ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    970 กะลังฟิน หล่นไม่เกิน 40 ครับ > < ส่วนมากจะอยู่ 58.9 นิ่งๆ

ผมเปิด v-sync
    ไม่ได้การละ ผมต้องถอยมั้งละ 970 เนี่ย ว่าแต่ของท่าน ย่อห้อและรุ่นอะไรหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ผมติดอยู่ตรงนี้อะ เข้าเกมไม่ได้

[IMG][/IMG]
    ผมก็เป็นครับ วิธีการคือให้ท่าน กด shift+tab ปิดโค้ดไอ้สตีมอ่ะ แล้วก็จะมีปุ่ม ok สีม่วงๆให้กดครับ แล้วก็รอเข้าเกมเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OverTrooper อ่านกระทู้
    ไม่ได้การละ ผมต้องถอยมั้งละ 970 เนี่ย ว่าแต่ของท่าน ย่อห้อและรุ่นอะไรหรอครับ
    msi gaming 4G ตัวแรกสุดครับ ใช้ msi afterburner ลากไปอีก 200 mhz มันกินนิ่งๆ ที่ 1516 เลยแหล่ะ 55555 ไม่มีลดเลย

แต่ถ้าจะจัดจริง ข้ามยี่ห้อนี้ไปเหอะครับ มันค่อนข้างวุ่นวาย เอา GYGABITE ดีกว่า น่าจะใช้งานง่ายไม่ต้องปรับอะไรที่สุดละ แรงสุดเห็นเค้าว่า รุ่น GALAXY Hall Of Frame นะ

อ้อ ลืมไปครับ FPS ที่บอกไป นั่นคือเล่นตอนอัดนะครับ ไม่แน่ใจ ถ้าเล่นอย่างเดียวจะลงมาถึง 40 รึเปล่า

ตอนนี้นั่งเช็คคลิป มีลงมา 35 บ้าง แต่ก็ลื่นไม่มีสะดุดครับ เดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกอีกที ว่าไม่อัดนี่จะนิ่งกว่าเดิมมั้ย ตอนนี้แปลงไฟล์อัพคลิปอยุ่

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    msi gaming 4G ตัวแรกสุดครับ ใช้ msi afterburner ลากไปอีก 200 mhz มันกินนิ่งๆ ที่ 1516 เลยแหล่ะ 55555 ไม่มีลดเลย

แต่ถ้าจะจัดจริง ข้ามยี่ห้อนี้ไปเหอะครับ มันค่อนข้างวุ่นวาย เอา GYGABITE ดีกว่า น่าจะใช้งานง่ายไม่ต้องปรับอะไรที่สุดละ แรงสุดเห็นเค้าว่า รุ่น GALAXY Hall Of Frame นะ

อ้อ ลืมไปครับ FPS ที่บอกไป นั่นคือเล่นตอนอัดนะครับ ไม่แน่ใจ ถ้าเล่นอย่างเดียวจะลงมาถึง 40 รึเปล่า

ตอนนี้นั่งเช็คคลิป มีลงมา 35 บ้าง แต่ก็ลื่นไม่มีสะดุดครับ เดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกอีกที ว่าไม่อัดนี่จะนิ่งกว่าเดิมมั้ย ตอนนี้แปลงไฟล์อัพคลิปอยุ่
    ขอบคุณครับ ผมจะรอชมคลิปแล้วก็ข้อมูลเฟรมเรตแบบไม่อัดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    808
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สรุปมันลงยังไงครับเนี่ย ผมแทบร้องไห้ ต้องโหลดใหม่หมดเลยตั้ง60gb ถามก็ไม่มีใครสอนผมสักคน แล้วไอ้ที่เราไปActive ในเว็บrockstarอ่ะ มันจะให้โปรแกรมGTAV_Setup_Toolนี้มา ผมลงแล้ว กดเข้าเกมมันก็นิ่ง สรุปผมต้องลง ไอ้GTAV_Setup_Tool ไหมครับ ถ้าลง ผมต้องเอามันไปลงไว้ที่ไหน ตอนแรกผมลองๆเอาไปลงใน steam เพราะหมดหนทางแล้ว มันก็ยังไม่ได้คาวนี้ผม ลบไอ้ตัวGTAV_Setup_Tool ออก มันเสือกพาตัวเกมที่โหลดมากว่า2วันผมหายหมด เซงมาก ทำไมมันยุงยากอะไรขนาดนี้ทั้งๆที่เป็นเกมแท้ ซื้อแท้

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมเข้าไปปรับกราฟฟิคตรง Texture โหดมากคับ ทุกอย่างปรับได้สุดหมดพอมาปรับ Texture ไปที่ high เกินแรมการ์ดจอเลย ตอนนี้เลยปรับได้แค่ normal ภาพเลยดูๆคล้าย ps3 ไปเลย 555+
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siroek อ่านกระทู้
    สรุปมันลงยังไงครับเนี่ย ผมแทบร้องไห้ ต้องโหลดใหม่หมดเลยตั้ง60gb ถามก็ไม่มีใครสอนผมสักคน แล้วไอ้ที่เราไปActive ในเว็บrockstarอ่ะ มันจะให้โปรแกรมGTAV_Setup_Toolนี้มา ผมลงแล้ว กดเข้าเกมมันก็นิ่ง สรุปผมต้องลง ไอ้GTAV_Setup_Tool ไหมครับ ถ้าลง ผมต้องเอามันไปลงไว้ที่ไหน ตอนแรกผมลองๆเอาไปลงใน steam เพราะหมดหนทางแล้ว มันก็ยังไม่ได้คาวนี้ผม ลบไอ้ตัวGTAV_Setup_Tool ออก มันเสือกพาตัวเกมที่โหลดมากว่า2วันผมหายหมด เซงมาก ทำไมมันยุงยากอะไรขนาดนี้ทั้งๆที่เป็นเกมแท้ ซื้อแท้
    หน้าจอ strem setup กดคลิกตรงมุมขวาล่าง โค้ดมันบังตัวเข้าเกมอยู่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    8320@4.2+gtx970 HOF ปรับสุดที่ 1080P ปิด vsync เฟรม 55-70+ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    808
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    หน้าจอ strem setup กดคลิกตรงมุมขวาล่าง โค้ดมันบังตัวเข้าเกมอยู่
    ตอนนี้ผมต้องโหลดใหม่หมดเลยครับ กลายเป็นเซงไปเลย แล้วก็ไม่รู้จะทำไงเนี่ยลงไม่เป็น

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    ทำไง ครับเข้าเกมไม่ได้ชักที มันเตือนให้กดใหม่อยู่แบบ เนี่ย 55555 งงหนักมาก

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    ทำไง ครับเข้าเกมไม่ได้ชักที มันเตือนให้กดใหม่อยู่แบบ เนี่ย 55555 งงหนักมาก
    กำได้ไปโหลดอะไรมาใหม่ไหมครับ เช่นไฟล์เข้าเกม

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    กดเเล้วไม่มีอะไรขึ้นเลยคับ ทำไงอ่า T^T

กล่าวขอบคุณ
    5
    ของผมเจอแบบ พอกดเริ่มเกมที่มันถามแล้ว เลือกเล่นออฟไลน์ไป แล้วก็ดับไปเลยอะครับ ไม่มีหน้าจอให้เชื่อม id steam กับ rockstar social club แบบคนอื่้นๆเลยแค่กดเริ่มเกมออฟไลน์แล้วดับไปเลย ต้องทำยังไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oner อ่านกระทู้
    กำได้ไปโหลดอะไรมาใหม่ไหมครับ เช่นไฟล์เข้าเกม
    ไม่นะครับก็กดตามที่มันบอกปกติเลย กดactivation กดรับเงินเสร็จ แล้วมันก็มาหน้านี้

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cHolTOP อ่านกระทู้
    กดเเล้วไม่มีอะไรขึ้นเลยคับ ทำไงอ่า T^T
    วิธีแก้ครับอันนี้ได้ 100%
    ---------------- HERE IS THE FIX ---------------------

1.Go to Control Panel,
    2. Go to Device Manager
    3. Look for Display Adapters (click it)

4. DISABLE NVIDIA GRAPHICS CARD !!!!
    5. Star the Launcher.
    6. AFTER Launcher starts, ENABLE NVIDIA GRAPHICS CARD

ผมทำวิธีนี้ครับ เหมืนอจะเป็น ปัญหาเล็กๆ ของ nvidia

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ใครใช้ 9800 GT รายงานหน่อยครับ แลคไหม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 9
    ค้างอยู่หน้านี้ทำไงดี

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    ในที่สุดก้ได้เล่น เพลินเลย 555

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ของผมมันยังขึ้นเป็นพรีโหลดอยู่เลยอ่ะครับ รีสตาร์ตสตีมก็ไม่หาย T____T แก้ยังไงหนอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    270X เนี่ยปรับได้ประมาณไหนหรอ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Social Club ของผมมัน offline แก้ยังไงดีครับต่อเน็ตแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oner อ่านกระทู้
    วิธีแก้ครับอันนี้ได้ 100%
    ---------------- HERE IS THE FIX ---------------------

1.Go to Control Panel,
    2. Go to Device Manager
    3. Look for Display Adapters (click it)

4. DISABLE NVIDIA GRAPHICS CARD !!!!
    5. Star the Launcher.
    6. AFTER Launcher starts, ENABLE NVIDIA GRAPHICS CARD

ผมทำวิธีนี้ครับ เหมืนอจะเป็น ปัญหาเล็กๆ ของ nvidia
    ผมใช้วิธีนี้เล่นได้ละครับ แต่!!! มันต้องใช้ ออนบอด์เล่น อ่าดิหื้อๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    ผมใช้วิธีนี้เล่นได้ละครับ แต่!!! มันต้องใช้ ออนบอด์เล่น อ่าดิหื้อๆๆ
    เปิดการ์ดจอ ตอนเกมมาแล้วเน้อ แต่ถ้าเราเปิดแล้วยังรู้สึกว่า มันใช้ ออนบอร์ด ให้คุณไปเซ็ตติ้ง กราฟฟิค ปรับอะไรก็ได้ที่ เป็นฟังชั่น สูง กลาง ต่ำ ซักหนึ่งอันแล้วกด บันทึก เกมจะถามว่ารีเซตไหม ก็ตกลงไป

พอมันรีเซตมันจะกลับมาใช้ การ์ดจอที่เราเปิดแทน ขอให้สนุกเน้อ