ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60

ระหว่าง Iphone5 กับ Zenfone5 เลือกอะไรดีครับ

ขอเหตุผลด้วยนะครับ คือตอนนี้ผมใช้ Z5 อยู่ ผมก็ชอบนะ โอเคเลยแหละ

แต่พอดีผมสามารถเปลี่ยนเป็น I5 ได้ ตอนนี้ผมคิดหนักเลยครับ
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อย่าเปลี่ยน Z5 เถอะใช้ไปยาวๆรอซื้อ Z2 ดีกว่าราคาเบาๆ สเปคแรงๆ เดี๋ยวก็ออกแล้ว

อดทนไว้ก่อนลองหาข้อมูลดูก่อนได้ Iphone อย่าไปหวังระยะยาวใช้ได้ปีกว่าๆก็เริ่มงอแงละ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    บอกยากครับ ผมไม่เคยจับI5 แบบใช้งานยาวๆเหมือนกันเลยไม่รู้
    แต่I5จอมันจะเล็กว่าz5ค่อนข้างเยอะเลยแหละ ดูคลิปดูหนัง เล่นเกม อึดอัดนิดหน่อยถ้าเคยจับมือถือจอ5นิ้วขึ้นไป แต่ใช้ไปซักพักก็น่าจะชิน
    เรื่องกล้อง z5 นี่ค่อนข้างมีปัญหา รูปถ่ายจะออกเหลือง (อะไรที่มีสีเหลือง สีที่ถ่ายออกมาจะเหลืองกว่าของจริงพอสมควร)
    z5จะงอแงนิดหน่อย รวนกับบางแอพ ไม่รู้เป็นที่CPUมันแหวกแนวด้วยรึป่าว
    ส่วนพวกข้อดีข้อเสียของแอนดรอยกับไอโอเอสหาอ่านแล้วเปรียบเทียบได้ไม่ยาก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ขอบคุณมากครับ

พอดีผมซื้อ Z5 มา แต่ว่าพี่ญาติผมตอนนี้ใช้ I5 อยู่แกกำลังจะเปลี่ยนไปใช้ I6 แกเลยบอกว่าถ้าจะเอา I5 ให้เอา Z5 ไปแลกน่ะครับ
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

กล่าวขอบคุณ
    11
    อยู่ที่การใช้งานของเราครับ ต้องถามว่าเวลาใช้สมาทโฟนใช้อะไรบ้าง ก็จะช่วยให้ตัดสินใจง่ายขึ้นครับ
    อย่างผมงี้ให้เปลี่ยนไปใช้IOS ก็คงไม่เอา ผมชอบก๊อบหนังก๊อบอนิเมะ ก๊อบมังงะใส่sdแล้วเอาไว้ดูตอนอยู่นอกบ้าน ผมเลยใช้ดรอยดีกว่า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    I5 ดีกว่าครับ service ประทับใจ เพื่อนผมไปเคลมแบต ใช้งานมา2ปีแล้ว รอ2 อาทิตย์ ได้เครื่องใหม่มาใช้เลย แต่ต้องอยู่ภายใต้เงื่อนไขนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zantozz อ่านกระทู้
    อยู่ที่การใช้งานของเราครับ ต้องถามว่าเวลาใช้สมาทโฟนใช้อะไรบ้าง ก็จะช่วยให้ตัดสินใจง่ายขึ้นครับ
    อย่างผมงี้ให้เปลี่ยนไปใช้IOS ก็คงไม่เอา ผมชอบก๊อบหนังก๊อบอนิเมะ ก๊อบมังงะใส่sdแล้วเอาไว้ดูตอนอยู่นอกบ้าน ผมเลยใช้ดรอยดีกว่า
    เดี๋ยวๆๆ หนัง กับอนิเมะ ไอโฟนก็ทำได้ - - มันแปลกกันตรงไหนหว่า

