ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เจ้าที่แรงวุ้ย..ย

ป.ล. "สันดาน" ไม่ใช่คำหยาบนะครับ เป็นภาษาบาลีสันสกฤต แปลว่า "นิสัยติดตัว" เข้าใจตรงกันนะครับ

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NutKEEZ อ่านกระทู้

ป.ล. "สันดาน" ไม่ใช่คำหยาบนะครับ เป็นภาษาบาลีสันสกฤต แปลว่า "นิสัยติดตัว" เข้าใจตรงกันนะครับ
    งั้นก็เป็นแบบนี้สินะ "สม พวกนิสัยโจร"
    มันก็ยังเป็นการดูถูกคนเล่นเถื่อนอยู่ดีแหละครับ บ้านคุณรวยก็ซื้อแจกพวกเล่นเถื่อนดิ
    บางคนฐานะการเงินมันต่างกัน คนที่เล่นเถื่อนปัญหาส่วนใหญ่ก็มาจากไม่มีเงินซื้อแหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rufiorocco : 15th April 2015 เมื่อ 15:24

... " JOKERGAMETH " ...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้
    งั้นก็เป็นแบบนี้สินะ "สม พวกนิสัยโจร"
    มันก็ยังเป็นการดูถูกคนเล่นเถื่อนอยู่ดีแหละครับ บ้านคุณรวยก็ซื้อแจกพวกเล่นเถื่อนดิ
    บางคนฐานะการเงินมันต่างกัน คนที่เล่นเถื่อนปัญหาส่วนใหญ่ก็มาจากไม่มีเงินซื้อแหละครับ
    จริงครับ เกมส์เป็นพัน ขนาดผมจะซื้อยังคิดแล้วคิดอีกเลย ถึงกับหลับตากดเพราะกิเลสอยากเล่นเลย ฮ่าฮ่า

แต่เกมส์สนุกจริงครับ แค่โหมดเนื้อเรื่องก็สุดยอดแล้ว คนเล่นเถื่อนบางคนมีความรู้มากกว่าคนเล่นแท้อีก เพราะต้องเข้าเว็บที่เป็นด้านมืดโดยตรง ต้องลงแครกรู้วิธีอัพเดท รู้แหล่งปล่อยแครกโดยตรงออกมา ไม่ใช่หลับหูหลับตาโหลดมั่วๆซั่วๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ไม่มีคำพูดใดจะพูดได้เหมาะสมไปกว่า"สมน้ำหน้า"

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ไม่ยากนิเกิดมาอายุ 20 โหลดมาไม่รุกิเกมไม่เคยโดนเลยไวรัสเนีย คนโหลด ก็ไม่ฉลาดนะ ดูดีๆ ไม่ใช่โหลดหมด
    Vip Filecondo ถึง 26 นี้นะถ้าไม่มาก็ต้องต่อละหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย opziiz : 15th April 2015 เมื่อ 22:28

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    crack v.1 ออกมาละครับ - -
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมเบื่อพวกชอบเอาของแท้ไว้กดหัวชาวบ้านนะผมก็เล่นมันทั้งแท้ทั้งเถื่อนนั่นแหละ ซื้อแท้เพราะอยากซื้อครับ เกม WiiU แท้ล้วนๆซื้อเพราะพอใจอยากเล่นแค่นั้นแหละ
    แต่มันจะมีบางพวกที่แอ็บพวกซื้อข้ามโซน ที่เขาล็อคโซนไว้
    อย่าให้เห็นโหลดเถื่อน MGR มานะ มันไม่ขายโซนไทยของแท้ไม่มี
    พวกแอบข้ามโซนมีค่าเท่ากับเล่นเถื่อน โดนแบนเกมหายแอบลักลอบเล่นผ่าน VPN อีกมันต่างกับเถื่อนตรงไหน จริงๆเอาตามกฎหมายใช้ทริคข้ามโซนผิดกฎหมายผิดข้อตกลงการใช้งานอยู่แล้วมันก็เสียตังซื้อเกมเถื่อนดีๆนี่เอง (จะเสียตังไปเพื่อ)
    มันตลกดีตรงว่าเสียตังแล้วยังต้องมาลักลอบเล่นกลัวระบบจับได้ว่าหลบการล็อคโซนผ่าน VPN
    ที่พูดนี่ไม่ใช่ว่าไม่สนับสนุนของแท้นะใครอยากเล่นโหมดออนไลน์ซื้อแท้เลยคุ้มแต่รำคาญพวกอ้างของแท้มากดหัวชาวบ้าน
    RE5 ออกใหม่ๆบน PC ผมก็จัดแท้ด้วยซ้ำถึงขั้นทะเลาะกับคนในบอร์ดที่เล่นเถื่อนแล้วมาด่าของแท้
    เชื่อไหมพวกมาด่าคนเล่นของเถื่อนส่วนใหญ่ก็เล่นเถื่อนทำแอ็บมาด่าเขาแค่นั้นแหละคนเล่นแท้ปกติเขาไม่มาสนใจคนเล่นเถื่อนกันหรอก แค่มันออนไลน์ไม่ได้ก็ต่างกันแล้ว
    ส่วนคนเล่นเถื่อนแล้วป้องกันตัวเองไม่เป็นกลัวไวรัสกลัวนั่นกลัวนี่ก็เล่นแท้เหอะครับถ้าจะ noob ซะขนาดนั้นคุณไม่เหมาะกับการเล่นเถื่อนหรอก
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    679
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้
    บ้าไปแล้วเข้า blackload ปุป crack v.1 ตุดยอดอะ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้
    เล่นได้เฉพาะ w7 64b นะครับ........

