ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

สอบถามว่า จะดูใจกันยังไงดีครับ

คือผมกับเขายังไม่ได้เป็นแฟนกันนะ แค่คุยเฉยๆ เขาบอกว่า ถ้าจะคบกันจริงๆ เขาต้องรู้จักมากพอ หรือประมาณว่า รู้ใจกันเลย แล้วเขาก็บอกว่า เขาไม่อยากเสียใจหรือผิดหวังอีกแล้ว เขาบอกคุยได้เรื่อยๆ สบายๆ

แล้ว ปัญหาก็คือว่าผมไม่รู้จะคุยยังไงดี เธอเป็นคนง่ายๆนะสำหรับผม กวน Teen ด้วย [ แบบนี้ผมชอบโดยส่วนตัว 555 เพราะผมก็เป็น ]

คืออยากรู้ว่า คุยยังไงดี ผมไม่มีไรคุยเลยอะ ขอแบบ ยาวๆ เรื่อยๆ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ที่ปรึกษา เพื่อนผมมันก็ เอาแต่แกล้งๆหยอกๆ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    การดูใจ คือการศึกษานิสัยใจคอกัน ว่าอันไหนดีอันไหนไม่ดี รับไหวมั้ยกับยิสัยแบบนี้ของอีกฝ่าย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    แหม่ผมก็อยู่ในสถานะเดียวกับ จขกท. บอกรัก บอกคิดถึงกันมาสักพักละแต่ยังไม่ใช่แฟนกัน

หมั่นบอกอะไรหวานๆสักรอบ2รอบต่อวัน หยอดมุกเสี่ยวๆไป พวกคำถามเบสิค กินข้าวยัง อยู่ไหน ทำไรอยู่ ถามได้ก็ถามครับ

มันแสดงว่าเราใส่ใจ นึกเรื่องอะไรได้ให้ชวนเธอคุย ส่งคลิปฮาๆ รูปฮาๆแล้วก็คุย...แถไปเรื่องอื่นๆด้วย นี่เป็นวิธีที่ผมใช้คุย...ขอให้สมหวังนะครับ จขกท.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metrorism : 18th April 2015 เมื่อ 13:11
    Core i5 3570 | ASUS P8H77-M LE | Kingston Hyper-X DDR3 4GBx2 1600MHz | Gigabyte Radeon HD 7950 OC 3GB | Seasonic M12II 750W

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metrorism อ่านกระทู้
    แหม่ผมก็อยู่ในสถานะเดียวกับ จขกท. บอกรัก บอกคิดถึงกันมาสักพักละแต่ยังไม่ใช่แฟนกัน

หมั่นบอกอะไรหวานๆสักรอบ2รอบต่อวัน หยอดมุกเสี่ยวๆไป พวกคำถามเบสิค กินข้าวยัง อยู่ไหน ทำไรอยู่ ถามได้ก็ถามครับ

มันแสดงว่าเราใส่ใจ นึกเรื่องอะไรได้ให้ชวนเธอคุย ส่งคลิปฮาๆ รูปฮาๆแล้วก็คุย...แถไปเรื่องอื่นๆด้วย นี่เป็นวิธีที่ผมใช้คุย...ขอให้สมหวังนะครับ จขกท.

อยากจะกราบงามๆ สักทีนะครับ 55555 ขอบคุณมากครับ

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    การดูใจเขาดูเป็นปีๆ เพื่อสังเกตการเป็นอยู่ หน้าที่การงาน อุปนิสัย ฯลฯ ของแต่ละฝ่ายครับ

การพูดคุยก็ให้ จขกท. ทำตัวตามปกติครับ หยอดมุกจีบบ้าง ถามห่วงใยแสดงความอบอุ่น ไม่ต้องกระโดดโลดเต้นทุกวัน

ประเดี๋ยว จขกท. ก็จะได้เห็นใจของอีกฝ่าย และอีกฝ่ายก็จะเห็นใจ จขกท. ในแต่ละวัน สุดท้ายก็ปรับเข้ากันได้

ปล.ขออวยพรให้สมหวังในอนาคตนะครับ
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เอาแบบสูตรโบราณๆรุ่นที่ผมใช้ก็ถามเรื่องส่วนตัวไปก่อน ต่อไปก็เรื่องรอบตัวอาจจะเริ่มจากครอบครัว เพื่อน คนรู้จักไปเรื่อย....

หลังก็เริ่มนัดคุยกันเรื่องไกล้ๆตัวมากขึ้น พยามยามคุยแบบให้เหมือนผู้ใหญ่หน่อยมีเหตุผลนิดหน่อย ให้เค้าได้คุยด้วยแล้วสบายใจ ไม่งุงิอะไรไร้สาระ

สุดท้ายก็ปิดด้วยการชวนเที่ยวแค่นั้นแหล่ะ รุ่นผมสมัยก่อนไม่มีโทรศัพท์นะครับ จะคุยกันทีนึงก็ต้องไปลเ่นในแชทที่เค้าเรียกว่า Pirch และเขียนจดหมายเอา

สมัยนี้สบายกลับจากโรงเรียนก็โทราหาปั๊บ คุยยัน เทียงคืน ตีหนึ่ง ตีสอง

คบไปนานๆคุยไมใ่เกิน 10นาที หึหึ