ส่วนตัวผมใช้ทั้ง zen กับ iphone แนะนำ iphone5 ดีกว่าเสถียรกว่ากันเยอะเลย
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ผมอัดไว้เกินเม็มของไอโฟน่ะครับ แบบก๊อบทีเดียวอยู่ได้ทั้งเดือน 5 5 5+

กล่าวขอบคุณ
    206
    นั่นสิครับ ตัวเครื่องไอโฟนดีกว่านะ แต่ว่าผมเองก็ชอบแอนดรอยตรงที่บางอย่างมันทำได้ดีกว่าอยู่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KingGems อ่านกระทู้
    นั่นสิครับ ตัวเครื่องไอโฟนดีกว่านะ แต่ว่าผมเองก็ชอบแอนดรอยตรงที่บางอย่างมันทำได้ดีกว่าอยู่เหมือนกัน
    ต้องตัดสินใจเองครับ ข้อมูลจากคนอื่นเป็นได้แค่ทางเลือก เพราะโทรศัพท์อยู่กับนาย ไม่ใช่พวกผมที่เป็นคนที่แนะนำ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ผมใช้ Zenfone 5 ครับ ขอบอกว่าเล่นเกมลื่นไหล ลื่นไหลจริงๆ เล่นเน็ตเล่นเฟส โอเคเลยครับ
    แต่...
    ถ่ายรูปเหลืองมาก แบบกล้องกาก
    แบตหมดเร็วชิบ ผมต้องพก Power Bank อะ แบบเหมือนพกโทรศัพท์ 2 เครื่องเลย
    หน้าจอสีไม่ค่อยสวย แบบเอามาเทียบกับ Samsung แล้วหน้าจอกากกว่าเป็นไหนๆ

แต่โดยรวมการใช้งานของผม ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม เล่นเฟส ประทับใจครับในราคา 5000 ต้นๆ

------------

ด้วยสถาปัตยกรรมที่ต่างกัน แม้ Iphone จะสเปคไม่ค่อยสูงนัก แต่เอาเข้าจริงๆ OS มันเสถียรโคตรๆนะ แบบ Iphone มันจะเลือกทำงานอย่างมีประสิทธิภาพที่สุดกับสิ่งที่เรากำลังทำอยู่ เช่นเล่นเกม มันจะทุ่มทรัพยากรณ์ ประสิทธิภาพให้กับการเล่นเกมทั้งหมด
    ส่วน Android มันค่อนข้างจะ multi คือมันทำหลายๆพร้อมกัน ไม่ค่อยแบ่งความสำคัญของพวกแอปที่รัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 10th April 2015 เมื่อ 20:19

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ผมใช้ Zenfone 5 ครับ ขอบอกว่าเล่นเกมลื่นไหล ลื่นไหลจริงๆ เล่นเน็ตเล่นเฟส โอเคเลยครับ
    แต่...
    ถ่ายรูปเหลืองมาก แบบกล้องกาก
    แบตหมดเร็วชิบ ผมต้องพก Power Bank อะ แบบเหมือนพกโทรศัพท์ 2 เครื่องเลย
    หน้าจอสีไม่ค่อยสวย แบบเอามาเทียบกับ Samsung แล้วหน้าจอกากกว่าเป็นไหนๆ

แต่โดยรวมการใช้งานของผม ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม เล่นเฟส ประทับใจครับในราคา 5000 ต้นๆ

