหมือนกับของท่าน HiSoBoY คือ ขั้นตอนการลงมัน เหมือน ลงถึงประมาณช่วง 70% ก็เด้งหลุดหายไปเลยครับ นั้นเลยทำให้เป็นสาเหตุที่ ไม่มีไอคอนเกม ผมลองลงทั้ง Notebook และ Pc ทั้ง 2 เครื่องของผมไม่มีแอนตี้ไวรัสน่ะครับ และปิดทั้งเน๊ต และ วินโด ดิเฟนเดอร์ ด้วย กะเป็นอย่างเดิม ลองโหลดไฟล์ ใหม่ (ลิ้ง One2up) แล้ว ก็ยังเป็นแบบเดิม ครับ ยังไง รบกวน จขกท. ช่วยตรวจสอบอีกทีน่ะครับ ขอบคุณ
    ปล. แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ยังคิดว่าอาจจะเป็นที่ทางผมเอง ยังไง จขกท. ที่บอกว่า ได้ไปถามสมาชิดท่านอื่นที่โหลดไปแล้ว ช่วยให้เค้า เข้ามาโพส หน่วยสิครับว่า เคยเป็นแบบนี้ใหม ช่วยลงรูปเพื่อยืนยันที ครับ ขอบคุณครับ
    **สมาชิกที่สอบถาม เป็นสมาชิกที่ Blackloadgame ครับ เค้าไม่สะดวกเอาภาพมาให้ผม แต่ผมโหลดมาเทสเองเลยครับ..

**ตัวเกม ลงเล่นใด้ 100% เทสโดย Gii1818

**ที่ติดตั้งแล้วมีปัญหา หรือ ติดตั้งเสร็จแล้วไม่มีตัวเข้าเกม ปัญหาน่าจะเกิดจากการติดตั้งที่ผิดพลาดนะครับ ในการติดตั้งที่ 70% จะนานหน่อยเพราะมีการโอนไฟล์ที่ใหญ่ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร เวลาติดตั้งก็อย่าพยายามไปทำอะไร รอให้ติดตั้งให้เสร็จก่อนครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เทพครับพี่น้อง
    AMD FX 8150. ASRocK Fatal1ty 990FX Pro. ATi Redeon HD 6970 CrossfireX. = c[ AAA ]

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ที่มีปัญหาตอนลงเกม มักลงไม่ได้ มันเป็นปกติของตัว Repack ครับ ตัวเกมเซ็ทอัพไม่ได้เสีย พวกตัวเต็ม มักจะไม่ค่อยมีปัญหา

Repack ก็คือตัวเกมที่มีการบีบอัดไฟล์ติดตั้งให้เล็กลง เหมือนกันกับเราใช้ WinRAR WinZip 7z บีบอัดไฟล์ ตัวติดตั้งจึงมีขนาดเล็ก
    Full Game คือ ตัวเกมปกติ ไม่ได้มีการบีบอัดไฟล์แต่อย่างใด ตัวติดตั้งจึงมีขนาดใหญ่

แต่ลงกับบางเครื่องไม่ได้ ผมเจอมาบ่อยหลายเกม ส่วนใหญ่ที่เจอมักจะเป็นที่วินโดว์ ต้องลงวินโดว์ใหม่ ต้องเป็นตัวออริจินอล ไม่ได้โมปรับแต่งใด ๆ นะครับ

และอีกสาเหตุคือเครื่องมีปัญหา
    1. แรมมีปัญหา ใช้งานได้ แต่มีปัญหา อาการคือมักจะบีบอัด คลาย ไฟล์ rar zip .7 ใหญ่ ๆ ไม่ค่อยได้ มักจะเออเร่อร์
    2. ซีพียูมีปัญหา ร้อนเกินไป โอเวอร์คล็อกไม่สเถียร
    3. เมนบอร์ดมีปัญหา ช่องแรมสกปรก หรือบัสแรมเสีย
    4. PSU มีปัญหา จ่ายไฟได้น้อยกว่าปกติ จ่ายไฟให้ไม่พอ
    5. ฮาร์ดดิสค์มี BAD

และลงโปรแกรมส่วนประกอบอื่น ๆ ส่วนใหญ่จะอยู่ในโฟลเดอร์ติดตั้ง มักจะใช้ชื่อโฟลเดอร์ว่า redist หรือ soft จึงจะลงเกมได้ครับ

