ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

Wink ไม่ทานข้าวเช้า มีผลเสียมากกว่าที่คิด

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะครับ วันนี้ขอพักกระทู้เกี่ยวกับความรัก มาเป็น สาระความรู้(จริงหรือไม่จริงไม่รู้ อ.ผมเล่าให้ฟังและน่าจะจริง)
    อาหารมื้อเช้า หลายๆคน ที่ทานเป็นปกติก็จะไม่มีปัญหา แต่คนที่ไม่ทานข้าวเช้าท่านรู้ไหมว่า
    การทานข้าวเช้า ช่วยให้พลังงานในการทำงาน ในวันนั้น หากไม่ทานเลย สมองจะเชื่องช้า และสมาธิสั้น เรียนไม่รู้เรื่อง
    และการทานข้าวเช้ายังส่งผลต่อกลิ่นปากด้วย เพราะเหตุใด รู้ไหม
    การทานข้าวเช้า เป็นการทำให้ระบบย่อยทำงานเป็นปกติ แต่ถ้าคุณไม่ทานข้าวเช้า แล้วระบบย่อยจะเอาอาหารที่ไหนมาย่อยล่ะ?
    คำตอบก็คือ อาหารของเก่าที่อยู่ในลำไส้คุณไงล่ะ ซึ่งแน่นอนว่า มันกลายเป็น อุจจาระ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เมื่อไม่มีอาหารเช้าเข้าสู่กระเพาะ
    กระเพาะอาหารก็จะทำการ ดูดน้ำ ของอาหารเก่าในลำไส้มาย่อย ซึ่งเป็นเหตุผลที่ว่า ทำไมคนที่ไม่กินข้าวเช้า แล้ว เมื่อเข้าห้องน้ำ ขี้จะแข็ง
    แล้วทีนี้รู้หรือยัง ว่าทำไมถึงมีผลต่อกลิ่นปาก เพราะว่า กลิ่นเกิดมาจากกระบวนการย่อยขี้นั่นเอง ดังนั้น หากใครไม่ชอบกินข้าวเช้าคุณก็รู้ไว้ด้วยนะ
    ว่าที่ร่ายกายคุณไม่หิว เพราะคุณ เอ่อ.... ย่อยขี้เป็นอาหารเช้าเรียบร้อยแล้ว หากตอนเช้าเพื่อนใครปากเหม็นมา ถามมันก่อนเลยว่ากินข้าว มาหรือเปล่า
    ถ้ามันตอบว่าไม่ ก็ . . . . นะ

เครดิต ศาสตราจารย์ ดร.WannadiE ณ JKG
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย WannadiE : 2nd October 2011 เมื่อ 14:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ขอคุณครับพี่วิน แต่ชื่อกระทู้เหมือนวิบัตินะครับ แต่ก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลผมไม่กินแล้วผมปวดหัว

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Battlefield3 อ่านกระทู้
    ขอคุณครับพี่วิน แต่ชื่อกระทู้เหมือนวิบัตินะครับ แต่ก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลผมไม่กินแล้วผมปวดหัว

เติ้กๆ จริงๆเขาชื่อ พี่นับ นะแต่พี่ เรียกเขาว่าพี่วิน = =

เรื่องทานอาหารเช้าก็ สงสัยผมเป็นหนักเลย

ก็ตื่นตอนบ่ายๆเย็นๆ มันจะทานอาหารเช้าได้ยังไง -*-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    รู้แค่ว่า ตื่นมา ตี 5 ไปวิ่ง แล้ว เตะบอลตั้งแต่ 7 โมงถึง 9 โมง โดยไม่ได้กินข้าวเช้า แล้วจะเป็นลม ครับ !!

ปล. เห็นบอล แยกร่างได้นึกว่า นารุโตะ