------------

ด้วยสถาปัตยกรรมที่ต่างกัน แม้ Iphone จะสเปคไม่ค่อยสูงนัก แต่เอาเข้าจริงๆ OS มันเสถียรโคตรๆนะ แบบ Iphone มันจะเลือกทำงานอย่างมีประสิทธิภาพที่สุดกับสิ่งที่เรากำลังทำอยู่ เช่นเล่นเกม มันจะทุ่มทรัพยากรณ์ ประสิทธิภาพให้กับการเล่นเกมทั้งหมด
    ส่วน Android มันค่อนข้างจะ multi คือมันทำหลายๆพร้อมกัน ไม่ค่อยแบ่งความสำคัญของพวกแอปที่รัน
    ผมเองก็เพิ่งซื้อมาใช้เหมือนกันครับ ก่อนหน้านี้นานแล้วก็เคยใช้ I3s แต่อย่างว่าแหละผมชอบระบบแอนดรอยมากกว่ามันสะดวกหลายๆอย่าง แต่ในขณะเดียวกันไอโฟนก็เสถียรกว่าอย่างที่คุณบอกเหมือนกันครับ เลยทำให้เลือกยากนิดนึง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    iphone ใช้ได้ปีกว่าๆก็เริ่มงอแง --> ไม่จริงครับ ผมใช้ไอโฟน 4 มาตั้งแต่มันออกแรกๆเลยทุกวันนี้ยังปกติครับ มีหน่วง-อืดบ้างเพราะแอพใหม่ๆมันเริ่มไม่ค่อยรองรับรุ่นเก่า
    ชอบดูหนัง, อนิเมะ --> ios มันก็ดูได้นะ แนะนำแอพ AVplayer โคตรเจ๋ง
    เรื่องเกม --> ผมชอบแนว RPG, Strategy ก็มีเกมเจ๋งๆเยอะ Final fantasy, Agarest war, Monster Hunter, XCOM, Banner saga แค่นี้ผมก็ยังเล่นไม่จบเลย
    เพลง --> แต่งเพลง/อัดเพลงใช้ Garageband เอฟเฟคกีตาร์ใช้ Jamup

ของ Android ผมไม่เคยใช้นะ แต่ตอนนี้ทำงานแล้วก็เริ่มสนใจบ้างนิดๆ เห็นพี่ๆที่ออฟฟิศใช้กัน -เปิดได้หลายหน้าพร้อมกัน, ส่งไฟล์ระหว่างกันได้ง่าย, ชาร์จแบตเร็ว อะไรพวกนี้อะไม่แน่ถ้าไอโฟนพังอาจจะลองย้ายค่ายดูบ้าง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lemonediscream อ่านกระทู้
    iphone ใช้ได้ปีกว่าๆก็เริ่มงอแง --> ไม่จริงครับ ผมใช้ไอโฟน 4 มาตั้งแต่มันออกแรกๆเลยทุกวันนี้ยังปกติครับ มีหน่วง-อืดบ้างเพราะแอพใหม่ๆมันเริ่มไม่ค่อยรองรับรุ่นเก่า
    ชอบดูหนัง, อนิเมะ --> ios มันก็ดูได้นะ แนะนำแอพ AVplayer โคตรเจ๋ง
    เรื่องเกม --> ผมชอบแนว RPG, Strategy ก็มีเกมเจ๋งๆเยอะ Final fantasy, Agarest war, Monster Hunter, XCOM, Banner saga แค่นี้ผมก็ยังเล่นไม่จบเลย
    เพลง --> แต่งเพลง/อัดเพลงใช้ Garageband เอฟเฟคกีตาร์ใช้ Jamup

ของ Android ผมไม่เคยใช้นะ แต่ตอนนี้ทำงานแล้วก็เริ่มสนใจบ้างนิดๆ เห็นพี่ๆที่ออฟฟิศใช้กัน -เปิดได้หลายหน้าพร้อมกัน, ส่งไฟล์ระหว่างกันได้ง่าย, ชาร์จแบตเร็ว อะไรพวกนี้อะไม่แน่ถ้าไอโฟนพังอาจจะลองย้ายค่ายดูบ้าง
    เมื่อก่อนผมใช้ ios นะครับ ทำเองทุกอย่างตั้งแต่รีสโตร์ เจลเบรค ฯลฯ ตอนนั้นมันยุ่งยากมากเลย แต่ว่ารุ่นใหม่ๆมามันก็ดีขึ้นหน่อย