เช่นโปรแกรม

DirectX
    Framework for-Games
    Visual C++ 2005 SP1
    Visual C++ 2008 SP1
    Visual C++ 2010 SP1
    Visual C++ 2012

หากยังไม่หาย แก้ไม่ได้ ลงเกมยังไม่ได้ ก็ไปลงเครื่องที่มันลงได้ พอลงเสร็จแล้วก็ไปก็อปเกมที่ลงไว้แล้วมาไว้ที่เครื่องที่ลงไม่ได้ มันก็จะเล่นได้

ไม่ก็หาตัวรีแพ็คตัวอื่น หรือตัวฟูล มาลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GamesWants : 11th April 2015 เมื่อ 14:30

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มาช่วยยืนยันครับ เพิ่งโหลด+ลงเสร็จเล่นได้ไม่มีปัญหา
    win 8.1 64bit ram 8gb เล่นได้ สบายครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    คือเรื่องมียุว่า ผมไฟล์ดาวน์จาก o2u ลงโนตบุค เปนโดว์ 8.1 64bit ลงได้ เล่นได้ 100 เปอร์เซ็น
    แต่ลง pc เป็น โดว์ 7 64bit ปิดแอนติไวรัสแล้ว ลงได้ 70 แล้วเด้งหายไปเลย ทั้งๆที่ ไฟล์เดียวกันนะ
    เอาผมนิงงเลย สเปค pc fx6100 ram 16 gb ati5770 แต่ผมลง crysis2 ดันผ่านเล่นได้ เอาแล้วไงมึนรอบสอง
    สัยคอมไม่เทพพอ
    AMD FX 8150. ASRocK Fatal1ty 990FX Pro. ATi Redeon HD 6970 CrossfireX. = c[ AAA ]

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    ไม่ได้กลับมาอ่านเลย พอดีผมกลับบ้านไปเล่นสงกราน ครับ พึ่งกลับมาถึง กทม. เมื่อ ตอน 9 โมงเองครับ กลับมาเล่นที่ กทม. ต่อ เลยต้องขอโทษด้วยที่ ไม่ได้ติดตามเลย
    อ่ะ เข้าเรื่อง ผม ก็กลับมาปุ๊บ ก็โหลดใหม่เลยครับ (มีความหวังไว้อย่างมาก) โหลดเสร็จ ตอน เที่ยง ก็ลงตามปกติ อาการก็เหมือนเดิมครับ คือลงเกมถึง 70% ก็เด้งหายแบบเดิม ครับ
    สงสัย คงไม่มีวาสนา เล่นเกมนี้ ครับ ทำใจ และเผื่อใจไว้บางและ ก็ โอเค ไม่เป็น ไร ครับ ผมก็เลย ตัดใจไปเล่นเกมอื่นของ ท่านต่อและครับ ตอนนี้ก็เลย กำลัง โหลด DRAGON AGE: INQUISITION DIGITAL DELUXE EDITION อยู่ ได้ไม่ได้ เดียวผมกลับมายืนยันที่ ลิ้งตัวเกม ครับ (http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=250109)

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ขอบคุณมากครับ เล่นได้ไม่มีปัญหา
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    พาสผิดจ้า ตัว one2up

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    เข้าเกมส์ได้ครับ แต่พอกด new game แล้วเลือกความยากของเกมส์เสร็จแล้วก็ค้างไปเลยครับ (ปิดแอนตี้แล้ว ลงทุกอย่างตามคำแนะนำหมดแล้วครับ)
    [IMG][/IMG]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอบคุณค้าบ เล่นได้ครับ วินโด้ 8.1 64บิท ปรับสุด ลื่นปื้ดค้าบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มีปัญหาไม่มีตัวเข้าเกมอีกเสียงครับพอถึง 70.8% ตัวติดตั้งก็ดับไปเลย แล้วไฟล์เกมก็ไม่ครบครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    18
    Part 9 ,Part 10,Part 11 โหลดไม่ได้ครับ รบกวนแก้ให้ที ครับ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    โหลดวันที่ 18/10/1015 เวลาประมาณ1ทุ่ม เสร็จ เเละลง เล่นได้ 100% ไม่มีภาพนอนยันเเต่ ตอนนี้กำลังเล่นอยู่