ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149

ขอบ่นหน่อยครับ GTA V

เจอวันแรกเข้าเกมไม่ได้ แล้วอยากจะเอาเงินคืน แล้วหันไปเล่นเกมเถื่อนจริง ๆ

ตั้งใจซื้อไว้ตั้งนาน พอวันวางจำหน่ายจริงกลับเล่นไม่ได้ ติดตรงโหลด Social Club หมุนอยู่นั่น ไม่มีไรให้กดด้วย

แต่ก็เห็นหลายคนเล่นได้แล้ว จะลบเกมแล้ว โหลดใหม่ก็ไม่ใช่เรื่องไฟล์ใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ใช้win ไรครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    social club ลองเข้าโดยใช้webปกติ เข้าได้มั้ย?

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ผมก็เข้าไม่ได้ ไปดูในโฟลเดอร์มันยังไม่ได้แตกไฟล์ให้เลย กำ
    เขาบอกให้ลองใช้ AMD Gaming Evolved แตกไฟล์ดู
    ส่วนผม ลบโหลดใหม่เรียบร้อย

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เพิ่งสมัคร social club ครั้งแรกชัวร์เลย อาการแบบนี้
    ผมสมัครไว้นานแล้ว กดเข้าเกม activate แล้วก็เล่นได้เลย

ปล. ตอนนี้เถื่อนก็ยังไม่มีแครกนะครับเกมนี้ ปกติมันน่าจะมาแล้วล่ะถ้าไม่ปิดปัญหาอะไร
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ผมบ่นเรื่องเดียว ตอนออนไลน์ในเมืองกับคนอื่น เวลาจะเจอกันกระตุกตลอด(คาดน่าจะเป็นเน็ตหอ)
    ออนไลนแบบภารกิจไม่เป็นนะ(ปล้น ขโมยรถด เดทแมทไรงี้ไม่เป็น)
    เรื่องอื่นไม่มีปัญหาอะไรนะครับ สเป็คก็กินไม่มาก ภาพสวยลื่นดี (ทั้งเขียว แดงยังไม่เจอปัญหาอะไรไดร์เวอร์ล่าสุด)
    ปล.RSCผมก็พึ่งสมัครเดือนที่แล้วเองนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ผมบ่นเรื่องเดียว ตอนออนไลน์ในเมืองกับคนอื่น เวลาจะเจอกันกระตุกตลอด(คาดน่าจะเป็นเน็ตหอ)
    ออนไลนแบบภารกิจไม่เป็นนะ(ปล้น ขโมยรถด เดทแมทไรงี้ไม่เป็น)
    เรื่องอื่นไม่มีปัญหาอะไรนะครับ สเป็คก็กินไม่มาก ภาพสวยลื่นดี (ทั้งเขียว แดงยังไม่เจอปัญหาอะไรไดร์เวอร์ล่าสุด)
    ปล.RSCผมก็พึ่งสมัครเดือนที่แล้วเองนะครับ
    แดง fps สู้เขียวไม่ได้เลยครับ 290x นี่สู้ 780 ยังยากเลย ต่อให้780มีแรม3GB fps ก็ยังต่างกัน 20+
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ผมไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยและก็ผึ้งสมัคร social club ไปด้วยไม่มีปัญหาใดๆเลยนะ