พอตอนหลังผมเปลี่ยนมาใช้แอนดรอยเพราะไอโฟนพัง ผมรู้สึกว่ามันง่ายไปหมดอ่ะครับสะดวกกว่าหลายๆอย่าง แต่ว่าอย่างว่าแหละความเสถียรของไอโฟนมันดีมากครับ ผมชั่งใจอยู่ เลือกยาก

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เป็นผมผมเอา I5 นะ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    i5 ดีกว่า ครับตอนนี้ยังไม่มีปัญหาเลยซื้อมาตั้งแต่ 2556

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artecsky อ่านกระทู้
    อย่าเปลี่ยน Z5 เถอะใช้ไปยาวๆรอซื้อ Z2 ดีกว่าราคาเบาๆ สเปคแรงๆ เดี๋ยวก็ออกแล้ว

อดทนไว้ก่อนลองหาข้อมูลดูก่อนได้ Iphone อย่าไปหวังระยะยาวใช้ได้ปีกว่าๆก็เริ่มงอแงละ
    ใครบอกระยะยาว งอแง เอาอะไรมาพูดเอ่ย ?
    เพื่อนผม ss s3 กระตุกกว่าผมอีก ของผม i5 ไม่เคยงอแงครับ
    คิดให้ดีก่อนพูดครับ iPhone คุณใช้ 2GS หรอครับ หรือ iPhone ปลอม ?

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    ใครบอกระยะยาว งอแง เอาอะไรมาพูดเอ่ย ?
    เพื่อนผม ss s3 กระตุกกว่าผมอีก ของผม i5 ไม่เคยงอแงครับ
    คิดให้ดีก่อนพูดครับ iPhone คุณใช้ 2GS หรอครับ หรือ iPhone ปลอม ?
    ใจเย็นๆนะครับ ส่วนที่บอกว่า SS S3 กระตุกนั้นมันไม่ได้เป็นที่ตัว Hardware หรอกครับ แต่เป็นที่ Software

ถ้าไปลงพวกรอมโมที่เขาทำมาไม่ใช่ของศูนย์นี่ก็ถือว่าใช้ได้เลยครับ

จริงๆถ้าเอา Android กับ Ios มาเทียบกันมันเทียบไม่ได้หรอกครับเพราะ Software ที่ใช้มันก็ต่างกัน มันอยู่ที่ความชอบส่วนตัวมากกว่า

เช่น ใครที่อยากใช้มือถือที่เพียบพร้อมมาแล้วไม่ต้องปรับแต่อะไรมากก็แนะนำ Ios เลยยครับ ส่วนใครที่ชอบปรับแต่งนู้นปรับแต่งนี่ก็เชิญ Android เลยครับ ไม่อยากให้เถียงกันหน่ะครับว่าใครดีกว่าใคร

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ york915 อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆนะครับ ส่วนที่บอกว่า SS S3 กระตุกนั้นมันไม่ได้เป็นที่ตัว Hardware หรอกครับ แต่เป็นที่ Software

ถ้าไปลงพวกรอมโมที่เขาทำมาไม่ใช่ของศูนย์นี่ก็ถือว่าใช้ได้เลยครับ

จริงๆถ้าเอา Android กับ Ios มาเทียบกันมันเทียบไม่ได้หรอกครับเพราะ Software ที่ใช้มันก็ต่างกัน มันอยู่ที่ความชอบส่วนตัวมากกว่า

