ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

จะทำยังไงกับ ร้านที่เปิดเครื่องเสียงเสียงรถยนต์ดังดีครับ ??

คือ เมื่อต้นปี มีร้านขายเครื่องเสียงรถยนต์มาเปิดตรงตึกแถว ตรงข้ามบ้านพอดีเป๊ะ บัดนั้น นรกทั้งเป็นก็เหมือนมาเยือน ณ บัดนั้น
    เพราะตั้งแต่ ต้นปี (ปีใหม่) ก็เปิดเครื่องเสียงรถยนต์ (โชว์พาว) ยันตี 2 ตี3 พวกมุงบ้าแล้ว .. แล้วพอเราไปตักเตือนก็เอาเทศกาลมาอ้าง
    เทศกาล บ้านป้ามุง ตี2ตี3 ไม่หลับไม่นอน แล้วแบบ คือ เครื่องเสียงรถยนต์ ที่แบบเบสหนักๆกลองหนักๆ กระแทกมาทางบ้านผมเต็มๆ
    คือเราก็สงสารพ่อเนาะ พ่อจะเป็นคนนอนหลับยาก เราก็ลงไปต่อว่า เพราะตอนนั้นตี 1 แระ ก็มาด่ากลับเราอีก หาว่าเราอดทนไม่พอ ... สันดานจริงๆ
    ผ่านค่ำคืนนั้นไปบ้านผมกับร้านเค้าก็เหมือนกับไม่ถูกกัน เค้าก็ไม่มาซื้อของบ้านผม ผมก็แล้วแต่เค้าแระกันให้ตำรวจ ให้คนอื่นจัดการ

หลังจากนั้น ก็มีทางเทศบาลมาตักเตือนกันบ้าง ก็มีเงียบกันไปเป็นพักๆ แต่ก็ยังเปิดเสียงดังอยู่เป็นบางครั้ง บางคราว
    แล้วอีกอย่าง ห้องที่อยู่ข้างๆร้านเครื่องเสียง เป็นร้านสอนพิเศษเด็กๆ ผมก็ไม่รู้ว่า พวกมันไม่มีสามันสำนึกกันบ้างหรือไร

คนแถวๆ นั้น รวมถึงบ้านผม ก็ อดทนมาจนวันนี้ แบบว่า นรกอะไรมาบัดดล ให้ พวกมุง เอาเพื่อนเอาญาติ มาเปิดเครื่องเสียงแข่งกัน 2-3 คัน
    คือ คันเดียวพวกมุงก็สร้างความลำคานมากแล้ว นี้มาเปิดกัน 2-3คัน อีก เฮ้ออ เหนื่อยใจมาก ตอนนี้ก็ยังเปิดเสียงดังแข่งกันอยู่ ตั้งแต่เที่ยงแระ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ไม่อยากมีเรื่องกับมันก็ให้ติดต่อตำรวจ+ทหารให้มาเลย

ถ้าเราบังคับใช้เรื่องการควบคุมเสียงในที่ชุมชนได้ก็ดีเหมือนกันนะ อยากให้ควบคุมประมาณว่า ห้ามตั้งเวทีมหรสพในที่ชุมชนเลย แล้วจัดโซนนิ่งสำหรับจัดงานไว้ ประมาณนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 12th April 2015 เมื่อ 19:16

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    กฏหมายก็มีอยู่นิห้ามเสียงดังเกิน 3 ทุ่ม จัดเลย

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    แจ้งความครับ ข้อหาสร้างความเดือดร้อนทางเสียงรบกวนผู้อื่นให้เกิดความรำคาญ ถ้าดึกๆก็สร้างความเดือดร้อนในยามวิกาน

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    คือ จะบอกว่า ชุมชนที่ผมอยู่ เป็นชุมชนที่เงียบสงบครับ
    ถึงจะติดกับถนนเส้นหลักก็เถอะ
    เป็นเมื่อก่อน สัก 1 ทุ่ม ก็เงียบกันแล้วครับ

ตั้งแต่ ไอ้ร้านนี้มา เสียงนรกก็มา .. ระแวกใกล้เคียง
    ไม่มีใครชอบร้านมันสักคนครับ
    เตือนก็ไม่ฟัง มันมาจากภาคอื่น ไม่ใช่ถิ่นมัน ไม่แคร์งี้
    เตือนไม่ฟังไม่พอ ยังจะพูดจาไม่สุภาพกลับมาอีก
    คือ บอกตรงๆว่าคนแบบนี้ - -'' ขยะสังคม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mashiplay : 13th April 2015 เมื่อ 07:07