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ตรรกะแต่ละคน - -"
    ปวดจิต มีหลายประเภทนะ
    คนซื้อแท้
    คนเล่นเถื่อน
    คนเล่นเถื่อนแต่โม้ว่าเล่นแท้

คุณประเภทไหนอ่ะ?
    ผมยังไม่ได้เล่น ไม่ได้ซื้อ ไม่มีตังค์ รอมีเงินหรือลดราคาค่อยซื้อ
    จะบอกไม่มีตังค์ก็พูดไปเหอะ พูดไปนานๆมันก็จะกลายเป็นนิสัยหรือสันดานที่เถียงกันอยู่นั่นแหล่ะ(จากแรปบนที่เถียงกันอยู่นะ)
    ราคาใช่ว่าจะแพงมาก แค่พันกว่าๆ อดเที่ยว2-3อาทิตย์ก็ได้และ

แล้วใครบอกว่า "บ้านคุณรวยก็ซื้อแจกพวกเล่นเถื่อนดิ" ฮะ?!!! ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน มันใช่หน้าที่เขาเหรอที่ต้องมาซื้อให้ นี่นายจะบ้าเหรอ(SFX:ทำเสียงสูง)
    ขอโทษด้วยหากพูดพาดพิงถึงใคร ด่าผมได้ตามสบาย ผมไม่เข้ามาอ่านและ ถ้าอยากด่าเชิญ PM ดีกว่า จะได้ไม่เป็นการประจานตัวเองด้วย แต่ถ้ามีความเห็นที่คิดว่าดีหรือสมควร เชิญตอบไว้ในกระทู้ รอท่านอื่นมาดีเบทกันต่อไป

ปล.เห็นประจำ ดราม่า แท้-เถื่อน

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ตรรกะแปลกๆเน๊อะ คอมฯเครื่องเป็นหมื่นซื้อได้ เกมส์แท้ซักเกมส์ซื้อไม่ได้???
    ยังจะมาบอกให้ซื้อให้อีก........โฮ้ววว ชิ๊ด

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เราคนนึงไม่เล่นเถื่อนนะ แต่เคยเล่นเถื่อนตอนเด็กๆเลย เข้าใจความรู้สึกนะ ตอนยังไม่ได้ทำงาน พ่อแม่คงไม่อยากให้ลูกซื้อเกมส์อะ ยังไงถ้าทำงานมีเงินก็ช่วยซื้อเกมส์แท้กัน ช่วงลดราคานี่เผลอๆถูกกว่ากินอาหารตามห้างอีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมว่าพวกเล่นแท้ก็เลิกตรรกะบ้าสักทีเหอะผมซื้อแท้มาเล่นยังหมั่นไส้เลย หลายเกมมากที่ซื้อแท้มาสะสมทั้งๆที่เล่นแค่ offline online ปิงเน่าเล่นๆไปหลุด
    บางคนก็เอามาเทสเครื่องก่อนก็มีถ้าลื่นแล้วสนใจออนไลน์ก็ไปแท้เองนั่นแหละ เรื่องของแท้ไม่ต้องมาท้ากันหรอก BF4 ก็แท้หลายเกมแถมมากับการ์ดจอด้วยซ้ำไป
    แล้วผมเป็นคนชอบสะสมกล่อง Digital download ถ้าไม่ลดราคาไม่ค่อยอยากซื้อถ้าเป็นมีกล่องมีคู่มือค่อยน่าสนใจ
    คนเขายิ่งรณรงค์ให้ไปเ่นแท้แต่คนเล่นแท้บางคนดันทำตัวแบบคิดว่าถ่อยแล้วเท่ห์ แทนที่จะช่วยกันดึงดูดให้คนไปซื้อแท้คนจะไม่อยากซื้อเพราะปากพวกแกนี่แหละเพราะเขาไม่อยากไปร่วมชุมชนกับคนแบบนั้น
    สำหรับผมยืนยันแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไร เล่นเถื่อนก็แอบๆเล่นไปไม่ต้องมาภูมิใจอะไรมาก แต่พวกเล่นแท้แล้วมาทำตัวดูถูกคนอื่น คิดว่ามันเท่ห์รึไงครับเลิกเหอะวงการเกมมันเสื่อมเพราะพวกนี้นี่แหละ
    ส่วนผมจองแบบกล่องครับ แต่ไม่ดูถูกคนเล่นเถื่อนนะเพราะมันออนไลน์ไม่ได้อยู่แล้ว