เช่น ใครที่อยากใช้มือถือที่เพียบพร้อมมาแล้วไม่ต้องปรับแต่อะไรมากก็แนะนำ Ios เลยยครับ ส่วนใครที่ชอบปรับแต่งนู้นปรับแต่งนี่ก็เชิญ Android เลยครับ ไม่อยากให้เถียงกันหน่ะครับว่าใครดีกว่าใคร
    ผมให้ ios ด้าน ความสเถียร ครับ แอนดรอย ผมให้ที emu นี่แหล่ะ ไม่ต้องเจลเลย แล้วผมไม่ได้ว่าแอนดรอย ไม่ดี แต่ ไอโฟนมันไม่ค่อยงอแงจริงๆ ครับ
    ผมเคยใช้แค่ HTC one ลื่นดีครับหัวแตกเลยด้วย คนที่ใช้ ไอโฟนก็จะรู้ครับ ไม่ใช่ว่าแค่ไป 0 แล้วไปลองปัดๆ จับๆ ดู เครื่อง 0 มันลงอะไรหลายๆอย่างมาแล้ว
    เครื่องเปิดแอปค้างไว้เยอะมากพบไปที่ 0 ชอบไปกดปิดให้ แอนดรอยผมก็เคยใช้แต่ที่หันมาใช้ ios เพราะเกม ios เยอะกว่า (ฟรี ที่ชอบ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pondparis : 12th April 2015 เมื่อ 16:01

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ถ้า 2 ตัวนี้

ผมเลือก I5 เพราะ เสถียร กล้องสวยกว่า ไม่งอแง

แต่ถ้าราคาใกล้เคียง Note3 มือสองครับ เพราะ จอใหญ่+ปากกา และสะดวกในการย้ายข้อมูล รูป เพลง (ไอโฟนก็ทำได้ ลง itools เเล้วย้าย เเต่มองในเเง่ไม่ต้องลงโปรแกรมมีเพียงสาย usb พอ)

ส่วนกล้องพอเทียบกันได้ เเต่ผมชอบ i5 เพราะดูละเอียดกว่า (ความเห็นส่วนตัวนะ)

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ท่ามีกำลังที่จะเปลียนได้ ส่วนตัวผม เปลียนน่ะครับ คิดไม่ต้องยากเลยแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ผมสาย hardcore ขอเลือก แอนดรอย์ ชอบแฮกชอบโม ชอบเล่นแอพเล่นรอมใหม่ๆ แอนดรอย์ยืดหยุ่นกว่าเยอะ
    ที่สำคัญพวกเกมส์ดีๆแอพดีๆฟรี มีให้โหลดมาเล่นเพียบ ไม่จำเป็นต้องroot ก็ลงได้ แต่ios ถ้าไม่กล้าเจล เครื่องก็จบข่าว
    อยากเล่นเกมส์หรือแอพดีๆก็เสียตังค์อย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wongthida : 17th May 2015 เมื่อ 13:14

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ถ้าเทียบ Z5 กับ i5 ผมว่า i5 ดีกว่าครับ เพราะมันเป็นตัวท็อปมาก่อนนะ

Z5 สเปกมันมากลางๆเกือบสูง แต่ก็อย่างว่า เอาที่ชอบดีกว่าครับ 2 ตัวนี้มันดีคนละอย่างกัน เสียคนละอย่างกัน

เชียร์ I5 ครับ (สาวกแอนดรอย์นะ)
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ส่วนตัวไม่เคยลองเล่น zen5 จนช่ำชอง แต่ตอนไปลองเล่นตามร้านมันกระตุกมากเลย เสปคก็ไม่ได้ที่สุดด้วยครับ

i5 ปุ่มก็ไม่ค่อยทนทาน เสปคก็กลางๆ แต่ด้วย os ที่มีคุณภาพแล้วมันก็หยวนๆกันไป

ราคาเปิดตัว zen5 เกินครึ่งหมื่นมาหน่อยๆ ส่วนราคา i5 มันหลัก2 หมื่นขึ้นไป

เป็นผมผมจะเอา i5 มาขายแล้วรอซื้อ zen2 หรือ htc ตั้งแต่รุ่น m7 ขึ้นไปครับ

ปล.ผมใช้ z1 อยู่ ui เป็นมิตรแต่จัดการแรมได้ห่วยสุดๆ 55
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ถ้าตลาดโทรศัพท

ต้องขอนอบน้อมให้ความเสถียรของ iOS ครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