ขั้นตอนที่ผมติดตั้งตั่งแต่แรกเลยนะ
    1.ผม pre โหลดมาเมื่อวันที่ 8 เมษายน 2558 พอพรีแล้วก็รอวันที่ 14
    2.พอถึงวันที่ 14 เมษายน ผมก็ตื่นมาตอน 10.00 น. แล้วก็เข้าสตรีมทำการกดคำว่าเล่น
    และมันจะทำการแตกไฟที่เรา pre โหลดเอาไว้ ขั้นตอนนี้เราต้องมีเนื้อที่เหลือใน HDD ประมาณ 70gb เพื่อแตกไฟล์เกมส์ออก
    3.รอมันจะใช้เวลาแตกไฟล์ประมาณ 1 ถึง 2ชั่วโมง ถ้าใครใช้ SSD และลงเกมส์ไว้ที่ SSD ก็จะเร็วกว่า HDD หน่อย แต่ผมเชื่อว่าหลายๆคนคงลงไว้ที่ HDD ผมก็ลงไว้ที่ HDD
    ในขั้นตอนนี้หน้าสตรีมมันจะมีหน้าจอเล็กๆขึ้นมาว่า อัพเดท กับ เล่น แต่ตรงค่ำว่าเล่นจะยังกดไม่ได้ถ้ามันยังทำการคลายไฟล์ไม่เสร็จ ในส่วนนี้มันจะมีเวลาบอกอยู่ พอครบแล้วมันถึงจะกดคำว่าเล่นได้
    4.พอกดคำว่าเล่นมันจะเด้งไปที่หน้า rocksta social club (ก่อนจะเด้งมาหน้า rocksta social club มันจะมีรหัสผลิดตภันให้จดไว้) พอถึงห้น้า rocksta social club
    มุมล่างขวามือมันจะเขียนว่าให้กลอกรหัวผลิตตภัน(มันจะบังตัวคำว่าอะไรนี้ละจำไม่ได้แต่เป็นตัวเข้าเล่น) เราต้องกด shift+tap และกด shift+tap อีกครั้งมันจะออกไปและจะเห็นที่มุมล่างขวาเราก็กดไป
    5.มันจะมีให้เรา แอดทีเวท มันครับ และมันจะถามหารหัสผลิตตภัน แต่มันจะกลอกไว้ให้เราเลย(หรือถ้าไม่มีก็กลอกใส่ครับที่เราจดไว้แต่ปกติวันจะกลอกให้เราเสร็จสับ)
    6.และก็ทำการ แอดทีเวท และมันจะถามอะไรซักอย่างเราก็ติกไปแล้วกด Redxxx อะไรนี้ละ มันจะมีให้กดเล่น แค่นี้ก็เล่นได้แล้วละครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    แดง fps สู้เขียวไม่ได้เลยครับ 290x นี่สู้ 780 ยังยากเลย ต่อให้780มีแรม3GB fps ก็ยังต่างกัน 20+
    สรุปแดงโดนวางยา หรือไดร์เวอร์กากกันแน่นิ(อย่างว่ามันพึ่งbeta นิ) ผมว่าจะลอง R300 นะ 555
    มิน่า GTX660 กับ 280X ห่างกันแค่ 10 กว่าเฟรมเอง เอะยังไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ผมไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยและก็ผึ้งสมัคร social club ไปด้วยไม่มีปัญหาใดๆเลยนะ

ขั้นตอนที่ผมติดตั้งตั่งแต่แรกเลยนะ
    1.ผม pre โหลดมาเมื่อวันที่ 8 เมษายน 2558 พอพรีแล้วก็รอวันที่ 14
    2.พอถึงวันที่ 14 เมษายน ผมก็ตื่นมาตอน 10.00 น. แล้วก็เข้าสตรีมทำการกดคำว่าเล่น
    และมันจะทำการแตกไฟที่เรา pre โหลดเอาไว้ ขั้นตอนนี้เราต้องมีเนื้อที่เหลือใน HDD ประมาณ 70gb เพื่อแตกไฟล์เกมส์ออก
    3.รอมันจะใช้เวลาแตกไฟล์ประมาณ 1 ถึง 2ชั่วโมง ถ้าใครใช้ SSD และลงเกมส์ไว้ที่ SSD ก็จะเร็วกว่า HDD หน่อย แต่ผมเชื่อว่าหลายๆคนคงลงไว้ที่ HDD ผมก็ลงไว้ที่ HDD
    ในขั้นตอนนี้หน้าสตรีมมันจะมีหน้าจอเล็กๆขึ้นมาว่า อัพเดท กับ เล่น แต่ตรงค่ำว่าเล่นจะยังกดไม่ได้ถ้ามันยังทำการคลายไฟล์ไม่เสร็จ ในส่วนนี้มันจะมีเวลาบอกอยู่ พอครบแล้วมันถึงจะกดคำว่าเล่นได้
    4.พอกดคำว่าเล่นมันจะเด้งไปที่หน้า rocksta social club (ก่อนจะเด้งมาหน้า rocksta social club มันจะมีรหัสผลิดตภันให้จดไว้) พอถึงห้น้า rocksta social club
    มุมล่างขวามือมันจะเขียนว่าให้กลอกรหัวผลิตตภัน(มันจะบังตัวคำว่าอะไรนี้ละจำไม่ได้แต่เป็นตัวเข้าเล่น) เราต้องกด shift+tap และกด shift+tap อีกครั้งมันจะออกไปและจะเห็นที่มุมล่างขวาเราก็กดไป
    5.มันจะมีให้เรา แอดทีเวท มันครับ และมันจะถามหารหัสผลิตตภัน แต่มันจะกลอกไว้ให้เราเลย(หรือถ้าไม่มีก็กลอกใส่ครับที่เราจดไว้แต่ปกติวันจะกลอกให้เราเสร็จสับ)
    6.และก็ทำการ แอดทีเวท และมันจะถามอะไรซักอย่างเราก็ติกไปแล้วกด Redxxx อะไรนี้ละ มันจะมีให้กดเล่น แค่นี้ก็เล่นได้แล้วละครับ

ผมก็ลงประมาณนี้นะครับเล่นได้ปกติ ส่วน Rockstar tool อะไรนั้นผมก็ไม่ได้ลง(เห็นบางคนลงกัน)หรือว่าต้องลง
    ปล.ถ้ายังไม่ได้แอคทีเวทคีย์จากสตรีมไปยัง rockstar socail club จะไม่สามารถเล่นได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamous : 15th April 2015 เมื่อ 00:41

กล่าวขอบคุณ
    47
    Windows 8.1 ครับ ลองหลายทีก็ค้างโหลดที่เดิม ตอนนี้ก็ยังค้างที่เดิม เกม MaxPayne 3 เล่นได้ปรกตินะ มันใช้ social Club เหมือนกัน เหนื่อยใจเจอแบบนี้ ผมเข้าจากในเวป เข้า Log in ได้ปรกตินะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อาการเดียวกับหัวกระทู้เลยแก้ตั้งแต่ 10 โมงเช้ามาตอนนี้ปลงจนนั้งรอ Patch แก้แล้วเนี่ยตัว Social Club ค้างหน้าโหลด (Activate) เว็ป Rock Star แล้วด้วยก็ไม่ได้ใช้ลง Social Club ทับไปก็เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pdsatawat อ่านกระทู้
    อาการเดียวกับหัวกระทู้เลยแก้ตั้งแต่ 10 โมงเช้ามาตอนนี้ปลงจนนั้งรอ Patch แก้แล้วเนี่ยตัว Social Club ค้างหน้าโหลด (Activate) เว็ป Rock Star แล้วด้วยก็ไม่ได้ใช้ลง Social Club ทับไปก็เหมือนเดิม
    มันเป็นเรื่องที่น่าอึดอัดใจมาก ซื้อมาก็แพง ดันไม่ได้เล่นพร้อมคนอื่นเขา

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถามหน่อยมันมี mantle ปะ ผมสงสัยอันเนี่ย

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ของเถื่อนเห็นว่า crack ยากครับเพราะใช้การเข้ารหัสเหมือน denuvo
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    เจอกัน DX12 มั้ยครับ 980 ยังไม่สู้เลยนะ 290X น่ะ

ปล ขำๆนะ ฮ่าๆ dun takit srsly
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ที่เจ้าของกระทู้ติดตรง social club หมุนๆนั่นมันต้องกดปุ่ม ok สีม่วงๆตรงล่างขวารึเปล่าครับ แต่อาจโดนตัวแจ้งเตือนของ steam บังอยู่ก็ได้ ลองกด shift+tab ดูครับ เพื่อนผมหลายคนก็เจอแบบนี้เหมือนกัน แต่ถ้าไม่ได้ก็ตัวใครตัวมันล่ะครับพี่น้อง อาจเป็นที่เน็ตก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naibadboy2011 : 15th April 2015 เมื่อ 04:07

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ไม่มี mantle ครับ มีแต่ Direct X 10 10.1 11 ผมแรมการดจอน้อยจะปรับ 1600*900 นี้ต้องเปลี่ยนตรงนี้เป็น 10 เลย ไม่งั้นแรมเกิน 555

รอไดเวอร์ค่ายแดงเทพๆ มาแก้ FPS หล่น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    วิธีแก้ค้างหน้า Loading น่ะครับ สร้าง ไฟล์ชื่ออังกฤษ ไว้ใน C:/User/
    แล้วทำตามในเว็บน่ะครับ เปลี่ยนที่อยู่ที่จะย้ายไปไว้ในไฟล์ที่สร้างใหม่
    http://www.petenetlive.com/KB/Article/0000669.htm
    (Credit : https://www.facebook.com/groups/GTA5THAILAND/)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    คุณมันกากครับ ผมนิเจอปัญหา ผมยังดิ้นๆให้ที่สสุด จนกว่ามันจะแก้ได้

สำหรับผม ปัญหา มีไว้แก้ ไม่ได้เอามาทำให้ตัวเองท้อแท้ สู้ๆครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ตอนนี้ทางค่ายเขียวมีไดร์เวอร์สำหรับ GTA V มาแล้วลองเข้าไปโหลดมาดู เผื่อจะเล่นได้
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    ผมก็เข้าไม่ได้ ไปดูในโฟลเดอร์มันยังไม่ได้แตกไฟล์ให้เลย กำ
    เขาบอกให้ลองใช้ AMD Gaming Evolved แตกไฟล์ดู
    ส่วนผม ลบโหลดใหม่เรียบร้อย
    โหลดลงใหม่แล้วเล่นได้หรือเปล่าครับบ ช่วยบอกที เผื่อผมจะทำบ้าง
    DOVAHKIN !!!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sotsai อ่านกระทู้
    วิธีแก้ค้างหน้า Loading น่ะครับ สร้าง ไฟล์ชื่ออังกฤษ ไว้ใน C:/User/
    แล้วทำตามในเว็บน่ะครับ เปลี่ยนที่อยู่ที่จะย้ายไปไว้ในไฟล์ที่สร้างใหม่
    http://www.petenetlive.com/KB/Article/0000669.htm
    (Credit : https://www.facebook.com/groups/GTA5THAILAND/)
    ขอบคุณครับได้แล้วครับผม

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ไม่ชอบอยู่เรื่องเดียว
    online มีคนในเซิฟน้อยเกินนน!
    เยอะสุดที่เคยเจอก็ประมาณ 10 กว่าคน
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ไม่เปิด MSAA นี่ภาพจะไม่สมูทเลยครับ 55555 ต่อให้เปิดอย่างอื่น Ultra ก็เต๊อะ

และ MSAA นี่ตัวกินสเปคเลย ใครสเปคสูงนี่ภาพสวยแจ่มมากๆอะ

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crysis01 อ่านกระทู้
    โหลดลงใหม่แล้วเล่นได้หรือเปล่าครับบ ช่วยบอกที เผื่อผมจะทำบ้าง
    ลบโหลดใหม่ก็ไม่ได้ผมลองแล้ว แก้ตามด้านบนแหละ เปลี่ยน ชื่อ user เป็นภาษาอังกฤษครับ (แต่ผมก็ยังไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ ที่ต้องไปย้ายโฟเดอร์ My Document ไปไว้ที่อื่น) ไว้มีโอกาสว่าง ๆ จะลง Windows ใหม่อีกสักที

ไม่นึกว่าจำเป็นต้องใช้ user เป็นอังกฤษไงครับ ตอนแรก เลยตั้งเป็นภาษาไทยแต่แรกแล้ว เปลี่ยนก็ไม่ได้อีก เปลียนแล้ว ชื่อต้นฉบับมันก็ไม่เปลี่ยนตามก็เข้าเกมไม่ได้อีก

ขอบคุณครับ สำหรับวิธีแก้ปัญหา