แต่ GTA ส่วนใหญ่ไม่ค่อยลดราคาถ้าอยากรอต้อง1-2ปีในขณะที่ ACU ของแท้ผ่านไป6เดือนราคาหายไปครึ่งนึงแถมบางคนแถมมากับการ์ดจอไม่ต้องซื้อ
    วิธีจะเข้าถึงของแท้มีได้หลายทางแต่ไม่ใช่เอามาข่มกัน
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    เอาจิงๆผมเคยพรีออเดอร์มาสองเกม แพงทั้งคู่สุดท้ายเฉยๆ ตอนนี้เงินหมดไม่มีเลยอย่างเซงกำลังรอเปิดเทอม เห้อ

หมั่นใ้ส้นักโดน!!!

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    ตะเตือนไต จริมๆ มาดูถูกกันได้ ก็จนนี่หว่าาาาา TT
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NutKEEZ อ่านกระทู้

ไม่เกี่ยวกับเจ้าที่แรงหรืออะไรหรอกครับ คำคุณที่ใช้ไปบอร์ดไหนเขาก็รับไม่ได้ครับ

"สันดาน" ตามความหมายเดิมมันไม่ใช่คำหยาบก็จริง แต่คำนี้คนไทยมักใช้ในแง่ลบ คุณเองก็รู้ดีไม่งั้นคงไม่เลือกคำนี้มาใช้

แต่คุณคงเม้นตาม"สันดาน" อะนะ คงแก้อะไรไม่ได้แล้วล่ะ

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saskill อ่านกระทู้
    ตรรกะแต่ละคน - -"
    ปวดจิต มีหลายประเภทนะ
    คนซื้อแท้
    คนเล่นเถื่อน
    คนเล่นเถื่อนแต่โม้ว่าเล่นแท้

คุณประเภทไหนอ่ะ?
    ผมยังไม่ได้เล่น ไม่ได้ซื้อ ไม่มีตังค์ รอมีเงินหรือลดราคาค่อยซื้อ
    จะบอกไม่มีตังค์ก็พูดไปเหอะ พูดไปนานๆมันก็จะกลายเป็นนิสัยหรือสันดานที่เถียงกันอยู่นั่นแหล่ะ(จากแรปบนที่เถียงกันอยู่นะ)
    ราคาใช่ว่าจะแพงมาก แค่พันกว่าๆ อดเที่ยว2-3อาทิตย์ก็ได้และ

แล้วใครบอกว่า "บ้านคุณรวยก็ซื้อแจกพวกเล่นเถื่อนดิ" ฮะ?!!! ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน มันใช่หน้าที่เขาเหรอที่ต้องมาซื้อให้ นี่นายจะบ้าเหรอ(SFX:ทำเสียงสูง)
    ขอโทษด้วยหากพูดพาดพิงถึงใคร ด่าผมได้ตามสบาย ผมไม่เข้ามาอ่านและ ถ้าอยากด่าเชิญ PM ดีกว่า จะได้ไม่เป็นการประจานตัวเองด้วย แต่ถ้ามีความเห็นที่คิดว่าดีหรือสมควร เชิญตอบไว้ในกระทู้ รอท่านอื่นมาดีเบทกันต่อไป

ปล.เห็นประจำ ดราม่า แท้-เถื่อน
    ผมจะพูดถึงสำหรับคนที่เล่นเถื่อนที่ไม่มีเงินซื้อแท้นะ คนที่มีเงินแต่เล่นเถื่อนผมจะไม่พูดถึงละกัน
    มันไม่จำเป็นหรอกครับว่าใครจะซื้อแท้หรือเถื่อน ที่ผมพูดถึงคือ "คนที่มีแท้ เล่นแท้ ทำไมต้องดูถูกคนเล่นเถื่อนที่เขาไม่มีเงินซื้อจริงๆ" อย่างที่ผมบอกถ้าบ้านรวยก็ซื้อแจกคนเล่นเถื่อนไปเลยถ้าอยากให้คนเล่นเถื่อนหันมาเล่นแท้แทนที่จะส่งเสริมเขาให้ซื้อแท้ดีๆ ก็ไปดูถูกพวกเขา บางคนบ้านจนครอบครัวมีค่าใช้จ่ายเยอะหรืออาจอายุน้อยยังไม่มีงานทำ หรือปิดเทอมไม่มีค่าขนมเก็บตังไม่ได้จะขอเงินพ่อแม่ 1499 ไปซื้อเกมนี้ก็คงยาก
    ปัญหาส่วนใหญ่ของคนที่เล่นเถื่อนคือไม่มีเงิน คุณคิดแค่ว่า "ไม่มีตังซื้อก็อดเที่ยวอดข้าวเก็บตังซื้อไปดิ" แต่คุณไม่คิดว่า "เขาจะเก็บเงินซื้อยังไง" ต่อให้ทำงานได้เงินเดือนมา ขั้นตํ่าก็ 9000 อะ บางทีมีค่าใช้จ่ายในครอบครัวค่านํ้าค่าไฟค่าโทรศัพทร์ ต้องคอยผ่อนนู้นผ่อนนี้ที่เหลือก็ค่ากินอยู่แปปเดียวก็หมดและ หรือถ้าเป็นเด็กอายุน้อยๆที่บ้านยากจนจริงๆโอกาศเล่นแท้คงไม่มีหรอก ถ้าไปโรงเรียนสมมุติว่าได้เงินไปโรงเรียนวันละ 100-150 อะ ข้าวจานละ 35-40 ค่านํ้ามันอีกขั้นตํ่า 60-80(ถ้ามีมอไซต์) ถ้านั่งรถก็ประมาณ 15-20 ไปกลับมันก็เหลือไม่กี่บาทหรอกบางทีเงินที่เหลือต่อให้เก็บไว้บางที่ก็ต้องควักจ่ายค่าอุปกรณ์การเรียน ยิ่งถ้าบางคนเรียนช่างนี้ค่าใช้จ่ายจะเยอะมาก โอกาศจะเก็บตังซื้อแท้แทบไม่มี แต่ทำไงคนมันอยากเล่นสุดท้ายก็ก็ต้องโหลดมาเล่นเพราะไม่มีเงินซื้อแล้วก็ต้องโดนดูถูกโน้นนี่นั้น ถ้าถามว่าไม่มีเงินซื้อแท้แต่ทำไมมีเงินซื้อคอมอันนี้ผมไม่ขอพิมดีกว่าเพราะแต่ละคนที่มาที่ไปไม่เหมือนกัน สำหรับผมก็ได้มาตอนเมื่อผมอายุ 15 แม่ผ่อนให้ เครื่องนี้หมื่น 5 ครับ ที่ผมได้มาเพราะผมขอผมบอกว่าจำเป็นต้องใช้ แต่กว่าจะยอมซื้อให้นี้ใช้เวลารอนานพอสมควรเลย
    ผมเห็นบางท่านออกมาดูถูกคนเล่นเถื่อนเยอะมาก ด่าด้วยคำแรงๆ แต่ช่วยเข้าใจหน่อยเถอะครับว่าฐานะการเงินมันไม่เท่าเทียมกัน แล้วเงินมันก็ไม่ลอยมากับลม
    คนที่เล่นแท้ ได้สนับสนุน ได้ความภาคภูมิใจ ได้เล่นออนไลน์ ก็ได้ประโยชน์ในส่วนั้นไป
    ส่วนคนเล่นเถื่อน ได้เล่นฟรี ต้องคอยลงแคร็กลงอัพเดท บางทีมีกระตุก เล่นออนไลน์ไม่ได้ เขาก็ได้ประโยชน์แค่นั้นไป
    ต่างคนต่างอยู่มันจะง่ายกว่าถ้าคนเล่นแท้ไม่ไปโวยไปดูถูกคนเล่นเถื่อนแทนที่จะส่งเสริมเขาดีๆ คนที่เล่นเถื่อนเขาก็อยู่เงียบๆแล้วนะแต่มาเจอประโยคที่มันรุนแรงแบบนี้ก็ยืนขึ้นดิ
    สรุปนะ คนเล่นแท้ก็ได้ประโยนช์ในส่วนของแท้ไปอย่าไปยุ่งกับคนเล่นเถื่อนเลย ต่างคนต่างอยู่มันง่ายกว่า

สำหรับผมนะเป็นทั้งคนที่เล่นทั้งแท้ทั้งเถื่อน แต่ส่วนมากเล่นเถื่อน
    คุณเคยเห็นคนที่เล่นเถื่อนออกมาตั้งกระทู้ในบอร์ดนี้ในแนวนี้ไหม "เล่นเถื่อนดีกว่าซื้อแท้ทำไม" "ภูมิใจได้เล่นฟรี"
    ไม่มีหรอกครับ ถึงมีก็น้อยมาก เพราะคนที่เล่นเถื่อนเขาอยู่เงียบๆเขาก็ได้ประโยชน์แค่นั้น คนเล่นแท้ไม่ต้องไปด่าไปว่าพวกเขาหรอกครับ
    ที่ผมอยากจะสื่อก็คืออยากให้ส่งเสริมคนที่เล่นเถื่อนดีๆ อย่าไปดูถูก ไปว่าเขาด้วยคำแรงๆอยากให้พูดกันดีๆมากกว่า

... " JOKERGAMETH " ...

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ตรรกะคนบอร์ดนี้ หลายๆคนป่วยมากครับ ไม่มีตังค์ก็ไม่ต้องเล่นดิ ไม่เห็นจะยากเลย รอลดหรือเก็บตังเอา
    อย่างคุณไม่มีตังค์ อยากได้ทอง แต่คุณไปขโมยทองเขามา คิดว่ามันใช่ไหมล่ะ -.-
    อะไรเนี่ย ตรรกะบอร์ดนี้ "ความจนไม่ได้เป็นข้ออ้างไว้ขโมยของคนอื่นได้นะครับ"
    "ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่น" จบครับ ง่ายดี ขนาด FC4 ผมไม่มีตังยังรอได้เลย

ปล.เครื่องผมแท้ทั้งหมด ซอฟแวร์ทั้งหมด ทั้งวินโดว์ เกมและอื่นๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ช่วยหน่อยครับ

คือผมอยากได้แผ่นเกมส์แท้ครับผมจะไปหาซื้อได้ที่ไหนได้บ้างครับ stream ไม่เอานะครับอยากได้เป็นแผ่นเก็บไว้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondb อ่านกระทู้
    ตรรกะคนบอร์ดนี้ หลายๆคนป่วยมากครับ ไม่มีตังค์ก็ไม่ต้องเล่นดิ ไม่เห็นจะยากเลย รอลดหรือเก็บตังเอา
    อย่างคุณไม่มีตังค์ อยากได้ทอง แต่คุณไปขโมยทองเขามา คิดว่ามันใช่ไหมล่ะ -.-
    อะไรเนี่ย ตรรกะบอร์ดนี้ "ความจนไม่ได้เป็นข้ออ้างไว้ขโมยของคนอื่นได้นะครับ"
    "ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่น" จบครับ ง่ายดี ขนาด FC4 ผมไม่มีตังยังรอได้เลย

ปล.เครื่องผมแท้ทั้งหมด ซอฟแวร์ทั้งหมด ทั้งวินโดว์ เกมและอื่นๆ
    ผมใช้แต่เกมส์แท้ แต่กำลังหา key วินโดว์ แท้หาซื้้อถูกๆได้ทีไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    "ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่น" ทำไมคุณไม่คิดยังงงี้ละครับ สนับสนุนให้เขาเล่นก่อนแล้วเขาถูกใจก็ค่อยซื้อ ชวนกันเล่นออนไลน์ เพราะแท้เท่านั้นถึงจะออนไลน์ได้ บอกข้อเสียเถื่อนไป ว่ามันออนไลน์ไม่ได้ระบบบางอย่างไม่มี ของแท้มี DLC อัพเดทเรื่อยๆบลาๆ ก็ว่าไป ไม่ใช่มาบอก "ยี้พวกเล่นเถื่อน พวกบ้านจน พวกเล่นของผิดกฏหมายบลาๆ" ผมก็ถูกใจเกมส์นี้เลยซื้อแท้มา จากใจที่เคยเล่นเถื่อนมาทุกเกมส์ แต่ถ้าสังคมคนเล่นแท้จะเป็นแบบนี้ผมเอาแครกลงตัวเกมส์แท้แล้วเล่นออฟไลน์คนเดียวยังจะดีซะกว่า

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อยากกด Like ข้อความของท่าน Rufiorocco กับท่าน Khow โดนใจมากครับผม
    แท้กับเถื่อนต่างคนต่างอยู่ แท้ไม่ต้องข่ม เถื่อนไม่ต้องอวด แค่นี้สังคมก็น่าอยู่ขึ้นแล้ว
    อยากจะบอกสำหรับคนที่บอกว่า "ไม่มีเงิน ก็ไม่ต้องเล่น" คำนี้ใช้ได้กับบางคนเท่านั้นนะครับ
    อย่างผม ไม่มีเงินก็จะเล่น เล่นให้พรุนเลยไม่ใช่เล่นแค่พอผ่านเท่าที่เถื่อนมันจะเล่นได้
    แล้วพอมีเงิน+มันลดราคาก็ซื้อ แต่ไม่ได้ซื้อมาเล่นนะ ซื้อเป็น Collection ว่าของมันดี เราเลยซื้อ
    ยังดีกว่าอดทนต่อความอยาก เก็บเงินแทบแย่ พอเสียเงินมาได้เล่น สุดท้ายต้องมาเสียดายเงินทีหลัง เพราะเกม"ไม่ได้ดีอย่างที่คิด"
    เงินมันไม่ได้หามาง่ายๆครับ จะใช้จ่ายอะไรก็ต้องพิจารณาให้ดีซะก่อนว่าคุ้มค่าต่อความพอใจของเรามั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vegito : 16th April 2015 เมื่อ 21:14

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมว่าตรรกะป่วยอีกแบบคือเล่นแท้แล้วคิดว่าตัวเองมีสิทธิพิเศษคือสามารถด่า กดหัว ดูถูกคนโหลดเถื่อนได้นี่แหละ

สิทธิพิเศษของคนเล่นแท้คือออนไลน์ได้ อัพแพทที่จะตามมาได้ ผู้ผลิตซัพพอร์ทตัวเกมอัพเดทให้ตลอด ตัวเกมมีปัญหาสามารถแจ้งหรือร้องเรียนได้เต็มที่

สิทธิคุณมีแค่นั้น แค่หาเรื่องยกตนข่มท่านโดยเอาของแท้มาอ้างเท่านั้นแหละ ถ้าจะทำตัวเป็นผู้พิทักษ์วงการเกมก็ใช้วิธีบอกกันดีๆจะเท่กว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมเล่นเกมแท้บ้าง เถื่อนบ้างแล้วแต่ว่ามันถูกใจไหม โหลดเถื่อนมาลองเล่นก่อนก่อนมันใช่แนวเราเปล่าเกมดังบางเกมทำออกมาห่วยซื้อมาเซ็งจิตเอาตังค์ไปทิ้ง โหลดเถื่อนมาเล่นแล้วมันใช่ก็ซื้อแท้หรือเกมส์มันพอไปได้รอมันลดราคาค่อยซื้อ คนซื้อแท้ก่อนเล่นก่อนก็ว่ากันไป "บางคน"ซื้อแท้อวด โชว์ ด่าคนเล่นเถื่อน เหนือยใจ ไม่อยากโชว์บ้านที่อยู่ รถยนต์ที่ขับ มอไซด์ที่ใช้ครับ ไม่งั้นพวกที่ซื้อแท้"บางคน"ขี้อวด ตาอาจร้อนได้นะครับ อิอิ เพราะงั้น"บางคน"ที่เล่นแท้ปรับเปลี่ยนทัศนคติใหม่ครับเลิกดูถูกคนเล่นเถื่อนแล้วเปลี่ยนมาชักชวน ส่งเสริม ให้เขามาซื้อเกมแท้อย่างเต็มใจแทนดีกว่า ดูถูกคนอื่นมากๆวันข้างหน้ามันย้อนเข้าตัวเราเองจะเงิบเอานะครับ จุ๊บๆ

กล่าวขอบคุณ
    679
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondb อ่านกระทู้

เออ......... บอร์ดนี้แจกเกมครับ เถื่อนทั้งนั้น ไม่มีเงินก็จะเล่นเถื่อนจบนะ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: