ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

ช่วยอัพคอมให้เล่น GTA V ได้หนอยครับ

พอดีไม่รู้เรื่องคอมเลย ตอนซื้อก็ได้คำแนะนำจากที่นี้ไปเหมือนกันคับ
    รู้แค่ว่าต้องเปลี่ยนแรมแน่นอน ตอนซื้อมาเงินไม่พอเลยเอามาแค่ 2GB ครับ
    เรื่องงบไม่ได้ตั้งไว้ครับ เพราะจะเก็บเงินเอาครับ(ผมเก็บได้ประมาณเดือนละ 3-4000) ขอแค่อัพให้เล่นไหวก็พอครับ

ขอบคุณมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    อัพแรมก็น่าจะไหวครับ ดูจาก การ์ดจอกับ cpu ระดับ low medium ก็เล่นได้นะ

จขกท. เอาเล่นแค่พอไหวใช่ไหม งั้นก็เปลี่ยนแรมเป็น 8gb 2พันกว่า ผมไม่รู้บอร์ดคุณรุ่นอะไร ถ้า1600ก็ซื้อแบบ1600ถ้า1333ก็ซื้อ1333

การ์ดจอ ถ้ามีงบ 3-4พันไม่ต้องเปลี่ยนนะ มันไม่คุ้มเลย เปลี่ยนเป็น gtx750 ก็ไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ หรือเอางี้ ขายการ์ดตัวเดิมสมทบทุนไปซื้อการ์ดรุ่นใหม่ดูครับ

ถ้างบถึง5000กว่าๆเพิ่มอีกหน่อยก็ได้ gtx960 แล้ว
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เพิ่มแรมก่อนเลยเกมนี้ซดแรมเป็นน้ำขอบอก CPU นี่ oc เอาพอไหว การ์ดจอใช้ของเก่าไปก่อนปรับ Medium ที่ 720p เอา
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    การ์ดจอR9 ตัวไหนครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ใช่ครับ กะเอาแค่ Low กับ Medium เล่นเอาแบบลื่นๆอะคับ
    นี้ใช่บอร์ดรึป่าวครับ ถ้าเพิ่มแรมอย่างเดียวช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าตัวไหน เพราะไม่รู้เรื่องเลยจริงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    DDR3 1600 Hyper X 8GB (4GBx2)
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ขอโทษนะครับ ผมอยากรู้ว่าถ้าซื้อมาใส่เอง ตอนใส่นี้แค่ ปิดคอม ดึงแรมเก่าออก เสียบแรมใหม่ 2แถว แล้วเปิดคอมเล่นได้เลย ไหมครับ หรือต้องทำไรก่อนครับ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ปิด > ถอด > เสียบ > เปิด > เล่น แค่นี้ล่ะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เอาของผมไปดูครับ ตอนแรกก็คิดว่าคงเล่นไม่ได้ แต่ผลก็ออกมาแบบนี้ละครับ
    https://www.youtube.com/watch?v=9dVkoc55fcs
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: