ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

มีเรื่องว้าวุ่นใจครับ พ่อผมหาเมียให้

ช่วงนี้มีเรื่องสับสนวุ่นวายใจมาให้คิดอีกแล้วครับ เลยไม่ได้เข้าเว็ปมา 2-3 วันเลย

คือต้องบอกก่อนว่า ผมก็อายุมากพอสมควรแล้ว ไม่ขอบอกว่าเท่าไหร่นะ อิอิ

เมื่อก่อนผมเป็นคนที่จีบผู้หญิงเก่งมาก อาศัยใจกล้าหน้าด้าน ก็จีบติดมาไม่น้อย

แต่พอมา 6-7 ปีที่ผ่านมา ผมเอาแต่ทำงานหนัก และก็เอาเวลาว่างไปเล่นเกม หมุกมุ่นอยู่อย่างนี้มาหลายปี

จน skill การจีบหญิงลดถอยลง จนขาดความมั่นใจ มารู้ตัวอีกทีก็อายุมากแล้ว ก็เริ่มอยากมีครอบครัวซะที

แต่ผมไม่รู้จะเริ่มยังไง มันรู้สึกไม่คล่องแบบเมื่อก่อนแล้ว = ='

จนเวลาผ่านมาถึงตอนนี้ พ่อผมอาสาหาเมียให้ผม ผมก็เดินทางหาผู้หญิงคนนั้นในช่วงสงกรานต์ ที่จังหวัดแห่งหนึ่ง (ไม่ขอบอกว่าจังหวัดอะไร)

ก่อนที่จะไป พ่อผมก็ส่งรูปมาให้ดูทางเมล ก็น่ารักดี อายุน้อยกว่าผมเกือบๆ 10 ปีแน่ะ = ='

พ่อผมบอกว่าคุยกับทางฝ่ายหญิงแล้ว พ่อแม่ฝ่ายหญิงยินยอมให้แต่งงานได้ ไม่รู้พ่อผมไปพูดอีท่าไหน ฝ่ายหญิงถึงตกลงใจได้เร็วขนาดนั้น

โดยที่ยังไม่ได้เห็นหน้าผมเลย รู้สึกแปลกๆแฮะ

พ่อพาผมไปบ้านฝ่ายหญิงเพื่อแนะนำตัวกัน ผมไปกับพ่อและน้องชาย ผมไปเจอตัวจริงรู้สึกชอบทันทีครับ น่ารักกว่าในรูปอีก

คุยด้วยแล้วก็รู้สึกดี แต่ผมด้วยความที่ไม่ได้คุยกับผู้หญิงมานาน มันเงอะๆงะๆ ครับ ทำตัวไม่ถูก มันอายไปหมด

ญาติทางฝ่ายหญิงดูจะต้อนรับผมเป็นอย่างดี แม่ฝ่ายหญิงแซวมาว่าไหร่จะมาแต่งซะทีล่ะ ผมนี้เงิบเลยครับ

เพิ่งเห็นหน้าครั้งแรก อะไรจะรวดเร็วปานนั้น

ผมเดาไม่ออกเลยว่าเธอชอบผมรึป่าว?? เพิ่งเห็นหน้ากันครั้งแรกนี่แหละ แต่ทางพ่อแม่เชียร์ให้แต่งงานกันซะงั้น

แล้วลืมบอกไปว่าเวลาเธอคุยกับผม เธอชอบเหล่มองน้องชายผมบ่อยๆ คือน้องชายผมมันหล่อครับ สูง ขาว ตี๋ สมาร์ทออกแนวเกาหลี

ซึ่งมันไม่เหมือนกันผมเลย = =

ก่อนจากกันวันนั้น เธอแอบมาถามผมว่า น้องชายผมมีแฟนรึยัง?? ผมนี้เงิบอีกรอบครับ

รึว่าเธอชอบน้องชายผมหว่า ผมรู้สึกแย่มาก ทำไมเธอต้องถามถึงน้องผมด้วย รึว่าเธอเปลี่ยนใจไปชอบน้องผมซะแล้ว

เธอมองน้องชายผม มากกว่ามองผมด้วยซ้ำ - -'' แถมยังกำชับผมด้วยว่าอย่าบอกน้องชาย ว่าเธอถามแบบนี้มานะ

แต่ก็ไม่อยากบอกเธอเลยว่า น้องชายผมนิสัยออกแนวเกย์นะครับ เหอะๆ มันไม่ชอบผู้หญิง หน้าตามันหล่อ แต่จิตใจมันไม่แมนน่ะครับ

ผมได้เบอร์โทรเธอมาแล้ว ว่าจะโทรไปคุยต่อ แต่มันตื่นเต้น ไม่รู้จะคุยยังไง บ้าชิบเลย ทำไมผมถึงเป็นอย่างนี้ไปได้

ใครเคยเจอสถานการณ์ว้าวุ่นใจแบบนี้บ้างครับ มาแชร์กันหน่อย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ฟังนะ คุณต้องบอกเธอว่าน้องชายคุณเป็นเกย์ ไม่ชอบผู้หญิงแล้ว เธอจะได้เลิกสนใจ
    หลังจากนั้นคุณก็จีบเธอเต็มที่ คุยเต็มที่
    มีโอกาส ได้ก็ จัดซะ สักครั้งให้เธอผูกพันธ์ have sex อะ
    โชคดี

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sdfglkjh อ่านกระทู้
    ฟังนะ คุณต้องบอกเธอว่าน้องชายคุณเป็นเกย์ ไม่ชอบผู้หญิงแล้ว เธอจะได้เลิกสนใจ
    หลังจากนั้นคุณก็จีบเธอเต็มที่ คุยเต็มที่
    มีโอกาส ได้ก็ จัดซะ สักครั้งให้เธอผูกพันธ์ have sex อะ
    โชคดี
    ก็หวังอยู่อ่ะนะ

แต่มาคิดดูอีกทีมันก็แปลกนะ คนที่ไม่เคยเห็นหน้ากันจะให้มาแต่งงานกันได้ไง

สมัยนี้เขาไม่มีคลุมถุงชนแล้วนะ

แล้วฝ่ายหญิงอายุน้อยกว่าผม 9 ปีกว่าแน่ะ ตีไป 10 ปีละกัน ห่างกันเยอะนะเนี่ย เด็กๆมันจะชอบผู้ใหญ่อย่างเรางั้นหรือ??

แต่ถ้าได้ก็ดีนะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ก็หวังอยู่อ่ะนะ

แต่มาคิดดูอีกทีมันก็แปลกนะ คนที่ไม่เคยเห็นหน้ากันจะให้มาแต่งงานกันได้ไง

สมัยนี้เขาไม่มีคลุมถุงชนแล้วนะ

แล้วฝ่ายหญิงอายุน้อยกว่าผม 9 ปีกว่าแน่ะ ตีไป 10 ปีละกัน ห่างกันเยอะนะเนี่ย เด็กๆมันจะชอบผู้ใหญ่อย่างเรางั้นหรือ??

แต่ถ้าได้ก็ดีนะ
    งั้นก็จีบ ทำความรู้จักให้มาก คือ มันต้องไปไวๆ อะครับ ความสัมพันธ์ คุณต้องทำให้มันไวขึ้นหน่อย แล้วก็ แต่งงาน ครับ
    เขาก็คงอยากแต่งอะครับ คุณอยากแต่ง ทางบ้านอยากให้แต่ง งั้นก็แต่งครับ ตามสบาย ปล่อยไปตามวันเวลาครับ ใช้ความดีถึงจะอยู่ด้วยกันได้ครับ
    ผมเคยเลว แล้วเลิกกับแฟนแล้ว ตอนนี้ ผมกำลังหาใหม่ เสียดายอดีต ที่ผิดพลาดของผม ช่างมัน
    ขอให้คุณโชคดีมีความสุข รักกัน นานๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sdfglkjh อ่านกระทู้
    งั้นก็จีบ ทำความรู้จักให้มาก คือ มันต้องไปไวๆ อะครับ ความสัมพันธ์ คุณต้องทำให้มันไวขึ้นหน่อย แล้วก็ แต่งงาน ครับ
    เขาก็คงอยากแต่งอะครับ คุณอยากแต่ง ทางบ้านอยากให้แต่ง งั้นก็แต่งครับ ตามสบาย ปล่อยไปตามวันเวลาครับ ใช้ความดีถึงจะอยู่ด้วยกันได้ครับ
    ผมเคยเลว แล้วเลิกกับแฟนแล้ว ตอนนี้ ผมกำลังหาใหม่ เสียดายอดีต ที่ผิดพลาดของผม ช่างมัน
    ขอให้คุณโชคดีมีความสุข รักกัน นานๆ

จะพยายามนะครับ บทมันจะมาก็มาเร็วซะเหลือเกิน รับมือไม่ทันเลยครับ

พ่อบอก รีบคว้า ช้าเด๋วหมาคาบไปแดรกกก

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    จะพยายามนะครับ บทมันจะมาก็มาเร็วซะเหลือเกิน รับมือไม่ทันเลยครับ

พ่อบอก รีบคว้า ช้าเด๋วหมาคาบไปแดรกกก
    ใช่ครับ เดี๋ยวหมาคาบไปแดก เขาพูดถูก
    สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้
    คุณลองอ่านให้จบดูนะ ผมแนะนำ อันนี้เทคนิคจีบสาว แต่ผมอยากให้คุณสนใจตรงที่ คุณทำตัวคุณให้มีความสุขมากๆ แล้วชีวิตคุณจะดี ลองอ่านดูแล้วจะเข้าใจ ตอนนี้ งง แน่
    http://www.select2web.com/downloads/love-lady.pdf

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ใช่ครับ เดี๋ยวหมาคาบไปแดก เขาพูดถูก
    สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้
    คุณลองอ่านให้จบดูนะ ผมแนะนำ อันนี้เทคนิคจีบสาว แต่ผมอยากให้คุณสนใจตรงที่ คุณทำตัวคุณให้มีความสุขมากๆ แล้วชีวิตคุณจะดี ลองอ่านดูแล้วจะเข้าใจ ตอนนี้ งง แน่
    http://www.select2web.com/downloads/love-lady.pdf

มากันเป็นตำราเลยทีเดียว อ่านแล้วรู้สึกว่ามันยาก ดูซับซ้อนจังแฮะ

ให้ผมไปสอบสัมภาษณ์เข้าทำงานยังจะดูง่ายซะกว่า

หายไปไหนหมดความมั่นใจ!! เฮ้อ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    เป็นผม ผมไม่เสี่ยง และไม่เด็ดขาด ขอออกความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆเลย
    ***ถ้า*** ผมเป็นคุณ 1ผมจะไม่ยอมรับการจับคู่จากคนอื่น
    2การโดนแซวว่าเมื่อไหร่จะแต่ง ถ้าเพิ่งเจอ 50/50 เรื่องเงิน สบาย
    3การมองน้องชายถ้าคุณอายุมากแล้ว น่าจะตระหนักถึงอนาคต อาจจะไม่ใช่กับน้อง แต่อาจกลายเป็นกับคนอื่นที่คุณอาจไม่รู้ในลับหลัง
    4ถ้าผมจีบใคร ไม่มีวันที่จะบอกเรื่องฐานะเด็ดขาด แต่ในกรณีนี้ คุณไม่รู้ว่าคุยอะไรกันก็ควรคิดไตร่ตรองไว้ก่อน
    สิ่งเดียวที่สามารถดูว่าเขาเป็นคนที่หวังตกข้าวสาร หรือ รักคุณด้วยหัวใจจริงนั้น คือการเล่นละครให้ตัวเองอยู่ในฐานะต่ำที่สุด(เท่าที่จะทำได้ ไม่ใช่ต่ำเกินไป(อาจใช้ไม่ได้หากเค้ารู้ความจริงทั้งหมดอยู่แล้ว)) แล้วดูว่า เขาสามารถทนอยู่กับคุณได้นานเกินปีหรือไม่
    ทุกอย่างอยู่ที่คุณนะ ว่าอยากใช้ชีวิตสมรสแบบไหน สมรสเพื่อธุระกิจ เพื่อไม่ให้นามสกุลจบแค่นั้น
    หรือโดย/เพื่อสร้างความรัก-ครอบครัวในอนาคตที่คุณเป็นหัวหน้า

อยากบอกว่า นี่ไม่ใช่ในละคร นี่คือเรื่องจริง ผมมีประสบการณ์ของผมจะมาแนะนำ/เตือน ให้คิดไตร่ตรองให้ดีๆนะครับ หวังว่าคงเป็นประโยชน์

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ยังมีอีกหรอเนี่ยสมัยนี้ ที่พ่อหาแฟนให้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ออกจากเกมแล้วเยิบเลย ไม่ใช่และ 5555555555
    คุณต้องมีภาวะผู้นำมากขึ้นครับผม ที่ฝ่ายหญิงถามถึงน้องชายก็เพราะว่าอาจจะหาเรื่องคุยมั้งครับ คุณไม่ค่อยได้เข้าสังคมก็เลยมองโลกในแง่ร้าย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ได้กลิ่นตุๆ ว่าเธอคนนี้จะรอบจัด 55555555555

หาเองดีกว่ามั้ยครับบ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ได้กลิ่นตุๆ ว่าเธอคนนี้จะรอบจัด 55555555555

หาเองดีกว่ามั้ยครับบ

พอดีคนนี้ หน้าตาก็สเป็กผมพอดีเลยน่ะครับ 555555

เดี๋ยวลองคบไปซักพักก่อน ถ้าดูท่าไม่ดีก็ชิ่งเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    ยังมีอีกหรอเนี่ยสมัยนี้ ที่พ่อหาแฟนให้
    ผมเคยมีแฟนแล้ว แต่เข้ากันกับพ่อผมไม่ได้น่ะครับ พ่อผมก็บอกให้เลิก ผมก็เลิก

แต่คราวนี้พ่อจัดให้ แล้วบังเอิญตรงใจพอดีน่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    เป็นผม ผมไม่เสี่ยง และไม่เด็ดขาด ขอออกความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆเลย
    ***ถ้า*** ผมเป็นคุณ 1ผมจะไม่ยอมรับการจับคู่จากคนอื่น
    2การโดนแซวว่าเมื่อไหร่จะแต่ง ถ้าเพิ่งเจอ 50/50 เรื่องเงิน สบาย
    3การมองน้องชายถ้าคุณอายุมากแล้ว น่าจะตระหนักถึงอนาคต อาจจะไม่ใช่กับน้อง แต่อาจกลายเป็นกับคนอื่นที่คุณอาจไม่รู้ในลับหลัง
    4ถ้าผมจีบใคร ไม่มีวันที่จะบอกเรื่องฐานะเด็ดขาด แต่ในกรณีนี้ คุณไม่รู้ว่าคุยอะไรกันก็ควรคิดไตร่ตรองไว้ก่อน
    สิ่งเดียวที่สามารถดูว่าเขาเป็นคนที่หวังตกข้าวสาร หรือ รักคุณด้วยหัวใจจริงนั้น คือการเล่นละครให้ตัวเองอยู่ในฐานะต่ำที่สุด(เท่าที่จะทำได้ ไม่ใช่ต่ำเกินไป(อาจใช้ไม่ได้หากเค้ารู้ความจริงทั้งหมดอยู่แล้ว)) แล้วดูว่า เขาสามารถทนอยู่กับคุณได้นานเกินปีหรือไม่
    ทุกอย่างอยู่ที่คุณนะ ว่าอยากใช้ชีวิตสมรสแบบไหน สมรสเพื่อธุระกิจ เพื่อไม่ให้นามสกุลจบแค่นั้น
    หรือโดย/เพื่อสร้างความรัก-ครอบครัวในอนาคตที่คุณเป็นหัวหน้า

อยากบอกว่า นี่ไม่ใช่ในละคร นี่คือเรื่องจริง ผมมีประสบการณ์ของผมจะมาแนะนำ/เตือน ให้คิดไตร่ตรองให้ดีๆนะครับ หวังว่าคงเป็นประโยชน์

ผมเองก็ไม่ใช่คนรวยอะไรนะครับ ทางฝ่ายหญิงดูท่าทางจะมีเงินมากกว่าผมด้วยซ้ำ

แต่ก็ไม่รู้พ่อผมไปพูดยังไง พ่อผมเป็นคนเจรจาเก่งน่ะครับ พูดแล้วหลายคนเชื่อ

แต่เรื่องที่เธอเหล่มองน้องชายผม ผมยังคาใจอยู่ไม่หายเลย 555555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tingboye อ่านกระทู้
    ออกจากเกมแล้วเยิบเลย ไม่ใช่และ 5555555555
    คุณต้องมีภาวะผู้นำมากขึ้นครับผม ที่ฝ่ายหญิงถามถึงน้องชายก็เพราะว่าอาจจะหาเรื่องคุยมั้งครับ คุณไม่ค่อยได้เข้าสังคมก็เลยมองโลกในแง่ร้าย

ไม่รู้ว่าคราวนี้จะได้เยิบ รึป่าวนะครับ ผู้ใหญ่เชียร์กันขนาดนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 14th April 2015 เมื่อ 09:42

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    เป็นผมนะครับ ผมคงชอบเธอน้อยลงตั้งแต่เธอถามถึงน้องชายแล้ว รู้อยู่แท้ๆว่าคนที่จะแต่งด้วยคือคุณ แต่กลับถามถึงน้องชายในทางแบบนี้ ผมไม่มั่นใจเลยว่าอนาคตเขาจะรักคุณหรือนอกใจคุณ ขนาดเรื่องแค่นี้ยังแบบนี้ ผมว่าแต่งกันไปอาจจะเหนื่อยหน่อย ยังไงก็พยามพิชิตใจเธอให้ได้ครับ สู้ๆ ผมเอาใจช่วย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OverTrooper อ่านกระทู้
    เป็นผมนะครับ ผมคงชอบเธอน้อยลงตั้งแต่เธอถามถึงน้องชายแล้ว รู้อยู่แท้ๆว่าคนที่จะแต่งด้วยคือคุณ แต่กลับถามถึงน้องชายในทางแบบนี้ ผมไม่มั่นใจเลยว่าอนาคตเขาจะรักคุณหรือนอกใจคุณ ขนาดเรื่องแค่นี้ยังแบบนี้ ผมว่าแต่งกันไปอาจจะเหนื่อยหน่อย ยังไงก็พยามพิชิตใจเธอให้ได้ครับ สู้ๆ ผมเอาใจช่วย

นั่นน่ะสิครับ ผมก็คิดทำนองนั้นเหมือนกัน ถึงว่าเห็นเหล่มองบ่อยๆ

แต่ถ้ามองในแง่ดี คนหล่อ สาวๆก็ชอบมองเป็นเรืองธรรมดานี่เนอะ เหมือนอย่างที่เรายังชอบมองคนสวยๆเลย อาจจะแค่มองเฉยๆก็ได้มั้ง

เดี๋ยวคบกันไปอีกหน่อย คงได้รู้นิสัยเลย

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ต้องเป็นคนคุมเกมครับ อย่าปล่อยไปเรื่อยๆถ้าชอบเค้าจริงต้องเริ่มไปหาเค้าบ่อยๆเหมือนคนเป็นแฟนเค้าทำกันอ่ะ เพราะว่าคุยมีสิทธิทำแบบนั้นแล้วในเมื่อผู้ใหญ่เค้ายินยอมแล้วรีบจัดการซะอย่างรอบคอบด้วย เรื่องน้องชายคงจะไม่เป็นปัญหามากกว่าคำว่าใกล้ชิดพยายามให้ห่างเอาไว้

โชคดีครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ถามผมนี้ผมมีภรรยาแต่งกันมา 9 ปีแล้วก่อนหน้าจะก็คบกันมาแล้ว 2 ปี รวมเป็น 11 ปี บอกเลยการแต่งงานไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยที่เราจะประคับประคองชีวิตคู่ไปได้ราบลื่นเสมอต้นเสมอปลาย ถ้าไม่ได้เกิดจากความรักความเอาใจใส่ความเชื่อใจซึ่งกันและกันและการให้เกียติกัน ผมกับแฟนมีครบที่ผมพูดไปผมจึงรักหวานแหววและคบกันมาจนถึงทุกวันนี้

กรณีของคุณบอกเลยว่าทางผู้หญิง ง่ายไปปะครับ เรื่องแต่งงานมันเรื่องใหญ่ไม่ใช่เรื่องเล่นๆแต่เขากับพูดออกมาง่ายๆอย่างงี้ไม่ดีแน่เขาคิดว่าการแต่งงานเป็นเรื่องเล่นเหรอ ชีวิตครอบครัวไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดนะ
    และอายุก็ห่างกันมากบอกเลยคนที่อายุห่างกันแบบนี้ความคิดความอ่านมักจะสวนทางกันอาจมีปัญหาได้ในภายหลังอาจจะคัดแยงกันได้ในชีวิตคู่ ถ้าจะหาๆแบบอายุไกล้เคียงกันจะดีที่สุดอาจห่างกันได้ 3-4 ปี แต่นี้ห่างกันเกินไปอย่ามองแค่ว่าเป็นสาวเออะๆไปนะครับ และบอกเลยถ้าจะคบไม่ใช่ผมไม่ได้ห้ามให้คบนะครับ แต่หยุดเรื่องแต่งงานไว้ก่อนเลยครับอย่าผึ้งไปคิดลองคบซัก 1-2 ปีดูก่อนถ้าเข้ากันได้
    (เช่นพอใจในความเป็นตัวเขาและเราคือชอบเหมือนๆกันพอใจอุปนิสัยในการดำเนินชีวิตคล้ายๆกันอะไรทำนองนี้)
    (หรือสมุติว่าคุณไม่ชอบเที่ยวเขาชอบเที่ยวนี้ก็คือนิสัยขัดแย้งกันแล้วครับอย่างนี้มีปัญหาแน่ในภายหลัง)
    เอาง่ายๆต้องลองคบซัก 1-2 ปีดูก่อนดูความเข้ากันได้ของคุณและเขาดูความรักต่อกันและกันดูครับถ้าเข้ากันได้ดีพอใจต่อกันและกันถึงเวลานั้นก็ค่อยแต่งมันก็ยังไม่สายไปหลอกครับ
    *แต่ถ้าฝ่ายหญิงไม่ยอมจะแต่งลูกเดียวบอกเลยออกมาจากเธอเถอะครับเพราะเธอขาดความคิดความอ่านแล้วละครับขาดความเป็นผู้ใหญ่แล้วคิดแบบเด็กๆแล้วละครับถ้าเป็นอย่างที่ผมว่านี้บอกเลยอย่าไปคบครับ
    เพราะเธอไม่ได้คิดไกลจนถึงมีลูกมีต้าวที่ต้องมีภาระอีกยาวไกลแน่นอน

ทั้งนี้เรื่องครอบครัวมีอะไรก็ PM มาถามผมได้นะครับ คบก่อนซัก 1-2 ปีแล้วค่อยคิดเรื่องแต่งนะครับไม่เชื่อผมแล้วมาเสียใจภายหลังผมไม่ปลอบนะครับ

อืออีกอย่างคุณก็มีภาระเรื่องต่างๆต้องรับผิดชอบนี้ครับบอกเลยถ้าคุณมีแฟนเงินที่คุณมีแต่งคอมซื้อบ้านนั้นแค่เล็กน้อยไปเลยกับการต้องเอาเงินมาให้ครอบครับใช้จ่ายหนะครับ
    บอกเลยถ้าผมอยู่คนเดียวแบบคุณผมซื้อ GTX TITAN X ได้ไปนานแล้วครับแต่ผมต้องเก็บเงินส่วนนั้นไว้เผื่อครอบครัวผมจึงเก็บไว้ก่อนค่อยหาที่มันราคาไม่แพงจนเกินไปเช่น GTX 980Ti อะไรทำนองนี้ละครับ
    อยู่คนเดียวใช้เงินคนเดียวสบายใจลั่นล้าที่ไหนก็ได้ แต่แก่เกินไปก็ไม่ดีนะที่จะมีครอบครับ ถามจริงอายุ 30 หรือปล่าวเนี้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 14th April 2015 เมื่อ 10:58

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ถามผมนี้ผมมีภรรยาแต่งกันมา 9 ปีแล้วก่อนหน้าจะก็คบกันมาแล้ว 2 ปี รวมเป็น 11 ปี บอกเลยการแต่งงานไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยที่เราจะประคับประคองชีวิตคู่ไปได้ราบลื่นเสมอต้นเสมอปลาย ถ้าไม่ได้เกิดจากความรักความเอาใจใส่ความเชื่อใจซึ่งกันและกันและการให้เกียติกัน ผมกับแฟนมีครบที่ผมพูดไปผมจึงรักหวานแหววและคบกันมาจนถึงทุกวันนี้

กรณีของคุณบอกเลยว่าทางผู้หญิง ง่ายไปปะครับ เรื่องแต่งงานมันเรื่องใหญ่ไม่ใช่เรื่องเล่นๆแต่เขากับพูดออกมาง่ายๆอย่างงี้ไม่ดีแน่เขาคิดว่าการแต่งงานเป็นเรื่องเล่นเหรอ ชีวิตครอบครัวไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดนะ
    และอายุก็ห่างกันมากบอกเลยคนที่อายุห่างกันแบบนี้ความคิดความอ่านมักจะสวนทางกันอาจมีปัญหาได้ในภายหลังอาจจะคัดแยงกันได้ในชีวิตคู่ ถ้าจะหาๆแบบอายุไกล้เคียงกันจะดีที่สุดอาจห่างกันได้ 3-4 ปี แต่นี้ห่างกันเกินไปอย่ามองแค่ว่าเป็นสาวเออะๆไปนะครับ และบอกเลยถ้าจะคบไม่ใช่ผมไม่ได้ห้ามให้คบนะครับ แต่หยุดเรื่องแต่งงานไว้ก่อนเลยครับอย่าผึ้งไปคิดลองคบซัก 1-2 ปีดูก่อนถ้าเข้ากันได้
    (เช่นพอใจในความเป็นตัวเขาและเราคือชอบเหมือนๆกันพอใจอุปนิสัยในการดำเนินชีวิตคล้ายๆกันอะไรทำนองนี้)
    (หรือสมุติว่าคุณไม่ชอบเที่ยวเขาชอบเที่ยวนี้ก็คือนิสัยขัดแย้งกันแล้วครับอย่างนี้มีปัญหาแน่ในภายหลัง)
    เอาง่ายๆต้องลองคบซัก 1-2 ปีดูก่อนดูความเข้ากันได้ของคุณและเขาดูความรักต่อกันและกันดูครับถ้าเข้ากันได้ดีพอใจต่อกันและกันถึงเวลานั้นก็ค่อยแต่งมันก็ยังไม่สายไปหลอกครับ
    *แต่ถ้าฝ่ายหญิงไม่ยอมจะแต่งลูกเดียวบอกเลยออกมาจากเธอเถอะครับเพราะเธอขาดความคิดความอ่านแล้วละครับขาดความเป็นผู้ใหญ่แล้วคิดแบบเด็กๆแล้วละครับถ้าเป็นอย่างที่ผมว่านี้บอกเลยอย่าไปคบครับ
    เพราะเธอไม่ได้คิดไกลจนถึงมีลูกมีต้าวที่ต้องมีภาระอีกยาวไกลแน่นอน

ทั้งนี้เรื่องครอบครัวมีอะไรก็ PM มาถามผมได้นะครับ คบก่อนซัก 1-2 ปีแล้วค่อยคิดเรื่องแต่งนะครับไม่เชื่อผมแล้วมาเสียใจภายหลังผมไม่ปลอบนะครับ

อืออีกอย่างคุณก็มีภาระเรื่องต่างๆต้องรับผิดชอบนี้ครับบอกเลยถ้าคุณมีแฟนเงินที่คุณมีแต่งคอมซื้อบ้านนั้นแค่เล็กน้อยไปเลยกับการต้องเอาเงินมาให้ครอบครับใช้จ่ายหนะครับ
    บอกเลยถ้าผมอยู่คนเดียวแบบคุณผมซื้อ GTX TITAN X ได้ไปนานแล้วครับแต่ผมต้องเก็บเงินส่วนนั้นไว้เผื่อครอบครัวผมจึงเก็บไว้ก่อนค่อยหาที่มันราคาไม่แพงจนเกินไปเช่น GTX 980Ti อะไรทำนองนี้ละครับ
    อยู่คนเดียวใช้เงินคนเดียวสบายใจลั่นล้าที่ไหนก็ได้ แต่แก่เกินไปก็ไม่ดีนะที่จะมีครอบครับ ถามจริงอายุ 30 หรือปล่าวเนี้ย

55555+ ผมอายุ 30 ต้นๆครับ รู้สึกอยู่คนเดียวมันเหงาชอบกล อยากมีครอบครัวกับเค้าซะที

ว่าแต่ พ่อผมเชียร์ผู้หญิงคนนี้ สุดลิ่มทิ่มประตูเลยล่ะครับ บอกว่าคนนี้ดี น่ารัก ฉลาด ขยันทำงาน อย่างงู้น อย่างงี้

แถมยังบอกว่า ค่าสินสอดเดี๋ยวพ่อจัดการให้เอง อะไรจะขนาดนั้น

ผมไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลย มันตั้งตัวไม่ทันจริงๆ ผู้หญิงก็จีบไม่เป็น เอาแต่ทำงานๆๆๆๆ และก็เล่นเกมๆๆๆๆ

ชีวิตผมเป็นแบบนี้ตลอดเลย ได้อะไรก็ได้มาแบบเร็วๆ เกินความคาดหมายตลอด มาแบบตั้งรับไม่ทันน่ะ

เมื่อก่อนตกงานมาเป็นปีๆ หางานอะไรก็ไม่ได้ แต่บทมันจะมา ได้งานที 6-7 ที่พร้อมๆกัน แถมมีเวลาเลือกไม่มากด้วย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ อย่างที่คุณว่าแหละ มันต้องศึกษาดูใจกันไปก่อน ที่ถูกมันต้องเป็นแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ผมอายุ 25 ครับอ่อนกว่าคุณหลายปีอยู่ 30ต้นๆนี้ผมแนะนำให้เริ่มหาครอบครับนะครับแก่ไปไม่ดีแน่แต่ถ้าจะคบกับคนนี้ ลองศึกษาดูใจกันก่อนครับตามปกติของมนุษย์ทั่วไปเขาทำกันนะครับ

ลองศึกษาดูใจกันก่อนถ้าชอบและเข้ากันได้ถึงเวลานั้นค่อยแต่งก็ได้ครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ผมอายุ 25 ครับอ่อนกว่าคุณหลายปีอยู่ 30ต้นๆนี้ผมแนะนำให้เริ่มหาครอบครับนะครับแก่ไปไม่ดีแน่แต่ถ้าจะคบกับคนนี้ ลองศึกษาดูใจกันก่อนครับตามปกติของมนุษย์ทั่วไปเขาทำกันนะครับ

ลองศึกษาดูใจกันก่อนถ้าชอบและเข้ากันได้ถึงเวลานั้นค่อยแต่งก็ได้ครับ

อ้าว นึกว่ารุ่นเดียวกัน สรุปผมแก่ใช่มั๊ย??

ผู้หญิงคนนั้นก็อายุราวๆคุณนี่แหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้าว นึกว่ารุ่นเดียวกัน สรุปผมแก่ใช่มั๊ย??

ผู้หญิงคนนั้นก็อายุราวๆคุณนี่แหละครับ
    ความคิดผมเหมือนคนแก่ครับแฟนผมก็บอก

เอ๋หรือคุณ sattawat1979 แก่เกินไป

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    จิตใจไม่แมน455555555+

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ทำไมคุณพ่อไม่หาคนรู้ใจไว้ให้ตั้งแต่เด้กอะครับ แล้วเอาจี้ที่ล๊อคไว้ให้คุณ แล้วเอากุญแจไว้ที่คู่มั่นคุณ เท่านี้แหละครับ 555555+

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissbally อ่านกระทู้
    ทำไมคุณพ่อไม่หาคนรู้ใจไว้ให้ตั้งแต่เด้กอะครับ แล้วเอาจี้ที่ล๊อคไว้ให้คุณ แล้วเอากุญแจไว้ที่คู่มั่นคุณ เท่านี้แหละครับ 555555+
    ผมเคยดูหนังเกาหลีเรื่องนึงนะ จี้ลูกกุญแจอยู่กับลูกชาย ส่วนจี้แม่กุญแจอยู่กับแม่ แล้วแม่ก็ตามหาด้วย ซ่อยเส้นนี้ ดูหนังมากไปป่าวเนี้ย

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    มันง่ายจนน่ากลัวนะฮะ พ่อแม่คงไม่มีอะไรหรอก เพราะตัวแปรสุดท้ายคือเบื้องลึกของ "เธอ" ที่คุณไม่มีวันรู้

งานนี้คงต้องอาศัย "โชค" เป็นตัวช่วยแล้วล่ะครับ ขอให้โชคดี
    รอวันโดนแบน

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมนี่ แม่หาให้เลยครับ แถมชอบไปติดต่อญาติ เวลาแม่ผมชอบใครก็ชมเค้าใหญ่เลย โฆษณาดีอย่างนั้นอย่างนี้ น่ารักมั้งนิสัยดีมั้ง อยู่ใกล้กันด้วยแหม่ๆ = =

แต่อยากจะบอกคุณแม่ มากเลย ว่าแฟนผมน่ารักมากครับ ติดที่อยู่ไกล ยังเอามาให้แม่ดูตัวเป็นๆ ไม่ได้ สงสัยต้องพาแม่ไปหาแฟน ผมนี่เซงเลยห๊ะ

.:ll:.

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: