ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RESIDENTEVIL อ่านกระทู้
    ผมละปวดหัวกับการที่แยกกันเกม เถื่อนกับแท้เนี่ย

สุดท้ายก็เกมเมอร์เหมือนกัน แค่ภาระหน้าที่หรือภาระทางการเงินต่างกันแค่นั้นเอง
    ไม่เหมือนนา ควรแยกเป็น เกมเมอร์ กับ ปลิงตัวดำน่ารังเกลียด ยี้ๆๆ

ปล.ไม่มีตังก็ไม่ต้องเล่น เกมGTA V ใช้ RAMและการ์ดจอ ค่อนข้างเยอะ จึงไม่สามารถอ้างว่า กุจนมีสิทธิ์โหลดได้ (หนูรีฟันแบ้วการ์ดจอไม่ไหว)

ปล.2 เกมห่วย ไม่รู้จะชอบหรือเปล่า ผิดที่ผู้ผลิตหรอ ผู้บริโภคควรดู ลักษณะเกมก่อน ซึ่งดูได้จากคนแคส PS4 หรือ PC ที่เพิ่งลง เกมนี้มันเป็นภาคที่5แล้วนะเฮ้ย ยังไม่รู้ว่ามันดีหรือไม่ดีอีกหรอ

ปล.3 หนูแท้ทั้งเครื่อง+ฟรีแว ไม่เคยโหลดเถื่อน

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    เจอบ่อยมากพวกนี้ คอมเทพเล่นจนจบ ไม่ซื้อ KUYALL

สุดท้ายแล้วพวกเล่นเถื่อนก็เป็นแค่ "หมาน้อยจรจัด" ที่รอคอยการให้อาหารจากนักทำแคร๊ก

ปล.ถ้าจะด่าไปด่าคนอัพรูปสิ หนูไม่ได้ดูดมาอัพใหม่ คัดลอก URL มา

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1
    ผมเห็นเเล้วเบื่อคับ ไอเรื่องเกมเเท้ เกมเถื่อน
    เห็นประบ่อยจนเบื่อ เถียงกันบอกเลยไม่มีวันจบ ผมจะขอพูดประจานตัวเองหน่อยจะผิดไหมหวา
    ผมบอกเลยผมคนนึงเลยที่เล่นเถื่อนมากกว่าเล่นเเท้ เกมเเท้ใน steam ของผมบอกเลย มีเเค่ 5 เกมเเละโม้ไว้เลยเกมทั้ง 5 เกมผมชื่อที่ราคาเต็มมีเเค่เกมเดียวเท่านั้นคือ shadow of mordor
    นอกนั้นเป็นเกมลดราคาเเบบลากดินเลยคับ ลดเหลือ 90-180 บาททรูเท่านั้นคับ เเละเกม shadow of mordor ผม pre-oder ไป ราคา 899 บาท รวมค่าภาษี 1000 กว่าเเละผมโครตภูมิใจ
    เพราะเงิน 1000 กว่านั้น ผมโขมยตังเเม่ไปซื่อ บอกเลยผมอายุ 17 เเล้วยังเเบมือขอตังเเต่เลย ไม่เคยทำงานเองเลยสักครั้งเลย ไม่หาเงินเองเลยสักครั้ง ทุกวันผมต้องไถ่ตังเเม่วันอยู่ทุกวันมันสบายจริงๆ(จะคิดว่าผมเอาเเม่มาเป็นข้ออ้างที่ไม่ซื่อเกมเเท้ก็ได้นะครับผมไม่ว่าอะไรเพราะโจรพูดเเก้ตัวยังไงก็ยังเป็นโจรอยุนั้นเเหละ) ส่วนโปรเเกรมหรือเพลงอะไรต่างในๆ บอกเลยผมโหลดเขามาทั้งนั้นไม่มีถูกลิขสิทเลย
    ครับ ส่วนคอมพิวเตอรอะไรก็เงินของพ่อเเม่ทั้งนั้น

สรุปเลยผมก็คืจอมโจรดีๆเอง เอาเลยครับใครคิดผมพูดให้ผมดูดียังไงก็เชินครับเพราะโจรยังไงก็โจร เเละยังเล่นเถื่อนยุอย่างละคับจนกว่าจะมีงานทำละคับหรือมีเงินซื่อจิงเท่านั้นนะคับ

เเต่ผมอยากจะขออะไรสักอยากจากคนเล่นเเท้เล่นเถื่อนหน่อยผมไดไหม
    คนที่เล่นเถื่อนผมขอให้คุณเล่นคนเดียวเงียบๆเถอะคับอย่าไปด่าไปเถียงกับคนที่เล่นเเท้อยู่เเล้วครับคุณเถียงยังไงคุณก็ผิดคับไม่ต่างอะไรกับโจรที่ไปว่าคนที่ทำดีอยู่เเล้วให้เป็นคนผิดนะเเหละคับ
    ส่วนคนที่เล่นเเท้ ผมขอนะคับไหว้ก็ได้ คุณอย่าไป ด่าอะไรที่เล่นเถื่อนนะคับ ผมขอให้เป็นเเบบโน้มน้าวให้พวกเล่นเถื่อนรู้ว่าเกมเเท้มันดีกว่าเถื่อนยังดีกว่าขอพูดกันดีๆอะคับ
    ผมขอเเค่นี้ละคับ ผิดอะไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    243
    1
    ผมเห็นเเล้วเบื่อคับ ไอเรื่องเกมเเท้ เกมเถื่อน
    เห็นประบ่อยจนเบื่อ เถียงกันบอกเลยไม่มีวันจบ ผมจะขอพูดประจานตัวเองหน่อยจะผิดไหมหวา
    ผมบอกเลยผมคนนึงเลยที่เล่นเถื่อนมากกว่าเล่นเเท้ เกมเเท้ใน steam ของผมบอกเลย มีเเค่ 5 เกมเเละโม้ไว้เลยเกมทั้ง 5 เกมผมชื่อที่ราคาเต็มมีเเค่เกมเดียวเท่านั้นคือ shadow of mordor
    นอกนั้นเป็นเกมลดราคาเเบบลากดินเลยคับ ลดเหลือ 90-180 บาททรูเท่านั้นคับ เเละเกม shadow of mordor ผม pre-oder ไป ราคา 899 บาท รวมค่าภาษี 1000 กว่าเเละผมโครตภูมิใจ
    เพราะเงิน 1000 กว่านั้น ผมโขมยตังเเม่ไปซื่อ บอกเลยผมอายุ 17 เเล้วยังเเบมือขอตังเเต่เลย ไม่เคยทำงานเองเลยสักครั้งเลย ไม่หาเงินเองเลยสักครั้ง ทุกวันผมต้องไถ่ตังเเม่วันอยู่ทุกวันมันสบายจริงๆ(จะคิดว่าผมเอาเเม่มาเป็นข้ออ้างที่ไม่ซื่อเกมเเท้ก็ได้นะครับผมไม่ว่าอะไรเพราะโจรพูดเเก้ตัวยังไงก็ยังเป็นโจรอยุนั้นเเหละ) ส่วนโปรเเกรมหรือเพลงอะไรต่างในๆ บอกเลยผมโหลดเขามาทั้งนั้นไม่มีถูกลิขสิทเลย
    ครับ ส่วนคอมพิวเตอรอะไรก็เงินของพ่อเเม่ทั้งนั้น

สรุปเลยผมก็คืจอมโจรดีๆเอง เอาเลยครับใครคิดผมพูดให้ผมดูดียังไงก็เชินครับเพราะโจรยังไงก็โจร เเละยังเล่นเถื่อนยุอย่างละคับจนกว่าจะมีงานทำละคับหรือมีเงินซื่อจิงเท่านั้นนะคับ

เเต่ผมอยากจะขออะไรสักอยากจากคนเล่นเเท้เล่นเถื่อนหน่อยได้ไหม
    คนที่เล่นเถื่อนผมขอให้คุณเล่นคนเดียวเงียบๆเถอะคับอย่าไปด่าไปเถียงกับคนที่เล่นเเท้อยู่เเล้วครับคุณเถียงยังไงคุณก็ผิดคับไม่ต่างอะไรกับโจรที่ไปว่าคนที่ทำดีอยู่เเล้วให้เป็นคนผิดนะเเหละคับ
    ส่วนคนที่เล่นเเท้ ผมขอนะคับไหว้ก็ได้ คุณอย่าไป ด่าอะไรที่เล่นเถื่อนนะคับ ผมขอให้เป็นเเบบโน้มน้าวให้พวกเล่นเถื่อนรู้ว่าเกมเเท้มันดีกว่าเถื่อนยังดีกว่าขอพูดกันดีๆอะคับ
    ผมขอเเค่นี้ละคับ ผิดอะไหมคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เถียงเกมแท้เกมเถื่อน ในเว็บนี้ ฮ่าๆ ไปเถียงกันใน pantip ดีกว่าครับ พวกสนับสุนนเกมแท้ มันดูมีน้ำหนักกว่านะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HIERO อ่านกระทู้
    สุดท้ายแล้วพวกเล่นเถื่อนก็เป็นแค่ "หมาน้อยจรจัด" ที่รอคอยการให้อาหารจากนักทำแคร๊ก

ปล.ถ้าจะด่าไปด่าคนอัพรูปสิ หนูไม่ได้ดูดมาอัพใหม่ คัดลอก URL มา
    ชอบรูปนี้มาก เลื่อนลงมาเจอฮาลั่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    243
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HIERO อ่านกระทู้
    เจอบ่อยมากพวกนี้ คอมเทพเล่นจนจบ ไม่ซื้อ KUYALL

ผมพึ่งรู้นะเนี่ยว่าผมเป็น หมา ผมว่าเป็นหมามันยังดีหว่าคนบางคนอีกนะคับ
    เเถมเป็นหมาไม่ต้องมาคิดอะไรให้ปวดหัวเหมือนคนอยากจะนอนก็นอนอยากจะเที่ยวก็เที่ยวถึงเวลากินก็กินสบายๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ldannaruto : 16th April 2015 เมื่อ 22:29

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ีมีใครโหลดเถื่อน แล้วเล่นได้บ้างครับ อยากรู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovelybyby อ่านกระทู้
    ีมีใครโหลดเถื่อน แล้วเล่นได้บ้างครับ อยากรู้
    อยากรู้เล่นได้ม้ย google ครับ แล้วหา page skidrow ครับ เฮฮากันไปถึงไหนล่ะ
    ้อ้อมีอีกอย่างเกมนี้ผมไม่ซื้อแน่ๆ ทำมั้ยรู้มั้ยเพราะเข้ามาอ่านไอโพสนี้นี้ล่ะ ด่าเถื่อนกันจัง ผมที่กำลังกัมตังอยู่ 2500 ผมบอกเลย กูไม่ซื้อล่ะ ดูถูกกันเหลือเกิน เข้า jib ซื้อ ram สะเลยหมั่นใส่จริงคอมเม้นบ้างคอมเม้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akiyama307 : 17th April 2015 เมื่อ 23:31
    CPU :fx 8320 VGA :R9 290 MB :MSI 970a-g46 Ram : 16 GB PW: 750 w

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมเล่นได้นะ ตอนนี้ถึงปล้นล้านเพรชครั้งแรกสนุกดี ตังกะอยู่ครบสบายเลยตู

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    ผมเล่นเถื่อนครับวู้ววววววว สนุกจังเลยยยย

ผมละหมั่นไส้พวกดูถูกคนจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    rockstar เอาจนได้ แก้เผ็ดได้สาสมจริงๆ (จริงๆแล้วเป็นแผนของ rockstar ครับ ตั้งแต่ pre load ล่ะ)

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เกมครับ ไม่ได้เล่นไม่ตาย

ผู้พัฒนาก็ต้องกินต้องใช้ครับ ใจเขาใจเรา

ตลกดีนะครับ ที่ทุกวันนี้เราอยู่ในยุคที่เจ้าของต้องกราบโจร

ทุกวันนี้เล่นแต่เกมฟรีในโทรศัพท์กับเกมออนไลน์ฟรีครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ใครใคร่แท้ก็เล่นแท้ ใครใคร่เถื่อนก็เล่นเถื่อน
    เกมไหนไม่มีแคร็ก แคร็กยาก ต้องลงนู้นลงนี่ ผมก็ซื้อแท้ อย่าง fifa 15, dragon age inquisition
    เกมไหนที่ชอบตั้งตารอเล่นก็พรีออเดอร์เลย อย่าง gta v , witcher 3
    เกมไหนแคร็กง่าย เล่นฆ่าเวลา ก็โหลดเถื่อนเอา

อย่าคิดมาก
    WIN 8.1 Pro 64 bit, FX-8350, 8GB RAM, Geforce GTX 970, Sound Blaster Z, COUGAR CMX 700W

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ปล่อยไปตาม กรมมของแต่ละคนนั้นละครับ

ตาม เวรกรรมที่แต่ละคนทำมา -*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    นี่ขนาดผมก็ซื้อเกมแท้นะเกมนี้ยังอดเข้ามาด่าไอ้พวกที่ซื้อแท้แล้วใช้ตรรกะป่วยๆ

ตรุล่ะขรรมจริงๆกับไอ้พวกตรรกะที่บอกว่า ถ้าไม่มีตังแล้วอยากได้ทอง ก็ไปขโมยมางั้นสิ

แล้วทองมันมีแจกฟรีแบบเกมมั้ยล่ะ ถ้ามันมีคนเอาทองมาแจกให้ฟรีๆ คิดหรือว่าหน้าอย่างคุณๆจะกล้าอยู่บ้านไม่ออกไปต่อแถวรับทองกะเค้า อย่ามาพูดให้ขรรมหน่อยเลย

นี่อย่าว่าแต่ต้องออกไปต่อแถวเลย นั่งอยู่หน้าคอมโหลดได้ฟรีๆ มีหรือเค้าจะไม่เอากัน

ที่มันมีเกมแท้-เถื่อน เพราะมันมีช่องทางฟรี มันเลยเกิดประเด็นนี้ขึ้นมา กล้าเอาเปรียบเทียบกับของประเภทอื่น ตรรกะเด็กน้อยจริมๆ

วันนี้อยากกินข้าวหมูกระเทียม เข้าเวปบิทโหลดหมูกระเทียมเถื่อนมากินกันว่ะพวกเรา มันมีมั้ยล่ะแบบนี้ ถ้ามีแล้วคิดมั้ยว่าเค้าจะไม่ทำกัน !

แล้วก็ประเภทแบมือขอตังพ่อ-แม่ไปซื้อเกมแท้มาเล่นเนี่ย อย่าเรียกตัวเองว่าสนับสนุนเลย กระดากตัวเองบ้างไรบ้าง ไว้รอมีรายเดือนต้องจ่ายค่านู้นค่านี่ พ่อแม่ไม่ได้ให้ตังซักบาทแล้ว

ค่อยมาโพสต์อย่างภาคภูมิว่า "ผมเนี่ยแหล่ะสนับสนุนของแท้" นะหนูน้อย แท้ทั้งตัว แต่เงินทุกบาทพ่อแม่ทั้งนั้น จะมาอวดเพื่ออ

ปล ไม่ต้องออกมาดิ้นกันเยอะล่ะ ไม่ได้เหมารวม แยกให้แล้วว่าเน้นไปที่พวกแบมือขอตังแล้วมาโชว์ว่าจัดแท้ คนที่จัดแท้ดีๆทั้งหลายก็ปล่อยผ่านคำพูดผมไปเลย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ยังไม่จบกันอีกรึ - -*