ก็ อย่างที่บอกครับ รบกวนฝากชมหรือแชร์หน่อยนะครับผม เผอิญว่าไม่ได้อัดโคฟเวอร์มานานมากๆแล้ว +กับได้เจ้าตัว 70Dมาใหม่เลยลองเอามาอัดดูลองเสียงก่อนทำหนัง

ผมเลยหยิบเอาเพลงเก่าที่โด่งดังของ 2 นักร้องสาวจากนอร์เว มาคัฟเวอร์ดูครับ เพลงนี้ชื่อเดิมคือ Pretty Boy ของวง M2M ครับผม แต่ผมไปหาเวอร์ชั่นร๊อคฟังดู ไม่เจอ แต่ไปเจอวงของประเทศเพ่อนบ้านเราไม่แน่ใจว่ามาเลย์หรืออินโดเค้าเอามาตีความใหม่เป็น "Pretty Girl" แทน โดยวง [C]enterpoint ครับผม ชอบเลยลองเอามาแกะแล้วเล่นดูครับ

ตอนที่อัดราวๆตี 1 ในห้องเก็บเสียง เลยออกมาดังแปลกๆ+เสียงไม่ถึงบางช่วงเพราะกลัวรบกวนข้างบ้านด้วย รบกวนฝากฟัง+แชร์ด้วยนะครับผม ^^

ปล.ช่วงที่กดคอร์ด D มักจะมีเสียงแปลกๆไม่ต้องตกใจครับผม สาย1กับ2มันกินเฟรตแรกไปแล้วพอสมควรเสียงเลยแปลกๆ+ไม่ได้ตั้งสายนานแล้วด้วย