ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1

มีคำถามโลกแตกมาถามครับ

หนุมาน ถ้าสู้กับ หงอคง ใครชนะ?

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    หนุมานครับ เจ้านายเก่งกว่า ดูช้างให้ดูหาง ดูลิงให้ดูนาย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

loei , เมืองเลย
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    หนุมานครับ เจ้านายเก่งกว่า ดูช้างให้ดูหาง ดูลิงให้ดูนาย
    เป็นความคิดที่ดีฮะ ฮ่าๆ
    ...
    ถ้าเอาข้อดีข้อเสียมาสู้กัน
    หนุมาน ย่อขยายร่างใด้ หงอคงก็ แยกร่างใด้
    หนุมานไม่มีวันตายเพราะเป็นบุตรของพระบริบาล โดนลมพัดก็ฟื้น หงอคงก็อึดเหมือนกัน
    เรื่องพละกำลัง ทางหนุมานไม่ค่อยมีให้เห็นมากนั้น ด้านพละกำลังคงวัดไม่ใด้
    ถ้าจะชนะ ก็คงต้องด้วยเล่ห์กล ต่างๆแหละครับ
    ปล.วิเคาระห์วิจารณ์ กันแบบขำๆ นะครับ เอาฮา อย่าไปซีเรียจ
    in side of you the sinze

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    ดันหน่อย นะครับอยากฟังหลายๆความคิดเห็นแบบสนุกๆ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่า หนุมานครับ ความสามารถเยอะกว่า
    แต่ พละกำลัง เห้งเจีย ชนะ แน่นอน กระบองที่มันถืออะ เป็นถึง เสาค้ำ มหาสมุทร ถึงจะย่อให้เล็กเท่าปากกา ที่คาดอยู่บนหูของ เห้งเจียก็เถอะ แต่ก็ยังหนักตลอดเวลา
    หนุมานก็มีแต่คิดว่าต้องแปลงกายให้ ใหญ่เพื่อเพิ่มกำลัง

เรื่องความ ฉลาด ผมว่า หนุมานครับ ทั้งคู่จะขี้เล่น แต่หนุมาน ก็ยังดูเป็นคู่เป็นคนอยู่ เห้งเจียล้อเล่นแกล้งคนได้ทุกเมื่อเลยแหละ

ถ้ามาสู้กัน ผมว่า หนุมานแน่นอน มีทางเดียวที่จะสู้ หนุมานได้ เห้งเจียจะต้อง ซัด หนุมานให้หลุดไปในอวกาศ เท่านั้น

ผมไม่ค่อยรู้อะไรมากนะครับ อันนี้ความคิด ไม่ได้วิเคราะห์ไรมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 16th April 2015 เมื่อ 04:25

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมว่าหนุมานครับ
    หนุมานเนรมิตอะไรก็ได้ครับ ยกภูเขาก็มีแล้ว บินไปดึงรถพระอาทิตย์ก็เคยแล้ว แถมไม่มีเหตุการไหนที่ทำให้หนุมานเข้าตาจนเลยครับ แต่หงอคงมีบ่อยอยู่ หนุมานมีสิตปัญญาด้วยครับ
    เรื่องคาถา ผมว่าพอกันนะ แล้วก็อย่าลืมอาวุธของหนุมานนะครับ หนักเหมือนกัน ส่วนตัวผมชอบหมุมานด้วย เพราะเขายังรู้กาละเทศะกว่าหงอคง

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    หนุมาน ครับมัน OP กว่าตั้งเยอะเลยนะ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    หนุมาน ดิ ครับ ไปอ่านตามผนังโบส

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    หนุมานครับ เพราะเป็นลูกสุดรักจาก 1 ในตรีมูฑ ในขนาดที่หงอคงนี่เป็นตัวที่เรียกว่า โดนเกลียดขี้หน้าจากทั้งนรกสวรรค์ ถ้ามีเรื่องอะไรขึ้นมาต่อให้หนุมานเพลี่ยงพล้ำ บรรดาเทพก็พร้อมจะช่วยเสมอในขนาดที่อีกฝ่ายไม่น่าจะมีใครช่วยเลย

ต่อให้หนุมานโดนเล่นจนหมดทางสู้ยังไงก็ตามคุณท่านศิวะก็คงหาทางช่วยได้อยู่ดี อยากเล่นหนุมานผมว่า ต้องจัดพระศิวะให้ได้ก่อน หรืออาจจะมีพระนารายณ์ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ตลกในนี้แฮะ หลายคนลืมไปอย่างนึงว่า ซุนหงอคงเคยถล่มสวรรค์จนเละราบเป็นหน้ากลอง ทัพสวรรค์ยังเอาไม่อยู่
    สุดท้ายต้องไปอัญเชิญพระพุทธเจ้ายูไลมาปราบลงถึงจะเอาอยู่(แต่ท่านก็แค่ขังเอาไว้ใต้ภูเขาเท่านั้น) ถึงหนุมาน
    จะเก่งอย่างไร ก็ตายได้(แต่ตายแล้วถ้าโดนสายลมพัดผ่านร่างจะคืนชีพ) แต่ซุนหงอคงไม่ตายนะครับ และถ้าอยาก
    ให้หนุมานตายก็ไม่ยากอะไรเลย ซุนหงอคงก็ลงนรกไปเปลี่ยนบัญชีเป็นตายของยมบาล ก็ชนะโดยไม่ต้องสู้แล้วครับ
    ถ้าให้เทียบกันตอนสมัยยังฟิต ๆ ก็ประมาณ ลิงที่มีฤทธิ์มาก(หนุมาน)กับจอมปีศาจลิง(ซุนหงอคง)เลยทีเดียว
    ปล.สำหรับคนไทยเชื้อสายจีนจะนับถือซุนหงอคงนะครับ ซึ่งตอนนี้ถือเป็นพระโพธิสัตว์องค์นึงไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    หนุมานเหนือกว่าด้านความฉลาด หงอคงเหนือกว่าด้านอิทธิฤทธิ์

ผมให้หนุมานผ่านครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เคยคิดไหมว่า บางทีเขาอาจเป็นคนเดียวกันก็ได้ แค่อยู่คนละช่วงเวลา