ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400

Hearts of Iron IV Developer Diary 15 On the High Seas

ใกล้เข้ามาเรื่อยๆ แล้วครับ กับเกมฟอร์มยักษ์แห่งปี (สำหรับผมคนเดียวหรือเปล่า) ล่าสุดวันนี้ เผยแพร่การพัฒนาถึงระบบยุทธนาวีครับ
    ในรูปเป็นเรือประจัญบาน USS Iowa (ไอโอวา) ตั้งอยู่ที่ Los Angeles ครับ (ที่ปิดรูปืนไว้เพราะกลัวนกเข้าไปทำรังหรือเปล่า555+

ใน hearts of iron ไม่ใช่ แค่มีกองเรือไว้ใช้แค่สั่งบุกยิงไม่เลือกหน้า เหมือนเกมอื่นๆนะ ในเรื่อง naval combat สภาพอากาศความชื่น น่านน้ำ กลางวันกลางคืน การจัดกองเรือ ผู้บังคับบัญชา มีผลต่อยุทธนาวีทั้งสิ้น เรือลำหนึ่งสำคัญมาก เพราะใช้งบประมาณการผลิตเยอะสุด มีผลต่อเศรษฐกิจในประเทศ ใช้เวลาผลิตนานมาก ถ้าเป็นเป็นพวก aircraft carrier หรือ battle ship ใช้เวลาผลิต เกือบ 2 ปีเลยทีเดียว ในรูปอธิบายถึงการใช้เรือดำน้ำลาดตระเวนหรือโจมตีเรือขนส่งเสบียง ขนส่งการค้า เช่น ถ้าคุณยกพลขึ้นบกได้ ทหารคุณแกร่งมาก ทหารผมสู้ไม่ได้ แต่ถ้าผมจัดการเรื่องการส่ง เสบียง supply ของคุณได้ ทหารคุณก็ไร้ค่าทันที

ยุทธนาวีในเกมสนุกมากๆครับ ผมเล่นแล้ว inner ผมรู้สึกเหมือนผมเป็นจอมพลเรือคนหนึ่งเลยทีเดียว (จริงๆนะ)

ลองไปหา Hearts of iron 3 มาเล่นกันนะ ใน steam ถูกมากๆ รับลองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

ในภาค 3 หน้าจอจะประมาณนี้ละครับ เวลารบ

ที่มา : https://forum.paradoxplaza.com/forum...seas.850123%2F

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เกมนี้ เบียง สำคัญสุด บุก โง่ๆ นี้ คน แสน แพ้ สี่หมื่น มา แล้ว ตอน ผม บุก มาเลเซีย แล้วโดน กอง เรือ ญี่ปุ่น 40 กว่า ลำ มา วิ่ง เล่น ใน น่าน ส่ง เสบียงไม่ได้ เครื่อง บิน ส่งเสีบง ก้มาไม่ ถึง T-T สนุกครับ เกมนี้ ใคร ชอบ แนว วางแผน ลึก กว่า พวก Rome 2 ก้ ของ ค่าย นี้เลย ไม่ผิดหวัง
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    Hearts of iron 3 น่าสนใจ มีวิธีเล่นเป็นภาษาไทยบ้างไหมเนี่ย - -"

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snakeup อ่านกระทู้
    Hearts of iron 3 น่าสนใจ มีวิธีเล่นเป็นภาษาไทยบ้างไหมเนี่ย - -"
    http://gamerclub.siam-strategy.com/v...85de95d0fd99c0

ดูได้จาก เว็บนี้ก็ได้ครับ หรือ pm ถามเพิ่มเติมได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    เตรียมมมมมม